"Cả đời bị cản" có phải Lá số của em :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thanhtun
Chính thức
Chính thức

"Cả đời bị cản" có phải Lá số của em :(

Gửi bài gửi bởi thanhtun »

Các cao nhân cho em xin lời khuyên với ạ.
- Bản thân em là người xương to, dáng cũng dạng cao to (1m63, 50kg) chỉ cần ngồi không hít khí trời cũng phốp pháp, duy có cái mặt là gầy nếu ăn ít.
- Tính tình em hiền lành, không nghĩ xấu hay rủa ai bao giờ nhưng cách nói năng của em không được dịu dàng nữ tính, có phần gay gắt, muốn thể hiện tình cảm cũng khó. Mặt em không cười là người khác hay bảo nghiêm nghị xa cách quá :( chứ không phải em kiêu căng gì.
- Lúc em được 6 tháng là mẹ đi nước ngoài, ăn cơm cháo sớm lắm. Từ bé đến hết cấp 2 thì yên ổn bình thường. Lên cấp 3 là em xa nhà lên HN học, ở trọ. Rồi lên đh, cứ tiếp diễn cuộc sống ở thuê đến khi ra trường.
- Giờ em đã tốt nghiệp hơn 1 năm, muốn học thêm ngoại ngữ để theo con đường du học nhưng gia đình không có định hướng đấy nên em giấu, tự đi làm đi học. Thiếu tiền thì bố mẹ cho thêm 1 chút để ăn uống. Trước khi thi lấy cái chứng chỉ tiếng thì em bị bắt về Hưng Yên làm khu công nghiệp của cậu. Em lúc này chưa nói gì đến dự định nên cũng bí xị về làm được hơn 1 tháng, thì em đòi lên HN theo kế hoạch. Thuyết phục mãi cả nhà mới đồng ý, em thi xong còn thêm 2 lần nữa với cả phải học tiếng tiếp chứ không thể thi xong nghỉ chờ kết quả được :( lúc này lại có cậu thứ 2 làm doanh nghiệp nên thuyết phục bố mẹ em bắt em về làm cho cậu. Em thực sự rất chán nản vì học ngoại ngữ đâu phải 1 sớm 1 chiều, giờ đi làm công nghiệp nữa thì time đâu? Nhưng điều kiện cậu em đưa ra là lương tháng hơn chục củ nên bố mẹ em bắt em phải về.
==> Em để ý là cứ lúc nào dự định làm gì là y như rằng bị việc khác nó xen vào.
Hình ảnh

Em yêu thích Tử vi nhưng vì không sáng dạ và đầu tư thời gian công sức nên cũng chỉ là gà con ạ, tự xem cho lá số của mình thì thấy Mệnh có Thiên Không Địa Không, thân cư Di lại có Địa Kiếp, vậy là cả cuộc đời vui ít buồn nhiều, với cả làm gì cũng trắng tay ạ?
Huhu Di có Phá Quân hãm, thêm Không Kiếp hợp chiếu thì ra ngoài bị nạn, vậy là không có số xuất ngoại ạ? Bạn bè đi du học đơn giản lắm mà em phải tự kiếm tiền trang trải vì không theo ý bố mẹ :(
Em cũng lọ mọ xem cách Tử Ấm giáp Ấn mà chẳng thấy sung sướng ở đâu, giờ tự thân lo từng bữa ạ.
Rồi nghề nghiệp cũng lông bông, không làm Xây dựng theo ngành học, buôn bán thì người ta lãi gấp 3 4 lần em chỉ bán rẻ lãi đôi :( em xem chẳng biết sau làm nghề gì ạ.
Em tự thấy lá số mình quả là người thường thật rồi, đời nhiều trắc trở, lúc chìm lúc nổi, chứ không thấy có thành tựu gì. Nhan sắc thường, thi cử đỗ nhưng không cao bằng anh trai, giao tiếp kém, chuyên môn không vững.
Nhưng em vẫn mong được các cao nhân chỉ giáo, cho em thêm hy vọng đời sẽ có lúc nở hoa, chứ em cứ luẩn quẩn thế này thì chắc đi tu theo Thiên - Địa Không, Cô thần Kiếp sát ở Mệnh rồi ạ :((
Đầu trang

kitu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: "Cả đời bị cản" có phải Lá số của em :(

Gửi bài gửi bởi kitu »

thanhtun đã viết:
Chị từng làm qua công việc nào rồi ạ?
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

kitu đã viết:
thanhtun đã viết:
Dạ em từng làm kế toán, rồi có làm part time phục vụ khách sạn, buôn bán nhỏ với vẽ kĩ thuật, giờ thì chuẩn bị bị bắt về H.Yên làm thiết kế mẫu gạch ạ.
Đầu trang

kitu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kitu »

thanhtun đã viết:
kitu đã viết:
thanhtun đã viết:
Dạ em từng làm kế toán, rồi có làm part time phục vụ khách sạn, buôn bán nhỏ với vẽ kĩ thuật, giờ thì chuẩn bị bị bắt về H.Yên làm thiết kế mẫu gạch ạ.
nhưng mà chị muốn lời khuyên gì ạ?
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

theo lá số thì em nghĩ chị ko nên xuất ngoại.
Đầu trang

TUVINUT
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi TUVINUT »

Mệnh có Đà la -cả đời bị cản là đúng rồi !
Mệnh này giáp Quyền,giáp Lộc-chẳng nên đi xa,ở gần nhà làm cho cậu .cho anh,còn được lộc ,quyền rơi vãi.Nếu đi xa,ko được gì cả .
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

Năm tân mão bạn có chuyện xấy về tình cản hoặc học hành vào tháng 2 ,6 âm ?
Đầu trang

NhuocLinh
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NhuocLinh »

Ls nữ Hồng không cô quả lận đận tình cảm, lại còn vũ khúc cô quả...nc bố mẹ anh em giàu. Pq đắc điều khiển dc KK đắc. Ls này chắc chỉ lo chuyện tc .
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

kitu đã viết:nhưng mà chị muốn lời khuyêngì ạ?
Mihh muon hoi xem co nen va co di duoc nuoc ngoai khong, o trong nuoc minh thay be tac qua :( voi ca cuoc doi minh co thanh tuu gi chu minh thuc su khong muon lam cho cau. minh chut nao.
Đầu trang

thanhtun
Chính thức
Chính thức

siunhan92dn đã viết:theo lá số thì em nghĩ chị ko nên xuất ngoại.
Siunhan92 oi, minh thuc su quyet tam theo con duong du hoc thi co di duoc khong ban?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”