Địa không, Thiên Không, Địa kiếp ở Thân - Mệnh mong được đôi lời góp ý của các bác. Em xin cảm ơn!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NgotNhuChanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Địa không, Thiên Không, Địa kiếp ở Thân - Mệnh mong được đôi lời góp ý của các bác. Em xin cảm ơn!

Gửi bài gửi bởi NgotNhuChanh »

vio đã viết:Có bao nhiêu sát tinh em sở hữu hết rồi còn gì!
Vâng vậy nên em mới sợ nó "Xấu" em không hiểu nhiều về tử vi nên cũng có phần lo lắng nhưng cuộc sống thì muôn màu nên cứ nghĩ thoáng ra một chút sẽ ok :D
Đầu trang

NgotNhuChanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Địa không, Thiên Không, Địa kiếp ở Thân - Mệnh mong được đôi lời góp ý của các bác. Em xin cảm ơn!

KMD đã viết:Nếu so với những thế hệ trước thì thế hệ của bạn có phần kém hơn?
Thế hệ trước là những người lớn hơn e trong gia đình ấy ạ! Thực sự thì em là đứa kém cỏi nhất trong gia đình. Nhưng cũng biết nặng nhẹ nên vẫn đc yêu quý lắm :)
Đầu trang

NgotNhuChanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anhdong1 đã viết:Không kiếp đơn giản là thăng trầm, phá bỏ cái cũ, thay đổi, không bao hàm may mắn. Tốt xấu của không kiếp còn phụ thuộc vào sao đi cùng, vận ..vv

Người ta sợ không kiếp bởi tính nhanh chóng, bất ngờ, đảo nghịch bởi con người bản chất vẫn là cầu an, giàu sang, sung túc. Đang ở dưới muốn trồi lên, lên rồi không muốn xuống nữa, đạo trời ko có lý đó.

Mấy diễn đàn tử vi đa phần người long đong lận đận tham gia.. rồi tự ám thị sát tinh là xấu cho nhau, xấu chồng lên xấu.

Thiên không đứng đúng vị, trị thói loạn dâm của âm đà, đào hồng, làm nên con người thanh bạch , lại còn xinh gái :)) .
Ui được khen xinh mà xấu hổ quá em không giám nhận đâu ạ =))
Locmagiaotri đã viết:Bạn là người kín đáo, thâm trầm, biết suy xét, có mưu trí và rất gan dạ. Tuy nhiên bạn không được kiên nhẫn, làm việc gì cũng muốn nhanh chóng và sớm thấy kết qủa. Cho nên nếu không được như ý hay chỉ thất bại lần đầu là nản chí ngay, bỏ cuộc dễ dàng, lúc tốt lúc xấu, vui buồn bất chợt khiến cho những người giao tiếp với đương số phải e dè.
Bạn hay bị chứng bệnh về da như mụt nhọt, ghẻ ngứa vì dị ứng, những chứng bệnh về đường hô hấp như viêm phổi, viêm cuống họng, hen suyễn, khó thở…
Bạn mệnh có Cơ, Nguyệt là không sợ Thiên Không, Địa Không mà ngược lại, vì ý nghĩa chữ “không” đối với bạn là một bầu trời xanh thẳm không gợn áng mây, là điều kiện lý tưởng cho Nguyệt tỏa sáng.
Bạn có Thiếu Dương, Hồng Loan nên có duyên với môn Huyền học.
Tuy nhiên bạn tuổi Mùi gặp Không Kiếp thì cuộc đời cũng khá nhiều gian truân nhưng không đến nổi tan tác hay trầm luân như những tuổi khác.
Nguyễn Du đã dùng truyện Kiều đễ diễn đạt cái quan niệm tài mệnh tương đố của mình, thì chúng ta cũng có thể nói rằng, mẫu người Mệnh Không Thân Kiếp hay Mệnh Kiếp Thân Không là mẫu người đa tài, đa năng, đa dạng và cũng đa truân, là mẫu người mà khi bước chân vào đời đã phải ở trong cái vòng tài mệnh tương đố của tạo hóa. Tuy vậy, chúng ta cũng còn một biệt lệ cho những người Mệnh Không Thân Kiếp hay Mệnh Kiếp Thân Không sinh vào các tuổi Thìn, Tuất, Sửu, Mùi thì lại có sự ứng hợp, cho nên cuộc đời sẽ chiết giảm được rất nhiều những điều bất hạnh do Không Kiếp mang đến. Như vậy thì niềm an ủi cũng là sự kiêu hãnh mỗi một khi mình vươn lên được trước những thử thách cay nghiệt đó, càng phong trần danh ấy càng cao.
Em cảm ơn bác nhiều bác nói về tính của em đúng quá :D, em cũng hay bị mắc bệnh về da (dị ứng, mụn) mẹ em thường bảo tốt hay xấu cũng ở cái tâm của mình nữa hi dạo này nhiều việc khiến em đau đầu, lại mới tự lập + có vài kế hoạch mà chưa quyết tâm lắm nên cũng hơi tò mò em mới vác là số lên đây :D
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Nhà bạn ở, nằm trên con đường nhỏ ?
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

bạn cho cái ảnh lên mình xem nào .
Đầu trang

NgotNhuChanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KMD đã viết:Nhà bạn ở, nằm trên con đường nhỏ ?
Không bác ạ. nhà em trong ngõ :D
anhdong1 đã viết:bạn cho cái ảnh lên mình xem nào .
em thú thực là em ko đủ tự tin up ảnh lên đây :D
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng

không phải ngại. cứ up đi :D .
Đầu trang

NgotNhuChanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác đừng cổ vũ em nhiệt tình thế up lên các bác chém em không thương tiếc :D
Có người từng nói em đc hưởng phúc của bố mẹ. Em không biết cung phụ mẫu của em có đẹp ko bác :)
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng

thế thì phải nhờ cao nhân xem tướng. lá số chỉ 1 phần thôi. em up lên đây có người ngó cho :D
Đầu trang

Amazing
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: TL: Địa không, Thiên Không, Địa kiếp ở Thân - Mệnh mong được đôi lời góp ý của các bác. Em xin cảm ơn!

Gửi bài gửi bởi Amazing »

anhdong1 đã viết:thế thì phải nhờ cao nhân xem tướng. lá số chỉ 1 phần thôi. em up lên đây có người ngó cho :D
đấy đấy, lại tung chiêu.. =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”