XEM CUNG QUAN LỘC VCD

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thientuong1989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: XEM CUNG QUAN LỘC VCD

Gửi bài gửi bởi Thientuong1989 »

vanlech123 đã viết:
Thientuong1989 đã viết:Linh xương của mình ko tam hợp với vũ khúc, có thể tác hại trong trường hợp nào

Hình ảnh
bác là nữ à neu1 bác là nữ chác chồng bác sơ bác lắm có con hóa quyền vượng địa kìa
Tưởng là có hoá quyền cung phu thì mình sợ chồng chứ. Hơn nữa tam hợp mệnh khắc tam hợp phu lại có nghĩa là người nữ đó sợ chồng. Nó Tử Vi mà, mình là cái đinh gì
Đầu trang

vanlech123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi vanlech123 »

Thientuong1989 đã viết:
vanlech123 đã viết:
Thientuong1989 đã viết:Linh xương của mình ko tam hợp với vũ khúc, có thể tác hại trong trường hợp nào

Hình ảnh
bác là nữ à neu1 bác là nữ chác chồng bác sơ bác lắm có con hóa quyền vượng địa kìa
Tưởng là có hoá quyền cung phu thì mình sợ chồng chứ. Hơn nữa tam hợp mệnh khắc tam hợp phu lại có nghĩa là người nữ đó sợ chồng. Nó Tử Vi mà, mình là cái đinh gì
khi nào nó hãm hay bại địa thì mình mới sợ chồng dây nó Vượng địa mà nên chồng sợ minhy2 . vì nó vượng địa nên mình nằm ở thế chủ động @@
Đầu trang

Thientuong1989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thiệt ko hí hí. Chồng tử vi mà mình dc hoá quyền à? Nhưng mà khổ thân ẻm Chồng Tham lang cung nô của ẻm lại có hữu bật cơ ạ . Liệu có tư mình với bạn của ẻm ko?
Đầu trang

Thientuong1989
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vanlech123 đã viết:

Hình ảnh
Cho m hỏi con Lưu tang môn tại cung quan Lộc trong năm nay có điều gì ko tốt cho công việc ko? Nó có đắc tại Dậu ko nhỉ
Đầu trang

nguyenminh123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenminh123 »

các bác xem giúp cháu với cháu cũng quan lộc vcd mà nghe mọi người bảo như vậy lận đận lắm có phải không ạ?

Hình ảnh

cháu sinh tại sài gòn ạ
Đầu trang

thusang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: XEM CUNG QUAN LỘC VCD

Gửi bài gửi bởi thusang »

vanlech123 đã viết:
Long Đức đã viết:
saralovely97 đã viết:Chào bác Long Đức, e có xem sách bảo Nhật ko sợ Triệt nên ko ảnh hưởng mấy khi Cự Nhật gặp Triệt
Sách nào vậy Sara?

Theo sách và Phú Tử Vi thì Nhật, Nguyệt miếu vượng gặp Tuần, Triêt làm giảm đi sức sáng, nói đúng hơn là giảm đi sự tốt đẹp. Còn Nhật, Nguyệt hãm gặp Tuần, Triệt thì đỡ xấu hơn. Riêng Nhật, Nguyệt tại Sửu Mùi thì mới không ngại Tuần Triệt.

Có thể người ta nói Cự không kỵ Tuần, Triệt nên khi Cự Nhật gặp Triệt thì cho là không đáng ngại. Cho dù là Cự không ngại Tuần, Triệt thì riêng với Cự thôi, chứ Nhật miếu vượng mà gặp thì giảm đi sự tốt đẹp.
mệnh bác ầy thái dương vượng địa gặp triệt . âu cũng là cái số :( :(
Lâu rồi mới dàm phản bác lại Cự Nhật ở Dần gặp Tuần Triệt cũng không sợ, bản thân Thái Dương miếu vượng ít ngại Tuần Triệt, Cự Môn vượng lại rất cần Tuần Triệt, Tuần Triệt sẽ như sấm sét làm vỡ đá ra để cho Cự Môn được ánh sáng của Thái Dương chiếu vào mà tỏa sáng.
Cự Nhật ở Dần mà Mệnh đóng ở đây chắc chắn cung Quan Lộc , cung Tài Bạch, cung Thiên Di vô chính diệu, vậy tại sao lại có thể "Quan Phong Tam Đại" được??
Xin thưa, sao Thái Dương khi đi với Cự Môn thành bộ Cự Nhật, sách tử vi cũng nói bộ Cự Nhật là 1 trong 5 bộ Thượng Cách của Tử Vi bao gồm: Tử Phủ Vũ Tướng, Sát Phá Liêm Tham, Cự Nhật, Cơ Nguyệt Đồng Lương, Nhật Nguyệt. Những bộ Tử Phủ Vũ Tướng, Sát Phá Liêm Tham hay Cơ Nguyệt Đồng Lương thì rõ ràng sẽ chia ra đóng ở Mệnh Quan Tài. Vậy còn bộ Cự Nhật chỉ có hai sao, tại sao lại xếp ngang bằng các cách có 4 sao kể trên. Ta có thể lý giải như sau: Các Tinh Đẩu trong Tử Vi có thể xem xét như các sóng năng lượng ảnh hưởng lên cuộc đời mình, cho nên khi các tinh đẩu được đóng tại nơi miếu vượng lại có đầy đủ cả bộ, các mức năng lượng sẽ giao thoa cộng hưởng tăng cường lẫn nhau.
Cự Nhật đều vượng tại Dần, đồng cung tại Dần Cự Nhật sẽ giao thoa nhau tăng mạnh ảnh hưởng lên rất nhiều. Lúc này bộ Cự Nhật không những ảnh hưởng mạnh tại chính cung mà còn ảnh hưởng mạnh đến cung xung chiếu và hai cung tam hợp.
Đầu trang

tungbachtk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: XEM CUNG QUAN LỘC VCD

Gửi bài gửi bởi tungbachtk »

Mong các anh xem giúp em cũng quan VCD có nhật nguyệt.
Hình ảnh
Đầu trang

thusang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thusang »

tungbachtk đã viết:Mong các anh xem giúp em cũng quan VCD có nhật nguyệt.
Hình ảnh
Lá số e có song lộc đóng đẹp quá chắc khỏi lo thiếu tiền rồi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
kimpah
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimpah »

thusang đã viết:
tungbachtk đã viết:Mong các anh xem giúp em cũng quan VCD có nhật nguyệt.
Hình ảnh
Lá số e có song lộc đóng đẹp quá chắc khỏi lo thiếu tiền rồi.
phú hữu lâu đài cơ cự mão dậu ái ngộ song hao tối hiềm hóa lộc . :D :D
lá này nói chuyện ngông cuồng tinh cách tự cao spam theo sach nói vậy .
Đầu trang

tắc kè
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tắc kè »

Nhờ bác Kimpah xem giúp cháu có nên theo con đường kinh doanh và có thể xuất ngoại, làm việc và định cư ở nước ngoài ko ạ? tk bác

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”