NGHIỆM LÝ MỆNH CƠ ÂM TẠI DẦN HỘI TAM HÓA, ai có lá số như vậy thì xin post để nghiệm lý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Jessie Nguyen
Chính thức
Chính thức

NGHIỆM LÝ MỆNH CƠ ÂM TẠI DẦN HỘI TAM HÓA, ai có lá số như vậy thì xin post để nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi Jessie Nguyen »

Lời đầu tiên, Jessie kính chào các cô bác các anh chị em. Chúc mọi người đầu năm mới nhiều sức khỏe và thành công.
Hiện tại, Jessie muốn xin nghiệm lý các lá số mệnh cơ âm tại dần hội tam hóa. Vì 1 lẽ Jessie thấy và gặp nhiều người bạn có cách cục này và phần lớn đang sinh sống và làm việc tại nước ngoài, có người có phu thê là người nước ngoài nữa cơ.
Anh chị em nào có lá số mệnh cơ âm tại dần hội tam hóa thì xin post lá số, Jessie sẽ xin nghiệm lý cho mọi người. Đặc biệt lá số phải từ 21 tuổi trở lên mọi người nhé ;)
Tri ân :)
Được cảm ơn bởi: Johnny.Q
Đầu trang

Xuan-xinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: NGHIỆM LÝ MỆNH CƠ ÂM TẠI DẦN HỘI TAM HÓA, ai có lá số như vậy thì xin post để nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi Xuan-xinh »

Chào Jessie, mình Cơ âm tại dần hội đủ tam hóa, mình không có đi du học hay sinh sống và làm việc tại nước ngoài :D. Mình cũng chưa có người yêu nữa :P. Có gì Jessie cứ xem thử nhé, mình sẽ hồi âm sau :).
Thân.
Hình ảnh
Đầu trang

Jessie Nguyen
Chính thức
Chính thức

TL: NGHIỆM LÝ MỆNH CƠ ÂM TẠI DẦN HỘI TAM HÓA, ai có lá số như vậy thì xin post để nghiệm lý

Chào Xuan-xinh,
Nữ Đinh Mão Âm Dương nghịch lý, mệnh cơ âm hãm gặp triệt, cơ hóa khoa, âm hóa lộc lại thêm các phúc tinh hội họp, thông minh, cơ trí, biết tính toán, học hành khá tốt, theo con đường khoa bảng học hành rất dễ thành công.
Khuôn mặt hơi tròn, hơi đậm người nhưng không béo, nói chung là vừa phải, nhân hậu, hơi nóng tính, trực ngôn nhưng cũng khá khéo léo trong ngoại giao, nhất là với người lớn tuổi (ý là được lòng phụ huynh hơn học sinh :D). Có bệnh phù thì lúc nhỏ không được suôn sẻ, nghèo khổ hoặc gia đình không hạnh phúc.
Quan thiên lương hội phúc tinh, nhất là lộc tồn miếu địa thì con đường công danh sự nghiệp khá suôn sẻ, và đường đường chính chính đi lên, gặp nhiều may mắn.
Thân cư tài thiên đồng hãm hóa quyền, có nguồn thu nhập khá ổn định. Nghề nghiệp thích hợp liên quan tới giáo dục, tài chính. Bạn làm kinh doanh về giáo dục như du học cũng khá ổn đấy! ;)
Thiên Di VCD đối cung cơ âm, lại thêm bát tọa, nguyệt đức, thanh long, ra ngoài hay được quý nhân phù trợ, người lớn tuổi che chở và giúp đỡ.
Cung nô có liêm sát đắc địa, thì hay gặp tình trạng làm ơn mắc oán, giúp người nhưng họ không biết ơn mình là mấy, tuy nhiên do có phượng các giải thần nên cũng hóa giải phần nào, không nghiêm trọng.
Ở thời điểm hiện tại đại vận đang ở cung phúc có cự kị cư thìn ở thế thiên la địa võng, thì hay gặp thị phi điều tiếng, lại cũng hay bị vạ miệng, nói những câu vô thưởng vô phạt, nhưng lại gây hiểu lầm cho người khác, mà bản tính lại ko thích ganh đua với đời nên cứ để mặc, thành ra lại càng gia tăng thị phi hơn. Có 1 điều hay ở cung phúc cự kị cư thìn hội thiên la địa võng này là dù nhìn rất xấu, không được nhờ vả gia đình họ hàng, phải tự lực cánh sinh, xa quê hương lập nghiệp, nhưng nó lại là động lực rất lớn cho bản thân cố gắng hơn nữa. Nên theo như ý kiến của Jessie (có tham khảo thêm 1 vài bài của Vương Đình Chi và Bửu Đình) thì tuổi Đinh, phúc cung cự kị cư thìn này lại là tốt, dù có thị phi ít nhiều, làm bạn bận tâm, nhưng ko đáng ngại, cứ cố gắng delete tất thảy thị phi ra khỏi đầu, bạn sẽ thành công khi phát huy được năng lực và sự thông minh, nhanh nhạy của bản thân.
Dù vậy, đại vận hiện tại ở cung phúc nên cũng khá vất vả.
Cung ách thì có hơi đáng ngại 1 tí, khi Jessie thấy con địa kiếp hãm nằm ở đấy, đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng sk nhé!
Năm 2015 này đào hồng hội thì nhiều khả năng sẽ gặp phu quân bạn nhé! Cung phu thái dương hãm có các phúc tinh nên vợ chồng yêu nhau đằm thắm, cứ gọi là soulmate đấy nhá! Có phi liêm thì dễ gặp người yêu là người nc ngoài hoặc mối tình cũng li kì lắm đây :) Cũng hay cãi cọ tí xíu thôi, nhưng nhường nhịn nhau 1 chút nhá bạn :) đừng háo thắng quá mà mất tình cảm.
Cung tử tức vũ phá hãm gặp tuần, thì hơi hiếm con, muộn con, có bạch hổ thì cũng nên cẩn thận những tháng thai kì đầu, khi gần sinh nở thì nên thăm khám bác sĩ thường xuyên hơn, nhưng ko sao, con cái khá giỏi đấy, hứa hẹn tương lai tươi sáng như sunshine luôn, hehe :D
Cung huynh đệ thiên phủ bình hòa, xin cho Jessie hỏi bạn có em gái hay trai nào không? Anh chị em có vẻ xa thương gần khắc quá nhỉ? Nhưng anh chị em này cũng khá tốt, thông minh đấy!
Cung phụ mẫu tử tham cư mão thì cha mẹ không hòa thuận, hay khắc khẩu. Có 1 điều mà Jessie nghĩ nên nói với bạn Xuan-xinh, khi bạn sinh ra thì gia cảnh của cha mẹ bạn tự nhiên sa sút đi? Nếu như vậy thì sau này khi thành đạt, bạn cố gắng có hiếu với cha mẹ hơn nữa bạn nhé (dù Jessie biết bạn là người con rất hiếu thảo rồi, hihi).
Jessie nghiệm lý đến đây thôi, có gì xin bạn Xuan-xinh hồi đáp và bỏ qua nếu Jessie nói có gì mạo phạm đến bạn. Nếu không ngại, bạn cũng có thể inbox hình ảnh khuôn mặt (mặt mộc, ko make up và để lộ trán) và ảnh bàn tay phải khép kín, mặt trong và ngoài lòng bàn tay, chữ viết của bạn nếu muốn, Jessie sẽ xem tướng cho bạn :)

Đại vận 34-43 tuổi khá tốt, hiện tại nếu có khó khăn gì thì cũng đừng nản lòng nhé!
Đầu trang

pisces097
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi pisces097 »

Mình ko phải mệnh Cơ âm, mình VCD đối cung Di có Cơ âm, như thế có tính đc ko?
Mình đang làm việc trong cty của Nhật. thế cũng là có chút nước ngoài nhỉ :) bạn thấy lá số của mình thế nào.
Hình ảnh
Đầu trang

Xuan-xinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Xuan-xinh »

Chào Jessie, cám ơn Jessie đã xem giúp mình nhé. Mình hồi âm đây ^^.
Mình đúng là có một chút thông minh, cơ trí, học hành khá tốt, từ nhỏ giờ luôn đứng trong top đầu lớp, nhiều bằng cấp, danh hiệu, khen thưởng (khoa, ấn), cũng có biết tính toán, nhiều khi tính đúng, gặp may mắn và thành công, nhưng thỉnh thoảng tính nhầm (chắc do triệt nằm đó), tính nhầm này thường cũng không ảnh hưởng quá lớn, có điều, tính nhầm này dẫn đến thị phi, một số bạn bè, người dưới ghen ghét đố kị, đặt điều nói xấu sau lưng, nhưng ngược lại mình thường được người trên tín nhiệm, yêu thương, ưu ái, giúp đỡ (cung thiên di), tuy cũng có ít trường hợp không xác định đúng thực lực...
Khuôn mặt đúng là tròn, da trắng, lúc nhỏ bị mụn nhiều, gò má cao, dáng người hơi đậm (cao 1m60, nặng 55kg) nhưng nhìn chung cũng khá chuẩn (3 vòng khá ok), cũng có một chút sức hút, cận thị (đã phẫu thuật cận thị năm 2011), hiền lành, đôi khi hơi nóng tính, một chút cổ hữu, trực ngôn, nói mà không suy nghĩ, nhưng đúng là khá được lòng người lớn. Lúc nhỏ gia đình còn khó khăn nhưng cha mẹ luôn đảm bảo cho mình có cuộc sống đầy đủ.
Về nghề nghiệp, mình hiện là bác sĩ chuyên ngành tai mũi họng, đồng thời cũng là giảng viên, con đường học hành khá suôn sẻ, gặp nhiều thuận lợi, may mắn, được một số thầy lớn có lòng giúp đỡ, tuy hiện tại cũng đang phân vân, không biết chọn theo giảng viên có phù hợp không...
Bạn bè thân không nhiều, càng lớn càng ít bạn thân. Bạn bè đa số giỏi giang, xinh đẹp. Nhưng cũng có một số bạn bè, người dưới hay tranh giành, tự ái, nói này kia sau lưng mình nhất là khi bị ảnh hưởng đến quyền lợi của họ, đôi lúc cũng do mình thiếu khôn khéo nói chuyện không nể trọng người dưới cho lắm, đúng là nhiều khi cũng làm ơn mắc oán, làm việc tốt cho người ta thì người ta cũng không hay biết... À, với mình là bác sĩ tai mũi họng nên cũng có nhiều bệnh nhân cần được phẫu thuật, không biết điều này có hiện lên cung nô không (thất sát, thiên hình?) :D.
3 năm nay gặp nhiều điều thị phi, tính sai, nói trật nên cũng bị hiểu lầm, ganh ghét do mình được các thầy lớn yêu thương, ưu ái, đúng là nhiều lúc cũng lười giải thích, không thích tranh giành, nghĩ sao thì mặc người ta, thanh dã tự thanh nên thành ra tiếng xấu lại càng đồn xa... Nhưng nhìn chung đến cuối năm nay mọi việc cũng ổn, tiếng xấu cũng giảm bớt, đỡ phải lo lắng, suy tư, buồn phiền vì mấy tiếng thị phi, quan hệ tình cảm bạn bè và người dưới cũng được cải thiện. Mình thì cũng không đến nỗi phải đi xa quê hương lập nghiệp, sống gần gia đình, trong họ hàng thì cũng không có ai trong ngành nên phải tự lực và nhờ các thầy lớn giúp đỡ. Chắc cũng trong hạn Cự Kị nên bị tai nạn giao thông hơi nhiều, 1 lần năm 24 tuổi và 1 lần là mới gần đây. Theo mình tuổi đinh cự kị cư thìn nhìn chung lá số là tốt nhưng đến hạn vẫn xấu. Cám ơn Jessie đã quan tâm nhắc nhở.
Từ nhỏ giờ mình nhìn chung cũng khỏe mạnh, ít bệnh tật, có mỗi cái bị viêm mũi dị ứng và dị ứng da nên khi thay đổi thời tiết dễ bị cảm, thỉnh thoảng cũng có bị đau bao tử và lúc nhỏ bị mụn nhiều. Cung ách địa kiếp nhưng vô chính diệu, thêm song hao hy vọng bệnh cũng được giải một phần nhờ tiền bạc chăng? :P. Mình đúng là nhiều khi hay suy nghĩ nhiều thật :).
Cuối năm nay mình cũng có gặp và có cảm tình với 1 bạn cùng tuổi, cũng là bác sĩ tai mũi họng và thẩm mỹ, đẹp trai, khá giỏi, hiền lành nhưng bị cái nhậu nhẹt và hút thuốc lá, không phải người nước ngoài, chỉ là người ở tỉnh lên thành phố học thôi. Hoàn cảnh gặp cũng bình thường, trong cùng bệnh viện thực tập, có nhiều người ghép đôi (bạn bè, thầy cô, em gái...). Lá số của bạn đó (cũng không chắc có đúng số không, do bạn đó không nhớ rõ giờ sinh, nhưng theo mình suy đoán thì chắc là lá số này ^^)
Về huynh đệ, mình có 1 chị gái và 1 em gái. Mình còn 1 chị gái đã mất từ nhỏ. Chị gái hiện tại lúc nhỏ cũng có 1 lần bệnh rất nặng. Chị em cũng yêu thương nhau, lúc nhỏ có hay cãi vã, giờ cả chị và em đều đã lấy chồng, không còn cãi vã nhau mà thường xuyên quan tâm, yêu thương nhau hơn. Em gái cũng rất thông minh, học giỏi, cũng đang làm bác sĩ.
Cha mẹ đúng là hay khắc khẩu. Lúc mình sinh ra thì gia cảnh cũng bình thường, lúc nhỏ thì nghèo khó, sau này thì tốt hơn nhiều. Cha mẹ luôn yêu thương, chiều chuộng mình. Cha mình ăn chay trường, thích làm từ thiện, giúp đỡ mọi người.
Cám ơn Jessie đã xem và đưa ra lời khuyên giúp mình. Mình tạm hồi âm vậy. Tối mình sẽ inbox hình sau nhé.
Đầu trang

Jessie Nguyen
Chính thức
Chính thức

pisces097 đã viết:Mình ko phải mệnh Cơ âm, mình VCD đối cung Di có Cơ âm, như thế có tính đc ko?
Mình đang làm việc trong cty của Nhật. thế cũng là có chút nước ngoài nhỉ :) bạn thấy lá số của mình thế nào.
Hình ảnh
Chào bạn Pisces097,
Bạn mệnh VCD, cơ âm đối cung tại dần, nhưng không hội tam hóa (chỉ có âm hóa quyền, cơ hóa kị) nên Jessie xin phép nói đôi điều, mong bạn thông cảm.
Khi Jessie thấy mệnh VCD có âm hóa quyền cơ hóa kị thì Jessie biết là sau này bạn mà có chồng thì cũng dễ bị bạn ăn hiếp, lấn quyền lắm đây. Có lẽ bạn cũng không hợp với mẹ hoặc em gái? Nhưng cung phu có phượng các giải thần nên tình cảm vợ chồng cũng ko đến nỗi xa cách, chỉ mong khi bạn có gia đình thì nhường nhịn người đối ngẫu để giữ tình cảm được bền chặt hơn đó bạn.
Chúc bạn vui :)
Đầu trang

lovely89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: NGHIỆM LÝ MỆNH CƠ ÂM TẠI DẦN HỘI TAM HÓA, ai có lá số như vậy thì xin post để nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi lovely89 »

M mệnh cơ âm , nhưng chỉ có hóa khoa chiếu thooib, mong bạn xem gguos m với.Hình ảnh
Đầu trang

Jessie Nguyen
Chính thức
Chính thức

Xuan-xinh đã viết:Chào Jessie, cám ơn Jessie đã xem giúp mình nhé. Mình hồi âm đây ^^.
Mình đúng là có một chút thông minh, cơ trí, học hành khá tốt, từ nhỏ giờ luôn đứng trong top đầu lớp, nhiều bằng cấp, danh hiệu, khen thưởng (khoa, ấn), cũng có biết tính toán, nhiều khi tính đúng, gặp may mắn và thành công, nhưng thỉnh thoảng tính nhầm (chắc do triệt nằm đó), tính nhầm này thường cũng không ảnh hưởng quá lớn, có điều, tính nhầm này dẫn đến thị phi, một số bạn bè, người dưới ghen ghét đố kị, đặt điều nói xấu sau lưng, nhưng ngược lại mình thường được người trên tín nhiệm, yêu thương, ưu ái, giúp đỡ (cung thiên di), tuy cũng có ít trường hợp không xác định đúng thực lực...
Khuôn mặt đúng là tròn, da trắng, lúc nhỏ bị mụn nhiều, gò má cao, dáng người hơi đậm (cao 1m60, nặng 55kg) nhưng nhìn chung cũng khá chuẩn (3 vòng khá ok), cũng có một chút sức hút, cận thị (đã phẫu thuật cận thị năm 2011), hiền lành, đôi khi hơi nóng tính, một chút cổ hữu, trực ngôn, nói mà không suy nghĩ, nhưng đúng là khá được lòng người lớn. Lúc nhỏ gia đình còn khó khăn nhưng cha mẹ luôn đảm bảo cho mình có cuộc sống đầy đủ.
Về nghề nghiệp, mình hiện là bác sĩ chuyên ngành tai mũi họng, đồng thời cũng là giảng viên, con đường học hành khá suôn sẻ, gặp nhiều thuận lợi, may mắn, được một số thầy lớn có lòng giúp đỡ, tuy hiện tại cũng đang phân vân, không biết chọn theo giảng viên có phù hợp không...
Bạn bè thân không nhiều, càng lớn càng ít bạn thân. Bạn bè đa số giỏi giang, xinh đẹp. Nhưng cũng có một số bạn bè, người dưới hay tranh giành, tự ái, nói này kia sau lưng mình nhất là khi bị ảnh hưởng đến quyền lợi của họ, đôi lúc cũng do mình thiếu khôn khéo nói chuyện không nể trọng người dưới cho lắm, đúng là nhiều khi cũng làm ơn mắc oán, làm việc tốt cho người ta thì người ta cũng không hay biết... À, với mình là bác sĩ tai mũi họng nên cũng có nhiều bệnh nhân cần được phẫu thuật, không biết điều này có hiện lên cung nô không (thất sát, thiên hình?) :D.
3 năm nay gặp nhiều điều thị phi, tính sai, nói trật nên cũng bị hiểu lầm, ganh ghét do mình được các thầy lớn yêu thương, ưu ái, đúng là nhiều lúc cũng lười giải thích, không thích tranh giành, nghĩ sao thì mặc người ta, thanh dã tự thanh nên thành ra tiếng xấu lại càng đồn xa... Nhưng nhìn chung đến cuối năm nay mọi việc cũng ổn, tiếng xấu cũng giảm bớt, đỡ phải lo lắng, suy tư, buồn phiền vì mấy tiếng thị phi, quan hệ tình cảm bạn bè và người dưới cũng được cải thiện. Mình thì cũng không đến nỗi phải đi xa quê hương lập nghiệp, sống gần gia đình, trong họ hàng thì cũng không có ai trong ngành nên phải tự lực và nhờ các thầy lớn giúp đỡ. Chắc cũng trong hạn Cự Kị nên bị tai nạn giao thông hơi nhiều, 1 lần năm 24 tuổi và 1 lần là mới gần đây. Theo mình tuổi đinh cự kị cư thìn nhìn chung lá số là tốt nhưng đến hạn vẫn xấu. Cám ơn Jessie đã quan tâm nhắc nhở.
Từ nhỏ giờ mình nhìn chung cũng khỏe mạnh, ít bệnh tật, có mỗi cái bị viêm mũi dị ứng và dị ứng da nên khi thay đổi thời tiết dễ bị cảm, thỉnh thoảng cũng có bị đau bao tử và lúc nhỏ bị mụn nhiều. Cung ách địa kiếp nhưng vô chính diệu, thêm song hao hy vọng bệnh cũng được giải một phần nhờ tiền bạc chăng? :P. Mình đúng là nhiều khi hay suy nghĩ nhiều thật :).
Cuối năm nay mình cũng có gặp và có cảm tình với 1 bạn cùng tuổi, cũng là bác sĩ tai mũi họng và thẩm mỹ, đẹp trai, khá giỏi, hiền lành nhưng bị cái nhậu nhẹt và hút thuốc lá, không phải người nước ngoài, chỉ là người ở tỉnh lên thành phố học thôi. Hoàn cảnh gặp cũng bình thường, trong cùng bệnh viện thực tập, có nhiều người ghép đôi (bạn bè, thầy cô, em gái...). Lá số của bạn đó (cũng không chắc có đúng số không, do bạn đó không nhớ rõ giờ sinh, nhưng theo mình suy đoán thì chắc là lá số này ^^)
Về huynh đệ, mình có 1 chị gái và 1 em gái. Mình còn 1 chị gái đã mất từ nhỏ. Chị gái hiện tại lúc nhỏ cũng có 1 lần bệnh rất nặng. Chị em cũng yêu thương nhau, lúc nhỏ có hay cãi vã, giờ cả chị và em đều đã lấy chồng, không còn cãi vã nhau mà thường xuyên quan tâm, yêu thương nhau hơn. Em gái cũng rất thông minh, học giỏi, cũng đang làm bác sĩ.
Cha mẹ đúng là hay khắc khẩu. Lúc mình sinh ra thì gia cảnh cũng bình thường, lúc nhỏ thì nghèo khó, sau này thì tốt hơn nhiều. Cha mẹ luôn yêu thương, chiều chuộng mình. Cha mình ăn chay trường, thích làm từ thiện, giúp đỡ mọi người.
Cám ơn Jessie đã xem và đưa ra lời khuyên giúp mình. Mình tạm hồi âm vậy. Tối mình sẽ inbox hình sau nhé.
Hi Xuan-xinh,
Nếu đúng lá số của bạn trai bạn thì xin cho phép Jessie nói thẳng, lá số của người nam bất lợi cho người đối ngẫu quá, bạn nên xem xét lại bạn nhé! Nhưng phần nhiều theo như bạn diễn tả thì ko đúng với lá số này đâu :D
Bạn có thể cho Jessie biết về hoàn cảnh người bạn đó ntn, sinh tầm sáng, chiều hay tối, Jessie có thể sẽ đoán ra được giờ sinh ;)
Và nếu muốn, bạn cũng có thể gửi hình để Jessie xem tướng cho bạn nam :D
Jessie nhiệt tình như vầy là vì biết bạn là 1 người có tâm thiện, chẳng qua vì có tài và chưa khéo léo nên bị thị phi, bạn sẽ là 1 người bác sĩ tốt trong tương lai :)
Chúc bạn vui!!!
Đầu trang

pisces097
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi pisces097 »

Jessie Nguyen đã viết:
pisces097 đã viết:Mình ko phải mệnh Cơ âm, mình VCD đối cung Di có Cơ âm, như thế có tính đc ko?
Hình ảnh
Chào bạn Pisces097,
Bạn mệnh VCD, cơ âm đối cung tại dần, nhưng không hội tam hóa (chỉ có âm hóa quyền, cơ hóa kị) nên Jessie xin phép nói đôi điều, mong bạn thông cảm.
Khi Jessie thấy mệnh VCD có âm hóa quyền cơ hóa kị thì Jessie biết là sau này bạn mà có chồng thì cũng dễ bị bạn ăn hiếp, lấn quyền lắm đây. Có lẽ bạn cũng không hợp với mẹ hoặc em gái? Nhưng cung phu có phượng các giải thần nên tình cảm vợ chồng cũng ko đến nỗi xa cách, chỉ mong khi bạn có gia đình thì nhường nhịn người đối ngẫu để giữ tình cảm được bền chặt hơn đó bạn.
Chúc bạn vui :)
Cảm ơn bạn nha, bạn đừng ngại, vì mình cũng hiểu tính mình là thế nào mà, cũng hơi khó tính thật. Nhưng mình ko hề muốn lấn át họ đâu, có lẽ do vẻ ngoài của mình, 1 số ng nhìn mặt nói mình mang nét của quyền kị. Có lẽ vì thế mình làm các anh trai ngại :D
Mình hay cãi nhau với bố, hợp tính mẹ hơn nhưng tuổi thì xung khắc.Hiện tại đi làm xa nhà 1 chút, ko ở cùng bố mẹ nên cũng bớt cãi nhau.Cảm ơn bạn, thật tiếc ko đạt tiêu chuẩn topic của bạn.
Đầu trang

Jessie Nguyen
Chính thức
Chính thức

TL: Re: NGHIỆM LÝ MỆNH CƠ ÂM TẠI DẦN HỘI TAM HÓA, ai có lá số như vậy thì xin post để nghiệm lý

lovely89 đã viết:M mệnh cơ âm , nhưng chỉ có hóa khoa chiếu thooib, mong bạn xem gguos m với.Hình ảnh
Chào em,
Jessie xin nói sơ qua lá số em 1 chút vì Jessie đang dùng phone nên hơi bất tiện.
Mệnh cơ âm hãm hội đào hồng thì em cũng khá lãng tử, đào hoa đấy. Cung Di rất khá, ra ngoài thường gặp may mắn. Thân cư quan lương hóa khoa thì may mắn hanh thông thi cử và con đường sự nghiệp nhưng văn khúc hóa kị gặp sát tinh thiên ko thì xin phép cho Jessie nói thẳng là dễ bị ảo tưởng sức mạnh và nếu làm trong ngành văn phạm thì nhiều khi nói năng bị hớ, sai lầm. Nhưng nhìn chung cung quan như thế là khá :)
Chúc em vui, khi nào Jessie rảnh hơn sẽ xem kĩ cho em. Chúc em vui.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”