Tử tướng tại thìn, quan lộc ngộ triệt có nên công danh ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mrwind
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tử tướng tại thìn, quan lộc ngộ triệt có nên công danh ?

Gửi bài gửi bởi mrwind »

Chào các bạn!
Lá số của mình tử tướng cư thìn thiên la địa võng bao vây, quan lộc gặp triệt cản trở nhiều về mặt công danh, mình đã từng thay đổi công việc 1 lần, cho mình hỏi liệu công danh sau này mình thế nào? Rất mong các bạn cho vài lời. Mình đã hỏi rất nhiều mà vẫn chưa được giải đáp cặn kẽ, rất mong các bạn giúp đỡ. Mình cám ơn các bạn
Hình ảnh
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Tử tướng tại thìn, quan lộc ngộ triệt có nên công danh ?

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Cung đất đai của bạn có vấn đề , bạn có phải là hay bị tai nạn , cứ làm ra tiền thì không thể nào giữ được tiền , cứ làm ra tiền là gặp tai nạn luôn phải không, sau này lớn lên bạn sẽ luôn lo lắng về chuyện đất đai , và rất khó mới kiếm được đất ở và bạn ở đất đai của mình có cảm giác như có ma vậy.
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

em thấy lá này đẹp đấy chứ anh khải. Tử tướng vào đất tử,la võng không phát huy được hết sở trường. Nhưng thân cư quan, tài, thê đẹp... Sau 30 làm to luôn. Kinh doanh cũng đắc lợi :D
Hay được quý nhân giúp đỡ về công việc và tiền bạc. Đẹp trai lại còn hay được gái đem tiền đến biếu :)) :))
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Chả biết đẹp hay không , cung điền nhìn kinh khủng. Với cái đất này người ở có cảm giác như là có ma , ko biết có ma thật không nữa , có thể là mơ thấy ma.
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

điền xấu thật. Có đất thì cũng chỉ là đất ảo hoặc không có đất. Sống ở đất của vợ ;))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhớ_Rừng
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi Nhớ_Rừng »

tứ hóa nguyên thủy xuất phát từ cung phụ mẫu, cuộc đời ảnh hưởng rất lớn bởi cung phụ mẫu, tức cách giáo dục của cha mẹ rất nhiều, thiên lương hóa khoa mang ý so sánh cha mẹ hàm dưỡng, mô phạm hơn đương số, có thái tuế dễ sinh ra trong gia đình gia giáo?
Đầu trang

mrwind
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mrwind »

Lâu nay công việc mình bận quá, hôm nay mới có thời gian vào diễn đàn, trước tiên mình xin cám ơn các bạn đã quan tâm luận cho mình về lá số!
@Pkhai:
Mình không biết đất nhà mình có ma không nữa, nhưng mình rất yêu quý đất quê hương, luôn cảm thấy gần gủi như được như về lòng mẹ vậy, cảm giác rất thanh thản. À nhân tiện bạn nói thì họ hàng ở quê nhà mình cũng không được đoàn kết lắm, nói chung anh em ly tán. Còn bây giờ mình xa quê lập nghiệp tại Hà Nội, bây giờ vẫn thuê nhà trọ, chưa có nhà
Còn vấn đề tai nạn thì từ bé mình có bị tai nạn đáng kể 1 lần, nhưng rồi cũng qua khỏi từ đó đến nay không bị gì nữa. Nhưng mệnh mịnh có sao Thanh Long thì gặp nạn gì rồi cũng qua thôi.
Còn về tiền thì nói chung mình cũng không phải nghĩ nhiều đến tiền lắm, bây giờ công việc lương cũng tạm ổn nhưng tiêu cũng hoang nên cũng dành dụm được không nhiều. :D
@Anhdong
Cám ơn bạn. Quan lộc gặp triệt như bạn nói thì sau 30 mới khá được, mình nghiệm thấy thì công việc hiện tại thì vất vả thật, mình phải vật lộn và cố gắng rất nhiều thì mới có được một chỗ đứng.
@Nhớ Rừng
Cám ơn bạn! Quả thật mình sinh ra trong gia đình có truyền thống gia giáo bạn ah. Mình cảm thấy mình may mắn và tự hào vì đã được sinh ra ở một gia đình như thế. Mình tự cảm thấy bản thân được giáo dục uốn nắn từ bé thì mình mới được như bây giờ, nếu vào gia đính khác không biết mính bây giờ như thế nào nữa.
Có một điều và đúng vào năm mình 13 tuổi mình bị tai nạn từ lúc đó tính tình mình hầu như thay đổi hẳn, thuần tính hơn, trước đó thì thôi rồi, không sợ trời không sợ đất, bướng. Phá Quân vào tuần chăng?

Có một điều mình luôn cảm thấy cô đơn, làm cái gì cũng đơn thương độc mã, hay bị đồng nghiệp nó ghét mình cũng không hiểu làm sao nó ghét mình nữa. Mặc dù mình chơi rất quân tử, chơi đẹp với chúng nó.
Các bạn cho mình hỏi hạn người yêu chút được không, mình xem thì thấy mình lấy vợ muộn mới tốt, lấy vợ sớm cản trở đường công danh
Mình cám ơn các bạn đã quan tâm!
Chúc các bạn buổi tối vui vẻ!
Đầu trang

alohamk1
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi alohamk1 »

Thấy lá này của a hay hay nên e cũng có vài lời .
Tử tướng rơi vào cung thìn là rơi vào đất la võng nhưng có thanh long ở mệnh thì cũng ko phải lo đâu a .
Hơn nữa cụ Bala đã chỉ điểm rồi. Những lá đinh kỷ Âm nam. có thanh long ở mệnh. tam hợp hóa kỵ Thì ắt sau này sẽ sung sướng vì 2 tuổi này có thêm khôi việt hội về. Ra ngoài vớ vẩn còn có tiếng ấy chứ.
Đầu trang

strongstream92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi strongstream92 »

THẾ GIỜ BẠN ĐANG LÀM GÌ RUI FHAR BẠN
Đầu trang

mrwind
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mrwind »

alohamk1 đã viết:Thấy lá này của a hay hay nên e cũng có vài lời .
Tử tướng rơi vào cung thìn là rơi vào đất la võng nhưng có thanh long ở mệnh thì cũng ko phải lo đâu a .
Hơn nữa cụ Bala đã chỉ điểm rồi. Những lá đinh kỷ Âm nam. có thanh long ở mệnh. tam hợp hóa kỵ Thì ắt sau này sẽ sung sướng vì 2 tuổi này có thêm khôi việt hội về. Ra ngoài vớ vẩn còn có tiếng ấy chứ.
Mình cám ơn bạn. Ngày trước mới ra trường có một thời gian bế tắc tìm việc. Rồi nhàn rỗi mình tìm hiểu về tử vi tò mò xem thế naào.
Nghe các bạn nói mình cũng vui vui vì ít ra những cố gắng của mình cũng đc đền đáp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”