Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Mình đang thử nghiệm 1 khám phá xem đúng hay sai. Mình muốn hỏi diễn đàn có bạn nào có 1 Địa Không hãm hoặc 1 Địa Kiếp hãm hoặc cả 2 ở cung Tật thì đăng lá số rồi cho mình được nghiêm lý xem có phải từ bé đến giờ các bạn đã từng giết nhiều những động vật như chim , rắn , thằn lằn , chó ...hoặc không trực tiếp giết nhưng lại làm nó chết ví dụ như bắn súng cao su vỡ tổ chim , hoặc đem chim về nuôi nhưng ko nuôi được làm nó chết non , ...đại khái động vật không nằm trong danh mục động vật con người hay ăn nhé :> Hoặc giết động vật phổ biến mà mọi người hay ăn nhưng không nhằm mục đích ăn uống mà chỉ để giải trí hoặc để nghịch ngợm :>

Rất cần nghiệm lý , đặc biệt những người có cung tật nhị hợp với mệnh :>
Sửa lần cuối bởi pkhai vào lúc 16:41, 06/02/15 với 1 lần sửa.
Đầu trang

huongmya
Chính thức
Chính thức

TL: Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Gửi bài gửi bởi huongmya »

Mình có nè, nhưng mình chẳng giết động vật nào cả. Xem hộ mình nhé
Hình ảnh
Đầu trang

chjcatoj
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mình muốn thấy những lá số có Địa Không hoặc Địa Kiếp hoặc cả 2 đóng tại cung TẬT

Gửi bài gửi bởi chjcatoj »

Hình ảnh
Mình có này,
nhưng trước giờ nhìn con nào chết cũng kinh. :-S
Ko có thú vui tao nhã như kia đâu =))=))
nhìn thấy rắn rết chuột bọ chạy mất dép rồi nói gì lại gần. Ghét lắm nhưng lực bất tòng tâm, ko dám làm gì chúng nó. ~X(
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Vậy cung tật có Không Kiếp hãm thì có lẽ là do quả báo sát sinh từ kiếp trước chứ ko phải ở kiếp này :>

Ai có cung TẬT có Không Kiếp đắc địa thì post lên để nghiệm lý nhé :>
Đầu trang

chjcatoj
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chjcatoj »

pkhai đã viết:Vậy cung tật có Không Kiếp hãm thì có lẽ là do quả báo sát sinh từ kiếp trước chứ ko phải ở kiếp này :>

Ai có cung TẬT có Không Kiếp đắc địa thì post lên để nghiệm lý nhé :>
Hay bị nhiệt và nóng trong người thì có. :v
Cơ địa phải gọi là siêu siêu nóng, mà tính cũng thi thoảng chập chập cheng cheng nổi nóng muốn oánh người. :))
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

chjcatoj đã viết: Hay bị nhiệt và nóng trong người thì có. :v
Cơ địa phải gọi là siêu siêu nóng, mà tính cũng thi thoảng chập chập cheng cheng nổi nóng muốn oánh người. :))
Đúng thế , mà đã nóng trong người thì hay bị nhiều bệnh tật bên trong , nhưng nguyên nhân chủ yếu là từ việc sát sinh trong kiếp trước nên giờ này bị như thế đấy . chứ không phải do kiếp trước uống rượu nhiều . Vì cung TẬT luôn xung chiếu phụ mẫu nên sẽ gặp rắc rối về phụ mẫu , chứ nếu chỉ do kiếp trước uống rượu thì kiếp này đâu phải chịu thế đâu :>
Sửa lần cuối bởi pkhai vào lúc 18:05, 06/02/15 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
carotVCD
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi carotVCD »

Hình ảnh
hồi bé có bắt vài ba con thạch sùng cho mèo ăn =.=
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

carotVCD đã viết: hồi bé có bắt vài ba con thạch sùng cho mèo ăn =.=
Nhớ kỹ hết từng năm từng tháng xem có sát hại nhiều không nhé :D , Tại cung TẬT thì có thể Địa Không(D) hoặc Địa Kiếp(D) đắc địa là có vấn đề trong kiếp này :>

Còn cái hãm địa thì dường như là từ kiếp trước :>
Đầu trang

Thientuong1989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thientuong1989 »

thế này thì thấy muỗi cũng ko dám đập nữa. Pkhai nen chuyển sang ăn chay đi :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
carotVCD
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi carotVCD »

pkhai đã viết:
carotVCD đã viết: hồi bé có bắt vài ba con thạch sùng cho mèo ăn =.=
Nhớ kỹ hết từng năm từng tháng xem có sát hại nhiều không nhé :D , Tại cung TẬT thì có thể Địa Không(D) hoặc Địa Kiếp(D) đắc địa là có vấn đề trong kiếp này :>

Còn cái hãm địa thì dường như là từ kiếp trước :>
:( có sát hại nhưng chắc chắn là không nhiều, con vật bự nhất mình buộc lòng phải giết là con chuột :-/ có vậy thôi cũng được ghi vô lá số a?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”