Mong mọi người xem giúp lá số của 1 đại gia

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
truongthanhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong mọi người xem giúp lá số của 1 đại gia

Gửi bài gửi bởi truongthanhluong »

Xin nhờ mọi người xem giúp lá số của đại gia này, em coi qua không biết là thân vượng hay nhược nữa, và là cách gì mà anh này giàu.
Người này cao lớn, thuộc tuýp người dám nghĩ dám làm, không theo con đường học vấn, đi lên từ "mặt đất" vất vả khổ cực và trở thành nhân vật có máu mặt trong thành phố, em đưa cả lá tử vi và tứ trụ lên cho mọi người tham khảo và xem giúp. Em xin chân thành cảm ơn.

Hình ảnh
Đầu trang

truongthanhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Mong mọi người xem giúp lá số của 1 đại gia

Bát tự: Tân Hợi-Mậu Tuất-Ất hợi-Kỷ mão

https://lyso.vn/lasotutru.php?lid ... 3W&act=xem
Hình ảnh
Đầu trang

hoanganh11
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanganh11 »

Anh ơi cho em nghiệm lý vợ con, cha mẹ, anh chị em người này thế nào ạ:)
Đầu trang

truongthanhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình xin nghiệm lý như sau: Người này cha mẹ vẫn còn đủ, cha mẹ có của, người này phá tán hết phân nửa, sau đó thì theo thời thế làm ăn dần dần mà đi lên, các loại công việc nặng nhọc như khuân vác lái xe đều đã kinh qua, đi từ lái xe ...công nông lên lái xe lexus, hiện có 1 vợ và 2 con gái. Có 1 bà chị gái ruột, còn anh chị em xã hội thì nhiều lắm bạn ạ...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ĐÈN_KHÔNG_HẮT_BÓNG
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐÈN_KHÔNG_HẮT_BÓNG »

Cung phúc này ko biết giữ đc bao lâu?
Đầu trang

hoanganh11
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanganh11 »

Cảm ơn bạn, mình hỏi xin chút thông tin vì mình có lá số gần giống anh này. Chứ mình không biết xem số đâu.
Đại gia như anh này thì mình không mong, chỉ mong đừng hai cô con gái như anh í. Hiii
Up phụ bạn nào:)
Đầu trang

truongthanhluong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Không hiểu sao lá số tứ trụ không hiển thị được, mình đoán anh này chắc là thân vượng, vì tuy ngày ất sinh tháng tuất, nhưng được chi năm chi ngày sinh phù, hai chi hợi mão bán hợp mộc tỷ kiếp nên là thân vượng. Năm 2014 đầu tư thua lỗ vì gặp năm kiếp tài, anh này phát ở cuối vận giáp ngọ, sang vận 42 bắt đầu kém đi dự là từ 46 về sau mới phát triển lại được, thân vượng ở mức vừa phải, dụng thổ(tài) vì lý do anh này phất lên chủ yếu là từ xây dựng và khai khoáng....mong mọi người cho biết thêm ý kiến, vì mình mới học tứ trụ nên vụ này sợ coi nhầm
Đầu trang

sinhnamty
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sinhnamty »

Mệnh này thân hơi vượng. Tài theo Sát, sát theo ấn, tài sát không có tác dụng làm giảm độ vượng của thân nên đều không phải là dụng thần.
Sau 42t Ấn bị xung, Kiêu quý hợp mậu. thân chuyển sang nhược, vận này không được tốt.
Đầu trang

ThienKhanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ThienKhanh »

@Truongthanhluong:

Ất sinh quý thu, thổ táo kim hàn. Mộc cục, quý thu lưỡng thấu Tài, đủ để lấy Tài làm hỷ. Tài là chân thần. Thuỷ trợ kim, hiềm cuối thu thiếu hoả, hàn khí còn nặng. Kim này không sinh: dụng hoả dẫn khí. Nguyệt lệnh kho hoả; dụng là chân thần, tàng sâu nguyệt lệnh: hưởng phúc tổ tiên.

Tinh thần đều đủ, khí lại bất túc. Hành vận gặp hoả, Tài khí hữu dư, Kim khí gặp sinh: phát.

Vận Ất Mùi: Ất - Hợi - Mão - Mùi mộc cục phá tài; mừng thổ khí thủ thân mà không phạm vượng; nhất mộc thanh thấu; Tài lại gặp kho: Tài lộ bị phá, Tài tàng yên ổn - phá không hết. (Vận này kêu phá 1 nửa gia tài thì... hơi nhiều hơn thực tế).

Vận Giáp Ngọ: Phát.

Vận Quý Tỵ: Mậu - Quý - Tỵ hoả, hoả khí nhập Phụ Phúc. Thuỷ khí tán mất, mệnh cục quá táo. Thổ khô kim gãy, mộc táo điêu tàn; may thổ này thủ tiết, kim lại gãy: mộc vẫn thâm căn. Cha mẹ đều có nạn, trong nhà thị phi, sức khoẻ kém. Dụng thuỷ điều hậu; kim là hỷ thần, thông căn nguyệt kiến: tiền quyền vẫn còn, có thể gặp quý nhân giúp đỡ.

Kim thuộc phế, thuỷ thuộc thận: bài tiết; táo khí quá nặng: ho đờm. Gặp niên trợ hoả: thận/bàng quang.
Đầu trang

ht2fine
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ht2fine »

hoanganh11 đã viết:Cảm ơn bạn, mình hỏi xin chút thông tin vì mình có lá số gần giống anh này. Chứ mình không biết xem số đâu.
Đại gia như anh này thì mình không mong, chỉ mong đừng hai cô con gái như anh í. Hiii
Up phụ bạn nào:)
Đã trả lời rồi đó, ko thấy feedback gì cả. :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”