Các bác vào coi dùm em lá số với!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoangduong87
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Các bác vào coi dùm em lá số với!

Gửi bài gửi bởi hoangduong87 »

Các bác xem giúp em xem công danh sự nghiệp và xem số em sau này có giàu không với?Với lại xem em năm nay ra trường xin việc thế nào zậy?Hì Thanks

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

hoangduong87
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Các bác vào coi dùm em lá số với!

các bác vào xem giùm em với.Cám ơn các bác nhiều nhé!
Đầu trang

hoangduong87
Tứ đẳng
Tứ đẳng

cao nhân nào ghé qua cho.Hì nói cho em bít với
Đầu trang

nguyendinhtu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyendinhtu »

@ hoangduong87
Tuổi Đinh Mão Mệnh Hỏa gặp Cự Kỵ thì nguy, Mệnh yếu suốt đời bất mãn không kham nổi Quan Di quá sáng. Tình Cảm hôn nhân lắm trắc trở, Đào hoa gặp Cự Kỵ thậm chí bị mang tiếng xấu, cung Thê Phúc gặp Tuần Triệt nên vợ chồng không hòa thuận, lấy vài lần vẫn bất hạnh gia đạo. Thân cư Quan sáng chói gặp con Thiên Không cư Thìn Mệnh yếu thì lắm tham vọng nhưng thành ít bại nhiều, danh nhỏ thì được mà càng tham vọng việc lớn càng hỏng to. Lá số này chỉ được hưởng phúc về tiền bạc nên cũng không phải vất vả chạy ngược xuôi. Đây cũng là người học nhiều hiểu rộng nên ra ngoài được kính nể. Nếu biết an phận thì được hưởng phúc
Đầu trang

hoangduong87
Tứ đẳng
Tứ đẳng

hì vậy àh cảm ơn bác nhiều.Nhưng mà theo em được bít thì mệnh chỉ là trong 30 năm đầu đời thôi.kòn sau đó là do cung thân em thấy cung thân cư quan của em đẹp.em tưởng như thế là thận lợi trên đường công danh chứ?
Đầu trang

nguyendinhtu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@ hoangduong87
Tùy quan điểm bạn ah! Tôi theo quan điểm Mệnh Thân là một cặp âm dương, tiền vận hay hậu vận thì cũng vẫn xem cả mệnh thân, cả lá số là một thể thống nhất. Cung quan sáng mà thân cư Quan nó có nghĩa là bạn hướng nhiều đến công danh, tham vọng về công danh nhưng khi mệnh yếu thì có công danh cũng chỉ là hư hoa, đôi khi nó là cái họa vì thấy Thiên Không đóng ở đấy. Giống như bạn sức khỏe yếu mà ham muốn nhiều hay làm việc quá sức thì là cái họa.
Được cảm ơn bởi: hoangduong87
Đầu trang

hoangduong87
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Đúng là em có tham vọng lớn thật!Nhiều lúc nghĩ cũng thấy nản.Vì ước mơ và hoài bão của mình,Nhưng mà bác ơi bác bảo em được hưởng phúc về tiền bạc thế ở đây thì nó được như thế nào ạh (có nghĩa là nó đến mức nào ah,hay chỉ đủ ăn thôi,ko vất vả).Cái cung thê của em ý em tưởng là như thế thì chỉ là bị muộn hôn phối thôi,vì em thấy có bác bảo em có cung phối đẹp.không hiểu hì
Đầu trang

nguyendinhtu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@ hoangduong87
Thực ra tôi cũng không nhiều kinh nghiệm, đấy chỉ là theo quan điểm của tôi với lại tôi đoán lá số thuần tuý dựa trên lý thuyết chứ không dựa vào con người thực của bạn, nó có độ vênh khá lớn thậm chí nói thế nào cũng được nếu không nhìn thấy cái móng, bạn nên hỏi những người biết nhiều sẽ sáng tỏ hơn, cái lá số cũng chỉ là cái lá số chứ có phải cái số phận của bạn đâu mà lo, những lời phán là dựa vào cái khuôn tĩnh chứ không phải cái động của cuộc sống, nó có thể gia giảm nhiều lắm, ví dụ bất hạnh về gia đạo trong lá số nhưng thực tế có khi chỉ vất vả hơn bình thường thôi chứ ko đến nỗi thảm cảnh. Còn tôi vẫn giữ quan điểm về lá số của bạn: Bất mãn về tình duyên, Thái Âm thuỷ mà gặp mệnh hoả thì Thê vẫn xấu, lại dính con Tuần nữa, Phúc Đồng Lương gặp Triệt thì khó mà trọn vẹn. Còn vấn đề muộn hôn nhân thì rõ rồi: Mệnh Cự Môn cư Tý là đủ kết luận muộn hôn nhân, thậm chí cả công danh tài lộc cũng muộn. Bạn vẫn là người có công danh được nhiều người nể nhưng khó mà cao được, Cự Môn cư Tý thạch trung ẩn ngọc thì học rộng nhiều tài nhưng gặp Kỵ nên bị phá cách, tài năng không được dùng đúng chỗ nên bất mãn. Còn về tiền bạc tôi nghĩ bạn sẽ khá, thạch trung ẩn ngọc là một cách giầu, Di Phúc Phối có song Lộc tam hoá thì khó mà nghèo được, còn giầu đến đâu thì chịu, tôi chưa biết cách định lượng. Tóm lại về lá số của bạn công danh tiền bạc có nhưng tình cảm thì trắc trở, cuối đời có chút địa vị tiền bạc thôi chứ khó mà làm chuyện đại sự
Được cảm ơn bởi: hoangduong87
Đầu trang

hoangduong87
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cảm ơn bác nhiều ạh.Như bác nói thì có vẻ là em chỉ lên làm công ăn lương thôi không kinh doanh được và cũng không thể thăng quan tiến chức lớn được cái j thì cũng bình thường mà tiến đến thôi.Nói chung là an phận thủ thường mà hưởng phúc.Hịc nó không đúng với ước mơ và hoài bão của em j cả.Nhưng mà trong lá số của em hình như là đi ra ngoài thi được nâng đỡ nhiều thì phải ?
Đầu trang

nguyendinhtu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@ hoangduong87
Thạch trung ẩn ngọc vốn nó là một cách ẩn không nên đứng trên cao, nhưng mệnh có Đào hoa ở tam hợp Thiếu Dương Thiên Không thì hay thích cầm đèn chạy trước ô tô nên khó tránh khỏi cảnh "lưng trời gẫy cánh". Cự Môn nhập miếu thì phát muộn, mệnh nhị hợp phụ mẫu ở trục Tý Ngọ thì hay khắc cha mẹ, người thân nếu ko có cách giải. Cách này thường phát ở đại vận cung Tử có Thiên Phủ hoặc phải đến đại vận cung Tài. Năm nay lưu đại vẫn rơi vào cung Quan nên công danh sáng, lưu tiểu vận rơi vào cung mệnh nên còn chưa vừa lòng, cũng dễ có tình duyên trong năm nay.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”