Em mới nộp đơn li hôn, xin mời mọi người vào luận giúp ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Em mới nộp đơn li hôn, xin mời mọi người vào luận giúp ạ

Gửi bài gửi bởi Dai Hai Thuy »

Em lấy chồng năm 2012, hai vợ chồng đều tuổi Tuất, vì chồng có Đạo nên em cũng không coi ngày làm đám cưới, em chỉ thấy ngày nào được thì làm thôi ạ. Tuy nhiên có người nói với em là 2 vợ chồng cùng tuổi, cưới vào năm đó thì phải coi ngày cẩn thận. Em lầy chồng vào ngày 6/5/2012 DL, bây giờ có con trai được hơn 14 tháng rồi. Hơn 2 năm nay em đã chịu đựng nhiều. Em mới vừa nộp đơn li hôn đơn phương vào ngày 10/12/2014. Nhiều lúc em cũng nghĩ vì con mà quay lại với nhau, nhưng thấy không thể được nữa. Em mời mọi người vào luận giúp em ạ. Chừng nào em giải quyết xong việc này, hay là sau này có quay lại với nhau vì con không, và quay lại có được hạnh phúc không? Em cám ơn mọi người nhiều

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

TL: Em mới nộp đơn li hôn, xin mời mọi người vào luận giúp ạ

Em up lá số của chồng lên cho mọi người xem ạ. Chắc là vc em cũng ngang tài ngang sức nhau, cãi nhau thì không ai nhường ai nên bg ai cũng buồn. Chồng buồn, hút thuốc nhiều, em buồn, con trai cũng buồn, em muốn chia tay 1 thời gian để cả 2 cùng suy nghĩ lại, thay đổi bản thân mình cho tốt hơn rồi, quay lại rồi sống hp.
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Bản chất của Vũ khúc là vi cô quả, có thái tuế lại thêm ám tính hóa kỵ đà la, nên cuộc sống nhiều thị phi. Em là người rất yêu công việc sống trong môi trường nhiều người thành đạt, em thường làm về lĩnh vực tài chính, kế toán hoặc ngân hàng. Công việc dù đôi lúc có trắc trở nhưng vẫn có thành tựu. Cung phu Thất sát đồng cung mã khốc khách, người này cũng có tài, và hơn người, nhưng tính tình gia trưởng nóng nẩy, hay thưởng cẳng chân hạ cẳng tay. Tuy nhiên do cung phu nằm tứ mộ lại có đại tiểu hao, cung phúc phá quân, bạch hổ gặp tuần nên vợ chồng dễ bạc phận với nhau. Năm nay hạn trùng hạn như giọt nước tràn ly, nhưng có lẽ sẽ không sảy ra việc ly hôn trong năm nay đâu mà còn tiếp tục kéo dài sang năm sau.
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Da, em đang làm trong một phòng khám quốc tế của người Do Thái, công việc văn phòng thôi, cũng gặp nhiều người nước ngoài. Công việc trước đây của em cũng dính dáng tới người nước ngoài. Chuyện li hôn này đáng lẻ phải được tính từ đầu Tết, nhưng lúc đó con trai còn nhỏ quá nên em cũng cho anh nhiều cơ hội, nhưng bây giờ thì em ko còn chịu được nữa, mặc dù em thấ mình vẫn còn tình cảm, tuy chỉ là còn chút ít thôi. Chồng em cũng hơi gia trưởng tí thôi, ăn nói hơi khó nghe chút, nhưng chưa bao giờ thượng cẳng chân cẳng tay gì với vợ. Chồng em thương con vô cùng, ko biết sau này còn thương con không, nhưng hiện nay vẫn thấy thương con
Đầu trang

ngockim
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ngockim »

" kiep ..khong ...gian phi , quanh co .
de phong , .keo phai no do , kham kha ." !
....
do la cau phu tu vi ...noi ve la so : menh ko ...than kiep ...!
...nhin vao cung phu cua ban ...va cung the cua vk ban ...suy ra mot dieu : " gia dao chi thay mau toi " ..!nguyen nhan tu ca hai phia ...!
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Mình có nghe nói Không Kiếp trong thang 10 AL chiết giảm được nhiều cái xấu, nhưng mà chắc cũng có ảnh hưởng phần nào. Trong lá số của mình Phá Quân cư phúc gặp Hãm sẽ tốt hơn mà, không biết tại sao lai như vậy nữa. Không biết sau này anh có thay đổi không để quay lại sống vì con.
Đầu trang

hoang tan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoang tan »

Em đi ngang, xin góp ý:
- Do "Vũ Kỵ" mà ra!
Chị can đảm, dẹp con Hóa kỵ sang một bên là ổn...khó kiếm được ông chồng nào ngon như vậy nha!
Đầu trang

Dai Hai Thuy
Chính thức
Chính thức

Chi cung nghi la phai dep con Hoa Ki, nhưng mà nhưng gì chị nghi ngờ đều đúng hết ah em. Ổng lên mấy trang web cờ bạc, cá độ lung tung. Đi làm về thì không đưa lương cho vợ. Ở nhờ bên nhà vợ mà không biết điều. Khi Ba Ma chị có cái nhà, cho chị với ổng ra ở riêng thì ổng ca2ngk hông biết điều hơn. Trong lúc chị có bầu thì đi chơi tới 12h khuya mới về, chị có bầu 3 tháng thì lấy cái nhẫn đám hỏi của chị đem đi bán đi chơi từ 2h trưa tới 2 giờ sáng mới về, sau đó mấy ngày đòi li dị với chị làm chị tức tới nỗi chút nữa xém sảy thai, đang khám từ An Sinh phải về Từ Dũ khám.
Chị có bầu 6 tháng thì lên fb chat với con bồ cũ M yeu, anh yeu
bs phai dặn chị không suy nghĩ không tức giận để coi chứng bị sảy thai
Trước thôi nôi thằng con, thì lấy cái nhẫn cưới của ch5, có phép của cha trong nhà thờ đem đi cầm. Tới thôi nôi thì chuộc ra, vì trong buổi lễ thôi nôi có ông nội, và cô chú bác lên.
Sau thôi nôi thì đem cầm tiếp. ở nhà vợ mà không biết điều như vậy thì chị cũng không biết ổng ngon chỗ nào nữa, ổng chỉ có giỏi nói cái miệng là ngon thôi ah em. hihi
Feedback để em biết là chị và gia đình chị đã chịu đựng ổng tới cỡ nào thôi àh. Được 1 cái là thương thằng con.
Đầu trang

Yun
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Yun »

Dai Hai Thuy đã viết:Chi cung nghi la phai dep con Hoa Ki, nhưng mà nhưng gì chị nghi ngờ đều đúng hết ah em. Ổng lên mấy trang web cờ bạc, cá độ lung tung. Đi làm về thì không đưa lương cho vợ. Ở nhờ bên nhà vợ mà không biết điều. Khi Ba Ma chị có cái nhà, cho chị với ổng ra ở riêng thì ổng ca2ngk hông biết điều hơn. Trong lúc chị có bầu thì đi chơi tới 12h khuya mới về, chị có bầu 3 tháng thì lấy cái nhẫn đám hỏi của chị đem đi bán đi chơi từ 2h trưa tới 2 giờ sáng mới về, sau đó mấy ngày đòi li dị với chị làm chị tức tới nỗi chút nữa xém sảy thai, đang khám từ An Sinh phải về Từ Dũ khám.
Trước thôi nôi thằng con, thì lấy cái nhẫn cưới của ch5, có phép của cha trong nhà thờ đem đi cầm. Tới thôi nôi thì chuộc ra, vì trong buổi lễ thôi nôi có ông nội, và cô chú bác lên.
Sau thôi nôi thì đem cầm tiếp. ở nhà vợ mà không biết điều như vậy thì chị cũng không biết ổng ngon chỗ nào nữa, ổng chỉ có giỏi nói cái miệng là ngon thôi ah em. hihi
Feedback để em biết là chị và gia đình chị đã chịu đựng ổng tới cỡ nào thôi àh. Được 1 cái là thương thằng con.
Chị ơi em không biết xem số. Nhưng mà đã dính vào cờ bạc là khó bỏ lắm, có khi hại cả vợ con. Vợ có bầu mà còn như vậy thì sau này càng khổ.
Dì em trước cũng tình cảnh ih như chị, thậm chí vợ sảy thai còn đi ngoại tình. Mà toàn là dì em với ông bà em lo cho ông kia, vậy mà vô ơn. Giờ dì em muốn ly hôn cũng không được vì vài vấn đề pháp lý. Chứ mấy đứa con dì em là muốn ba mẹ nó ly hôn lắm, vì ba nó toàn làm trò xong chửi bới tụi nó, không nuôi con lấy một ngày.

Chị hỏi ý kiến người lớn tuổi xem. Số mệnh rồi còn có số phận nữa chị ạ.
Đầu trang

mitsc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi mitsc »

Dai Hai Thuy đã viết:Chi cung nghi la phai dep con Hoa Ki, nhưng mà nhưng gì chị nghi ngờ đều đúng hết ah em. Ổng lên mấy trang web cờ bạc, cá độ lung tung. Đi làm về thì không đưa lương cho vợ. Ở nhờ bên nhà vợ mà không biết điều. Khi Ba Ma chị có cái nhà, cho chị với ổng ra ở riêng thì ổng ca2ngk hông biết điều hơn. Trong lúc chị có bầu thì đi chơi tới 12h khuya mới về, chị có bầu 3 tháng thì lấy cái nhẫn đám hỏi của chị đem đi bán đi chơi từ 2h trưa tới 2 giờ sáng mới về, sau đó mấy ngày đòi li dị với chị làm chị tức tới nỗi chút nữa xém sảy thai, đang khám từ An Sinh phải về Từ Dũ khám.
tớ thấy cậu nên xem xét lại.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”