Chút Tâm Tình Của Người Xem Mệnh,,Mong Thấu Hiểu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Kim Hải Đông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chút Tâm Tình Của Người Xem Mệnh,,Mong Thấu Hiểu

Gửi bài gửi bởi Kim Hải Đông »

Trong cuộc sống hiện đại của xã hội ngày nay,nào là công việc bạn bè gia đình,và những xa hoa hào nhoáng,luôn cuốn ta theo dòng xoáy của thời gian,làm cho con người không tránh khỏi những nốt trầm và khoảng lặng của cuộc sống.Vậy tìm đâu một chốn sẽ chia,ai chịu ngồi nghe chúng ta than thở,lúc này các bạn tìm tới thới giới tâm linh tức bói toán,xem mệnh
Vậy lúc này người xem cần làm gì ?? ngoài xem lá số ra ,thì phải định hướng cho đương số,và cho đương số một liều thuốc tinh thần,đơn thuốc có tên là : CHỐN BÌNH YÊN CỦA TÂM HỒN.thành phần tá dược để trở thành đơn thuốc gồm có:

ĐẠI LỰC TINH THẦN HOÀN
PHI TỐC Ý CHÍ HOÀN
CAO THIỂM ƯỚC MƠ HOÀN
LÔI PHÒNG NIỀM TINH HOÀN
HỎA PHÒNG KHÁT VỌNG HOÀN

Nếu đương số uống được đơn thuốc này,ít nhiều gì thì đương số cũng lạc quan hơn lúc ban đầu,nên tôi thường cho các đương số uống đơn thuốc này của tôi,thế nhưng có những đương số không hiểu cứ làm khó tôi, bằng cách hỏi những câu hỏi làm cho tôi khó trả lời,thí dụ ; số em có hai lần đò phải không ? em sống không quá 50 phải không ? chồng em có phải là người ngoại tình không ? cha mẹ em sống có thọ không ? v.v.v.v nếu trả lời đúng với lá số tức mệnh của người đó thì có thay đổi được không ?? xin thưa số mệnh khó thay đổi được ,thí dụ tốt thì làm cho tốt hơn phát huy đúng sở trường,còn nếu xấu thì làm cho giảm bớt xấu đi,chứ không thể thay đổi được..nếu thay đổi được thì trên đời này không có 2 chữ TRẦN GIAN,mà là THIÊN ĐƯỜNG hết rồi,nhưng có số mệnh bằng nỗ lực của bản thân có thay đổi được mệnh ,bằng những việc làm của người đó như thế nào? và cách làm ra sao ? làm được những việc như thế nào,thì mệnh của người đó sẽ thay đổi như thế đó,nên có câu NHÂN ĐỊNH THẮNG THIÊN....
Vậy nói ra làm gì ? để cho đương số hoang mang,trong khi đó tinh thần của đương số đang giao động..Có một người bi bệnh ung thư sống được 1 ngày nữa là mất ,nhưng người đó không hề biết vì bác sĩ và người nhà không nói ra,người yêu của anh đó chấp nhận làm đám cưới với anh đó trước 1 ngày anh đó mất,để sau đó trở thành quá phụ,một việc làm vô cùng cao thượng..lời nói giối cao thượng vẫn hơn sự thật thấp hèn.tôi thà là người không biết xem về những lãnh vực như thế,hoặc xem giở chứ tôi không bao giờ nói ra để cho đương số hoang mang,xem những việc như thế không có giúp gì được cho đương số hết,chỉ chứng tỏ mình là cao nhân ,mình xem giỏi hơn người cái gì cũng xem được hết,tôi đi các diễn đàn khác, cũng thế ,cái gì cũng xem được hết,cao nhân cũng có,9x cũng có cái gì cũng xem được hết,mỗi người có mỗi lý tưởng sống khác nhau,tôi cứ lo phận của tôi,tôi cố gắng xem vận hạn cho đương số thật chính xác,thật tốt,nhưng trên đời này không có gì tuyệt đối hết,cố gắng hết khả năng của mình,giúp đương số biết cát biết hung,nên làm việc gì quan trọng vào thời điểm thích hợp ,lúc nào thì cần án binh bất động,phương châm của tôi là cố gắng học môn bát tự cho thật tốt,,học học nữa học mãi,để giúp cho các đương số vượt qua trong lúc tinh thần hơi dao động và định hướng tương lai cho đương số bằng chính khả năng nhỏ nhoi của mình và cố gắng học hỏi..thà tôi thấp một ngọn đèn dầu loe lói còn hơn ngồi đó mà rủ rượi,và xin các đương số hiểu cho tôi,đừng hỏi những câu hỏi làm cho tôi khó trả lời,thật sự mà nói người xem mệnh rất khó dùng từ để diễn tả cho đương số hiểu hết nghĩa,vì có những vấn đề rất tế nhị.tôi vẫn biết bây giờ tràn lan xem những vấn đề như thế ,nên các đương số hỏi tôi đó là điều tất nhiên nên tôi cũng bình thường
Chút tâm tình của người xem số mệnh,mong tất cả mọi người thấu hiểu
Mong các đương số đã được tôi xem,hoặc chưa được tôi xem,góp ý cho tôi những gì mà tôi còn thiếu trong cách xem số mệnh để tôi hoàn thiện bản thân hơn,,trân trọng
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

TL: Chút Tâm Tình Của Người Xem Mệnh,,Mong Thấu Hiểu

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

Rất trân trọng những gì mà chú Kim Hải Đông viết.
Con người thì lòng tham là vô đáy. Được xem cho rồi thì cố hỏi thêm những cái nữa mà không để ý là người khác còn xem cho nhiều người khác nữa . Nếu mỗi người biết đúng điểm dừng thì xã hội sẽ tốt đẹp hơn rất nhiều.

Hỏi nhỏ chú tí. Chú chơi võ lâm truyền kỳ à =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

Mình nghĩ không phải cứ con người là lòng tham vô đáy...mà mỗi con người có lòng tham ở mỗi mức độ khác nhau..
Đầu trang

SENVANGMUAHA
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi SENVANGMUAHA »

" Mong các đương số đã được tôi xem,hoặc chưa được tôi xem,góp ý cho tôi những gì mà tôi còn thiếu trong cách xem số mệnh để tôi hoàn thiện bản thân hơn,,trân trọng "

Em luôn hoan nghênh và trân trọng sự nhiệt tình và tinh thần giúp đỡ mọi người của anh Kim Hải Đông cũng như những người xem mệnh , cùng với những sự khó xử của các anh các chị , em không có nhiều ý kiến , Em xin kể 1 trong những câu chuyện có thật ở quê em .
Cách nhà em 2 , 3 cây số . có 1 ông lão tầm 60 đi xem tử vi về, nói đúng hơn là xem bằng cách lên đồng , thầy phán ngày đó tháng đó ông mất vì tai nại giao thông , đúng là trong lòng ông ban đầu cũng hoang mang thật vì ai mà chẳng muốn sống lâu với con cháu , ai mà chẳng sợ chết , nhưng nỗi sợ đó chỉ xảy ra 1 ngày thôi , và qua ngày hôm sau ông bình tĩnh lại , ông đã kịp gọi con cháu lại hội họp , viết di chúc , phân chia tài sản để khi nếu ông mất họ khỏi phải tranh giành nhau , và căn dặn ai sẽ lo hương hỏa và chăm sóc vợ ông khi ông mất . Sau đó ông đi thăm họ hàng , và viếng mộ ông bà gia tộc lần cuối , và cũng không quên căn dặn người nhà số mạng ông như vậy , nếu xảy ra thật như lời bà đồng phán thì đó cũng là số phận của ông phải chịu . Đừng buồn và đừng trách móc gì ai . Đến ngày cuối cùng , ông quyết định ở mãi trong nhà chơi với con cháu không đi đâu cả, đến 5h chiều ông đi bộ trên vỉa hè đến ngôi chùa cách nhà ông không đến trăm bước để thắp hương .
Theo lời bà chủ quán nước - karaoke gần đối diện nhà ông kể : có 1 cậu thanh niên hiền lành dễ thương là khách quen của quán bà , đang ngồi uống nước ngọt và hát karaoke ở quán. đang hát chỉ mới nửa bài , đột nhiên cậu vội vã quăng micro xuống và đứng dậy , nổ máy xe chạy xuyên qua đường leo lên hành lang đâm thẳng vào ông đúng lúc ông đi ngang qua . ông ngả xuống và chết . Còn cậu thanh niên đó thì không nhớ là mình đã làm gì .
Khi công an đến xử lý ,vì gia đình đã nghe ông nói từ trước nên cũng chuẩn bị tinh thần cho sự ra đi của ông , con cái đi làm xa cũng đã kịp về bên ông , hơn nữa biết là số mạng ông đã định sẵn nên cũng làm giấy bãi nại không truy tố hay làm khó dễ cậu thanh niên đó .
Lúc đó em cũng đã học cấp 3 rồi . Một số người cho đó là không may , nhưng bản thân em cảm thấy ông lão vẫn còn cái gì đó gọi là may mắn hơn những người khác và em luôn tự hỏi .
Sự việc gì xảy ra nếu bà đồng không cho ông lão và người nhà ông biết trước ngày ông mất : ?
- Có phải sự xung đột chia chát tài sản giữa con cái trong nhà ông sẽ xảy ra hay không ?
- Họ hàng có thể gặp ông lần cuối hay không và ông có thể làm được những điều cuối cùng cho chính mình, vợ và con cháu ông không ?
- Gia đình có chịu nỗi đâu tột cùng trước sự ra đi đột ngột của ông hay không ?
- Và cuối cùng là cậu thanh niên kia có được bãi nại hay phải ngồi tù vì 1 hành động mà chính cậu cũng không hiểu nổi ?

Một sự thật phũ phàng đôi khi không hẵn là phủ phàng bởi em luôn nghĩ trong cái tốt luôn có cái xấu và ngược lại . Em luôn tin và nghĩ tử vi cũng như tứ trụ là 1 định hướng, có duyên biết trước vẫn tốt hơn bởi vì :huyền học vạch sẵn con đường phía trước cho ta đi đến cái đích số mệnh đã định sẵn, nhưng đi đúng đường đó hay không là do ở bản thân ta có thắng được chính mình hay không. Nên dân gian mới có câu " Nhân định thắng thiên " và ông bà ta hiếm khi sai bao giờ .
Em không biết ông tổ của tử vi hay tứ trụ là ai , nhưng mục đích ông sáng lập ra có lẽ không dừng ở mức an ủi mà là tìm cách hóa giải cho những lầm lạc dù kết quả đó là ít hay nhiều .Không thay đổi được ở kiếp này thì cũng thay đổi được ở kiếp sau :)

Anh Kim Hải Đông ơi , sự thật luôn là sự thật , anh thắp dầu làm gì để người ta nuôi hi vọng, chắp thêm cánh cho người ta bay rồi khi vỡ lẽ ra cái thất vọng nó đến lúc đó nó còn to lớn hơn , nó lại đè chết người ta đấy anh ạ .
Mấy bác thường hay nói " xem tổn thọ , nói ra tổn phúc " , bởi mấy bác chưa có chắc 100% những gì mình thấy mình nói có đúng hay không, nên nó gọi là nói bừa nói bậy nó mới ứng ngược lại với mấy bác . Chứ nếu đúng 100% thì là trời phú tài năng để giúp người giúp đời , giấu làm gì . Nếu những gì anh đã chắc chắn rồi thì anh cứ nói thẳng dù xấu hay tốt biết trước để người ta chuẩn bị tinh thần hoặc biết đường sống tốt hơn hoặc lo liệu chu toàn thì sẽ hay hơn ( miễn điều đó không đi ngược lại luân thường đạo lý ) .
1 số it các bác hay thấy người ta xấu tính hoặc đã từng làm gì sai trái thì cứ qui kết tội họ xấu , hay nhìn họ với cái nhìn phiến diện, nhưng mà sông có khúc người có lúc, ai chả muốn vừa sinh ra đã tốt đẹp , ở đời cũng có người này người nọ và tính giác ngộ hay hướng thiện cũng có thể hình thành theo va chạm cuộc sống và thời gian, khi phần NGƯỜI họ thắng được phần CON thì họ sẽ tốt lên thôi ...hoặc là ngược lại, nên đối với em chẳng có người xấu mà cũng chẳng có người tốt hoàn toàn :))
Không liên quan nhưng em thích uống cam thảo, tuy nó đắng đến tê ruột nhưng uống 2 đến 3 lần rồi hết , còn hơn siro ngọt uống cả tuần mà cứ ho hoài :)

Mỗi người 1 suy nghĩ riêng , bài viết của em hơi dài , hơi lan man nhưng đó chỉ là tâm tình riêng tư của riêng em thôi nhé , không có gọp chung ai vào đây đâu, hiểu lầm là chết em . mọi người đồng tình thì em vui , ném đá thì em lượm về xây nhà . hihi
Chúc anh và mọi người sớm đạt thành công và vui vẻ với con đường mình chọn - là niềm hãnh diện của huyền học vn
Sửa lần cuối bởi SENVANGMUAHA vào lúc 15:14, 09/08/14 với 1 lần sửa.
Đầu trang

linhidol92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linhidol92 »

up... theo dõi............................
Đầu trang

truclam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi truclam »

Tôi thấy anh Kim Hải Đông là người rất chịu khó xem giúp mọi người với tinh thần cầu thị và từ tốn: Nên những vấn đề anh trăn trở có thể đồng cảm. Tuy vậy, tôi đồng ý với quan điểm của bạn SENVANGMUAHA: với người đã trưởng thành (có lẽ trên 35???) nếu đương số xấu thì anh nên nói thẳng vì ít nhiều họ đã hiểu và trải nghiệm cuộc đời; Còn đối với các bạn quá trẻ (trên dưới 20 t) anh có thể nói bản chất sự việc nhưng ở góc độ gia giảm tí chút để tránh gây khủng hoảng tinh thần và ảnh hưởng khả năng phấn đấu của đương số thanh thiếu niên. Ngoài ra, Nếu ANH Kim Hai Đông thêm phần giải pháp làm chiết giảm cái xấu/ cái bất lợi thì TUYỆT VỜI, đó luôn là liều thuốc an thần tốt nhất cho mọi đương số (còn thực tế áp dụng có được hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố)
Vài lời tham gia vì tôi cũng có duyên được anh Kim Hải Đông xem giúp. Chúc anh vui, khỏe may mắn. Tôi cũng ở SG nên lúc nào anh Kim Hải Đông rảnh tôi muốn mời anh đi ống cafe đàm đạo cho vui.
Sửa lần cuối bởi truclam vào lúc 16:14, 09/08/14 với 5 lần sửa.
Đầu trang

hanhbap245
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanhbap245 »

Cảm ơn bác đã chia sẻ ạ. Dù chưa lần nào có duyên được bác xem giúp :( Chúc bác mạnh khỏe, hạnh phúc!
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Bác Kim Hải Đông chia sẻ hay quá, chúc bác luôn mạnh khỏe và vui vẻ :)
Đầu trang

le ngoc diep
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi le ngoc diep »

Bác giúp mọi người vậy là tốt lắm rùi.
Mỗi người có 1 nguyên tắc sống. Đối với tôi là tốt đối với bạn là xấu. Nhưng đó là nguyên tắc của tôi, bạn ko thích là chuyện của bạn, ko ảnh hưởng gì đến tôi.

Những người dc bác xem ko biết có cảm kích trước việc làm của bác hay ko. Em chắc bác cũng ko quan tâm vì bác đã lên diễn đàn nhận xem số thì bác cũng biết có người thế này người thế khác
Vậy bác cứ nhìn trước thẳng bác nhé cho dù xe bác có qua ko biết bao nhiêu cái ổ voi
Em nhiều chuyện chút hihi
Đầu trang

lamnguyensg
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lamnguyensg »

Trong đời vui ít mà buồn nhiều , ai cũng có những phiền não nhưng trong đời gặp được những tấm lòng đáng quý như anh Đông tự thấy thật là may mắn .:D. Mong là mọi người làm gì cũng hãy để lại một chữ TÂM cho đời
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”