Lá số mang đến thầy không xem, chỉ cho lời khuyên rồi bảo về???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhannamsiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số mang đến thầy không xem, chỉ cho lời khuyên rồi bảo về???

Gửi bài gửi bởi nhannamsiu »

Hình ảnh

Em mang đến cho ông thầy hồi cấp 3, thầy bảo sau này ngộ nhỡ có quyền hành thì đừng hà hiếp, chèn ép người dưới quá, ráng đừng làm khổ con gái người ta nhiều sẽ bị quả báo về già, với lại giúp đỡ mấy đứa trẻ tuổi vươn lên rồi thôi, hỏi có giàu không thì ổng nói mày tự biết, tao chỉ nói được nhiêu thôi, những đứa như mày không biết họa hay phúc.

Em mày mò tự xem thì thấy khá đúng với bản thân hiện tại.
Ảo tưởng, thích thể hiện nhưng cũng có thực lực, học hành thì giỏi được 14 năm rồi. Tính tình nghiên cứu, tìm tòi rất nhanh, rất say sưa, rành rồi lại bỏ.
Em nghĩ em ăn trọn Phá Quân, mặt cạnh, mắt ngầu ngầu, da mặt trắng, không mụn (mặc dù da chỗ khác thì ngăm), tự đánh giá ưa nhìn.
Chơi với đủ loại người, từ dân vào tù ra tội, trộm cướp, bảo kê, đàn anh xì ke, tới dân nghệ sĩ, trí thức, khá giả, giàu có... Nói chung tốt xấu đều chơi được, được người khác nể.
Em thấy trong người lúc nào cũng giằng co tốt xấu, nhằm lúc đạo đức tốt bụng, nhằm lúc thủ đoạn thù hận vô biên. Cứ ở giữa vậy hoài.

Luận về cách cục thì có 2 phe Tử Vũ Liêm - Sát Phá Tham:
_Tử Vi thì có tả-hữu, khoa-quyền-lộc, khôi-việt, tam đức với các sao lớn theo phe Tử Vi.
_Phá Quân thì có 1 bầy sát tinh, kèm theo các sao lớn xấu theo Phá Quân.
_Liêm Tham tại hợi mà có Hóa Lộc theo câu phú nào đó thì được cát hóa, tốt hơn cả Liêm Tham miếu vượng.
_Điền trạch - tử tức thì hên rùa nên đẹp thật, Nhật-Nguyện sáng được cặp Xương-Khúc theo, xương khúc ưa nhật nguyệt hơn tử vi thì phải. Lại có cách Nhật - Hóa kỵ đóng cung ban ngày thành ra lung linh luôn.

_Phụ mẫu - phúc đức tuần triệt nên xấu lắm, em tự cảm thấy so với bạn bè thì mình ba má ít thương nhất, em của em thì được cưng nhiều. Phúc đức thì không có gì hết, em thấy chắc chỉ tự lực cánh sinh thôi.
_Phu thê thì thôi, tan nát, cũng đúng luôn, 22 mà bảo chưa có mối tình nào đàng hoàng ra hồn thì ai mà tin. Nhưng được cái đàn bà để ý, bay nhảy bay nhảy xong mấy đứa đó lại có bồ, mình lại một mình.

Mong các anh xem hộ, em không xem được đại tiểu vận ạ. Vì nhất vận, nhì thân, tam mệnh mà. nên đoán xong vẫn chưa biết xấu hay tốt.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Lá số mang đến thầy không xem, chỉ cho lời khuyên rồi bảo về???

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Lại 1 tử phá bị ẳn chửi,kaka...................................
Đầu trang

nhannamsiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vampy đã viết:Lại 1 tử phá bị ẳn chửi,kaka...................................
Không biết xưng hô thế nào nên gọi bác luôn cho thân mật, bác nhận xét ngắn gọn dùm em với T_T, hội hè lùa nhau qua nhà ổng xem tử vi cho đến mỗi mình thì không xem. Làm em bị run, kèm ảo tưởng :((
Đầu trang

Zedric
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Zedric »

Hóng người luận để dc học hỏi :P
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Bình thường thui em,dân tử vi không chuyên thì hay có ác cảm với mệnh tử phá.
Anh cũng mệnh tử phá giống em,từng bị mấy thèn hàn xẻn đem lá số ra chửi,nhục mạ vì chúng nó cứ dựa vào mấy câu phú xưa lắc.
Lá số em có số làm đàn anh thiên hạ nhưng vì mệnh tử phá nên ngừoi ta có ác cảm,dân tử phá thường bị chửi là bât trung bất hiếu.
Đầu trang

Zedric
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Zedric »

Có tam kỳ gia hội kìa :x
Đầu trang

nhannamsiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vampy đã viết:Bình thường thui em,dân tử vi không chuyên thì hay có ác cảm với mệnh tử phá.
Anh cũng mệnh tử phá giống em,từng bị mấy thèn hàn xẻn đem lá số ra chửi,nhục mạ vì chúng nó cứ dựa vào mấy câu phú xưa lắc.
Lá số em có số làm đàn anh thiên hạ nhưng vì mệnh tử phá nên ngừoi ta có ác cảm,dân tử phá thường bị chửi là bât trung bất hiếu.
Dạ cám ơn anh, đàn anh thì chưa thấy nhưng có cũng hi vọng đàn anh tốt, em nghe bảo SPT mà đủ lông cánh vầy vào chính trị thì tuyệt.
Đại vận 25, 35 tới của em thế nào vậy anh? Tại cái 45 thì quá đẹp rồi nên không băn khoăn :))
Đầu trang

tieuphong85
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tieuphong85 »

Mệnh này đẹp, Tử vi có đủ anh tài tướng tá phò trợ, cái này phá rồi lập dễ dàng. Tuy nhiên tài lộc bị triệt thì khó giàu, quan lộc bị thiên không càng tệ. Nghề chính trị ko hợp thời, nghề buôn bán thì đc. Nghề hợp nhất, xã hội đen, hoặc công ty sửa chữa xây dựng.
Đầu trang

NhuocLinh
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NhuocLinh »

Cứ có PQ là bị chửi, ko riêng gì Tử Phá. Mấy bố thánh nhân Tử vi xưa rất sợ người nào lật đổ địa vị của mình =))
Đầu trang

nhannamsiu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tieuphong85 đã viết:Mệnh này đẹp, Tử vi có đủ anh tài tướng tá phò trợ, cái này phá rồi lập dễ dàng. Tuy nhiên tài lộc bị triệt thì khó giàu, quan lộc bị thiên không càng tệ. Nghề chính trị ko hợp thời, nghề buôn bán thì đc. Nghề hợp nhất, xã hội đen, hoặc công ty sửa chữa xây dựng.
Cám ơn anh, nhưng trên lá số em thấy tuần triệt ở Phụ mẫu - Phúc đức chứ đâu phải Quan lộc - Tài bạch đâu anh, anh có thể giải thích rõ hơn tí được không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”