Luận bàn về VCD và Mệnh VCD

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
alias_2739
Chính thức
Chính thức

TL: Luận bàn về VCD và Mệnh VCD

Gửi bài gửi bởi alias_2739 »

các Bác xem giúp em với ạ Hình ảnh
alias_2739 đã viết:Em cung quan lộc với thiên di VCD.Các Bác xem giúp em với ạ.Em mới đi làm được 3 tháng không biết có theo nghề này được lâu không ạ?
EmHình ảnh
Đầu trang

GillianChung
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi GillianChung »

Chung vui với mọi người luôn ^^

Cũng là VCD, nhưng hội tới 2 không, có triệt ở cung xung chiếu (cái này tính luôn nữa thì không biết có phải là đắc tam không hay kiến tam không không ta, sợ cái này thuộc cách ngộ tam không thì tiêu đời mình luôn) :D

Hình ảnh
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vietanh009 »

Ai có cung điền VCD không nhỉ ?????..................................................................................................................................
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Úp Úp tiếp xin ý kiến cao nhân nào...................................................................................................................................................
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Úp vào ban đêm mong cao nhân hạ thế .......................................................
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Úp tiếp xin ý kiến cao nhân nào...........................................
Đầu trang

gaubong23
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi gaubong23 »

vietanh009 đã viết:@gaubong23 :
Còn 1 điều nữa em tính cho em thì đến lúc em từ 66- 74 thì em sẽ gặp hạn liêm trinh tại tị hợi , theo lý thuyết nói thì sẽ vướng vào pháp luật , nhưng khoảng thời gian đó em nghỉ hưu , ở nhà rồi thì chắc là tránh được chị nhỉ ????
Hơ, tất cả những gì chị chia sẻ là sự cóp nhặt từ nhiều người, chứ bản thân chị thì chỉ giống như đứa trẻ mới học chữ abc, lá số mình còn mang đi hỏi nữa là. :D
1, Sau 30t thì cung thân ( Liêm tham tị ) ảnh hưởng nhiều, 70% đến đương số.Mệnh là gốc, thân là hành động, dù có luận đại vận thì cũng ko thể tách rời mệnh thân.Cho nên, ko cần đến đại vận 66-75, chỉ cần em đi sai đường thì đại vận kết hợp em cũng trả giá.
2,Cung thân của em khá tốt , nhiều văn tinh , lộc đắc thủ , quyền chiếu , tài sáng thì sau này em sẽ khá.Tuy nhiên, dấu hiệu liên đới đến PL là có.Nếu em biết hướng cái tham của mình để theo đuổi học hành ( thiên trù+ phong cáo+Ln văn tinh) thì cuộc sống em sẽ an nhàn; ngược lại em chạy theo lộc quyền thì sẽ có lúc bại sản, dễ dính PL( thiên ko, kiếp sát, song hao hãm). Cho nên , lụa chọn là do em.
3, Đại vận 26-33 sẽ có chút thành tựu, tuy nhiên sự phá hoại luôn rình rập ( phá quân+ phá toái), nhưng em vẫn được nhiều sao cứu giải hội về.Vận 33-43 sẽ có lúc hoạch phát nhanh ( địa kiếp đắc), em lại mạng hỏa, hỏa cục ăn được con địa kiếp, Lộc đi với địa kiếp thì dễ dính đến tiền bẩn, tiền mờ ám ( hờ hờ).Nhưng hung tinh đắc thì hoạch phát nhưng hoạch phá.Dính đến quan phù- thái tuế -bạch hổ thì dễ bị sờ gáy.
4,Chị thấy những người ham đầu cơ, cờ bạc thì hay thế này .Chơi lần 1 thắng, sướng chơi tiếp lần 2,3.Càng lúc chơi càng hăng.Đến khi thua thì càng gỡ, mà càng gỡ lại càng thua.Hình ảnh Cho nên , đứng trước những vòng xoáy, những người biết dừng đúng lúc là những người khôn ngoan.
Với lá số của em, càng lớn em càng nên tu thân dưỡng tính, đi theo con đường thiện, tích đức thì sẽ vẫn ổn. Người có thiên Không đóng mệnh , trải qua nhiều biến cố thì sẽ ngộ ra được nhiều điều.Chứ bây giờ em còn trẻ,chưa ra trường, lúc nào cũng khao khát khẳng định mình , muốn làm điều lớn lao có khi khuyên cũng bằng thừa.Cuối cũng chỉ chốt 1 câu, lá số chỉ đưa cho em nhiều lựa chọn, còn tất cả tùy thuộc vào suy nghĩ và hành động của em.
p/s : muốn hiểu rõ hơn, em nên nhờ các cao nhân trên diễn đàn luận giúp, hoặc góp phí nhờ bác Tây đô luận giúp các đại vận để có hướng đi đúng. Chị kiến thức hạn hẹp lắm.
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

@gaubong23 :
Trước đây thì em là người theo nhận xét của mọi người thì khá hiền, chân chất , nhưng thật sự em không nghĩ vậy vì em luôn cảm thấy trong con người em tồn tại 1 cái gì đấy trái ngược với bản chất đấy và sau này lên 1 môi trường bon chen xô bồ như hà nội , tốt- xấu , thật - giả lẫn lộn , dù là sinh viên nhưng cũng bị lừa đảo vài lần vì cái lòng tốt không đúng chỗ thì em thấy bản chất của liêm tham- kiếp sát và ác tính của thiên không ( cái này 1 con dao 2 lưỡi , chị biết rồi đấy ) bắt đầu chi phối em khá nhiều chứ đừng nói đến đại vận hix hix. Rất ít khi có những suy nghĩ tốt đẹp cho người khác kiểu như thời bị tứ đức và thiếu dương chi phối. Thậm chí nhiều lúc em còn có những suy nghĩ rất ác độc khi dù chỉ là cạnh tranh với bạn trên lớp về vấn đề thắng thua trong 1 bài tập.........

Còn đầu cơ tích trữ thì như chị nói thì có khi đến đại vận 33-43 có khả năng em gặp rắc rối. Nói thật với chị là em học kinh tế nên , có nhiều cách làm giàu nhưng em thích nhất đầu cơ ( không giấu chị nữa , coi như chị em ta tâm sự với nhau vậy ) và 1 số cách làm kinh tế không trong sáng lắm .Em cũng tìm hiểu nhiều vụ đầu cơ tích trữ để rút ra ưu - nhược cho mình. Thôi thì em sẽ cố gắng hết sức bằng năng lực của mình để hạn chế rắc rối vậy

Cảm ơn chị đã dành thời gian chia sẻ
Chúc chị may mắn và thành công trong cuộc sống
Đầu trang

vietanh009
Nhị đẳng
Nhị đẳng

úp tiếp xin ý kiến cao nhân nào...................................................
Đầu trang

hadynamic13
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hadynamic13 »

e có cung quan VCD tại sửu, có Đồng Cự xung chiếu, Thái Âm và Dương Lương tam hợp nhưng mấy chính tinh này bị hãm mất rùi ah :(
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”