Linh xương đà vũ, linh xương hóa kị có phải rất xẩu?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Linh xương đà vũ, linh xương hóa kị có phải rất xẩu?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Còn về Linh Xương Kỵ, nói đúng hơn là Linh Xương Kỵ Vũ, là biến cách của cách Linh Xương Đà Vũ. Bởi Kỵ là hóa khí của Đà La. Thành thử có số người cho rằng nếu vắng Đà mà có Kỵ thì cũng như nhau. Riêng Long Đức không cho là như nhau, tuy nó cũng có chút nét gì đó nhưng không hoàn toàn giống và mạnh như cách Linh Xương Đà Vũ được, bởi Hóa Kỵ không có tất cả những đặc tính của Đà La.
Đầu trang

muathuconang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi muathuconang »

Long Đức đã viết:Tham Lang rất ưa Linh Hỏa. Khi Linh đồng cung với Tham thì nó theo phù trợ cho Tham. Linh ở trong trường hợp này không còn theo Linh Xương Đà Vũ mà theo Tham Linh/ Hỏa cách, thành thử cách Linh Xương Đà Vũ này đỡ ngại hơn.

Về cách Linh Xương Đà Vũ, có thể xem Đà La là nòng cốt. Nếu không có Đà thì đỡ đi nhiều.
cảm ơn anh đã cho em nhiều ý kiến hay
thành thật là tại vì hôm trước anh Thân_cư_tài_lộc khi xem bói cho em có nói em bị cách Linh xương kị hội họp cùng tham lang, ở cung phúc đức trong đại vận từ 22 đến 32 tuổi. Nói rằng đây là cách xấu, không hay đường tình duyên nên em không nên lấy chồng trong thời gian này.
em đã lên mạng tìm hiểu nhưng không tìm được tổ hợp sao của em, mà chỉ có cách Linh xương đà vũ, mà của em thì không có Đà-la, cũng không có Vũ khúc. Băn khoăn lắm anh ah, nếu không lấy chồng thì sau 32tuổi thì thành ế chắc rùi.
Đầu trang

vntieulong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vntieulong »

Hình ảnh
Vâng linh xương vũ kỵ tại mệnh
Đầu trang

muathuconang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

wuaaiha đã viết:bộ sao tác động tinh thần :) gây ra trầm cảm tùy nặng nhẹ của mức độ sự việc :) cho xương cũng đúng vì xương dài dòng văn tự, sao chủ thông minh tinh thần, mơ lắm ước cao để rồi rơi độp 1 phát ~.~ và xương hóa kị ở can tân :|
có phải kiểu lao tâm khổ tứ không bạn?
Đầu trang

Checky_d
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Checky_d »

cho minh` hỏi nếu nó ở hạn thì sao hả bạn ????
Hình ảnh
Đầu trang

muathuconang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Checky_d đã viết:cho minh` hỏi nếu nó ở hạn thì sao hả bạn ????
anh checky_d em cũng không rõ lắm nhưng lá số của anh có cách gần giống em, tuy nhiên mệnh đẹp hơn thân, cung phụ mẫu cực đẹp ấy, Cung phu thê có linh xương kị gặp cách phiếm thủy đào hoa luôn
Đầu trang

Checky_d
Nhị đẳng
Nhị đẳng

haizz ... đẹp gì đâu bạn. Bố mình mất từ khi mình còn nhỏ, mình đc mẹ nuôi từ đó đến giờ ko đi bc' nữa :( nhà nội ít quan tâm đến mình mặc dù mình là trưởng nam @@ !!!!!!!!!!!
Đầu trang

muathuconang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Checky_d đã viết:haizz ... đẹp gì đâu bạn. Bố mình mất từ khi mình còn nhỏ, mình đc mẹ nuôi từ đó đến giờ ko đi bc' nữa :( nhà nội ít quan tâm đến mình mặc dù mình là trưởng nam @@ !!!!!!!!!!!
hi um, có sao thiên việt ở mệnh thì là trưởng nam rùi
mỗi người mỗi hoàn cảnh mà, cố gắng sống tốt thui
Đầu trang

Checky_d
Nhị đẳng
Nhị đẳng

la' so^' cua? ban da^u sao ko tha^'y dua le^n cho moi ng` xem gium` cho. Bo. linh xuog da` ki. chu? that' bai, be^' ta(c' ... Doi khi con` la` tai nan tuy` theo nhug~ sao khac' di kem` !!!!!!!!
Đầu trang

muathuconang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

em up lên rùi mà, ở trang 1 ấy, cũng không hẳn là bộ linh xương đà kị, chỉ thấy có người nói lá số của em khó xem, khó đoán
chính là lá này
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”