Thất Sát ngưỡng đẩu, tại sao lại lùn?????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
xoanpro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thất Sát ngưỡng đẩu, tại sao lại lùn?????

Gửi bài gửi bởi xoanpro »

Mệnh Thất Sát nhiều tài liệu viết là phải cao to. Nhưng sao em Thất Sát ngưỡng đẩu to mà lại lùn vậy(1m63)? Các bác giải thích giúp em với.:((((((((((((((((((((((((((((((((((((
Hình ảnh
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Thất Sát ngưỡng đẩu, tại sao lại lùn?????

Gửi bài gửi bởi kemomong »

Mệnh Kim cư cung Kim có sao Thất Sát thì rất hợp. Nhưng vì 3 sao hỏa nằm thành 1 hàng bao vây mệnh (Linh Tinh, Địa Không, Thiên Không) + 4 sao Hao tán trực chiếu mệnh (Không Kiếp + Song Hao) nên mất hết vẻ cao đẹp thần khí của Thất Sát.

Hỏi nghiệm lý. Theo lý thuyết thì mệnh tọa trường sinh là người nhân hậu, tọa Thái Tuế là lý tưởng cao cả. Nhưng mà thân mệnh bạn vừa chính (Tử Phủ Khoa Quyền) vừa tà (Sát Không Kiếp Song Hao), không biết phải luận làm sao. Bạn tự nhận xét về nhân cách của mình thử xem. Xin cảm ơn.
Đầu trang

jailee1200
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi jailee1200 »

hay nhấy,mình cũng Ts ngọ,cao 1m78
Hình ảnh
Đầu trang

mega2me
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi mega2me »

mình thất sát triều đẩu có 1m65 tròn
Đầu trang

xoanpro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

kemomong đã viết:Mệnh Kim cư cung Kim có sao Thất Sát thì rất hợp. Nhưng vì 3 sao hỏa nằm thành 1 hàng bao vây mệnh (Linh Tinh, Địa Không, Thiên Không) + 4 sao Hao tán trực chiếu mệnh (Không Kiếp + Song Hao) nên mất hết vẻ cao đẹp thần khí của Thất Sát.

Hỏi nghiệm lý. Theo lý thuyết thì mệnh tọa trường sinh là người nhân hậu, tọa Thái Tuế là lý tưởng cao cả. Nhưng mà thân mệnh bạn vừa chính (Tử Phủ Khoa Quyền) vừa tà (Sát Không Kiếp Song Hao), không biết phải luận làm sao. Bạn tự nhận xét về nhân cách của mình thử xem. Xin cảm ơn.
Cảm ơn bạn. Bạn giải thích dễ hiểu, mình sáng ra được nhiều điều :), mình cứ ngỡ là sai giờ sinh, nhưng đọc về thất sát thì khá giống mình, chỉ băn khoăn về chiều cao :D
Về tính cách thì mình là người hướng nội, ra ngoài dù có vui vẻ bét nhè ntn đi nữa lúc tan cuộc thì luôn thích ở 1 mình. Người lạ thì ít nói chuyện, thân quen rồi thì phởn phải biết :)), thích làm những thứ tạo nên sự khác biệt. Nhân cách thì có chính có tà, nhưng chính chiếm đa số, tà chỉ bộc phát khi bị chạm đến lòng tự trọng (cái nảy chắc nhiều người thế :D) .
Bạn Kemongmo là một tên tuổi lớn của diễn đàn. Rất mong bạn xem giúp mình công danh, sự nghiệp, tiền tài cũng như các đại hạn trong đời? Xin cám ơn bạn!
Đầu trang

xoanpro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

mega2me đã viết:mình thất sát triều đẩu có 1m65 tròn
Chắc bạn cũng dính nhiều sao Hỏa giống như mình :D .Không biết tóc bạn có xoăn không, mình thấy mệnh Kim dính nhiều sao Hỏa hay bị quăn tóc :D
Đầu trang

xoanpro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

jailee1200 đã viết:hay nhấy,mình cũng Ts ngọ,cao 1m78
Hình ảnh
Lá số bạn đẹp , Sát Phá Tham ấn tướng, quan lộc thái tuế chắc sau này một hô vạn ứng. Không biết bạn học về gì vậy?
Đầu trang

jailee1200
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi jailee1200 »

xoanpro đã viết:
jailee1200 đã viết:hay nhấy,mình cũng Ts ngọ,cao 1m78
Hình ảnh
Lá số bạn đẹp , Sát Phá Tham ấn tướng, quan lộc thái tuế chắc sau này một hô vạn ứng. Không biết bạn học về gì vậy?
Em bỏ học từ năm 17 tuổi bác ạ,nhưng ko phải gia đình khó khăn nên phải bỏ...e bỏ đi buôn bán bên ngoài
Đầu trang

mega2me
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi mega2me »

xoanpro đã viết:
mega2me đã viết:mình thất sát triều đẩu có 1m65 tròn
Chắc bạn cũng dính nhiều sao Hỏa giống như mình :D .Không biết tóc bạn có xoăn không, mình thấy mệnh Kim dính nhiều sao Hỏa hay bị quăn tóc :D

tớ sn91 mệnh thổ
tóc rễ tre - cạo cua từ bé đến lớn
mới tập tành nên ko rõ sao lắm :(
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

mệnh có song hao thì cao thế éo nào được hả đồng chí. Chỉ cần song hao thì dù tử vi miếu địa cũng lùn :v
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”