Mong các bác xác định giúp dụng thần cháu nhà em

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Phamthaian
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong các bác xác định giúp dụng thần cháu nhà em

Gửi bài gửi bởi Phamthaian »

Mong các bác xác định dụng thần giúp con gái em ạ, cũng mong các bác cho vài lời tứ trụ của cháu, xin trân trọng cám ơn các bác.

Cháu nữ mệnh, sinh 1'15 ngày 20-1-2014.
Tứ trụ : Quý Tị - Ất Sửu - Tân Mão - Kỷ Sửu.
Vận: Ất sửu - bính dần - đinh mão - Mậu thìn - Kỷ tị
Một lần nữa cácm ơn các bác.
Đầu trang

Phamthaian
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mong các bác xác định giúp dụng thần cháu nhà em

Các cao nhân ơi! Giúp em với. Cho em vài lời lá số của cháu với ạ.
Xin cám ơn!
Đầu trang

hoctutru
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoctutru »

Nếu là con gái anh thật thì em xem cho. Nick này có số má ở diễn đàn từ lâu ui :))
Đầu trang

Phamthaian
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoctutru đã viết:Nếu là con gái anh thật thì em xem cho. Nick này có số má ở diễn đàn từ lâu ui :))
Bác ơi bác, chắc bác nhầm em với ai rồi, em có 2 đứa, một đứa sinh năm 2003 và đứa con gái này, em quả thật không biết xem tứ trụ chút nào cả. Em đã được bác xem cho cháu sinh năm 2003 rồi.
Mong bác cho em vài lơi về lá số này, em là nữ chứ không phải nam ạ.
Trân trọng cám ơn bác.
Đầu trang

hoctutru
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ờ nhận nhầm người BÁC không tiện xem nữa.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

hoctutru đã viết:Ờ nhận nhầm người BÁC không tiện xem nữa.
Trình độ bác cao siêu thế! Sao bác phải tiếc cháu nó vài lời nhỉ?
Đầu trang

khanhttr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi khanhttr »

vio đã viết:
hoctutru đã viết:Ờ nhận nhầm người BÁC không tiện xem nữa.
Trình độ bác cao siêu thế! Sao bác phải tiếc cháu nó vài lời nhỉ?
Người chưa thấy mà ham học thì hay nói
người thấy rồi thì lại rất kiệm lời, vì sợ mắc lỗi với thế gian !
Đầu trang

hoctutru
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mắc lỗi thì sợ gì, sai lại sửa. Why so serious!
Nhật can Tân sinh vào tháng Sửu mùa đông, không được mùa sinh, không đắc lệnh tháng. Gốc Canh ở Tị trung khí, Tân ở Sửu dư khí không đắc địa. Thân nhược, Kiêu vượng có gốc đương lệnh tháng, nên phản sinh.
Dụng thần Kim để trợ giúp Nhật can; hỉ thần Hỏa có 2 tác dụng điều hầu làm ấm lá số, thông quan 2 khí ngũ hành mộc thổ vượng khắc nhau.
Hoa cái trùng trùng ngồi ở Kiêu, bé có thể 2 xu hướng: năng khiếu nghệ thuật, hoặc 1 cách tự nhiên thích tôn giáo tâm linh, thích đi chùa chiền, nhưng khó tránh khỏi tính cô độc với người thân. Cũng thể hiện tình cảm mẹ với bé dạy dỗ nghiêm khắc.
Trụ năm Thực khắc Quan cùng trụ lực mạnh, nên trong nhà mẹ bé ở vị trí phụ thuộc và kém hơn bố, tình cảm bố mẹ có xung đột lớn.
Bé đang ở đại vận Ất Sửu nhật can nhập mộ, năm nay Ất Mùi xung 3 Sửu, xin mẹ bé hồi âm cho biết năm nay bé có ốm đau nặng đến mức đi viện không? 1 Mùi xung 3 Sửu cũng là Kiêu, nên mẹ vất vả nhiều vì bé năm nay, đặc biệt vào tháng Mùi, Sửu, Tuất (tam hình).
Mẹ bé cho hồi âm đúng sai để xem tiếp đại vận nào.
Đầu trang

khanhttr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi khanhttr »

hoctutru đã viết: Bé đang ở đại vận Ất Sửu nhật can nhập mộ, năm nay Ất Mùi xung 3 Sửu, xin mẹ bé hồi âm cho biết năm nay bé có ốm đau nặng đến mức đi viện không? 1 Mùi xung 3 Sửu cũng là Kiêu, nên mẹ vất vả nhiều vì bé năm nay, đặc biệt vào tháng Mùi, Sửu, Tuất (tam hình).
Chưa đến đại vận nên lấy tiểu vận mà xem mới chuẩn.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

hoctutru đã viết:Mắc lỗi thì sợ gì, sai lại sửa. Why so serious!
Nhật can Tân sinh vào tháng Sửu mùa đông, không được mùa sinh, không đắc lệnh tháng. Gốc Canh ở Tị trung khí, Tân ở Sửu dư khí không đắc địa. Thân nhược, Kiêu vượng có gốc đương lệnh tháng, nên phản sinh.
Dụng thần Kim để trợ giúp Nhật can; hỉ thần Hỏa có 2 tác dụng điều hầu làm ấm lá số, thông quan 2 khí ngũ hành mộc thổ vượng khắc nhau.
Hoa cái trùng trùng ngồi ở Kiêu, bé có thể 2 xu hướng: năng khiếu nghệ thuật, hoặc 1 cách tự nhiên thích tôn giáo tâm linh, thích đi chùa chiền, nhưng khó tránh khỏi tính cô độc với người thân. Cũng thể hiện tình cảm mẹ với bé dạy dỗ nghiêm khắc.
Trụ năm Thực khắc Quan cùng trụ lực mạnh, nên trong nhà mẹ bé ở vị trí phụ thuộc và kém hơn bố, tình cảm bố mẹ có xung đột lớn.
Bé đang ở đại vận Ất Sửu nhật can nhập mộ, năm nay Ất Mùi xung 3 Sửu, xin mẹ bé hồi âm cho biết năm nay bé có ốm đau nặng đến mức đi viện không? 1 Mùi xung 3 Sửu cũng là Kiêu, nên mẹ vất vả nhiều vì bé năm nay, đặc biệt vào tháng Mùi, Sửu, Tuất (tam hình).
Trình bác cao thật đấy, nói ra là thấy toàn tứ trụ rồi! Con nhà chị Sương đấy, thấy nó cũng không ốm đau gì. Chị Sương chắc cũng xem Ông Cường rồi, nên anh không xem được. Anh kêu chị lên diễn đàn hỏi, trên này cao thủ nhiều lắm. anh chỉ thấy tứ trụ cháu thuần âm, nữ mệnh sẽ vất vả về chồng con.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”