Thiên không phá song lộc???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ThamLang102
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Thiên không phá song lộc???

Gửi bài gửi bởi ThamLang102 »

Tham khảo Link này nhé em!

http://happybank.vn/forum/index.php?thr ... -sao.2340/" target="_blank
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Hóa Lộc và Lộc Tồn nôm na đều là 2 sao tốt.
Sao tốt nên rải, chứ không nên tụ.
Cung Di của lá số này không phải bị phá, mà là tụ quá nhiều.
Vũ Khúc, Thiên Phủ, Hóa Lộc, Lộc Tồn đều là tài tinh. Tụ vào 1 chỗ thì quá ư là không hay. Lý do:
- Sao đẹp về đây, thì sao xấu tự do tung hoành nơi khác.
- Vận không gặp lộc, không nhìn thấy lộc thì khóc thét.
- Cung Di đẹp, chứ không phải mệnh đẹp. Ở 1 lá số mà di át mệnh thế này, ra đời toàn vấp phải anh hùng hào kiệt, muôn đời không ngóc đầu lên nổi. Có thể xét tương đối tài năng mình so với thiên hạ, thì cũng hàng khá. Nhưng cứ làm chung với toàn đầu sạn, vai u, thì cửa nào cho mình làm sếp, ngôi lên vị trí cao hơn, hay được giao trọng trách đây.
- Tính chất các tài tinh cung Di cũng khác nhau, đâm ra quá nhiều đường hướng mà rốt cuộc chẳng có đường nào ra hồn.

Nói thêm về mệnh. Mệnh Thất Sát cư Tý vốn là cách sinh ra êm đềm hưởng thụ hơn ở Ngọ. Nên bản lĩnh không mạnh, tính không quá cương cường ngổ ngáo, không có khí chất anh hùng lắm.
Đã thêm thêm xương khúc vào, thì ham chơi, hưởng thụ, lãng mạn bay bổng, thích tưởng tượng.
Trải 2 đại vận đầu đời gặp Tuần, thì Thất Sát như thanh kiếm bị chôn vùi, yếu thế hoàn toàn. Bị phụ thuộc nhiều vào hoàn cảnh bên ngoài, tính không chủ động được.
Nên có thể nói, con người này độ bị động rất cao, kém năng động, mà có động thì cũng toàn động kiểu hơi "vô ích".

Còn về chuyện hao tiền. Thì thất sát vốn đã có gì đâu mà gọi là hao. Thất Sát còn muốn tranh cướp nhiều là đằng khác. Khổ nỗi Thất Sát ở chung với Phi Liêm (xung Lộc Tồn), nên không có thời, chỉ biết nhìn những người có thời (Lộc Tồn) mà nhỏ dãi, chứ bản thân chưa gặp thời, cũng bất lực.

Số này về hậu vận, cung Thân Tham Quyền Hỏa Linh, cũng sẽ có chút danh chức uy quyền, tuy nhiên lúc đó cách trở xa hẳn song Lộc, nên không giàu được.
Đầu trang

Sweetgirl_small
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sweetgirl_small »

Anh tutruongdado phân tích hay wua. Nhân đây anh cho em hỏi về Thất sát với ạ. Nghe anh nói, Thất sát cư mệnh ở tý, thì tính không cương cường. Vậy đổi lại Thất sát toạ cung Thân ở tý, mà cung an Thân này lại cư Di. Ở đây Thất sát đồng cung Thiếu dương, đào hoa, phi liêm, thiên không thì thế nào ạ? Mệnh có tài tinh tụ như anh nói ( thiên phủ vũ khúc lộc tồn đồng cung, nhị hợp với hoá lộc, nhưng bị Tuần.

Anh cho em vài lời nhé! Em cảm ơn ạ.
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Hỏi kiểu này khác gì hỏi lá số luôn chứ :))
Đầu trang

Sweetgirl_small
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sweetgirl_small »

tutruongdado đã viết:Hỏi kiểu này khác gì hỏi lá số luôn chứ :))

Hi hi vậng ạ. Anh có rảnh thì trả lời hộ em ạ. Anh không rảnh thì để lúc khác ạ.
Đầu trang

MinhmQ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhmQ »

tutruongdado đã viết:Hóa Lộc và Lộc Tồn nôm na đều là 2 sao tốt.
Sao tốt nên rải, chứ không nên tụ.
Cung Di của lá số này không phải bị phá, mà là tụ quá nhiều.
Vũ Khúc, Thiên Phủ, Hóa Lộc, Lộc Tồn đều là tài tinh. Tụ vào 1 chỗ thì quá ư là không hay. Lý do:
- Sao đẹp về đây, thì sao xấu tự do tung hoành nơi khác.
- Vận không gặp lộc, không nhìn thấy lộc thì khóc thét.
- Cung Di đẹp, chứ không phải mệnh đẹp. Ở 1 lá số mà di át mệnh thế này, ra đời toàn vấp phải anh hùng hào kiệt, muôn đời không ngóc đầu lên nổi. Có thể xét tương đối tài năng mình so với thiên hạ, thì cũng hàng khá. Nhưng cứ làm chung với toàn đầu sạn, vai u, thì cửa nào cho mình làm sếp, ngôi lên vị trí cao hơn, hay được giao trọng trách đây.
- Tính chất các tài tinh cung Di cũng khác nhau, đâm ra quá nhiều đường hướng mà rốt cuộc chẳng có đường nào ra hồn.

Nói thêm về mệnh. Mệnh Thất Sát cư Tý vốn là cách sinh ra êm đềm hưởng thụ hơn ở Ngọ. Nên bản lĩnh không mạnh, tính không quá cương cường ngổ ngáo, không có khí chất anh hùng lắm.
Đã thêm thêm xương khúc vào, thì ham chơi, hưởng thụ, lãng mạn bay bổng, thích tưởng tượng.
Trải 2 đại vận đầu đời gặp Tuần, thì Thất Sát như thanh kiếm bị chôn vùi, yếu thế hoàn toàn. Bị phụ thuộc nhiều vào hoàn cảnh bên ngoài, tính không chủ động được.
Nên có thể nói, con người này độ bị động rất cao, kém năng động, mà có động thì cũng toàn động kiểu hơi "vô ích".

Còn về chuyện hao tiền. Thì thất sát vốn đã có gì đâu mà gọi là hao. Thất Sát còn muốn tranh cướp nhiều là đằng khác. Khổ nỗi Thất Sát ở chung với Phi Liêm (xung Lộc Tồn), nên không có thời, chỉ biết nhìn những người có thời (Lộc Tồn) mà nhỏ dãi, chứ bản thân chưa gặp thời, cũng bất lực.

Số này về hậu vận, cung Thân Tham Quyền Hỏa Linh, cũng sẽ có chút danh chức uy quyền, tuy nhiên lúc đó cách trở xa hẳn song Lộc, nên không giàu được.
Trước tiên mình cảm ơn bạn đã vào giải đáp thắc mắc cho mình.

Mình có thắc mắc muốn hỏi bạn, là dính 2 tuần đầu đời nên làm việc rỳ cũng khó khăn, nhiều lúc không phải do mình mà đúng là do hoàn cảnh nên ko vùng vẫy như mình muốn đc. Nhưng khi vận qua 2 tuần thì cũng là 32 tuổi ở cung tử tức, lúc này đã hết triệt phải ko? Triệt ảnh hưởng đến 30 tuổi rồi sau sẽ hết đúng ko bạn? Nên có người nói sau 32 tuổi tính tình sẽ khác hẳn. Nên tuần đóng ở chỗ đó cũng có cái bất lợi và cái hay. Mình nghĩ thế có đúng ko vậy?

Còn vấn đề thứ 2 là cách Cự cơ song hao mão dậu chẳng lẽ ko giúp được rỳ cho đương số sao? với cung di như thế này nhiều người khuyên nên đi nước ngoài mới khá đc thực tế mình đã ở nước ngoài 2 năm. Cuộc sống nc là khá thoải mái hơn ở nhà. Mặc dù vẫn dính tuần triệt nhưng tiền nong cảm thấy rất ok.

Mong bạn cho đôi lời nhé :)
Đầu trang

MinhmQ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhmQ »

Sweetgirl_small đã viết:

Hi hi vậng ạ. Anh có rảnh thì trả lời hộ em ạ. Anh không rảnh thì để lúc khác ạ.

e lập hẳn 1 topic nếu có duyên bạn ấy và mọi người sẽ vào trả lời cho e :)
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Sweetgirl_small đã viết:

Thiên Phủ Vũ Khúc đồng cung Lộc Tồn, nhị hợp Hóa Lộc, vậy là tuổi Đinh. Lại gặp Tuần nữa, vậy là tuổi Đinh Hợi à. 2007, mới có 8 tuổi, xem tử vi làm gì @@. Trên 13 tuổi hẵng xem.
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

MinhmQ đã viết: Trước tiên mình cảm ơn bạn đã vào giải đáp thắc mắc cho mình.

Mình có thắc mắc muốn hỏi bạn, là dính 2 tuần đầu đời nên làm việc rỳ cũng khó khăn, nhiều lúc không phải do mình mà đúng là do hoàn cảnh nên ko vùng vẫy như mình muốn đc. Nhưng khi vận qua 2 tuần thì cũng là 32 tuổi ở cung tử tức, lúc này đã hết triệt phải ko? Triệt ảnh hưởng đến 30 tuổi rồi sau sẽ hết đúng ko bạn? Nên có người nói sau 32 tuổi tính tình sẽ khác hẳn. Nên tuần đóng ở chỗ đó cũng có cái bất lợi và cái hay. Mình nghĩ thế có đúng ko vậy?

Còn vấn đề thứ 2 là cách Cự cơ song hao mão dậu chẳng lẽ ko giúp được rỳ cho đương số sao? với cung di như thế này nhiều người khuyên nên đi nước ngoài mới khá đc thực tế mình đã ở nước ngoài 2 năm. Cuộc sống nc là khá thoải mái hơn ở nhà. Mặc dù vẫn dính tuần triệt nhưng tiền nong cảm thấy rất ok.

Mong bạn cho đôi lời nhé :)
Hehe, đời người là vậy, lúc thì bảo hay, lúc thì bảo không hay.
- Thiên hạ khen mình, thì mình khó chịu, vì đã có cái vẹo gì đâu.
- Thiên hạ chê mình, thì mình cũng không thích, vì có khổ đâu.

Thực ra phía trên tôi đâu có nói bạn khó khăn hay khổ sở gì đâu.
Vận gặp tuần, nhưng tránh được sát tinh, thành ra êm đềm, yên bình. Muốn vùng vẫy bứt phá cũng chẳng được, nhưng khổ thì cũng chẳng đến lượt. Cái vận 12-21 thì long đong lận đận 1 chút, chứ từ sau 22 là khá sướng rồi.
Hơn nữa, bản tính Thất Sát thêm xương khúc, cũng biết cách ăn chơi thụ hưởng, nên 1 đồng mà biết cách tiêu, vẫn cứ sướng, vẫn hơn người 10 đồng mà chỉ giữ trong két mất 9,5.

Còn chuyện ra nước ngoài, còn tùy phương hướng. Thực ra, thiên di chỉ bên ngoài, tức là cứ ra khỏi nhà là chạm vào thiên di rồi. Di xấu thì đi đâu cũng xấu. Di bạn không xấu, nhưng đè nén mệnh, lấn át mệnh, thành ra đi đâu cũng bị lấn át, vậy thôi.

Song hao Mão Dậu thì vứt đi, đừng nhìn cho mệt. Người tuổi Đinh, Kỷ, Quý ai cũng có Song Hao Mão Dậu hết. Phải thế nào nó mới thành cách thành đẹp được chứ. Ở LS bạn thì bị nát rồi. Nó đánh vào cung điền trạch làm hao tổn tiền bạc, tiền tài khó tụ, nó đánh vào cung tử tức làm chuyện con cái khó khăn.

Triệt nó chẳng mất đi đâu. Sau 30 cũng thế. Triệt là không vong, tuần cũng là không vong.

Nói chung cứ tập xác định rằng, những cách cục đẹp của tử vi không đến lượt mình đâu. Tuy nhiên, những cách cục xấu cũng không đến. Vì vậy mà gọi là lá số bình bình tầm trung. Thế cũng được rồi. Mấy lá số đẹp họ làm đại gia, quan chức lớn. Mình lá số bình bình thì làm thường dân, cố gắng thì chức vị nhỏ, vậy thôi.
Đầu trang

MinhmQ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhmQ »

Cảm ơn bạn nhiều nhé, năm nay mình gặp nhiều biến cố quá nên mới tìm hiểu đôi chút về tử vi để hiểu chút về cuộc đời mình :d. May quá gặp bạn ở đây giải thích cho cặn kẽ để biết những cái mình còn thiếu để phấn đấu. Chúc bạn sức khỏe và thành đạt nhé :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”