Cách Nhật Nguyệt Tịnh Minh? Mong mọi người cùng luận giải

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Cách Nhật Nguyệt Tịnh Minh? Mong mọi người cùng luận giả

Gửi bài gửi bởi pinkducky92 »

VelvetPink đã viết:
loinoidoi304 đã viết:Nói với em này bằng thừa thôi sakakimikio. Chỉ có mấy anh thích thì vào luận ủng hộ thì em này còn nói năng vui vẻ thôi. Mình cũng nói k phải nhật nguyệt tịnh minh còn giải thích tnao là nhật nguyệt tịnh minh rồi cũng đến vậy. Người thiên lương vốn nghĩ mình là con trời mà. K tránh đc.
Lại còn có bạn nói tử vi ở thân là thế đẹp nhất của tử vi nữa chứ?

Ớ ớ không chơi vơ đũa cả nắm nhá:))

@ chủ thớt: Sao thấy e có topic Nhật Nguyệt Tịnh minh rất hoành tráng và được luận giải lại còn được khen đẹp 8/10 r cơ mà nhở? :) Lập chi nhiều dữ.
Lập cái topic này đầu tiên! Nhưng không ai xem cho. Than với ông anh ông ấy bảo cách giựt title để nhiều người xem cho =)) Thế là lập lại topic khác. Còn topic này muốn xóa nhưng ko biết xóa thế nào.
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

http://phongthuythanglong. vn/f63/t%E1%B ... 3%BD-1976/
heaven.dream đã viết:
pinkducky92 đã viết:Ở trang 419 trong quyển sách, và nếu là file pdf thì là trang 420/608 nhé! Cái này phải gọi là nói có sách mách có chứng không lại bảo tớ không nghe lời các bạn giải thích cơ. Đến là khổ! Về nhà xem lại đi rồi hẵng đi nói người khác. Nhật nguyệt tịnh minh có nhiều cách cục chứ có phải chỉ có chiếu hư không mới là Nhật Nguyệt Tịnh Minh đâu.
Chủ top cho mình xin cái link y. Mình cũng mún tham khảoHình ảnh
Link download đây bạn nhé

Các trang mình đã nói rồi bạn vào kiểm chứng! Không có người lại nói mình không chịu nghe lời ngta :)) Cách cục lá số như vậy chẳng thể cãi nó không phải Nhật Nguyệt tịnh minh được :))
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Trầm Lãng đã viết:tịnh hay không thì em ý nhìn cũng xinh đê :v
Mẹ em mổ đẻ anh ạ... Nên ls này không biết có phải của em không nữa :))
Đầu trang

kakafita
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kakafita »

=)) Nhật nguyệt chỉ tình mình khi nó ít nhất cũng phải miếu hay vượng địa , không được hãm và nó phải chiếu vào Mệnh vô chính diệu thì đó mới gọi là VCD đắc âm dương chiếu :))
chứ còn mệnh có chính tinh Thiên Lương là sao chủ siêu thọ nhất trong tử vi kia rồi
còn tịnh minh cái chi nữa =))
chỉ cung vô chính diệu có âm dương chiếu mới là tốt vì nó là cách chiếu hư không
còn Thái dương thủ mệnh thì chủ ý là người phải pahts ánh sáng cho mọi người
nên VCD toàn thằng chỉ biết nhận của người ta là chính :-?
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

kakafita đã viết:=)) Nhật nguyệt chỉ tình mình khi nó ít nhất cũng phải miếu hay vượng địa , không được hãm và nó phải chiếu vào Mệnh vô chính diệu thì đó mới gọi là VCD đắc âm dương chiếu :))
chứ còn mệnh có chính tinh Thiên Lương là sao chủ siêu thọ nhất trong tử vi kia rồi
chỉ cung vô chính diệu có âm dương chiếu mới là tốt vì nó là cách chiếu hư không
Mình nói có sách mách có chứng rồi đấy! Sẽ không tranh cãi thêm nữa! Bạn thử đưa ra 1 sách nói cách của ls này không phải Nhật Nguyệt Tịnh minh đi? Hoặc khái niệm cụ thể Nhật Nguyệt Tịnh Minh là ở sách nào nói? Đưa ra mọi người tham khảo nhé!
Đầu trang

VelvetPink
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi VelvetPink »

Nghe ai bảo là đẻ mổ thì tử vi k còn đúng nữa. Chỉ còn ứng khoảng 60%. Chả biết đug k.
Đầu trang

kakafita
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kakafita »

pinkducky92 đã viết:
kakafita đã viết:=)) Nhật nguyệt chỉ tình mình khi nó ít nhất cũng phải miếu hay vượng địa , không được hãm và nó phải chiếu vào Mệnh vô chính diệu thì đó mới gọi là VCD đắc âm dương chiếu :))
Mình nói có sách mách có chứng rồi đấy! Sẽ không tranh cãi thêm nữa! Bạn thử đưa ra 1 sách nói cách của ls này không phải Nhật Nguyệt Tịnh minh đi? Hoặc khái niệm cụ thể Nhật Nguyệt Tịnh Minh là ở sách nào nói? Đưa ra mọi người tham khảo nhé!
FAl thấy nó đơn giản như này :D
Nhật nguyệt tinh minh chỉ có Nhật - Nguyệt chiếu VCD và Nhật Nguyệt đều miếu or vượng và ko được bị tuần triệt
kiểu như mặt trăng mặt trời sáng chiếu vào cái hố sâu là mệnh VCD, chứ nếu mệnh có chính tinh ví như cái nắp hố thì bị ngăn cản rồi còn đâu :-O Tịnh minh kiểu gì nữa :-h theo phỏng đoán của mình là thế :D và chắc chắn là như thế =))
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

kakafita đã viết:
pinkducky92 đã viết:
FAl thấy nó đơn giản như này :D
Nhật nguyệt tinh minh chỉ có Nhật - Nguyệt chiếu VCD và Nhật Nguyệt đều miếu or vượng và ko được bị tuần triệt
kiểu như mặt trăng mặt trời sáng chiếu vào cái hố sâu là mệnh VCD, chứ nếu mệnh có chính tinh ví như cái nắp hố thì bị ngăn cản rồi còn đâu :-O Tịnh minh kiểu gì nữa :-h theo phỏng đoán của mình là thế :D và chắc chắn là như thế =))
Rồi! Nghe bạn nói mọi người cũng biết đến đâu rồi! Không đáng để tranh cãi với bạn nữa Hình ảnh
Đầu trang

rjnkun
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi rjnkun »

nói chung
nguyệt là phải tịnh
nhật là phải minh
xa lánh kình đà tuần triệt, thái âm thì xa thêm hỏa linh vì dễ thành phản vi thập ác. Tuy nhiên người ác mới giàu ;))

còn ko bám vào 1 cách cục ở mệnh được :) nhật nguyệt là cách nhìn đời, óc quan sát và tưởng tượng đi liền thôi. nếu ko có lực thì dù nhìn ra điểm sơ hở cũng ko tận dụng được, đặc biệt người thiên lương. mệnh lại thêm toàn văn tinh nhảy vào khả năng hành động ko có vì bố mẹ làm cho hết từ a-z rồi. nhìn đi nhìn lại cũng đâu cần tranh cãi tịnh hay minh :)) nói chung ls tầm tầm, trợ chồng , giúp thì giúp thêm phần ý tưởng thôi...có thể bán shop shiec gì cũng hay :)
vì dù sao cung quan là thái dương hỏa, lúc nào cũng hưng hực khí thế nhưng toàn sao văn cũng chỉ là lời nói. nhưng có niềm tin thì vẫn thành công.
cung điền vũ hổ cái khoa quyền kị kiếp, cái đó còn vui hơn là tịnh với minh :))
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

rjnkun đã viết:nói chung
nguyệt là phải tịnh
nhật là phải minh
xa lánh kình đà tuần triệt, thái âm thì xa thêm hỏa linh vì dễ thành phản vi thập ác. Tuy nhiên người ác mới giàu ;))

còn ko bám vào 1 cách cục ở mệnh được :) nhật nguyệt là cách nhìn đời, óc quan sát và tưởng tượng đi liền thôi. nếu ko có lực thì dù nhìn ra điểm sơ hở cũng ko tận dụng được, đặc biệt người thiên lương. mệnh lại thêm toàn văn tinh nhảy vào khả năng hành động ko có vì bố mẹ làm cho hết từ a-z rồi. nhìn đi nhìn lại cũng đâu cần tranh cãi tịnh hay minh :)) nói chung ls tầm tầm, trợ chồng , giúp thì giúp thêm phần ý tưởng thôi...có thể bán shop shiec gì cũng hay :)
vì dù sao cung quan là thái dương hỏa, lúc nào cũng hưng hực khí thế nhưng toàn sao văn cũng chỉ là lời nói. nhưng có niềm tin thì vẫn thành công.
cung điền vũ hổ cái khoa quyền kị kiếp, cái đó còn vui hơn là tịnh với minh :))
Hỏa ở Thái Dương có làm ảnh hưởng đến Thái Âm không nhỉ? :)) Mà mình thấy mình cũng "ác" phết =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”