Bất lực trong việc tìm giờ sinh thật của mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuongquangmta
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bất lực trong việc tìm giờ sinh thật của mình

Gửi bài gửi bởi phuongquangmta »

^:)^ Lời đầu tiên cho phép mình được gửi lời chào và lời chúc sức khỏe tới tất cả các anh/chị trong diễn đàn. Mình đang có chút băn khoăn. Mong được anh chị giúp đỡ.
Chẳng là mình sinh vào sáng mùng 1 tết âm lịch năm 1988 tức ngày 17/2/1988. Khi sinh mình thì mẹ mình không nhớ rõ giờ sinh chỉ biết khoảng từ 8h sáng tới 10h sáng. Vì vậy khi lập lá số tử vi sẽ có 2 lá số ứng với 2 giờ sinh khác nhau là giờ Thìn và giờ Tỵ
Đó là
Minh 1.jpg
Minh 1.jpg (436.97 KiB) Đã xem 2032 lần
[/img]
Minh 2.jpg
Minh 2.jpg (435.44 KiB) Đã xem 2032 lần
Mong anh/ chị trong diễn đàn có thể tư vấn giúp mình tìm lá số chính xác của bản thân. Xin cảm ơn anh chị
Mô tả qua về bản thân và gia đình như sau:
-Tổ tiên: Cụ nội mình làm thầy thuốc và thầy đồ được nhân dân trong vùng kính trọng. ông nội mình hoạt động cách mạng và dạy lớp bình dân học vụ được bà con tin yêu. :D
- Gia đình: Bố làm trong quân đội, mẹ làm ruộng. Bố mẹ không hợp nhau. Mọi quyết định trong gia đình đều do mẹ quyết. Trước khi mình sinh ra thì gia đình mình rất giàu có. Năm mình 3 tuổi bố bị tai nạn thập tử nhất sinh. Kinh tế gia đình đi xuống. Hiện tại mọi khó khăn đã qua. Hiện tại ở quê được đánh giá là khá giả >:D<
-Anh chị em: nhà có 4 anh chị em gồm 2 chị gái+ 1 em gái. Các chị và em gái đều là người giỏi giang, thành đạt, kinh tế khá. Giúp đỡ mình nhiều. Hiện tại cả 4 chị em đều chuyển xuống sống ở hà nội :x
-Đất cát nhà cửa: Hiện tại mình có 2 miếng đất, năm 2014 vừa xây nhà. nhà to đẹp. miếng đất đang ở thì ngoài cổng hẹp và trong lại rộng vì bị hàng xóm tranh chấp ngày bố mình bị tai nạn :-?
-Bản thân mình: cao 1m68, nặng 64kg. ngày bé gầy và xấu xí càng lớn càng sáng sủa. năm 2 tuổi mổ ruột thừa. năm 17 tuổi mổ 1 cái u bã đậu nhỏ ở đầu. hiện tại bị đau dạ dày, gan yếu, mắt bị cận thị. Học hành cấp 1,2,3 khá ổn, mặc dù ham chơi và hay nghịch ngầm nhưng thi cử rất tốt, hay tham gia thi học sinh giỏi các cấp và đạt giải khá cao. Lên đại học thì do chán ngành học nên bỏ bê, trước khi ra trường cố gắng học và đạt top 3 của lớp. Ra trường vào được luôn vị trí mà mình chủ định chọn mặc dù cũng bị cạnh tranh vị trí. Tự bản thân mình đánh giá thì mình thấy mình là người khá may mắn trong học hành và công việc ^:)^
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Bất lực trong việc tìm giờ sinh thật của mình

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

giờ sinh chỉ để xác định thân cư cung gì. 2 lá số này 1 lá thân cư tài bạch, 1 lá thân cư thê thiếp...

bạn tự suy nghĩ xem bạn quang trọng tiền hay vợ. bạn có vì tiền cưới 1 cô vợ già xấu ko? thì bạn sẽ xác định đc giờ sinh
Đầu trang

phuongquangmta
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chào anh Truy mệnh. Em tưởng xác định lá số là một công việc phức tạp và không hề đơn giản. Nó phải dựa vào hiện tại và quá khứ của đương số để xác định lá số chứ?
Nếu chỉ tự hỏi mình như vậy thì ở mỗi giai đoạn của cuộc đời khi đã đủ sự trải nghiệm, mỗi hoàn cảnh ta sẽ có câu trả lời khác nhau. Chẳng phải khi ấy việc xác định lá số càng khó sao?
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tại sao cái chuyện đơn giản như vậy tui chỉ bạn ko chịu làm, bạn làm thành phức tạp để làm gì ?
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lục Tuyết Kỳ »

truy mệnh đã viết:giờ sinh chỉ để xác định thân cư cung gì. 2 lá số này 1 lá thân cư tài bạch, 1 lá thân cư thê thiếp...

bạn tự suy nghĩ xem bạn quang trọng tiền hay vợ. bạn có vì tiền cưới 1 cô vợ già xấu ko? thì bạn sẽ xác định đc giờ sinh
xác định giờ sinh kiểu này sai bét nhè là cái chắc nha anh TM, B-) , ai kiu anh cứ thân tài là vì tiền cưới cô vợ già xấu??
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lục Tuyết Kỳ đã viết:
truy mệnh đã viết:giờ sinh chỉ để xác định thân cư cung gì. 2 lá số này 1 lá thân cư tài bạch, 1 lá thân cư thê thiếp...

xác định giờ sinh kiểu này sai bét nhè là cái chắc nha anh TM, B-) , ai kiu anh cứ thân tài là vì tiền cưới cô vợ già xấu??
anh chỉ lấy 1 cái ví dụ như vậy thôi. chứ chẳng lẽ con người mình quang trọng tiền hay vợ hơn ko phân biệt đc sao
Đầu trang

phuongquangmta
Mới gia nhập
Mới gia nhập

truy mệnh đã viết:tại sao cái chuyện đơn giản như vậy tui chỉ bạn ko chịu làm, bạn làm thành phức tạp để làm gì ?
Dạ. ~X(
Em ngu muội, cùng cánh con trai với nhau xin được hỏi anh thế này có được không ạ.
-Ngày anh trẻ sức trai hừng hực, chưa trải nghiệm cuộc đời hỏi anh khi đấy muốn lấy vợ thế nào? Em dám cá là anh sẽ chốt tiêu chuẩn quan trọng nhất luôn là chỉ cần vợ xinh, " ngon" chân dài,gầm cao máy thoáng.. =)) là được. Tính cách và sự nghiệp của người ấy không quan trọng
-Lớn hơn một chút: khi đã có đã có sự trải nghiệm một chút anh sẽ hạ thấp bớt một chút tiêu chuẩn về ngoại hình, thêm vào đó là những yêu cầu về tính cách, học vấn..
-Trải nghiệm thêm một chút nữa thì trong các tiêu chuẩn anh chọn nó sẽ có cái thêm, có cái bớt. Khi yêu anh thích một cô vợ thật "ngon mắt" nhưng khi lấy làm vợ chưa chắc anh đã dám lấy một cô hot girl ^:)^
Vậy mỗi lúc trả lời thì em có một lá số khác nhau à anh??? ~X(
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

truy mệnh đã viết:
anh chỉ lấy 1 cái ví dụ như vậy thôi. chứ chẳng lẽ con người mình quang trọng tiền hay vợ hơn ko phân biệt đc sao
Trời, k có đâu nha a, ranh giới a vạch ra quá mong manh r. Anh đi hỏi tất cả mọi người thân cư tài bạch ở đây coi toàn bộ người ta có quan trọng tiền bạc hơn 1 nữa của mình k? E nghĩ rất khó để trả lời, riêng em em thân cư tài nhưng chắc chắn tiền bạc k bao giờ là thứ quan trọng nhất.. B-) B-)
]( nói chiện vs ông này mệt quá, e k thích cãi vã, bye anh nha, nhưng cái lý thuyết của anh bán nhà là dc r đó)
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lục Tuyết Kỳ đã viết:
truy mệnh đã viết:
Trời, k có đâu nha a, ranh giới a vạch ra quá mong manh r. Anh đi hỏi tất cả mọi người thân cư tài bạch ở đây coi toàn bộ người ta có quan trọng tiền bạc hơn 1 nữa của mình k? E nghĩ rất khó để trả lời, riêng em em thân cư tài nhưng chắc chắn tiền bạc k bao giờ là thứ quan trọng nhất.. B-) B-)

có thể lá số của em đã sai giờ .

trở lại vấn đề mấu chốt.... giờ sinh vốn chỉ để xác định thân hướng về cái gì.... tất nhiên mình cũng có thể tự suy luận thân hướng về cái gì để ra giờ sinh. trương hợp này chỉ có 2 lá, 1 lá tiền 1 lá vợ.

tại sao lẽ sống cả đời của mình cho là quang trọng nhất lại ko xác định đc. bây giờ giữa 1 tỷ với 1 cô gái đẹp bạn chọn cái gì .
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

truy mệnh đã viết: có thể lá số của em đã sai giờ .

trở lại vấn đề mấu chốt.... giờ sinh vốn chỉ để xác định thân hướng về cái gì.... tất nhiên mình cũng có thể tự suy luận thân hướng về cái gì để ra giờ sinh. trương hợp này chỉ có 2 lá, 1 lá tiền 1 lá vợ.

tại sao lẽ sống cả đời của mình cho là quang trọng nhất lại ko xác định đc. bây giờ giữa 1 tỷ với 1 cô gái đẹp bạn chọn cái gì .
[/color][/b]
K có sai giờ sai giấc gì hết anh nha, tự nhiên anh nói cái gì xàm quá vậy, vậy nói chủ thớt k biết xác định lẽ sống của mình hả? Cuộc đời k có đơn giản tới mức qua 1 cái ví dụ giữa chọn 1 tỷ và chọn 1 cô gái đẹp mà xác định dc cả 1 con người. Em nói r, lý lẽ anh sai bét nhè, vậy thôi, k thích nc với anh nữa. X( X(
Lệch giờ sinh rõ ràng cung mệnh, thân, tất cả các cung đều khác mà anh dám phán như đúng rồi, :)) . chỉ cần kiu bản thân hướng về cái gì là biết, anh hay quá à anh ơi :)) :)) :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”