Cung PHU có TANG MÔN (D) có làm sao không? Các cao nhân luận giúp em với.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Cung PHU có TANG MÔN (D) có làm sao không? Các cao nhân luận giúp em với.

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

msctrung đã viết: 16:05, 26/02/16 Mấy thằng chém gió linh tinh. Lộc tồn cung phu thê là muộn chồng, vợ. Lại còn hàng tồn kho nữa ngu không tả nổi.
Không hẳn là muộn, tầm 24 cũng có thể lấy chồng rồi. Và thường chồng là người tự cao/ hơi kiêu nhé. =))
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

M thấy sẽ là anh chàng phu của lá số: sẽ hơi gia trưởng đấy (lúc yêu nhau có thể chưa thể hiện ra), anh này hơi cao ngạo/ kỹ tính theo kiểu sét nét phết đấy, ko quá đẹp zai, là người khá là lương thiện, nét mặt hơi buồn, có tin vào tâm linh/ huyền bí, cũng hay nói, hay lý luận chống đối bảo vệ quan điểm. Tranh cãi tý mà, vui cửa vui nhà, ko dễ gãy đổ đâu. Gắn bó đó chứ.
Đầu trang

rosee1991
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi rosee1991 »

joienguyen đã viết: 14:10, 01/05/19 M thấy sẽ là anh chàng phu của lá số: sẽ hơi gia trưởng đấy (lúc yêu nhau có thể chưa thể hiện ra), anh này hơi cao ngạo/ kỹ tính theo kiểu sét nét phết đấy, ko quá đẹp zai, là người khá là lương thiện, nét mặt hơi buồn, có tin vào tâm linh/ huyền bí, cũng hay nói, hay lý luận chống đối bảo vệ quan điểm. Tranh cãi tý mà, vui cửa vui nhà, ko dễ gãy đổ đâu. Gắn bó đó chứ.
Như anh miêu tả khá giống với tính cách người yêu hiện tại của em. Em cảm ơn anh.
Sửa lần cuối bởi rosee1991 vào lúc 22:09, 01/05/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

rosee1991
Chính thức
Chính thức

Em xin úp lá số bạn em, anh ý khá đẹp trai, cao, trắng, vai rộng, tường cây.
Hình ảnh
các anh lướt qua luận giúp đây có phải chồng em không ạ 😉. Em cảm ơn
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

rosee1991 đã viết: 22:09, 01/05/19 Em xin úp lá số bạn em, anh ý khá đẹp trai, cao, trắng, vai rộng, tường cây.
Ui, 2 lá số có duyên (nợ) lắm (duyên tương quan từ cả 2 ls với nhau, chứ ko phải đơn phương từ ls nào đâu) =)) (bỏ qua yếu tố tháng nhuận => hơi dè dặt khi xem). Chú ý cung tử tức ls nam sợ sẽ (có thể) chậm con.

Và nên cực kỳ để ý và kiềm chế từ cả 2, vì cả 2 đều có tuế phá mệnh/ thân, ls nam thì cũng dạng bảo thủ, chắc nữ là người nên chú ý nhún nhường sẽ thuận hơn. 2 ls sẽ có va chạm nhau phết đấy, chú ý mà giữ gìn.

Mà, 90-91 đẹp lắm đó, quẩy ngay nhé. (chia sẻ một 90-er cua em 91 nào xịt em ý =))

ps/ Tiêu chuẩn thẩm mỹ (theo thời kỳ/ cá nhân) cũng hơi khó nói là đẹp zai là thế nào, ko nên để ý cái này, m quen tay viết ra đó. Như mình đẹp zai kiểu Enrique Iglesias mới đẹp :))
Đầu trang

rosee1991
Chính thức
Chính thức

joienguyen đã viết: 22:23, 01/05/19
rosee1991 đã viết: 22:09, 01/05/19 Em xin úp lá số bạn em, anh ý khá đẹp trai, cao, trắng, vai rộng, tường cây.
Ui, 2 lá số có duyên (nợ) lắm (duyên tương quan từ cả 2 ls với nhau, chứ ko phải đơn phương từ ls nào đâu) =)) (bỏ qua yếu tố tháng nhuận => hơi dè dặt khi xem). Chú ý cung tử tức ls nam sợ sẽ (có thể) chậm con.

Và nên cực kỳ để ý và kiềm chế từ cả 2, vì cả 2 đều có tuế phá mệnh/ thân, ls nam thì cũng dạng bảo thủ, chắc nữ là người nên chú ý nhún nhường sẽ thuận hơn. 2 ls sẽ có va chạm nhau phết đấy, chú ý mà giữ gìn.

Mà, 90-91 đẹp lắm đó, quẩy ngay nhé. (chia sẻ một 90-er cua em 91 nào xịt em ý =))

ps/ Tiêu chuẩn thẩm mỹ (theo thời kỳ/ cá nhân) cũng hơi khó nói là đẹp zai là thế nào, ko nên để ý cái này, m quen tay viết ra đó. Như mình đẹp zai kiểu Enrique Iglesias mới đẹp :))
Em cảm ơn anh. Vậy chắc bạn này là chồng em thật vì hai đưa đi coi bói, coi tướng các thầy đều khen. về nhà ra mắt cũng về rồi còn việc chốt cưới là chưa. Em cũng không vội cưới, nhưng em sợ cái tính cách của mình, nếu ko cưới là em hay soi kĩ, lại tìm ra điểm xấu rồi biết đâu lại đòi chia tay.
Haiz, tính em hơi thất thường. Anh xem giúp em năm nay có cưới được ko ạ, mẹ coi bói ở quê nói năm nay nhà có tin vui, dễ hỉ sự 🙄 mà em ko biết ntn nữa, vì hai đứa chưa tính toán gì cả.
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

rosee1991 đã viết: 23:26, 01/05/19
joienguyen đã viết: 22:23, 01/05/19
rosee1991 đã viết: 22:09, 01/05/19 --------
---------
Em cảm ơn anh. Vậy chắc bạn này là chồng em thật vì hai đưa đi coi bói, coi tướng các thầy đều khen. về nhà ra mắt cũng về rồi còn việc chốt cưới là chưa. Em cũng không vội cưới, nhưng em sợ cái tính cách của mình, nếu ko cưới là em hay soi kĩ, lại tìm ra điểm xấu rồi biết đâu lại đòi chia tay.
Haiz, tính em hơi thất thường. Anh xem giúp em năm nay có cưới được ko ạ, mẹ coi bói ở quê nói năm nay nhà có tin vui, dễ hỉ sự 🙄 mà em ko biết ntn nữa, vì hai đứa chưa tính toán gì cả.
Tùy duyên nợ của 2 bạn nữa. Như m thấy thực tế so với lá số (m gặp và kiểm chứng), thì (kể cả) không phải bạn này, thì sau bạn cũng sẽ gặp người (tương tự) như thế (m chỉ tính những người tìm đến bạn để "có cơ hội" trở thành người chồng đầu tiên của bạn (và m không ngụ ý gì là phải có chồng thứ 2 nhé, vì không biết dùng từ nào thay thế từ "đầu tiên" thôi), vì m đang tả về "Phu" của bạn =)). Người ta hay gọi là "tránh vỏ dưa, gặp vỏ dừa" đó.

m lượn lên diễn đàn, chưa có đủ thời gian nhiều để nhìn hạn lá số, ls của b tận 2015, nhưng nhìn lá số bạn thì (có vẻ) năm nay hoặc sang năm đều được.
Đầu trang

Bright moon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Bright moon »

Chủ topic cưới chưa ạ, cho e hỏi người chồng thế nào ạ
Đầu trang

Vutrang123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vutrang123 »

Nhờ anh chị xem giúp em với ạ, em cũng cung phu thê sao tang môn ạ.
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2020_37f5aee4.jpg (149.21 KiB) Đã xem 1128 lần
Đầu trang

rosee1991
Chính thức
Chính thức

Vutrang123 đã viết: 13:45, 05/01/21 Nhờ anh chị xem giúp em với ạ, em cũng cung phu thê sao tang môn ạ.
Năm nay mới lấy chồng, chồng 1988, chồng mình cũng kiểu ế mà không biết sao ế
- Cao, đậm người, ngoại hình ổn (các nyc mình cũng cũng 1’75 trở lên)
- Giỏi chuyên môn, ko khéo nói, thu nhập hiện gấp mình vài lần,
- Gia đình chồng tri thức, có điều kiện, bố mẹ chồng tốt
- Mình thấy may mắn quen anh, vì xét mọi mặt là anh hơn tất cả nyc của mình

Thế mới nói, tất cả lad duyên số, chậm mà chắc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”