Lá số mang đến thầy không xem, chỉ cho lời khuyên rồi bảo về???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhannamsiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Lá số mang đến thầy không xem, chỉ cho lời khuyên rồi bảo về???

Gửi bài gửi bởi nhannamsiu »

NhuocLinh đã viết:Cứ có PQ là bị chửi, ko riêng gì Tử Phá. Mấy bố thánh nhân Tử vi xưa rất sợ người nào lật đổ địa vị của mình =))
E cũng thấy vậy, mày mò lên đọc chê nhiều hơn khen. Chắc XH xưa trọng lễ nghĩa, cha với vua là đầu mà mấy thằng PQ thường không biết kiêng nể ai nên bị ghét. Em thấy thái độ em cư xử không theo vai vế, ai hay thì mình tôn trọng vậy thôi. Còn vai vế lớn hơn mà không biết chuyện thì em cũng tay ngang luôn, mất dạy chỗ đó :))
Đầu trang

tieuphong85
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tieuphong85 »

Thường 2 sao cư mệnh thì sao nào mạnh thì chi phối, cung Phúc quan trọng nhất thì lại bị tuần triệt, nên ở đời muốn làm lớn thì khó. Nhìn tổng thể lá số bạn có 2 cung đẹp đó là huynh đệ và điền trạch, bạn theo đó mà cân nhắc theo đuổi nghề nghiệp, cung thê thì tệ, ko biết mấy vợ cho vừa. Còn bạn chơi với người nào cũng đc vì mệnh có đào hoa, dễ chơi, dễ tiếp xúc với nhiều người, nhưng ở mức xã giao.
Đầu trang

Minhvin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Minhvin »

tieuphong85 đã viết:Thường 2 sao cư mệnh thì sao nào mạnh thì chi phối, cung Phúc quan trọng nhất thì lại bị tuần triệt, nên ở đời muốn làm lớn thì khó. Nhìn tổng thể lá số bạn có 2 cung đẹp đó là huynh đệ và điền trạch, bạn theo đó mà cân nhắc theo đuổi nghề nghiệp, cung thê thì tệ, ko biết mấy vợ cho vừa. Còn bạn chơi với người nào cũng đc vì mệnh có đào hoa, dễ chơi, dễ tiếp xúc với nhiều người, nhưng ở mức xã giao.
E có địa không H ở phúc vậy k lm giàu đc hả a?
Đầu trang

tieuphong85
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tieuphong85 »

Minhvin đã viết:
tieuphong85 đã viết:Thường 2 sao cư mệnh thì sao nào mạnh thì chi phối, cung Phúc quan trọng nhất thì lại bị tuần triệt, nên ở đời muốn làm lớn thì khó. Nhìn tổng thể lá số bạn có 2 cung đẹp đó là huynh đệ và điền trạch, bạn theo đó mà cân nhắc theo đuổi nghề nghiệp, cung thê thì tệ, ko biết mấy vợ cho vừa. Còn bạn chơi với người nào cũng đc vì mệnh có đào hoa, dễ chơi, dễ tiếp xúc với nhiều người, nhưng ở mức xã giao.
Tùy kết cấu lá số đồng chí à, Phúc chủ yếu nói làm việc lớn thành hay không thôi chứ làm giàu thì nhiều cách lắm .
Đầu trang

Minhvin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Minhvin »

tieuphong85 đã viết:
Minhvin đã viết:
Tùy kết cấu lá số đồng chí à, Phúc chủ yếu nói làm việc lớn thành hay không thôi chứ làm giàu thì nhiều cách lắm .
ok anh em hiểu rồi :D
Đầu trang

nhannamsiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

E lượn lặt nghe bảo phụ mẫu, phúc đức bị Tuần Triệt thì ly hương đỡ hơn rất nhiều. Ngoài ra còn cách nào phá giải không anh?
Sắp vào đại vận 25-34 không biết thế nào nữa, mong a luận giúp :D
Đầu trang

Vũ Ánh Minh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vũ Ánh Minh »

Lá số của bạn khá giống của mình chắc do cùng giờ sinh tháng và năm=))) khác mỗi quả giới tính=)) vừa có tam hóa vừa có SPLT cùng bầy sát tinh ko biết c thế nào chứ t đc đoán may rủi thất thường , lên xuống như biểu đồ hình sin, có KK đắc chiếu vào cung Quan lại thêm chính tinh hãm thì lên xuống khá vất vả=)). Tại có tam hóa lên đang ở thê thảm thì phát lên mà đang ở đỉnh điểm thì nó có thể xuống lúc nào ko ngờ=))) t thắc mắc cung phúc có tuần triệt như vậy kiểu sau này ko nhờ cậy đc họ hàng tổ tiên, có thiên mã hãm , lại đà la ở di có phải cậu xa bố mẹ ko =))) còn yêu ghét trong gia đình thì t nghĩ đứa nào chả đc bố mẹ yêu thương=)) ko có kiểu phân biệt ấy đâu=)))
Ko biết t đọc ở nguồn nào trên mạng liệu có đúng ko có bài viết bảo để trị cặp KK thì nên tìm lá số KK như vậy coi như lấy độc trị độc, liệu có phải chăng ? nếu vậy hay là mình bất chấp hết đê=))))))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
suonbonuong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi suonbonuong »

[quote="nhannamsiu"

Mong các anh xem hộ, em không xem được đại tiểu vận ạ. Vì nhất vận, nhì thân, tam mệnh mà. nên đoán xong vẫn chưa biết xấu hay tốt.[/quote]
Cùng giờ cùng năm nhưng khác ngày
Mình ngày 15.
Đầu trang

nhannamsiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vũ Ánh Minh đã viết:Lá số của bạn khá giống của mình chắc do cùng giờ sinh tháng và năm=))) khác mỗi quả giới tính=)) vừa có tam hóa vừa có SPLT cùng bầy sát tinh ko biết c thế nào chứ t đc đoán may rủi thất thường , lên xuống như biểu đồ hình sin, có KK đắc chiếu vào cung Quan lại thêm chính tinh hãm thì lên xuống khá vất vả=)). Tại có tam hóa lên đang ở thê thảm thì phát lên mà đang ở đỉnh điểm thì nó có thể xuống lúc nào ko ngờ=))) t thắc mắc cung phúc có tuần triệt như vậy kiểu sau này ko nhờ cậy đc họ hàng tổ tiên, có thiên mã hãm , lại đà la ở di có phải cậu xa bố mẹ ko =))) còn yêu ghét trong gia đình thì t nghĩ đứa nào chả đc bố mẹ yêu thương=)) ko có kiểu phân biệt ấy đâu=)))
Ko biết t đọc ở nguồn nào trên mạng liệu có đúng ko có bài viết bảo để trị cặp KK thì nên tìm lá số KK như vậy coi như lấy độc trị độc, liệu có phải chăng ? nếu vậy hay là mình bất chấp hết đê=))))))
Mình thấy lá số của bạn là ngày 14/1/95, chắc giống một phần nào đó thôi bạn ơi :))
Đầu trang

Vũ Ánh Minh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vũ Ánh Minh »

Ơ chung chung là thế mà=)))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”