Trước một bước ngoặc lớn cho đời

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
gl3nlea
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Trước một bước ngoặc lớn cho đời

Gửi bài gửi bởi gl3nlea »

Kính thưa diễn đàn,

Thành năm nay 36 tuổi (sinh lúc 10h30 sáng, ngày 6/3/1980). Sau nhiều năm bắp bênh làm ăn giờ Thành đứng trước một cơ hội lớn mà chưa biết quyết đinh thế nào. Nên hôm nay mạn phép xin vào diễn đàn để nhờ các bác/anh/chị tư vấn qua lá số tử vi của Thành là nên chọn con đường mới hay không?

Thành xin sơ lược một ít về bản thân

- 1999: đi du học nước ngoài (úc)
- 2007: quay về VN
- 8/2007: xin làm cho tập đoàn nước ngoài
- 6/2011: bỏ tập đoàn nước ngoài ra kinh doanh riêng, kết hợp với bạn bè
- Nay: công ty riêng phát triển có tới 25 nhân viên nhưng bị vấn đề về tài chính hàng tháng nên nhiều lúc thật là đâu đầu. Nhiều khi mong muốn bỏ hết. Bây giờ, có cơ hội lớn làm làm chạy dự án ngoài. Thành xin phép hỏi các bác/anh/chị là căn cứ vào lá số của Thành thì có thể
1. chọn công việc mới này không không?
2. Khả năng thành công và tài chính của Thành trong tương lai thể nào?
3. Khi nao thì tài chính của Thành mới ổn định chứ bây giờ nói thật vẫn còn trắng tay.

sau đây là lá số của Thành

Hình ảnh

Cảm ơn các bác/anh/chị đã bỏ chút thời gian quý báu của mình khi đọc lá số của Thành.

Trân trọng,

Thành
Đầu trang

gl3nlea
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Trước một bước ngoặc lớn cho đời

Kính chào diễn dàn,

Không biết Thành có vi phạm lỗi nào không và cách hành văn xin các bác/anh/chị xem qua lá số có sai sót gì không mà tới thời điểm này vẫn chưa được ai coi.

Thành rất mong được các bác/anh/chị bỏ chút thời gian xem qua lá số của Thành và nếu các bác/anh/chị muốn cần thêm thông tin gì thì Thành sẽ cung cấp thêm (nếu cần).

Trân trọng và mong được sự quan tâm.

Thành
Đầu trang

giangnamuy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi giangnamuy »

Không phải là người ta không muốn coi mà là sợ nói nhầm thì lỡ như chẳng thành bác phá sản thì người nói mang nghiệp hại người . Còn nếu thành công mà lại khuyên nhầm là bỏ thì lỡ cơ hội lớn bác lại quay ra chửi , uất hận lắm chứ , người nói cũng lại dính nghiệp xấu . Coi môn này thì những vấn đề như bác chả ai dám luận đâu :))
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

tay333
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi tay333 »

Trong lúc cao hứng tôi có vài lời với bạn , để bạn tham khảo nhé !
Ng có lá số này là ng hay mơ mộng , ôm mộng , mong một ngày mình sẽ cất cánh , nhưng đôi khi cuộc đời đâu phải cái gì mình muốn là đc . ( mưu sự tại nhân , thành sự tại thiên )
Trong cuộc đời sẽ nhiều phen lao đao về tài chính . Lưu ý chuyện phá sản . Rất có thể sẽ xảy ra .
Năm nay rat khó khăn về tài chính . chuyện gia đạo bất an .
Năm sau sẽ tốt hơn nhiều . Có quí nhân phò trợ .
Ps . Nhân duyên tạm luận vậy thui . Khà khà . Sâu hơn thì bạn thông cảm . Đang bị + nghiệp , nên chỉ hé mở đc vậy . Chúc bạn may mắn .
Đầu trang

giangnamuy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi giangnamuy »

Thất bại thì không lần này thì cũng lần khác , nghiệp rồi tránh cũng không được :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hoangtuananh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangtuananh »

Khôn ngoan không lại với trời ^^
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

Xin hỏi có phải công ty thành lập năm 2011 , năm 2012 phát triển thuận lợi , nhưng năm 2013 bị dính pháp luật cùng kiện tụng không tiền thì vợ cũng mất một khoản lớn , năm 2014 có tiểu nhân kích động chơi xấu lại bị cấp trên khiển trách cùng kèn cựa ?
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

anh cho hỏi tí về hình dáng dc ko ? Anh ko cao, người đậm, body ( tập gym vào trông chất lừ ) .

tửu lượng anh rất tốt, cũng hiếm khi gặp đối thủ ?
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

Năm nay tháng 4 âm lịch là thời điểm thấy cơ hội lớn nhưng tháng 5 lại là lúc mà chủ top đâu đầu trước cơ hội này chứ không phải mới đây ? Tháng 1,2 âm lịch cùng công việc có biến đổi do cấp trên soi xét và bạn bè ?
Đầu trang

gl3nlea
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn các bác/anh/chị đã bỏ chút thời gian xem qua. Thành xin được mạn phép dùng trả lời chung hết cho tất cả nhé.

01. @giangnamuy
Bạn nói cũng có lý chứ không phải là không đúng. Tuy nhiên nếu người khác thì Thành không biết thế nào chứ với riêng cá nhân Thành thì khi đã hỏi và quyết định thì mình phải chịu trách nhiệm trên quyết định của mình chứ chửi rủa ai để làm gì. Thành không còn quá nhỏ để làm những việc như vậy đâu. Dám làm thì dám chịu. Có sức chơi thì phải có sức chịu chứ

02. @tay333
Cảm ơn anh nhưng thật sự là anh nói chung chung quá nên Thành không biết trả lời thế nào. Tuy nhiên nói về mơ mộng thì Thành xin phép được chia sẽ quan điểm của cá nhân như sau
1. Giấc mơ không bị đánh thuế, ko bị giới hạn nên dại gì không mơ
2. Đã mơ thì phãi mơ cho thật xa, thật cao chứ mơ thấp làm gì
3. Cá nhân Thành mơ không phải chỉ ngồi đó ước là ngày kia, ngày nọ sẽ được cái này cái kia. Không, tính cách của Thành không như vậy. Thành là người của hành động và bắt tay vào làm việc

03. @hoangtuananh
Câu nói của bạn không có ý nghĩ gì cả. Khổng Minh nói 1 câu "Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên", còn đạo phật dạy rằng "Đức năng thắng số". Thành không làm nghê phi pháp, không giết người cướp của và không làm nhửng việc không đúng với lương tâm, trái với đạo đức của cá nhân và xã hội thì mình không sợ gì cả.

04. @langhp
Cảm ơn anh đã xem qua và Thành xin trả lời như sau
1. Công ty thành lập năm 2008 tuy nhiên Thành tham gia vào năm 2010
2. Công ty đổi lại giấy phép kinh doanh năm 2012
3. Năm 2012 và 2013 không có kinh doanh thuận lợi gì cả và cũng không hề dính dáng tới pháp luật. Hai năm đó VN mình kinh tế còn đi xuống nên công ty cũng chỉ hoạt động cầm chừng.
4. Vợ không có mất tiền gì cả.
5. Ko biết có tiểu nhân là ai khích động hay không và cũng không có cấp trên khiên trách vì Thành là cấp trên rồi. Hai anh em chung làm ăn với nhau. Không bị soi xét gì cả
6. Cơ hội lớn thì thật ra là có vài phi vụ cho công ty là từ đầu năm nhưng cuối cùng bị trôi đi trôi đi. Còn cv khác này (làm dự án) thì bắt đầu từ đầu tháng 4 dương lịch năm nay nhưng mà bắt đầu rõ ràng hơn khoản sau ngày 2/9 này . Thấy các đường di nước bước rõ ràng nên vẫn còn đang chần chừ. Bỏ hẳn công ty thì tiếc, nhưng mà đi hai chân (làm 2 nơi cùng một lúc) thì lại không có sức bởi vì 1 cái ở miền bắc, cái kia ở miền Nam nên thật sự không biết phải làm sao luôn

05. @anhdong1
Thành cao 1m73, nước da hơi trắng (so với con trai), không thích uống bia uống rượu nên thật sự là không bao giờ thử là biết tữu lượng cao hay thấp. Tuy nhiên uống bia thì hầu hết là thua bởi vì toàn uống 2 chai không ah. Không thích uống nhiều.

Cảm ơn các bác/anh/chị. Không biết Thành còn được cơ duyên với các cao nhân dấu mặt nữa không?

Trân trong,

Thành
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”