Em ko hiểu cách Nhật Nguyệt tinh minh, mong được giải đáp!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Em ko hiểu cách Nhật Nguyệt tinh minh, mong được giải đá

Gửi bài gửi bởi Vô.Niệm »

Thiên Lương em cứ bình an mà sống, vì cuộc sống của em sẽ luôn đầy đủ vật chất, cố gắng làm các việc thiện trong khả năng của em.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pinkducky92 »

Vâng ạ! Em ko biết xem tử vi, nên ko biết cung điền nó như nào. Nhưng mà nhà em thì bố em ko đc thừa hưởng đất nào của ông bà hết. Đất của nhà đang ở thậm chí còn ko có sổ đỏ, nghĩa là trên thực tế thậm chí nhà em còn ko cả có đất :) Vậy cũng chẳng biết sau này có khác được so với bố mẹ ko :))
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

pinkducky92 đã viết:Vâng ạ! Em ko biết xem tử vi, nên ko biết cung điền nó như nào. Nhưng mà nhà em thì bố em ko đc thừa hưởng đất nào của ông bà hết. Đất của nhà đang ở thậm chí còn ko có sổ đỏ, nghĩa là trên thực tế thậm chí nhà em còn ko cả có đất :) Vậy cũng chẳng biết sau này có khác được so với bố mẹ ko :))
Từ bé đến giờ, về vật chất em tự thấy sao!? Có chật vật hay tương đối yên ổn!?

Lá số của chị đây. Cũng là Thiên Lương, nhưng lá của chị ko bằng 1 gốc của em đâu, do đó em cố gắng lên nhé:

Hình ảnh
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhà em nói chung là hoàn cảnh bình thường. Bố mẹ vất vả lắm chị ạ.
Quan lộc là thái dương có lâm quan, di có bộ binh hình tướng ấn, hihi, chị hiện giờ công việc chắc là làm lãnh đạo rồi!!
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

[quote="pinkducky92"Nhà em nói chung là hoàn cảnh bình thường. Bố mẹ vất vả lắm chị ạ.
Quan lộc là thái dương có lâm quan, di có bộ binh hình tướng ấn, hihi, chị hiện giờ công việc chắc là làm lãnh đạo rồi!![/quote]

Chị đã dc huấn luyện để làm lãnh đạo trong công việc (công việc của chị thuộc chuyên môn). Trong công việc, bản chất công việc của chị chị là có trách nhiệm quản lý 1 số nhân viên.

Cho dù thế nào đi nữa, điều chị muốn hướng tới là Phật pháp . Chị thích tĩnh mịch 1 mình để tham cứu cũng như hành trì những gì tâm chị muốn . Nhà chị vừa xây 1 điện thờ ngoài trời ở ngoài vườn, để thờ phụng cho trang nghiêm. Chị ra đó niệm Phật, tụng kinh :)
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chị giống em quá! Có phải vì Cơ Lương nên vậy ko nhỉ?
Nhiều người xem lá số em nói em có mà tu hú :)) Nhưng em đã đang và vẫn sẽ tu cho họ thấy =))
Họ nói em có duyên với Phật pháp chẳng qua là do hạn đến, đến lúc hết hạn ấy rồi thì sẽ bỏ
Nhưng em đối với Phật pháp là biết nó là thật, chứ ko phải tin nó là thật! Vậy cho nên chẳng thể nào có 1 lúc nào đó em lại ko tin nữa! Bởi em theo Phật pháp ko phải chỉ vì niềm tin.
Đầu trang

pinkducky92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

À, cho em hỏi nữa là chị lấy chồng chưa ạ? Em thấy cung phu của chị với của em giống nhau lắm, hihi
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@ em PinkDucky92:

Tu là tu sửa chính mình! Mình chưa hoàn thiện nên cần tu chỉnh những gì chưa hoàn thiện . Nếu ai đó kêu em tu chỉ có giai đoạn, và hiện giờ nếu tu là tu hú thì có lẽ họ đã thấy em quá hoàn hảo rồi, ko cần tu chỉnh gì nữa .

Nhiều người cứ nghĩ hể ai nói tu là họ tưởng người ấy bay trên trời, lơ lửng trên không trung, ngồi tòa sen thành người của hành tinh khác ko bằng ấy . Đó là vì họ chưa hiểu chữ "tu" là gì . Đơn thuần tu là tu sửa lại hành vi và tư tưởng của mình cho hoàn thiện mà thôi. Nó rất là đơn giản; mọi người cứ phức tạp hóa cùng thần thánh hóa nó lên thôi.

Cung phu của em tốt hơn của chị nhiều . Anh chồng của chị là bác sĩ y khoa. Em là Thiên Lương thì nên kết hôn muộn . Em cố gắng học lên cao vì trong môi trường đó, xác suất em quen anh nào tài ba cao hơn nhiều . Chị nghĩ em chỉ cảm phục trước những người có tài, có đức . Để xứng đáng với họ, việc em học lên cao để xứng lứa vừa đôi cũng là sự công bằng và hợp lý thôi.
Đầu trang

Amazing
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Amazing »

trong thiên hạ mấy ai.........
Đầu trang

Vô.Niệm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@ PinkDucky92:

Thiên Lương thủ mạng nếu em ăn vào sao này thì tiền bạc em luôn sung túc do vì đó là luật nhân quả của sự cho đi ko tính toán thì quả là em sẽ nhận lại gấp biết bao nhiêu lần . Đã nói ko tính toán là mình ko nghĩ mình cho đi sẽ dc quả nhiều mà đơn thuần khi ai cần em giúp và trong khả năng của em, em sẵn lòng giúp đở . Do đó, cái quả em nhận dc sẽ là tương đồng . Tầm tuổi này chị nghiệm lại cuộc đời như là thế đó .

Chia sẻ với em nhé . Lúc chị còn trong đại học, tiền học sinh đâu có bao nhiêu và chị đã có đi làm thêm chút để có rủng rỉnh tiền làm những gì mình thích . Mục đích chính chị đã đi làm thêm là giúp đở người khác (những người cần hơn mình), do tiền đi học chị đã đủ đâu cần đi làm thêm làm gì . Lúc ấy chị ngu dại đến nỗi, vì muốn có nhiều tiền hơn để giúp người khác khi là sinh viên, chị đã quanh năm suốt tháng ăn mì ly trong hầu như suốt thời gian chị đi học đại học (chị đã học xa nhà nên mọi việc chị tự túc, tự lo cho mình hết)! Cái đó rất dại khờ, vì nếu bệnh hoạn thì đại sự hỏng hết, mình còn ko lo nỗi cho mình thì tương lai lo cho ai :( Nhưng chị đã dại dột như thế đó . Chị ăn uống dễ dàng, ko phân biệt món ăn ngon dỡ, ko có sự thèm thuồng nên chị mới làm vậy dc. Có lẽ trời thương nên đã ko khiến chị bị bệnh tật chi cả .

Nhìn lại khoảng thời gian đã qua, chị thấy nhân nào quả đó . Khi mình bố thí 1 cách ko tự tư tự lợi, mà đơn thuần là vì thấy khổ nên mới giúp đở thì quả chúng ta gặt hái lại sẽ là điều tốt lành .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”