Lá số có căn quả??

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Lá số có căn quả??

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

dalyhuong77 đã viết: 20:11, 12/02/15 Trùi ui ! Lá số của bạn này, khá giống mình, cao số, phải trả nghiệp... Nói chung là phải trả nghiệp chứ ko xuất gia đc ... T cũng chán đời lắm rùi, muốn xuất gia mà Thầy phán phải trả nghiệp nè.
Bạn đã dỗ vỡ 1 lần rùi, rất ứng với Địa Không coi như qua đc kiếp nạn ... Qua 30, bạn có chồng sẽ tốt hơn, chồng đẹp, giỏi, nhưng giỏi thường đi kèm nhiều tật, mấy cái này bạn ráng nhẫn nhịn 1 chút thì sẽ qua.
Lá số đã ko đc tốt rùi thì cứ sống để xem nó đi đến đâu nữa ..... ghét đời lắm bạn oy!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

pkhai đã viết: 09:49, 15/02/15 Mất tiền thì sợ gì chứ , sống là sống cho cả đời cho nhiều năm chứ ko phải sống cho 2 năm hay 3 năm mà cứ tiếc tiền thế thì còn lo lắng nhiều , làm 1 phát tiễn căn thành tâm sám hối thì hết luôn ko phải nghĩ ngợi gì nữa. Đã là trả nghiệp thì phải cần nhiều tiền thì mới trả được , mới hết được rắc rối , tốn nhiều nhưng hết nghiệp thì cuộc đời sang trang mới có phải tốt hơn hẳn là cứ mãi mãi hết đời này phải từng chút từng chút , thỉnh thoảng bỏ có vài trăm ngàn đi cúng để trả nghiệp :> Cái gì cũng có giá của nó thôi , có vay có trả mà :> Các thầy lừa mình thì sẽ bị quả báo ko phải lo :> Và đã là cái số mệnh thì khi đến hạn sử dụng nhiều tiền thì chắc chắn rồi :> Chính vì đi tiễn căn mà cứ nghe theo người này người kia ngăn cản sợ các thầy lấy tiền của mình thì dẫn đến niềm tin bị lung lay và khi đi tiễn căn thì không hết được căn là như thế đấy , vì nửa tin nửa nghi ngờ mà :>
Đã có căn quả thì tiễn làm sao được nhỉ, chỉ có trả nợ tam phủ, tứ phủ, nhà Trần thôi. Mà trả nợ xong vẫn là con dân của các ngài. Nhưng đúng là có nợ thì phải ra trả, không trả thì lận đận lắm. Đã thế trả còn phải có duyên gặp đúng thầy có đức, cao tay thì dâng sớ kêu cầu làm lễ mới đến nơi đến chốn được. Nhiều thầy thương mại, chém tiền dã man mà người có căn quả vẫn không trả hết được nợ :-s.

Cơ mà bảo có căn quả mà thành tâm tự làm lễ trả được theo mình là không có.
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

pkhai đã viết: 22:46, 14/02/15
BekhongNho đã viết: căn Phật gồm những sao gì ? vs căn ông bảy bà bơ gồm những sao gì dị anh ?
Căn ông Bảy thì hình như là bị liên quan tới pháp luật có Hình Kỵ , nóng nảy thì có hội Tứ Sát . Còn căn bà bơ thì ở cung tật thì nhiều bệnh tật ví dụ Địa Không cung tật bệnh tật lâu khỏi đi khám ko ra bệnh gì hết , quả tú ở cung Tật thì hay cô đơn - kén chọn bạn , người yêu >:D< Cái này thì chỉ được nghe cô bói bằng tâm linh giải thích bằng lời nói thông thường , còn anh nhìn tử vi thì anh nghĩ thế thôi :>

Còn căn Phật thì mệnh Tử Vi Tham Lang thân cư Phúc hoặc Tử Vi Tham Lang hội không kiếp :> , hoặc mệnh/thân có Thiên Không Hồng Loan , nói chung căn tu thì có nhiều cái để nói lắm :>
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”