Mệnh tốt không bằng thân tốt, thân tốt không bằng vận tốt ??

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Mệnh tốt không bằng thân tốt, thân tốt không bằng vận tố

Gửi bài gửi bởi vuvanchinh »

ls số của bạn tôi ko ta ra dc tứ trụ ở niên lịch 1933 và hệ thống lịch của tôi ko có thấp hơn nưa như 1800 j nên ko tìm dc, bạn tìm lịch khác tra đi,

tôi đang tra luôn ls của nhạc phi vậy?
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhimkid »

Vâng, vậy a cho e 2 lá số Nhạc Phi khác nhau mà có cùng 1 tứ trụ em sẽ phục lăn ^^
Đầu trang

Meomunkd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Meomunkd »

Các bác quả là bá đạo trên từng hạt gạo :))
Đầu trang

Meomunkd
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Meomunkd »

Các bác cố lên ^ ^ !
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

Mà thôi lá số Nhạc Phi tra lich khó lắm, a cứ lấy giúp e 2 lá số tứ trụ giống hệt nhau mà an sao khác nhau là được rồi...
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhimkid đã viết:Vâng, vậy a cho e 2 lá số Nhạc Phi khác nhau mà có cùng 1 tứ trụ em sẽ phục lăn ^^

Hệ thống lịch của tôi ngắn quá cũng ko ra, thế này nhé cách này cũng như cách kia thôi nhưng ngược nhau về tra dễ hơn

tôi có ls số khác nhưng ko iện cho lên đây, bạn là sinh viên cũng thông minh bạn tự hiểu đi, hay bạn dùng phần mềm tra lịch nào mà ko giới hạn là tra ra ngay.

cách kia phải có hệ thống lịch dài thì mới tra dc, lịch của mình giới hạn 1900 nên ko tra dc,

còn cái kia lúc nào tôi đao hệ thống lịch thế kỷ tra sau vậy.

Bây giờ cho bạn Cùng ls tử vi nhưng tứ trụ khác nhau. '' ngược nhau và ngược lại''
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

E đã nói rồi ạ, theo quan điểm của e thì từ tứ trụ suy ra được tử vi, còn từ tử vi không ra được tứ trụ, vì tử vi đã bỏ qua can của ngày và giờ rùi. Các phần mềm hiện nay đều hạn chế lịch là 1800 hoặc 1900, nhưng k hạn chế tương lai, trình tử vi của Trần Nhật Thanh cho lịch đến tận năm 5000, a cứ thử tìm lá số của e trong tương lai có tứ trụ y hệt xem, vẫn ra lá số em thôi.
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhimkid đã viết:https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid=19OQMTUV&act=xem
Đây là lá số của e ạ, a ví dụ giúp e ^^

Hình ảnh

@ Đây là ls tử vi của bạn giống hệt ko sai 1 sao, nhưng tứ trụ thì khác nhau.

muốn lấy ls cùng tứ trụ nhưng khác ls thì ngược lại như tra khó hơn mất công hơn.
Đầu trang

nhimkid
Lục đẳng
Lục đẳng

nhimkid đã viết: Theo e biết thì 60 năm lá số tử vi quay lại giống nhau nhưng tứ trụ thì khác nhau, khi đó can chi của năm và tháng giống nhau còn can ngày và can giờ sẽ khác nhau. Chỉ biết lá số tử vi thì k ra được tứ trụ vì tử vi k dùng can của ngày giờ, còn nếu biết tứ trụ thì phải ra được hết. Tứ trụ là trụ năm, tháng, ngày, giờ, có lịch tra cứu biết đủ năm tháng ngày giờ âm lịch là lập được lá số tử vi. E đã đọc tiểu sử Nhạc Phi, xem hết gần 70 tập phim dựng về Nhạc Phi nên cũng có cái nhìn khái quát để thấy lá số này là đúng. Cọp chết để da, người ta chết để tiếng, Nhạc Phi ra đi trong tiểu hạn được có nhiều cát tinh ở cung Tật như vậy để thấy ông ra đi mà người đời vô cùng thương xót, giữ được tiếng đẹp.
Nếu sai đâu mong anh chỉ điểm ạ.
Cái đó thì dĩ nhiên là đúng và e cũng nói rùi mà, có phải e k biết đâu, nhưng nó chỉ có chiều đi chứ k có chiều ngược lại.
Đầu trang

vuvanchinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhimkid đã viết:Cái đó thì dĩ nhiên là đúng và e cũng nói rùi mà, có phải e k biết đâu, nhưng nó chỉ có chiều đi chứ k có chiều ngược lại.

Có chiều ngược lại, hiện tôi đang có ls của đại gia trẻ có tứ trụ giống hệt nhau nhưng khác nhau ls tử vi, ls này tôi ko tiện cho ra. để ngày mai rỗi tôi tim ls khác là ví dụ cho bạn. bây giờ cũng muộn rùi tôi lại ko có trình tử vi của trần nhật thành.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”