Mệnh tốt không bằng thân tốt, thân tốt không bằng vận tốt ??

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Mệnh tốt không bằng thân tốt, thân tốt không bằng vận tố

Gửi bài gửi bởi vuvanchinh »

Trí phèo đã viết:Ví dụ như kiểu bạn thì tôi ví dụ bạn là một kẻ nằm liệt nửa người sống gần trăm tuổi đó là thành công ?

thế theo bạn lưu bang và hạng vũ ai thành ai bại, nếu hạng vũ ko bị hạn chết liệu lưu bang thắng ko?
ai sống làm vua ai chết là thua, lưu bang ko có hạn chết nên sau khi bị dồn vào chân trường thì trời nổi bão cát mà thoát nạn, còn hàng vũ hạn chết tất nhiên là bị lưu bang băm ra. ai thắng ai thua. nếu hạng vũ ko gặp hạn chết thì liệu lưu băng băm dc ông ý ko?
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhimkid »

vuvanchinh đã viết:
nhimkid đã viết:A vuvanchinh phân tích giúp e lá số Nhạc Phi mất năm 40 tuổi đang trong đại vận Thiên Lương nắm thái tuế, lưu đại hạn cung Ngọ, tiểu hạn cung Mùi, lưu Thái Tuế năm Hợi nên vào cung Hợi. Vận này có xấu đến mức chết sớm thế không? Hay do mệnh này yểu?
Hình ảnh
Xin hỏi bạn, bạn lấy lá số vị anh hùng nhạc phi này từ nguồn nào? nếu lấy từ tứ trụ của thiệu vĩ hoa thì ls này sai 100%

Vâng lấy theo Thiệu Vĩ Hoa, a vui lòng cho biết lá số này sai ở điểm nào?
@tintucqua9x: mọi người còn có cả lá số Phật Thích Ca, Hạng Vũ, Hàn Tín, Quang Trung, Nguyễn Ánh, thì lá số một viên tướng như Nhạc Phi tại sao không?
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thành quả có thể xây dựng cả đời mới thành, gặp hạn xấu cái thì đi luôn bao nhiêu năm xây dựng.

theo tôi mệnh và vận ngang nhau, nên hài hoà là tốt nhất, biết bao anh hùng khi hạn xấu chả làm dc cái j, biết bao đại gia ko gặp thời cũng kém như thường chẳng có j, khi gặp hạn tốt mới thành ông nọ bà kia mà dc trọng vọng
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vuvanchinh đã viết:
nhimkid đã viết:

Xin hỏi bạn, bạn lấy lá số vị anh hùng nhạc phi này từ nguồn nào? nếu lấy từ tứ trụ của thiệu vĩ hoa thì ls này sai 100%

Vâng lấy theo Thiệu Vĩ Hoa, a vui lòng cho biết lá số này sai ở điểm nào?
@tintucqua9x: mọi người còn có cả lá số Phật Thích Ca, Hạng Vũ, Hàn Tín, Quang Trung, Nguyễn Ánh, thì lá số một viên tướng như Nhạc Phi tại sao không?

Thông thường thiệu vĩ hoa chỉ cho tứ trụ của nhạc phi chứ ko cho rõ ngày sinh tháng đẻ âm lịch, vậy 1 tứ trụ có thể lập dc nhiều ls tử vi khác nhau.

Cũng như tứ trụ của bạn cũng vậy có thể lập dc nhiều ls tử vi khác nhau, bạn hiểu chưa. nếu chưa hiểu tôi lấy ví dị cho.
Đầu trang

tanhoangsg
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi tanhoangsg »

lại nói chuyện thân mệnh vận

thế nào là vận xấu, thế nào là vận tốt
cái mệnh sát phá tham phùng hung tinh, sát tinh, có vòng lộc tồn chống lưng
vào cái vận tử phủ - thái tuế, gặp toàn là xương khúc, tả hữu, hóa khoa, đào hỉ, mang tính cục bộ, an định, bất động ...

Vận này tốt hay xấu ?

Mệnh có sát - phá miếu vượng + không kiếp, phùng hạn thiên không tốt hay xấu ?
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

vuvanchinh đã viết:thành quả có thể xây dựng cả đời mới thành, gặp hạn xấu cái thì đi luôn bao nhiêu năm xây dựng.

theo tôi mệnh và vận ngang nhau, nên hài hoà là tốt nhất, biết bao anh hùng khi hạn xấu chả làm dc cái j, biết bao đại gia ko gặp thời cũng kém như thường chẳng có j, khi gặp hạn tốt mới thành ông nọ bà kia mà dc trọng vọng

A vừa tự rút lại nhận định đầu topic của mình rồi ạ?
vuvanchinh đã viết: Thông thường thiệu vĩ hoa chỉ cho tứ trụ của nhạc phi chứ ko cho rõ ngày sinh tháng đẻ âm lịch, vậy 1 tứ trụ có thể lập dc nhiều ls tử vi khác nhau.

Cũng như tứ trụ của bạn cũng vậy có thể lập dc nhiều ls tử vi khác nhau, bạn hiểu chưa. nếu chưa hiểu tôi lấy ví dị cho.
Theo e biết thì 60 năm lá số tử vi quay lại giống nhau nhưng tứ trụ thì khác nhau, khi đó can chi của năm và tháng giống nhau còn can ngày và can giờ sẽ khác nhau. Chỉ biết lá số tử vi thì k ra được tứ trụ vì tử vi k dùng can của ngày giờ, còn nếu biết tứ trụ thì phải ra được hết. Tứ trụ là trụ năm, tháng, ngày, giờ, có lịch tra cứu biết đủ năm tháng ngày giờ âm lịch là lập được lá số tử vi. E đã đọc tiểu sử Nhạc Phi, xem hết gần 70 tập phim dựng về Nhạc Phi nên cũng có cái nhìn khái quát để thấy lá số này là đúng. Cọp chết để da, người ta chết để tiếng, Nhạc Phi ra đi trong tiểu hạn được có nhiều cát tinh ở cung Tật như vậy để thấy ông ra đi mà người đời vô cùng thương xót, giữ được tiếng đẹp.
Nếu sai đâu mong anh chỉ điểm ạ.
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhimkid đã viết:
vuvanchinh đã viết:thành quả có thể xây dựng cả đời mới thành, gặp hạn xấu cái thì đi luôn bao nhiêu năm xây dựng.

A vừa tự rút lại nhận định đầu topic của mình rồi ạ?
vuvanchinh đã viết: Thông thường thiệu vĩ hoa chỉ cho tứ trụ của nhạc phi chứ ko cho rõ ngày sinh tháng đẻ âm lịch, vậy 1 tứ trụ có thể lập dc nhiều ls tử vi khác nhau.

Theo e biết thì 60 năm lá số tử vi quay lại giống nhau nhưng tứ trụ thì khác nhau, khi đó can chi của năm và tháng giống nhau còn can ngày và can giờ sẽ khác nhau. Chỉ biết lá số tử vi thì k ra được tứ trụ vì tử vi k dùng can của ngày giờ, còn nếu biết tứ trụ thì phải ra được hết. Tứ trụ là trụ năm, tháng, ngày, giờ, có lịch tra cứu biết đủ năm tháng ngày giờ âm lịch là lập được lá số tử vi. E đã đọc tiểu sử Nhạc Phi, xem hết gần 70 tập phim dựng về Nhạc Phi nên cũng có cái nhìn khái quát để thấy lá số này là đúng. Cọp chết để da, người ta chết để tiếng, Nhạc Phi ra đi trong tiểu hạn được có nhiều cát tinh ở cung Tật như vậy để thấy ông ra đi mà người đời vô cùng thương xót, giữ được tiếng đẹp.
Nếu sai đâu mong anh chỉ điểm ạ.

Vậy bạn chưa hiểu rồi, một tứ trụ có thể lập dc nhiều ls tử vi khác nhau và ngược lại 1 ls tử vi cũng lập dc nhiều tứ trụ khác nhau.

ví dụ ls bạn đi cho đễ hiểu bạn cho tôi ls tử vi của bạn đi
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=19OQMTUV&act=xem" target="_blank
Đây là lá số của e ạ, a ví dụ giúp e ^^
Đầu trang

tintucqua9x
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tintucqua9x »

@nhimkid : chỉ là lưu truyền thôi bạn à, cho nên không biết thế nào mà lần đâu. Dù bạn có xem lá số thế thì đáp án vẫn là Tần Cối hãm hại Nhạc Phi mà thôi :))
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Vì a vuvanchinh lấy lá số Hạng Vũ Lưu Bang ra làm ví dụ nên mình lấy số Nhạc Phi ra tranh luận, nếu đúng cùng đúng, sai cùng sai, độ khả tín như nhau có vấn đề gì à, mình có nói lá số này chắc chắn đúng đâu? Thế sao bạn k hỏi người biết lá số Hạng Vũ Lưu Bang trước rồi hãy hỏi mình vì sao biết số Nhạc Phi, trong cuộc tranh luận cũng như cuộc chiến người ta cầm kiếm thì mình cũng phải cầm đao, hiểu chứ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”