Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Kbakdm đã viết: 22:07, 16/10/19
Môc huynh đã viết: 17:58, 15/10/19 Bác viết : " ...bạn vẫn không phải là người quyết đinh chính về tinh yêu hôn nhân của chính bạn(tốt nhất là ít nói) và ngay trên hai lá số của hai bạn hiện tại, khi so sánh cũng cho thấy như vậy."
=> 2 năm qua cháu vẫn đang suy ngẫm, không biết dựa vào yếu tố nào trên lá số để khẳng định cho lời nói ở trên là đúng, cho tới tận bây giờ. Nếu như chỉ dựa vào câu viết " thân cư phu thê" trên ls của cháu thì hơi có phần khiên cưỡng chăng. Mong bác chỉ giáo cho cháu thêm phần này. 🤗

* Viết ra chi tiết thì dài dòng vô cùng về lý số, để đánh giá cung phu Thê thì phải căm cứ trên nền tảng tổng quát, từ sự sắp xếp vị trí của 14 chính tinh( Âm Dương nền tảng của 01 lá số ntn?) tiếp theo là Mệnh Thân Phúc ra sao?, kế đến là cung Mệnh Tài Quan ( Với Nam giới cung Quan đặc biệt quan trọng) mình nhớ cung Quan của bạn ở thế xấu với Liêm - Tham cư Tỵ + Hợi, là đặc cách cung xấu trong Tử vi...Cung Phu Thê VCD (không Chính Tinh là chủ nhân của lá số không có năng lực chủ quyết...) Bạn tưởng tượng hình ảnh chân thực, với 01 người con gái ngoài đời không biết gì về lá số của bạn, nhưng thấy công việc hàng ngày (cung Quan) thu nhập của bạn như vậy có cảm được với các bạn gái chọn bạn làm chồng trong xh thực tại hay không? với lá số Liêm Tham ở thế vỗ mặt từ T/hợp KIM(Tỵ Dậu sửu) chiếu xuống Mộc (Hợi Mão Mùi) chính là cung Phu Thê của bạn, đã biết thế yếu tại đó thì chỉ có sự chân tình mặn nồng từ trong tâm huyết, qua lời ăn tiếng nói quân tử thì mới có thể khỏa lấp được ....

P/S: cháu hơi tò mò về ls của bạn nữ ở canada ( đọc đi đọc lại vẫn khó hiểu! ) có 2 câu hỏi muốn thỉnh giáo bác :
1, lần thi tuyển công chức vào nhà nước, không biết bác tính ntn mà lại nghĩ còn mấy ngày ở tháng ất mão không như ý, khi sang tháng bính thìn mới thuận lợi và thành công ạ??? Dẫu biết rằng hạn năm 2018 có " đẩu quân+ thiên tài " thì chắc chắn thi đỗ rùi...

* Sự việc lớn sảy ra trong 01 năm T/hạn Dương 2018(Mậu Tuất) để phán đoán chi tiết về Nguyệt hạn( Tháng) thì thường có kết quả vào tháng Dương trong năm. Chi tiết cho tới nạp âm Mệnh KIM vào cung MỘC (Mão) chưa thuận...

2, cung phu quân của bạn nữ đó cháu thấy khá đẹp, nhưng tại sao đến giờ vẫn độc thân nhỉ??? Có nhầm ls không ạ???(ls mà bác chọn luận giải ý ạ !)

* Vì cùng có cung Mệnh Thân Không Kiếp như lá số bạn gái của bạn mới đưa ra, với những số dạng ấy nên chậm chồng mới thuận số...
Bạn đừng nói chuyện nhầm lá số với mình, bạn chưa đủ tư cách, nhưng lại hay nói sàm vô căn cứ không phân tích, nhận định, đó là yếu điểm rất lớn ở bạn, lại thường và hay phô ra khi giao tiếp với người đời, khi bị đối phương phân tích, phản kích khúc triết tấn công lại bạn thì thần kinh lại không chịu được áp lực....(ngã Khờ)
Xin lỗi bác đã hơi nghi ngờ nghĩ bác luận sai lá số !😅😅😅
Giờ thì cháu đã hiểu tại sao ,bác viết " ...tự thân bạn phải tập trung sửa sai gấp nhiều lần con người bình thường từ những gì còn sai xót trong hiện tại..." .
Khi nào có tin mừng báo hỷ, từ giờ đến sang năm , có gì cháu báo sau nhé! 😊😊😊.
Cảm ơn bác đã giải đáp giùm cháu rất nhiều về lá số! Hy vọng 2020 sẽ không làm bác thất vọng vì đã cố gắng tâm huyết với cháu...cũng không biết lấy gì cảm ơn (nói nhiều thì không hay cho lắm, nên có hành động thì hay hơn! ) .Khi nào có cơ hội vào Sài Gòn, cháu đến cảm ơn bác tận nơi cho khỏi mất công bác đã giúp đỡ từ 2017 đến nay... 😂😂😂
Chúc bác mạnh khỏe và nhiều may mắn!!! 🍀🍀🍀

Thân!!!

P/S: CHÚC MỪNG ĐỘI TUYỂN VIỆT NAM 🇻🇳🇻🇳🇻🇳🎉🎉🎉
VIỆT NAM MUÔN NĂM!!! VIỆT NAM MUÔN NĂM!!!
HÀ NỘI - SÀI GÒN LẠI CÓ BÃO RÙI !!!😁😁😁
Hình ảnh

* Bạn viết: "Cảm ơn bác đã giải đáp giùm cháu rất nhiều về lá số!"
Thực chất không có gì là rất nhiều, mình chẳng mất công gì lắm vì chỉ tận dụng giờ cơm chưa tới và chỉ đơn gian là nhìn vào lá số để viết ra cái gì mình thấy, thực tình là mình chưa nhiệt tình, ví dụ mình còn lười viết ra chi tiết ngay trong bài viết ở trên, cho năm T/hạn 2020 ( Canh tý) của bạn, mình chỉ viết vỏn vẹn về thời gian khi hạn chuyển vào thế vào thế Tuế Phá thuộc (vòng trường sinh điện mạnh thứ 02 trong T/hợp Thái Tuế) đó là thời điểm cơ hội của hai nguồn năng lượng tốt & xấu sẽ bộc phát mạnh trong chính con người bạn và hơn hẳn năm 2019( Kỷ hợi), ngang đó là chỉ nói về thời gian( bạn hãy tự chắt lọc nguồn năng lượng cao, từ sự khiêm tốn.. qua từng cử chỉ ứng sử... để duy trì năng lược tốt, loại đi...

* Toàn bộ khung cảnh của không gian cho năm 2020 mình lười viết ra, nhưng đã có bật mí với bạn là không quan tâm tới đám lục sát tinh nhỏ thái quá, vì Đ/không+ Kiếp + Hỏa Linh+ Hóa kỵ đang ở vị trí không còn mấy tác dụng phá hại( theo Ma Trận mình thiết lập), nên tập trung chú ý tới bộ chính tinh của cung T/hạn 2020 khi đối chọi với bộ chính tinh của cung Đ/vận...
- Riêng điều này đã và vừa được xác minh đúng hay sai qua việc bác Tâm Thiện ứng dụng Tam Không( không còn lực phá hại) để nhận định Vận Hạn 2020 của lá số con gái mình( Đinh mão ngay ở trang vừa qua) như vậy là lỗi thời, nên đáp số hoàn toàn sai chệch là kết quả.

* Quay lại lá số của bạn xét về không gian, khi xét về tổng quan từ hành của T/hợp cung Đ/vận( MỘC) phối kết với T/hợp hành THỦY) của T/hạn năm 2020( Thân Tý Thìn), trong khung cảnh này ra sao khi bạn có thêm lợi thế từ bộ Tam Hóa Liên Châu trợ thủ, với Hóa Khoa đứng đúng vị dương cung, cộng với T/hợp Tướng Ấn Lộc ( của vòng Lộc Tồn) sẽ giữ thăng bằng cho bạn...các sao chính tinh phối kết ra sao giữa Đ/vận và T/hạn bạn tự soi xét tiếp, mình tới giờ ăn cơn trưa rồi, tạm dừng viết.

DO VẬY BẠN ĐỪNG VỘI CẢM ƠN, MÌNH PHẢI CẢM ƠN BẠN ĐÃ KHÔNG NGẦN NGẠI CỐNG KHIẾN(LÀM CHUẬT BẠCH) CHO CÁC BẠN CÓ LÁ SỐ CÓ ĐẶC CÁCH LIÊM THAM TỴ HỢI NGHIỆM LÝ.
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Hy vọng 2020 sẽ không làm bác thất vọng

"tự thân bạn phải tập trung sửa sai gấp nhiều lần con người bình thường từ những gì còn sai xót trong hiện tại..."

* Vậy bạn nên thực hiện ntn cụ thể dựa theo lá số đã chỉ dẫn, (nói tới năm 2020 thì bạn phải post lá số 2020 nhé).

* Bất cứ với lá số nào, hàng năm Lưu Thái Tuế đến cung nào phải đặc biệt chú ý tới cung đó(Huynh Đệ) 2020, như vậy với bạn việc đầu tiên phải làm tốt mối quan hệ anh em trong nhà thì mới mong có Nô Bộc tốt (trong đó có hình bóng vợ tương lai) nếu bạn có ứng sử với Nô đúng nghĩa với Thiên Phúc thì tai tiếng ấy sẽ đến với người bạn đời của bạn...
- Gấp nhiều lần là do cung Mệnh của bạn với Tử Phá(Sửu, Mùi) được sách xưa tổng luận, thường là những người con bất hiếu với cha mẹ ( có lẽ Tử Phá ở Mùi không như vậy), Riêng với bạn, ứng với có cung Phụ Mẫu VCD( tương tự mình Tử cư Ngọ đi với Hổ + Kình), thì tuổi trẻ bất hiếu với Phụ, do vậy không nên trông đợi gì vào sự trợ giúp của cha mẹ ngay lúc này, trừ khi bạn hết mình với anh em trong nhà, từ đó được sự ủng hộ để thật tâm đứng trước mặt cha mẹ hứa..., và phải có hành động thay đổi khác biệt thời gian trước đó, sao cho được lòng cha mẹ cụ thể, không chỉ bằng lời nói và không có gián đoạn bất thường... ( mình chỉ hình tượng ra khung cảnh từ cặp sao Tả Phù + Hữu Bật với vị trí giáp cung Mệnh và chính bạn không phát huy được hiệu lực của Tả Hữ trong lá số, do vậy có gì không sát thực thì bỏ qua, nội dung thì chỉ có vậy).
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 16:20, 17/10/19 Hy vọng 2020 sẽ không làm bác thất vọng

"tự thân bạn phải tập trung sửa sai gấp nhiều lần con người bình thường từ những gì còn sai xót trong hiện tại..."

* Vậy bạn nên thực hiện ntn cụ thể dựa theo lá số đã chỉ dẫn, (nói tới năm 2020 thì bạn phải post lá số 2020 nhé).

* Bất cứ với lá số nào, hàng năm Lưu Thái Tuế đến cung nào phải đặc biệt chú ý tới cung đó(Huynh Đệ) 2020, như vậy với bạn việc đầu tiên phải làm tốt mối quan hệ anh em trong nhà thì mới mong có Nô Bộc tốt (trong đó có hình bóng vợ tương lai) nếu bạn có ứng sử với Nô đúng nghĩa với Thiên Phúc thì tai tiếng ấy sẽ đến với người bạn đời của bạn...
- Gấp nhiều lần là do cung Mệnh của bạn với Tử Phá(Sửu, Mùi) được sách xưa tổng luận, thường là những người con bất hiếu với cha mẹ ( có lẽ Tử Phá ở Mùi không như vậy), Riêng với bạn, ứng với có cung Phụ Mẫu VCD( tương tự mình Tử cư Ngọ đi với Hổ + Kình), thì tuổi trẻ bất hiếu với Phụ, do vậy không nên trông đợi gì vào sự trợ giúp của cha mẹ ngay lúc này, trừ khi bạn hết mình với anh em trong nhà, từ đó được sự ủng hộ để thật tâm đứng trước mặt cha mẹ hứa..., và phải có hành động thay đổi khác biệt thời gian trước đó, sao cho được lòng cha mẹ cụ thể, không chỉ bằng lời nói và không có gián đoạn bất thường... ( mình chỉ hình tượng ra khung cảnh từ cặp sao Tả Phù + Hữu Bật với vị trí giáp cung Mệnh và chính bạn không phát huy được hiệu lực của Tả Hữ trong lá số, do vậy có gì không sát thực thì bỏ qua, nội dung thì chỉ có vậy).
Hình ảnh
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn và gợi ý dần dần cho cháu năm 2020. Thực sự cháu cũng chưa nghĩ tới năm 2020, mà đang nghĩ tới tình duyên và bản thân cuối năm 2019 sao cho kết quả của năm nay không bi đát 😂 nên mới tạm gác qua 1 bên, chỉ là lên kế hoạch bản thảo và dự trù trong đầu thôi. 😁😁😁

Kế hoạch của cháu, cho khoảng thời gian sắp hết năm 2019 ,đó là bản thân cháu.
+, Thân ( hành động) : thay đổi các thói quen xấu, biến đổi nó thành thói quen tốt như dậy sớm, đọc sách, tập thiền ,tĩnh tâm, có 1 thời biểu chế độ ăn uống ngủ nghỉ điều độ, tập thể dục, học lại từ đầu những kiến thức về tài chính(đam mê, yêu thích!)....điều tiết cảm xúc....
+, Khẩu ( cái miệng) : suy nghĩ kỹ hơn, trước khi nói và làm....nghe khá nhiều về video của anh thái phạm trên youtube, rút đc 1 bài học : khi bạn chưa đủ về lượng và chất thì hãy ngậm miệng vào, mở to và vểnh tai nên mà nghe cho rõ, mở đôi mắt to ra mà quan sát cho kỹ , rồi từ đó hãy học tập và rút kinh nghiệm....rùi đứng lên mà hành động và hành động...
+, Ý (tư duy): thay đổi cái tư duy suy nghĩ cũ rích lỗi thời, có 1 tư suy đúng đắn hơn, có chiều sâu ,phân tích cụ thể rõ ràng chứ không chỉ đơn thuần nhìn bằng mắt thường được, vì trong cuộc sống này đôi khi có những việc không thể nghe bằng tai và nhìn bằng mắt..... Cũng giống như nói dối có 2 mặt xấu/tốt của nó.

Hình ảnh

Tại sao cháu lại lên kế hoạch tập trung vào bản thân cháu vào lúc này ???? Đơn giản là hãy lo cho chính mình trước đi, đến chính mình không làm được thì nghĩ tới người khác sao được....khi kế hoạch này xong thì mới bắt đầu lên kế hoạch cho 2020(có lẽ vào khoảng những ngày cuối năm 2019, mới có thể lên được).... Lo thân mình chưa xong mà đã lo cho người khác, chắc chỉ có kẻ khờ khạo và ngu mới làm ngược lại 😁😁😁....kế hoạch 2020 ntn đành phải tạm đứng bác ạ.

Theo người xưa viết thì tử phá ở cung sửu mùi là con người bất trung ,bất hiếu, bất tín , bất nghĩa.... Nhưng riêng bản thân cháu nghiệm lý sau 2-3 năm nhận thấy rằng muốn biết người đó "CÓ BẤT HAY KHÔNG " thì không thể dựa vào câu nói của người xưa được, mà phải xem xét tới hoàn cảnh, môi trường sống, mối quan hệ,....rồi mọi thứ nó tác động ra sao và ảnh hưởng tới đương số ntn??? Cũng giống như để đánh giá 1 con người, không thể nhìn qua vẻ bề ngoài(nhân tướng hay tâm sinh tướng, tướng sinh tâm!) hay 1 hành động nào đó mà kết luận ngay được , mà cần phải xem xét tới nhiều yếu tố trong cuộc sống của mỗi người họ( hành động, ứng xử, cái tâm, suy nghĩ.....).
Riêng bản thân cháu thì cháu cũng không biết nói ntn cả, nói tốt thì lại bảo thiên về mình nhiều quá, thôi thì cứ cảm thấy việc nào bỏ qua được thì qua, coi như nhẫn nhịn cho yên cửa yên nhà....tuổi trẻ bảo cháu bất hiếu với phụ thì cũng không biết nói thế nào cho phải, nhưng bảo cháu ngang và bướng thì ok....nhiều lúc bạn nữ bảo cháu ngang cũng không hẳn đâu, chỉ là đêm khuya 22h chỉ muốn đi cùng đưa về nhà tận nơi cho yên tâm nên toàn bị nghĩ là mình ngang(cười trừ cho vui 😂😂😂)...nhà cháu thì có mỗi 2 anh em, từ bé đến lớn ăn chung ngủ chung suốt 20năm trời nên cũng không biết nói sao cho phải, nói không hợp cũng đúng vì ít nói chuyện với nhau,hễ nói là cãi nhau, cũng chưa tới mức cãi nhau gay gắt và chảy máu đầu...với bố thì có lẽ không hợp cho lắm( bố cháu tuổi mão, vì thế mà tý ngọ mão dậu tứ hành xung chăng! Mẹ và anh thì đều tuổi tỵ nên có phần dễ thở hơn!), hơi 1 tý là cãi nhau, mà đa phần thì 10 phần uống rượu vào là....tránh cho nhanh(đến mẹ cháu còn bị nói, huống chi cháu và anh, cho nên mẹ bảo tránh lẹ...khỏi nghe không khó nghe),... với mẹ thì có lẽ cháu hợp với mẹ hơn, có thể chia sẻ và hỏi han 1 tý , cũng không dám nói là hợp, đại để có chuyện thì cần tham khảo thêm như lấy vợ.....cho nên bắt đầu từ cuối năm 2013 cháu ra ở riêng 1 mình 1 nhà 1 đất ....nhiều người nghĩ là sướng, nhưng khi ở rùi sẽ hiểu và thông cảm 1 phần cho cháu thôi....cái cảm giác cô đơn, lạnh lẽo,....ờ nói vậy thôi ở lâu rồi sẽ quen mà....nói cho vui thì bảo ở 1 mình có sợ ma không??? Nói thật lòng trên đời này không có ma, chỉ có ma người đánh lén sau lưng thôi!!! 🤣🤣🤣
Có thể nói 1 câu chính xác là những việc mà cháu làm từ trước tới nay từ lúc sinh ra, đi học,....đi làm công nhân, học cắt tóc, mở quán....đều có sự giúp đỡ từ gia đình bố mẹ anh chị, cô dì chú bác...cũng có thể là do cháu chưa tận dụng được triệt để( tả hữu giáp cung mệnh), suy cho cùng thì làm bất cứ việc thì cũng cần phải xem hoàn cảnh thực tế ra sao?? Kinh tế nhà mình ntn??? Mối quan hệ, rồi năng lực của mình.... Chứ nhiều khi chỉ đứng về 1 phía thì không chuẩn cho lắm.(cháu nghĩ vậy! 🙂🙂🙂)
Tự bản thân cháu rút ra 1 bài học : Sống trong cùng 1 ngôi nhà, biết tính của mỗi người ntn rồi thì nên có cách ứng xử sao cho hợp lý, coi như học chữ nhẫn....Ra ngoài cũng vậy, nên dĩ hòa vi quý, lấy nhu thắng cương...học cách cảm ơn cho yêu đời hơn(học được từ người dân tộc sơn la lai châu!)...việc gì cảm thấy bỏ qua được thì qua, việc nhỏ hóa không, việc lớn hóa nhỏ, coi như học và rèn luyện chữ "NHẪN"....Có 1 quyển sách hay " QUẲNG GÁNH LO ĐI VÀ VUI SỐNG "🤣🤣🤣.
Điều cuối cùng tự nhận về bản thân : nói thì khó nghe, viết thì hay, hành động thì dở tệ... Do bốc đồng, nóng tính, mất bình tĩnh, ngang và bướng bỉnh.... 😂😂😂

P/s: sao " lưu hà" tuổi canh an ở cung nào hả bác??? Cháu thấy ls của cháu năm 2020 mà bác gửi lên, bác an sao " lưu hà" ở cung THÂN.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Lá số hiệp năm 2020!!!
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 23:00, 17/10/19 Lá số hiệp năm 2020!!!
Hình ảnh
LƯU HÀ ( mình có post bài rồi)
Hình ảnh

*Phản biện sách Thiên Lương.
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Bác viết : "....với bạn việc đầu tiên phải làm tốt mối quan hệ anh em trong nhà thì mới mong có Nô Bộc tốt (trong đó có hình bóng vợ tương lai)..."

Gia đình cháu thì chỉ có 2 anh em trai, mà cháu với anh trai thì ít nói chuyện và tất nhiên khi có việc trong gia đình thì vẫn phải nhường nhau mà làm, chứ không hề là cãi nhau hay gì đó....nhưng tại sao phải làm tốt anh em trong nhà mới có Nô bộc tốt? Nô bộc là chỉ về bạn bè, đồng nghiệp, những mối quan hệ bên ngoài chăng....nếu mà nói về bạn bè thì cháu xin thú thực là cháu không có bạn bè ạ, cũng chỉ chơi cùng đồng niên những người cùng tuổi với nhau(hằng năm tổ chức 1-2 bữa ăn uống)...tại sao hình bóng vợ cháu lại ở trong Nô bộc? Giả sử bác nghĩ cháu có thể nhờ vào mối quan hệ của bạn bè giới thiệu và gặp gỡ vợ cháu thì có thể khẳng định 100% là không bao giờ có. Còn đối tốt với anh em trong nhà thì cứ bình thường thôi, hết lòng hết dạ vì nhau là được, mới lại là anh em ruột chứ có phải người ngoài đâu mà lo sợ hơn thua thiệt thòi gì đúng không bác???

Hình ảnh

Bác viết "...nếu bạn có ứng sử với Nô đúng nghĩa với Thiên Phúc thì tai tiếng ấy sẽ đến với người bạn đời của bạn..."

Cháu vẫn chưa hiểu ý lắm đoạn này!
Ứng sử với Nô theo Thiên Phúc là ntn ạ? Tại sao tai tiếng ấy đến bạn đời là ntn ạ ?
Phải chăng nếu cháu đối xử tốt với bạn bè thì bạn bè cháu giới thiệu bạn gái cho và nói tốt về mình hơn, chuyện lấy vợ cũng dễ dàng hơn và thuận lợi......nếu mà bảo đối tốt ntn thì nói thật, cũng không biết nên ntn cho vừa cả bác ạ. Đơn giản như thực tế cháu giọng nói kém, khả năng suy nghĩ và hành động của mình chưa chắc đã hơn được, rồi cháu thừa biết sức khỏe của bản thân hơi kém, lại không biết uống rượu bia, khả năng xã giao cũng kém...Riêng khoản không biết uống rượu bia thì xã giao đã kém rồi + giọng nói thua người nữa thì sml.....
Nhìn vào lá số của cháu, cung Nô bộc có sao Cự Môn ám chỉ có thị phi, đúng là ở ngoài đời thực cháu mắc thị phi, cứ như cơm bữa ý....nên nhiều khi cháu cũng đang cố gắng kiểm soát cảm xúc của mình và hạn chế ở mức tối đa nhất. Cháu thấy cung nô bộc của cháu có vẻ xấu , vì ngoài đời thực cháu không nhờ vả được gì bạn bè cho mấy, rồi có khi còn bị hù vào chơi hội đồng cũng nên...cho nên cháu không hy vọng gì lắm vào bạn bè, cũng chỉ có cách trông mong vào gia đình, không thì tự lực cánh sinh cho lành!!!.

P/s: cháu đọc lại và ngẫm nghĩ xem nên viết trả lời ntn cho sát thực tế, cũng là đọc lại cho thấm thía vào đầu...🤣🤣🤣....có thể được làm chuột bạch cho bác và các bạn ở đây thí nghiệm cũng không có gì phải nghĩ, phải nói đúng hơn là 1 vinh dự, có thể lấy đó làm bài học và kim chỉ nam cho thế hệ sau vào xem xét học hỏi thêm về phương pháp cải cách lá số tử vi theo thời đại mới......😊😊😊
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 21:25, 18/10/19 Bác viết : "....với bạn việc đầu tiên phải làm tốt mối quan hệ anh em trong nhà thì mới mong có Nô Bộc tốt (trong đó có hình bóng vợ tương lai)..."

Gia đình cháu thì chỉ có 2 anh em trai, mà cháu với anh trai thì ít nói chuyện và tất nhiên khi có việc trong gia đình thì vẫn phải nhường nhau mà làm, chứ không hề là cãi nhau hay gì đó....nhưng tại sao phải làm tốt anh em trong nhà mới có Nô bộc tốt? Nô bộc là chỉ về bạn bè, đồng nghiệp, những mối quan hệ bên ngoài chăng....nếu mà nói về bạn bè thì cháu xin thú thực là cháu không có bạn bè ạ, cũng chỉ chơi cùng đồng niên những người cùng tuổi với nhau(hằng năm tổ chức 1-2 bữa ăn uống)...tại sao hình bóng vợ cháu lại ở trong Nô bộc? Giả sử bác nghĩ cháu có thể nhờ vào mối quan hệ của bạn bè giới thiệu và gặp gỡ vợ cháu thì có thể khẳng định 100% là không bao giờ có. Còn đối tốt với anh em trong nhà thì cứ bình thường thôi, hết lòng hết dạ vì nhau là được, mới lại là anh em ruột chứ có phải người ngoài đâu mà lo sợ hơn thua thiệt thòi gì đúng không bác???

Hình ảnh

Bác viết "...nếu bạn có ứng sử với Nô đúng nghĩa với Thiên Phúc thì tai tiếng ấy sẽ đến với người bạn đời của bạn..."

Ứng sử với Nô theo Thiên Phúc là ntn ạ? Tại sao tai tiếng ấy đến bạn đời là ntn ạ ?
Phải chăng nếu cháu đối xử tốt với bạn bè thì bạn bè cháu giới thiệu bạn gái cho và nói tốt về mình hơn, chuyện lấy vợ cũng dễ dàng hơn và thuận lợi......nếu mà bảo đối tốt ntn thì nói thật, cũng không biết nên ntn cho vừa cả bác ạ. Đơn giản như thực tế cháu giọng nói kém, khả năng suy nghĩ và hành động của mình chưa chắc đã hơn được, rồi cháu thừa biết sức khỏe của bản thân hơi kém, lại không biết uống rượu bia, khả năng xã giao cũng kém...Riêng khoản không biết uống rượu bia thì xã giao đã kém rồi + giọng nói thua người nữa thì sml.....
Nhìn vào lá số của cháu, cung Nô bộc có sao Cự Môn ám chỉ có thị phi, đúng là ở ngoài đời thực cháu mắc thị phi, cứ như cơm bữa ý....nên nhiều khi cháu cũng đang cố gắng kiểm soát cảm xúc của mình và hạn chế ở mức tối đa nhất. Cháu thấy cung nô bộc của cháu có vẻ xấu , vì ngoài đời thực cháu không nhờ vả được gì bạn bè cho mấy, rồi có khi còn bị hù vào chơi hội đồng cũng nên...cho nên cháu không hy vọng gì lắm vào bạn bè, cũng chỉ có cách trông mong vào gia đình, không thì tự lực cánh sinh cho lành!!!.

P/s: cháu đọc lại và ngẫm nghĩ xem nên viết trả lời ntn cho sát thực tế, cũng là đọc lại cho thấm thía vào đầu...🤣🤣🤣....có thể được làm chuột bạch cho bác và các bạn ở đây thí nghiệm cũng không có gì phải nghĩ, phải nói đúng hơn là 1 vinh dự, có thể lấy đó làm bài học và kim chỉ nam cho thế hệ sau vào xem xét học hỏi thêm về phương pháp cải cách lá số tử vi theo thời đại mới......😊😊😊
MUỐN ĐƯỢC THÌ PHẢI CÓ MẤT.

KHÔNG THEO CÁCH NGHĨ CỦA BẠN ĐÃ VIẾT.
*
" Cháu thấy cung nô bộc của cháu có vẻ xấu , vì ngoài đời thực cháu không nhờ vả được gì bạn bè cho mấy"

- Như vậy là bạn không hưởng được Thiên Phúc ở NÔ, vì chỉ luôn lo nghĩ cho bản thân( ngược lại với mình), như vậy là mất luôn cả cặp Khôi _ Việt.

- Tình yêu không cần phải bất cứ ai giới thiêu nó là dòng điện trường sinh tương tác qua lại giữa 12 cung của lá số là toàn cảnh của một xã hội thu nhỏ gồm đủ thành phần, người biết và hiểu về lá số, để ứng sử chuẩn mực với đạo Trời ( Vũ Trụ quan) thì mới tự cản vận được (nhắc lại mình chỉ đơn thuần diễn giải những gì trên lá số).

* Nói tới Phu Thê phải biết Thê xuất phát từ Nô và nô không chỉ có đám bạn của bạn, không có cung nào hoàn toàn tốt và cũng không có cung nào hoàn toàn xấu trong lá số, bởi vậy từ thời Cụ Nguyễn Du có viết: Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều...
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 23:04, 18/10/19
Kbakdm đã viết: 21:25, 18/10/19 Bác viết : "....với bạn việc đầu tiên phải làm tốt mối quan hệ anh em trong nhà thì mới mong có Nô Bộc tốt (trong đó có hình bóng vợ tương lai)..."

Hình ảnh

MUỐN ĐƯỢC THÌ PHẢI CÓ MẤT.

KHÔNG THEO CÁCH NGHĨ CỦA BẠN ĐÃ VIẾT.
*
" Cháu thấy cung nô bộc của cháu có vẻ xấu , vì ngoài đời thực cháu không nhờ vả được gì bạn bè cho mấy"

- Như vậy là bạn không hưởng được Thiên Phúc ở NÔ, vì chỉ luôn lo nghĩ cho bản thân( ngược lại với mình), như vậy là mất luôn cả cặp Khôi _ Việt.

- Tình yêu không cần phải bất cứ ai giới thiêu nó là dòng điện trường sinh tương tác qua lại giữa 12 cung của lá số là toàn cảnh của một xã hội thu nhỏ gồm đủ thành phần, người biết và hiểu về lá số, để ứng sử chuẩn mực với đạo Trời ( Vũ Trụ quan) thì mới tự cản vận được (nhắc lại mình chỉ đơn thuần diễn giải những gì trên lá số).

* Nói tới Phu Thê phải biết Thê xuất phát từ Nô và nô không chỉ có đám bạn của bạn, không có cung nào hoàn toàn tốt và cũng không có cung nào hoàn toàn xấu trong lá số, bởi vậy từ thời Cụ Nguyễn Du có viết: Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều...
BẠN VIẾT:
"Riêng khoản không biết uống rượu bia thì xã giao đã kém rồi + giọng nói thua người nữa thì sml..."

* Mình cũng chính là người không uống rượu bia bao giờ( luôn tỉnh táo - thì xã giao đáng tin cậy), giờ con trai mình cũng vậy...tuy nhiên bạn bè thì luôn đông đảo và ủng hộ mình, kể cả khi trên bàn nhậu không có mình, có lần gặp nạn, bị bàn bên cạnh choảng ngay cốc bia thẳng vào giữa bàn...thì chúng lập tức t/báo để mình tới xử lý và ngược lại....

* Từ năm 2009( thực tiễn) khi mình viết bài trên các diễn đàn về CK..., mình luôn đứng về phía bảo vệ cho "cá nhỏ" là các bạn trẻ (minh chứng cảnh báo dưới) và giờ đây cũng phong thái ấy.

* Có nhiều bạn hỏi mình: sao bác lại nhiệt tình, miệt mài khờ dại đưa lưng ra cho bao người ném đá thậm tệ đến cả ông bà cha mẹ...(cũng như trên trang viết này, bạn đã chứng kiến sự chửi bới thậm tệ tới cỡ nào...). Nhưng mục tiêu của mình không thay đổi, ĐƯA SỰ THẬT CỦA TỬ VI LÝ SỐ ra ánh sáng...

- Nhưng số bạn ấy đâu có hiểu hết, tích đức là biết gánh chịu sự phản kháng đi ngược ấy là lẽ thường tình ở đời ( Âm & Dương thì luôn xung đột sinh tồn) biết vậy thì mới ứng dụng được sự tích tụ của dòng điện trường sinh( Âm & Dương) trong mỗi con người đang ở quanh Trái đất này>< đối với chính ta, số đông họ đang thù ghét hay quý mến ta, là do chính ta chủ động tạo ra( MUỐN ĐƯỢC THÌ PHẢI CÓ MẤT), để kích hoạt lập tức trong họ khi đọc từng lời văn, đoạn viết sẽ tự sản sinh ra các dòng điện tương phản và tùy theo cường độ cảm ứng, để dòng trường sinh điện ấy phóng xuyên không gian theo đường Khương tuyến với tốc độ cực cao, từ người này sang người khác dù xa cách nhau nửa vòng Địa Cầu( gieo gió gặp bão - quả nào nhân ấy) là vậy...
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

TỬ VI CŨNG CÓ NHỮNG BƯỚC NHẢY VỌT, TƯƠNG TỰ HÌNH ẢNH.
CHÚC MỪNG 20/10/2019 VÀ ĐÀN ÔNG NÊU CAO CẢNH GIÁC.
Hình ảnh
Hình ảnh
Trích:trao-doi-khac/tin-huong-cai-cach-la-so- ... 8-240.html
Đầu trang

dragon274
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dragon274 »

Môc huynh đã viết: 10:23, 20/10/19 TỬ VI CŨNG CÓ NHỮNG BƯỚC NHẢY VỌT, TƯƠNG TỰ HÌNH ẢNH.
CHÚC MỪNG 20/10/2019 VÀ ĐÀN ÔNG NÊU CAO CẢNH GIÁC.
Trích:trao-doi-khac/tin-huong-cai-cach-la-so- ... 8-240.html
Có lẽ cũng là hữu duyên vì đang lang thang qua các topic về xem đại tiểu hạn thì lạc vào đây. Em mới tìm hiểu về tử vi kiến thức có lẽ chỉ đủ để nghiệm về lá số của bản thân và có thể chắc chắn rằng lá số mình đúng ngày giờ. Anh mộc huynh coi như là tiền bối vì kiến thức rộng và có tâm nên em up lá số nếu có thời gian nhờ anh luận giúp các cung và xem đại hạn 26-35 đặc biệt là khi nào em chống lầy ạ :)))
Có 1 điểm chung là em cũng biết chút kiến thức về thị trường tài chính: rsi, macd, ema, ichimoku... hihi

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”