Luận bàn về VCD và Mệnh VCD

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Luận bàn về VCD và Mệnh VCD

Gửi bài gửi bởi gaubong23 »

vietanh009 đã viết:@trang2204:
Cung phúc của chị hơi xấu do liêm tham hãm địa độc thủ lại còn vị tuần phá hoại làm giảm đi vẻ tốt đẹp của các sao chính
Huynh đệ có đà la kiếp sát ....... những sao phá hoại hãm địa thì rất khó để hòa thuận với anh em.
Tài bạch VCD em cũng không có nhận xét gì chỉ thấy chị có con thiên mã đắc địa thì bôn tẩu mà kiếm tiền. VCD có triệt nên chắc nó sẽ hút được 1 vài chính tinh ở các cung bên cạnh sang tọa thủ ( tuần thì tốt hơn )
Chúc chị may mắn và thành công trong cuộc sống.
Mình đọc được câu phú thế này :
Liêm Tham tị hợi gia tứ sát hình ngục nan đào.Liêm tham tị hợi ngộ tuần triệt phản vi kỳ cách.
Cho nên, với lá số bạn này, cung phúc ( cũng là cung thân ) ko phải bị tuần phá , mà có khi nhờ tuần mới tốt hơn.
@ trang2204 : Thân cư phúc đức, cung thân của bạn mình vẫn nghĩ là tốt chứ ko đến nỗi xấu.Kiến thức mình không nhiều, chỉ khuyên bạn, thân cư phúc đức thì nên làm phúc nhiều, chăm lo mồ mả tổ tiên thì cuộc đời bạn sẽ đạt nhiều thuận lợi.Lưu tâm những năm vào vận có tứ sát (Kình, Đà, Linh , Hỏa) nên để ý kẻo dễ dính đến pháp luật ( vì tại cung thân bạn đã hội thiên hình- bạch hổ-quan phù).
Đầu trang

singriver
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi singriver »

vietanh009 đã viết:@leyenha : VCD chị có thái âm thái dương tiếc là bị triệt phá hoại
Thân cư thiên di lại có thêm phượng các nên chắc là chị phiêu bạt nhiều
Những người mệnh VCD thì đều nên phiêu bạt để tránh hình khắc chị ạ
Cố gắng phấn đấu và lạc quan nên chị nhé , được nọ mất kia , " Tỷ phú do thiên , triệu phú do thân " mà

Theo mình thì trường hợp Leyenha lá số đẹp, nhật nguyệt sửu mùi vốn tối gặp tuần triệt sáng lên. Mệnh xương khúc, thai tọa, quang quý, tứ linh ...
Nếu đúng số thì đương số phải rất thông minh, học giỏi, lãng mạn, linh mẫn, có địa vị từ nhỏ (cán bộ lớp) ....
Những khó khăn chỉ cản trở bước đầu chứ sau rất thuận lợi (ngoài 30), do tính cách có phần yếu đuối dễ nản nên ít khi nắm bắt đc thời cơ, lớn tuổi đc trui rèn nhiều sẽ khá hơn.
Sửa lần cuối bởi singriver vào lúc 14:47, 02/07/14 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: leyenha
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vietanh009 »

@gaubong 23 : Mình Liêm - tham ở tị đây , nó theo mình sẽ bắt đầu từ 66 đến tận 75 :) , rất có nguy cơ bị đi tù , thôi thì trong khoảng thời gian đấy ngồi nhà vậy , ngồi ăn lương hưu , không làm gì nữa
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bạn úp lá số xem nào, mình nghĩ tùy cách cục mới ấn định là tốt hay xấu.
Vấn đề mình nghĩ thế này : 1 lá số có thể chỉ cho ta nhiều con đường, lựa chọn và kết quả thế nào là do bạn mà thôi.
VD nhé : vào vận 66-75 bạn có cách Liêm Tham tị hợi, gia tứ sát .Cho dù vào vận 66-75 này bạn bạn ở nhà, ko làm điều xấu nhưng các vận trước bạn đã làm điều xấu thì đến vận này bạn phải trả giá, chỉ có vậy thôi.
Sửa lần cuối bởi gaubong23 vào lúc 15:01, 02/07/14 với 1 lần sửa.
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

gaubong23 đã viết:Bạn úp lá số xem nào, mình nghĩ tùy cách cục mới ấn định là tốt hay xấu.

Vậy mong chị gaubong23 cho vài lời về ls của em , hiện em đang học đại học ngoại thương năm 2 , học xong em tính đi du học rồi kinh doanh về du lịch khách san- bất đs bên xứ người. Em mới tìm hiểu tử vi khoảng hơn 1 năm nay do có duyên với " thiên không "

Cám ơn chị

Hình ảnh
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chẹp, bạn đừng nói thế, mình ko biết xem gì đâu, tất cả chỉ là chém gió. Cái comment trước là mình phản bác về cái tuần triệt của Liêm Tham tị hợi thôi.
Để hiểu rõ bản thân mình, bạn nên tìm hiểu thêm về mệnh Thiên Không- thiếu dương , và luôn trong tam hợp tứ đức, lấy đức làm đầu, đi sai đường thì phải trả giá.Nếu bạn hướng mình vào học thuật hay tôn giáo, sẽ rất tốt. Sau 30, sang cung thân, ít nhiều tham lang sẽ kích động lòng tham, nhất là bạn học tài chính nữa. Cung tài bạch khá sáng sủa, thiên tướng đắc, lại có cô thần-quả tú, nằm ở tứ mộ, chắc chắn tiền bạc khá giả, giữ được.Có xương khúc, thích đầu cơ, cờ bạc? Chỉ khuyên, đừng tham lam quá, con Kình đà tam hợp, thêm Thiên Không-Đại hao ( dè chừng phá sản).
Thân cư di thì đi làm ăn xa, lập nghiệp xa tốt( cung di cũng nhiều trung tinh đẹp), nên cưới vợ trễ. Cung quan lộc cũng tốt,có người giúp, chỉ là hơi mệt mỏi( kiểu nhiều lúc công sức mình bỏ ra ko được nhìn nhận đúng mức), nên kìm chế để tránh cãi vả, thị phi thôi.
Mình chỉ biết chém đến vậy ah, hì. Còn lựa chọn thế nào, hành động thế nào do bạn hết.Có nhân có quả mừ.
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ah, năm thân 2016 bạn có cách cục đi nước ngoài : mã khốc khách lại hội phượng các, giải thần.Mình chỉ e ngại ko biết tuần-triệt có cản trở gì ko (giấy tờ rắc rối nhưng sau cũng hanh thông hay là ko đi được). Nếu lúc đó diễn đàn còn thì bạn cho mình xin cái nghiệm lý nhé. :)
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ah, năm thân 2016 bạn có cách cục đi nước ngoài : mã khốc khách lại hội phượng các, giải thần.Mình chỉ e ngại ko biết tuần-triệt có cản trở gì ko (giấy tờ rắc rối nhưng sau cũng hanh thông hay là ko đi được). Nếu lúc đó diễn đàn còn thì bạn cho mình xin cái nghiệm lý nhé. :)[/quote]

Vậy cảm ơn chị , thật ra em tự xem cho mình đúng là đến hạn đấy thì cũng là lúc em đỉnh ra nước ngoài du học ( sau khi học xong ) nhưng em nghe nói là là cần 1 số sao thiên về học hành hội chiếu nữa không thì mang tính chất đi sinh sống hay làm ăn????
Còn nếu em đi theo đường quan lộc thì sau khi học xong bố em định hướng cho em vào cục hải quan hn nhưng có điều là em không thích lắm vì tính em thích bay bổng , máu mê kinh doanh?. Hơn nữa Cung quan có kình- sĩ nên chắc là chật vật , khó khăn.
Em đồng ý với chị về cái xương khúc về cái trò cờ bạc hay đầu cơ vì em đã nghiệm lí 1 ngườ anh của em cũng có xương - khúc - tham , ông ấy thích đầu cơ tích trữ làm giàu kinh , còn nữa máu mê cờ bạc không kém dù là trông rõ thư sinh?

Còn em tự tính cho mình thì em trong khoảng thời gian từ 26 -36 ( hóa quyền gặp tham - vũ ) mới là lúc tham - vũ phát huy đặc tính nhiều nhất chứ. Khoảng thời gian đấy cũng là khoảng thời gian em phiêu bạt nới xứ người , không biết thế nào.

Cảm ơn chị đã cho vài lời về ls của em nhé
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
trang2204
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trang2204 »

gaubong23 đã viết:
vietanh009 đã viết:@trang2204:
Cung phúc của chị hơi xấu do liêm tham hãm địa độc thủ lại còn vị tuần phá hoại làm giảm đi vẻ tốt đẹp của các sao chính
Huynh đệ có đà la kiếp sát ....... những sao phá hoại hãm địa thì rất khó để hòa thuận với anh em.
Tài bạch VCD em cũng không có nhận xét gì chỉ thấy chị có con thiên mã đắc địa thì bôn tẩu mà kiếm tiền. VCD có triệt nên chắc nó sẽ hút được 1 vài chính tinh ở các cung bên cạnh sang tọa thủ ( tuần thì tốt hơn )
Mình đọc được câu phú thế này :
Liêm Tham tị hợi gia tứ sát hình ngục nan đào.Liêm tham tị hợi ngộ tuần triệt phản vi kỳ cách.
Cho nên, với lá số bạn này, cung phúc ( cũng là cung thân ) ko phải bị tuần phá , mà có khi nhờ tuần mới tốt hơn.
@ trang2204 : Thân cư phúc đức, cung thân của bạn mình vẫn nghĩ là tốt chứ ko đến nỗi xấu.Kiến thức mình không nhiều, chỉ khuyên bạn, thân cư phúc đức thì nên làm phúc nhiều, chăm lo mồ mả tổ tiên thì cuộc đời bạn sẽ đạt nhiều thuận lợi.Lưu tâm những năm vào vận có tứ sát (Kình, Đà, Linh , Hỏa) nên để ý kẻo dễ dính đến pháp luật ( vì tại cung thân bạn đã hội thiên hình- bạch hổ-quan phù).
cảm ơn các bạn đã xem giúp
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@gaubong23 :
Còn 1 điều nữa em tính cho em thì đến lúc em từ 66- 74 thì em sẽ gặp hạn liêm trinh tại tị hợi , theo lý thuyết nói thì sẽ vướng vào pháp luật , nhưng khoảng thời gian đó em nghỉ hưu , ở nhà rồi thì chắc là tránh được chị nhỉ ????
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”