Địa không, Thiên Không, Địa kiếp ở Thân - Mệnh mong được đôi lời góp ý của các bác. Em xin cảm ơn!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NgotNhuChanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Địa không, Thiên Không, Địa kiếp ở Thân - Mệnh mong được đôi lời góp ý của các bác. Em xin cảm ơn!

Gửi bài gửi bởi NgotNhuChanh »

Buồn đến u uất các bác vào chém xíu giúp em lấy tinh thần với :(
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

TL: Địa không, Thiên Không, Địa kiếp ở Thân - Mệnh mong được đôi lời góp ý của các bác. Em xin cảm ơn!

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

đã bảo up cái ảnh lên mà không chịu up. mọi người chán ko muốn xem :))
Đầu trang

thayboixemvoi2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thayboixemvoi2 »

trên mấy hội tử vi FB thấy con gái up ảnh ầm ầm, thậm chí chưa xem được gì đã post, cơ mà không hiểu sao ở đây mn lại ngại. sợ bị các anh ở đây cưa luôn chăng
Đầu trang

traclong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi traclong »

các hạ chắc còn trẻ nên suy nghĩ nông cạn phải dựa sách vở quá . Tử vi là 1 môn học nhằm dựa vào chân lý để nhìn ra cuộc đời con người và vẽ nó vào lá số tử vi dựa theo cái gọi là cac sao – thực chất sao ở đây phải hiểu là nó nhằm ám chỉ cac luật nhân quả và tính cach con người . Giỏi tử vi là hiểu 1 phần nhỏ chân lý , để biêt rõ sau này xảy ra điều gì . Sự thật là người viêt bài này sẽ chẳng thể thành tổng thống Mỹ , vì tử vi đã định nv dù có cố thì luật nhân quả cũng chẳng cho phep 1 đứa độc ác hay hại ng hưởng điều đó , cho nên thứ gọi là cải số giải hạn chỉ do 1 bộ phận ngu dân nghĩ ra vì tử vi chúng có những đặc điểm của tính u mê thic cưỡng ép mình tin vào cái mình ham muốn , ko tin cái gọi là định mệnh – dù suy nghĩ ấy chính là định mệnh của chúng trong tử vi . Làm tôt khiến quả báo xấu hêt dần thì cs gặp may mắn và có Thiên Quý ở cung Di , Ân Quang cung quan lộc , đời hay gặp may mắn hơn kẻ khac . Cùng 1 giờ sinh nhưng ở CÁC vị trí sinh khác nhau thì độ sáng của cac sao khac nhau , trên trái đất này vốn dĩ Giờ chỉ mang tính tương đối (Ở VN là 16h thì ở Mỹ lại ko phải 16h) cho nên xet chính xac giờ sinh phải dựa trên địa điểm sinh , ngũ hành phong thủy nơi đó nữa … còn rât nhiều yếu tố mà kẻ học tử vi VN hiện đại u mê chả hiểu . Chỉ nhìn 1 cái lá số chung chung ở giờ đó ko thể ra rõ ràng số mệnh đc , it nhất phải kêt hợp gieo quẻ ra 6 hào nhìn rõ 6 cặp cung xung chiếu ứng với 6 hào trong quẻ , đọc quẻ xong so sánh vs tứ trụ thì ms rut ra nhận xet chính xac đc . Lũ thày bói hoặc những kẻ u mê háo danh hay khoe mình giỏi tử vi sẽ đoán sai và làm khối ng ko còn tin tử vi nữa , đó là định mệnh . Nhưng môn này sẽ còn sống dài dài … Mọi thứ đều có số mệnh , ai đọc đc những dòng này cũng là số mệnh họ dẫn dắt đến , 1 định mệnh ko thể thay đổi . Hiểu thấu tử vi & từ bỏ vì thấy thật vô nghĩa mất thời gian , cũng là 1 định mệnh vs những ng hiểu chân lý . Bởi thấy luật nhân quả rât sòng phẳng , họ tiếc thời gian đã phí phạm để học tử vi , trong khi luc đó có thể làm vc tôt để kiêp sau bớt khổ hơn . Thôi thì vài dòng này , ai có duyên đọc hêt … thì hãy bỏ tử vi mà đi làm vc lương thiện cho khỏi phí thời gian , đừng để cả đời ngồi nhận quả báo r kêu khổ
Được cảm ơn bởi: Manu1991993
Đầu trang

bapngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bapngoc »

Luật nhân quả chỉ đơn giản là anh ăn nhiều thịt heo, uống nhiều rượu thì béo phì, hư gan, huyết áp tăng thôi. Chẳng liên quan gì thiện hay ác cả, hươu nai hãy cứ ăn cỏ và cọp beo vẫn cứ ăn hươu nai. Mình mới xem đoạn phim, sư tử con đi săn với mẹ bị húc gảy xương, sư tử mẹ liền bỏ mặc nó tự sinh tự diệt, đó là số phận của kẻ ăn thịt. Chỉ có trâu rừng, voi rừng là sống tốt, chỉ cần gặm cỏ và có khả năng tự vệ trước hổ báo sài lang thì ok.
Luật nhân quả cũng đơn giản như câu chuyện "Đôi đũa của Trụ Vương"
“Trụ Vương đã có đũa ngà, thì sẽ không dùng chén, bát gốm sứ đựng thức ăn nữa, phải có chén bằng sừng tê giác hoặc đá quí mới tương xứng; đã có chén ngọc, cái đó nhất định không thể dùng để đựng thức ăn bình thường, phải chứa thức ăn quý giá như đuôi voi, thai báo mới được; đã ăn thức ăn cao quí thì quần áo vải thô, nhà cửa thô sơ chắc chắn sẽ đổi thành quần áo lụa là và cung điện nguy nga. Dục vọng hưởng thụ không dừng lại ở đó, cứ thế, mất nước là lẽ tất nhiên”.
Nên không có chuyện chăm thả cá thả chim, lầm bầm vài câu thần chú thì sẽ được trời thương mà giúp đâu nhé.
Đầu trang

nguyentu1980
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyentu1980 »

bapngoc đã viết:Luật nhân quả chỉ đơn giản là anh ăn nhiều thịt heo, uống nhiều rượu thì béo phì, hư gan, huyết áp tăng thôi. Chẳng liên quan gì thiện hay ác cả, hươu nai hãy cứ ăn cỏ và cọp beo vẫn cứ ăn hươu nai. Mình mới xem đoạn phim, sư tử con đi săn với mẹ bị húc gảy xương, sư tử mẹ liền bỏ mặc nó tự sinh tự diệt, đó là số phận của kẻ ăn thịt. Chỉ có trâu rừng, voi rừng là sống tốt, chỉ cần gặm cỏ và có khả năng tự vệ trước hổ báo sài lang thì ok.
Luật nhân quả cũng đơn giản như câu chuyện "Đôi đũa của Trụ Vương"
“Trụ Vương đã có đũa ngà, thì sẽ không dùng chén, bát gốm sứ đựng thức ăn nữa, phải có chén bằng sừng tê giác hoặc đá quí mới tương xứng; đã có chén ngọc, cái đó nhất định không thể dùng để đựng thức ăn bình thường, phải chứa thức ăn quý giá như đuôi voi, thai báo mới được; đã ăn thức ăn cao quí thì quần áo vải thô, nhà cửa thô sơ chắc chắn sẽ đổi thành quần áo lụa là và cung điện nguy nga. Dục vọng hưởng thụ không dừng lại ở đó, cứ thế, mất nước là lẽ tất nhiên”.
Nên không có chuyện chăm thả cá thả chim, lầm bầm vài câu thần chú thì sẽ được trời thương mà giúp đâu nhé.

bác cho em hỏi: luật nhân quả không liên quan đến thiện ác, vậy thì làm chuyện ác sẽ không gặp quả báo chăng. Hitler từng làm hàng triệu người thiệt mạng, các cuộc chiến tranh ở VN và TQ mà lịch sử ta vẫn đọc mà những kẻ thủ ác vẫn không bị quả báo. vậy sao thế giới vẫn có rất rất nhiều người từ thiện, hội nọ hội kia rất nhiều
Đầu trang

nguyentu1980
Tam đẳng
Tam đẳng

traclong đã viết:các hạ chắc còn trẻ nên suy nghĩ nông cạn phải dựa sách vở quá . Tử vi là 1 môn học nhằm dựa vào chân lý để nhìn ra cuộc đời con người và vẽ nó vào lá số tử vi dựa theo cái gọi là cac sao – thực chất sao ở đây phải hiểu là nó nhằm ám chỉ cac luật nhân quả và tính cach con người . Giỏi tử vi là hiểu 1 phần nhỏ chân lý , để biêt rõ sau này xảy ra điều gì . Sự thật là người viêt bài này sẽ chẳng thể thành tổng thống Mỹ , vì tử vi đã định nv dù có cố thì luật nhân quả cũng chẳng cho phep 1 đứa độc ác hay hại ng hưởng điều đó , cho nên thứ gọi là cải số giải hạn chỉ do 1 bộ phận ngu dân nghĩ ra vì tử vi chúng có những đặc điểm của tính u mê thic cưỡng ép mình tin vào cái mình ham muốn , ko tin cái gọi là định mệnh – dù suy nghĩ ấy chính là định mệnh của chúng trong tử vi . Làm tôt khiến quả báo xấu hêt dần thì cs gặp may mắn và có Thiên Quý ở cung Di , Ân Quang cung quan lộc , đời hay gặp may mắn hơn kẻ khac . Cùng 1 giờ sinh nhưng ở CÁC vị trí sinh khác nhau thì độ sáng của cac sao khac nhau , trên trái đất này vốn dĩ Giờ chỉ mang tính tương đối (Ở VN là 16h thì ở Mỹ lại ko phải 16h) cho nên xet chính xac giờ sinh phải dựa trên địa điểm sinh , ngũ hành phong thủy nơi đó nữa … còn rât nhiều yếu tố mà kẻ học tử vi VN hiện đại u mê chả hiểu . Chỉ nhìn 1 cái lá số chung chung ở giờ đó ko thể ra rõ ràng số mệnh đc , it nhất phải kêt hợp gieo quẻ ra 6 hào nhìn rõ 6 cặp cung xung chiếu ứng với 6 hào trong quẻ , đọc quẻ xong so sánh vs tứ trụ thì ms rut ra nhận xet chính xac đc . Lũ thày bói hoặc những kẻ u mê háo danh hay khoe mình giỏi tử vi sẽ đoán sai và làm khối ng ko còn tin tử vi nữa , đó là định mệnh . Nhưng môn này sẽ còn sống dài dài … Mọi thứ đều có số mệnh , ai đọc đc những dòng này cũng là số mệnh họ dẫn dắt đến , 1 định mệnh ko thể thay đổi . Hiểu thấu tử vi & từ bỏ vì thấy thật vô nghĩa mất thời gian , cũng là 1 định mệnh vs những ng hiểu chân lý . Bởi thấy luật nhân quả rât sòng phẳng , họ tiếc thời gian đã phí phạm để học tử vi , trong khi luc đó có thể làm vc tôt để kiêp sau bớt khổ hơn . Thôi thì vài dòng này , ai có duyên đọc hêt … thì hãy bỏ tử vi mà đi làm vc lương thiện cho khỏi phí thời gian , đừng để cả đời ngồi nhận quả báo r kêu khổ

việc lương thiện thì vẫn làm song song với tử vi. nếu coi tử vi chỉ là môn khoa học giải trí thì em thấy cũng không có vấn đề gì phải không. mình tới môn này cũng là một phần trong định mệnh rồi, thuận theo tự nhiên mà làm. chỉ là mình không xác định làm thầy làm chuyên gia chém gì cả, chỉ coi đó là một thú giải trí thư giãn thì cũng ok, không vướng bận
Đầu trang

NgotNhuChanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NgotNhuChanh »

Em đã dùng từ "chém" hy vọng các bác hiểu. cuộc sống lúc nọ lúc kia, khi buồn ta đi tìm vui hay đi tìm tại sao tui buồn ;))
Đầu trang

bapngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bapngoc »

nguyentu1980 đã viết:

bác cho em hỏi: luật nhân quả không liên quan đến thiện ác, vậy thì làm chuyện ác sẽ không gặp quả báo chăng. Hitler từng làm hàng triệu người thiệt mạng, các cuộc chiến tranh ở VN và TQ mà lịch sử ta vẫn đọc mà những kẻ thủ ác vẫn không bị quả báo. vậy sao thế giới vẫn có rất rất nhiều người từ thiện, hội nọ hội kia rất nhiều
Kiếp trước của bạn mất năm 1980 à? [-O<
Đầu trang

nguyentu1980
Tam đẳng
Tam đẳng

bapngoc đã viết:
nguyentu1980 đã viết:

Kiếp trước của bạn mất năm 1980 à? [-O<
hố hố, bác nói chuyện vui tính đấy. em máu lên não chậm, đậu phụ thì không có nếp nhăn =)) mãi mới hiểu lời bình của bác, hỏi vội nên hơi lơ mơ. giờ em hiểu rồi. đắc tội đắc tội

nhân quả của bác, nghĩa là mình làm tốt, dẫn đến kết quả tốt theo kiểu logic tự nhiên, chứ không phải làm 1 rồi hy vọng 1000 theo kiểu từ thiện thế này thế kia. việc xấu cũng thế, làm xấu tự khắc có hậu quả trực tiếp =D>
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”