"Cả đời bị cản" có phải Lá số của em :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thanhtun
Chính thức
Chính thức

TL: "Cả đời bị cản" có phải Lá số của em :(

Gửi bài gửi bởi thanhtun »

trantaibk33 đã viết:Thân cư di như tui đi xa mới tốt nè
Vâng, mong bac chi giao them cho em, than cu Di VCD la di xa tot lam ha bac? Chang le em khong co sao nao tot de di xa dc ah :(
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

kitu đã viết: Chị từng làm qua công việc nào rồi ạ?
nhưng mà chị muốn lời khuyên gì ạ?[/quote]
Chan thanh mong ban kitu xem giup minh nam nay va nam sau co co hoi xuat ngoai hoac xa gia dinh khi nao khong ah? Neu co the mong ban tiet lo ve nghe nghiep sau nay cua minh. Minh thuc su rat muon thoat khoi su kim kep cua bo me, xin gui loi cam on ban rat nhieu!
Đầu trang

kitu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kitu »

thanhtun đã viết:
kitu đã viết: Chị từng làm qua công việc nào rồi ạ?
nhưng mà chị muốn lời khuyên gì ạ?
Chan thanh mong ban kitu xem giup minh nam nay va nam sau co co hoi xuat ngoai hoac xa gia dinh khi nao khong ah? Neu co the mong ban tiet lo ve nghe nghiep sau nay cua minh. Minh thuc su rat muon thoat khoi su kim kep cua bo me, xin gui loi cam on ban rat nhieu![/quote]
Oài, e cũng không giỏi lắm đâu, hii.
Nếu ko chê thì e có vài lời: Chị có tư duy sâu sắc, nhạy bén với đời, bẩm sinh là có trách nhiệm với cuộc sống, nên chị ko muốn bỏ phí tuổi trẻ này cho những việc vô bổ. Lá số này rất có khiếu viết lách, là cây bút rất có chiều sâu về tư tưởng, triết lý.
Tháng 11, có hạn di chuyển xa nhưng không định cư. Sau 33 mới có thể định cư. Ls này ở nhà thì sung sướng ra đường thì bôn ba, nếu tìm đc công việc tự do như viết lách, khảo sát thị trường thì sẽ toại ý.
Mình nói có sai thì sửa nhé.
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »

thanhtun đã viết:Các c :((
1/ đề nghị viết có dấu , t k đọc đc
2/ thổ là kị thần, công việc hành thổ, như vầy là phạm vào kị thần
3/mệnh này thân vượng nên khắc cha mẹ , từ nhỏ k có lợi cho cha mẹ
sinh ngày mậu tuất thì cũng là loại khắc chồng, chồng k chết thì cũng hay đau ốm
mệnh quan sát hỗn tạp, nhưng sát bị hợp mất thì t k bit có đc tính k. Nếu tính là hỗn tạp thì khó làm chức lớn

4/
trụ có tam hợp hóa cục đc nên cuộc sống giải đc rất nhìu tai nạn
mệnh có thương quan và quan lộ, nhưng theo như trên thì it tai nạn
- Người it đau ốm bệnh tật
- các năm bính , đinh thường có tai họa , hao tài......
5/ sau 4t nói chung là tốt , bố mẹ giàu có
sau 14t như b đã trình bày, cũng tot
do thân vượng gặp vận thực thương
dụng thần là gi t k bit ?
* Năm ất mùi này cuọc sống xuống dốc trầm trọng, b bắt đầu những ngày tháng đen tối rôi đó.
Năm ất mùi thuộc đại vận nhâm dần có :
- nhâm đại vận là hỉ thần, bị kỉ trụ tháng khắc, thất lộc
như trên thì : b sẽ phải chịu it nhất 10 năm đau khổ...
sau 34t thì tôt
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

honda_toan1985 đã viết:
thanhtun đã viết:Các c :((
1/ đề nghị viết có dấu , t k đọc đc
2/ thổ là kị thần, công việc hành thổ, như vầy là phạm vào kị thần
3/mệnh này thân vượng nên khắc cha mẹ , từ nhỏ k có lợi cho cha mẹ
sinh ngày mậu tuất thì cũng là loại khắc chồng, chồng k chết thì cũng hay đau ốm
mệnh quan sát hỗn tạp, nhưng sát bị hợp mất thì t k bit có đc tính k. Nếu tính là hỗn tạp thì khó làm chức lớn
Em cảm ơn anh đã dành thời gian luận giải cho em ạ :x
Với em thì học xem tứ trụ quá là khó :(( em mới biết ở mức xét xem thân nhược hay vượng. Tự xem cho mình thì thấy:
- Can ngày Mậu sinh tháng Hợi là Tuyệt.
- không có Chính Ấn, Thiên Ấn trong các trụ năm, tháng, ngày, giờ nên Can ngày không được sinh.
- có nhìu Thiên Quan, Chính Quan thuộc Mộc vượng.
- Có Tỷ Kiên, Kiếp Tài xuất hiện ở trụ Tháng trợ giúp cho Can ngày.
=>>> Thân nhược.
Về gia đình, mẹ em có bảo là từ lúc sinh em ra thì mẹ bắt đầu làm ra tiền và tích trữ được, thuận lợi hơn trước. Vì mẹ em mạng Thổ 1960, bố Mộc 1951 và anh trai Thủy 1983, sinh ra em mạng Thổ nên mẹ em làm ăn có tốt hơn hẳn.
Đúng là em không nói chuyện được quá 10 câu với mẹ, quá 3 câu với bố, quá 5 câu với anh trai :(
Mong được anh bàn luận thêm ạ :p
Hình ảnh
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Hôm nay có thời gian mới đọc kĩ mấy dòng chị ghi, thực sự là em đang mong được như chị, làm việc cho người quen, mức lương khá (>10 củ/1 tháng), ổn định. Nhà em ba mẹ quan niệm thấy con gái người ta lấy tây, lấy tàu, học giỏi, được xuất ngoại nên ham lắm. Năm 2013, còn dắt mối làm mai việt kiều cho em quen và lấy để được đi mỹ... Nhưng chuyện không thành, em trước bị ba mẹ thuyết phục nên ham đi nước ngoài, nhưng giờ em lại không thấy ham nữa, em quan niệm ngược lại với chị, em chỉ mong muốn một cuộc sống êm đềm, được bao bọc, kiểu sống dựa dẫm không cần tự lập.

Quay lại chuyện tử vi, qua cách nói và sự quyết tâm của chị, em nghĩ chị chắc chắn sẽ đi xa, không màng khó khăn để lập nghiệp. Theo em thì năm 2016 có dấu hiệu di chuyển mạnh, có thể là xuất ngoại hoặc về quê. Hy vọng chị sẽ thực hiện được mong muốn xuất ngoại cùa chị.
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

Re: TL: "Cả đời bị cản" có phải Lá số của em :(

langhp đã viết: 18:54, 22/06/15 Năm tị có lộc mã , năm đinh dậu và năm dần là những năm thuận , đi hay không phụ thuộc nhiều yếu tố , cố gắng là được !
Sau 2 năm vật vã chỉ 1 mong muốn thóat sang xứ nguời thì năm 2017 Đinh Dậu em đã bay đi đc 4 ngày rồi ạ :D giờ e đang ngồi dùng wifi 30' free tại ga tàu điện viết những dòng này. Em cảm ơn bác và mọi nguời đã quan tâm topic của e rất nhiều ạ, những lúc tuởng như xẹp mong muốn xuất ngoại thì e lại tìm vào đây để đọc và cố gắng tiếp. Năm 2016 e tuởng như chắc chắn đi đc rồi thì không phải, mà đi xem đuợc phán là Lưu Mã tại Di xung chiếu Lưu tuế Thiên Không ...ở mệnh vs tam hợp thì đi tốt, thế nhưng năm nay mới đi đc !?!
Em cảm ơn bác langhp rất nhiều! Kính chúc bác sức khoẻ dồi dào ạ!
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

siunhan92dn đã viết: 00:46, 19/07/15 Hôm nay có thời gian mới đọc kĩ mấy dòng chị ghi, thực sự là em đang mong được như chị, làm việc cho người quen, mức lương khá (>10 củ/1 tháng), ổn định. Nhà em ba mẹ quan niệm thấy con gái người ta lấy tây, lấy tàu, học giỏi, được xuất ngoại nên ham lắm. Năm 2013, còn dắt mối làm mai việt kiều cho em quen và lấy để được đi mỹ... Nhưng chuyện không thành, em trước bị ba mẹ thuyết phục nên ham đi nước ngoài, nhưng giờ em lại không thấy ham nữa, em quan niệm ngược lại với chị, em chỉ mong muốn một cuộc sống êm đềm, được bao bọc, kiểu sống dựa dẫm không cần tự lập.

Quay lại chuyện tử vi, qua cách nói và sự quyết tâm của chị, em nghĩ chị chắc chắn sẽ đi xa, không màng khó khăn để lập nghiệp. Theo em thì năm 2016 có dấu hiệu di chuyển mạnh, có thể là xuất ngoại hoặc về quê. Hy vọng chị sẽ thực hiện được mong muốn xuất ngoại cùa chị.
[/quơte]
Cưng ơi c xuất ngoại đc 4 ngày rồi nè :)) 2016 cuối năm c về quê vì đã xong hồ sơ xin visa rồi, mà chờ mãi sang 2017 mới đi đc, bỡ ngỡ lạc lõng nhiều thứ lắm, nhưng c đã chọn rồi hihi có thế nào cũng pải sống, tốt xấu để thời gian trả lời vậy. Cảm ơn những dòng động viên của em, dù ls của c có thể bất lợi đi xa nhưng c đã cố đi đến buớc này, k thể bỏ cuộc đc hehe
Còn em thế nào rồi ;)
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

thanhtun đã viết: 12:43, 17/05/17
langhp đã viết: 18:54, 22/06/15 Năm tị có lộc mã , năm đinh dậu và năm dần là những năm thuận , đi hay không phụ thuộc nhiều yếu tố , cố gắng là được !
Sau 2 năm vật vã chỉ 1 mong muốn thóat sang xứ nguời thì năm 2017 Đinh Dậu em đã bay đi đc 4 ngày rồi ạ :D giờ e đang ngồi dùng wifi 30' free tại ga tàu điện viết những dòng này. Em cảm ơn bác và mọi nguời đã quan tâm topic của e rất nhiều ạ, những lúc tuởng như xẹp mong muốn xuất ngoại thì e lại tìm vào đây để đọc và cố gắng tiếp. Năm 2016 e tuởng như chắc chắn đi đc rồi thì không phải, mà đi xem đuợc phán là Lưu Mã tại Di xung chiếu Lưu tuế Thiên Không ...ở mệnh vs tam hợp thì đi tốt, thế nhưng năm nay mới đi đc !?!
Em cảm ơn bác langhp rất nhiều! Kính chúc bác sức khoẻ dồi dào ạ!
Chúc mừng bạn , cung hỉ phát tài .
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

siunhan92dn đã viết: 19:15, 22/06/15
thanhtun đã viết:
siunhan92dn đã viết:theo lá số thì em nghĩ chị ko nên xuất ngoại.
Siunhan92 oi, minh thuc su quyet tam theo con duong du hoc thi co di duoc khong ban?
xuất ngoại không lợi cho chị, chị nên về quê làm cho cậu thì tốt hơn.
Vậy là c đã ở Đức đc 3 năm rồi nè 😄 cuộc sống bên này chưa có gì cả nhưng c thấy hài lòng yên ổn ghê!
Em thế nào rồi siunhan? Đọc mấy dòng động viên của em, c như có thêm động lực để đi và chấp nhận vất vả đó 😘
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”