Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Mặc dù ko liên quang như mình xin giới thiệu mình là chúa sợ ma. Mình đang ở 1 căn phòng ẩm thấp 1 mình. Và đang xem phim căn nhà ma quái . không khí quạnh quẽ cư làm mình thấp thỏm... Chợt ngoài cửa sổ có 1 con bướm trắng bay vào... Mình cũng mặc kệ... Mặc dù rất sợ...
Đc khoản 15 phút con bướm trắng lại bay lên... Nghĩ đến tà linh nhập bướm sợ quá lấy vợt điện giật nó chết rồi.... Song... Mình chợt nhơ ra là mình đang phải làm thiện tích phuc để tránh hạn năm sau.. Cac bạn cho hỏi mình sát sinh như vậy có tội ko
Đầu trang

dragon274
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dragon274 »

Kbakdm đã viết: 22:03, 21/10/19
dragon274 đã viết: 21:17, 21/10/19
Môc huynh đã viết: 20:20, 21/10/19 * Hứa tới đâu chỉ dẫn tới đó. Cô bé đã là người thông minh trí tuệ hơn người, do vậy tự đọc và hiểu vì sao lá số Mệnh Thiên Lương mới đúng với bản thân.
Chú ơi cháu nhìn lá số thiên lương ko có nhiều điểm khớp với cháu, lá số liêm tướng cháu thấy đúng hơn, có nhiều điều ko tiện nói ra nhưng đào hồng ở mệnh của cháu nó thể hiện rất rõ trong thực tế. Với cả cháu nhớ ko nhầm thì hồi cháu hỏi lại mẹ có chắc con sinh 8h tối ko, mẹ ghi chép đúng ko, mẹ cháu có nói là chắc, 8h hơn 1 tí khoảng 8h15, như thế nếu trừ đi 1 tiếng thì vẫn là giờ tuất. Chú có cách kiểm tra nào khác để khẳng định ko ạ
Bạn dùng bảng này tra cứu giờ sinh nhé!!!
Nhớ chỉ dùng khi đã trừ đi 1h với bạn,...còn riêng các bạn khác thì chưa biết, vì còn phải theo năm sinh và thời gian sinh....
Bạn sinh 20h - 20h15 trừ đi 1h , vậy còn 19h - 19h15 , suy ra giờ dậu là ok (nhớ tra cứu ở tháng 3, vì bạn sinh tháng 3 âm). Còn nghi hoặc thì cẩn thận như 2 bạn nữ vừa qua nhé!!! (Mình chỉ nhắc khéo thôi,😂😂😂)
Nói thật, mình cảm thấy có 1 tý duyên với bạn nên chỉ dẫn đôi lời thôi, không dám múa rìu qua mắt thợ.... Chỉ tiếc cho 2 bạn nữ trước,giờ tới lượt bạn thấy không đành lòng....
Hic topic hơn 300 trang nên mình ko lội lại đọc hết được, cám ơn b nhé
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

dragon274 đã viết: 22:28, 21/10/19
Kbakdm đã viết: 22:03, 21/10/19
dragon274 đã viết: 21:17, 21/10/19
Chú ơi cháu nhìn lá số thiên lương ko có nhiều điểm khớp với cháu, lá số liêm tướng cháu thấy đúng hơn, có nhiều điều ko tiện nói ra nhưng đào hồng ở mệnh của cháu nó thể hiện rất rõ trong thực tế. Với cả cháu nhớ ko nhầm thì hồi cháu hỏi lại mẹ có chắc con sinh 8h tối ko, mẹ ghi chép đúng ko, mẹ cháu có nói là chắc, 8h hơn 1 tí khoảng 8h15, như thế nếu trừ đi 1 tiếng thì vẫn là giờ tuất. Chú có cách kiểm tra nào khác để khẳng định ko ạ
Bạn dùng bảng này tra cứu giờ sinh nhé!!!
Nhớ chỉ dùng khi đã trừ đi 1h với bạn,...còn riêng các bạn khác thì chưa biết, vì còn phải theo năm sinh và thời gian sinh....
Bạn sinh 20h - 20h15 trừ đi 1h , vậy còn 19h - 19h15 , suy ra giờ dậu là ok (nhớ tra cứu ở tháng 3, vì bạn sinh tháng 3 âm). Còn nghi hoặc thì cẩn thận như 2 bạn nữ vừa qua nhé!!! (Mình chỉ nhắc khéo thôi,😂😂😂)
Nói thật, mình cảm thấy có 1 tý duyên với bạn nên chỉ dẫn đôi lời thôi, không dám múa rìu qua mắt thợ.... Chỉ tiếc cho 2 bạn nữ trước,giờ tới lượt bạn thấy không đành lòng....
Hic topic hơn 300 trang nên mình ko lội lại đọc hết được, cám ơn b nhé
Đọc qua 1 lượt topic cũ của bạn....

hoi-tu-vi/ai-co-hung-thi-moi-ghe-qua-t109151-80.html

Mình rất tò mò muốn biết khuôn mặt bạn ntn??? Chắc chắn 1 điều là đạt 7 điểm trở lên......hơi đáng tiếc là không được xem mặt 😅😅😅

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
Vô duyên đối diện bất tương phùng.
Có duyên mà không phận, thật tiếc thay😂😂😂

P/s: khuôn mặt chắc cũng giống con gái bác hà😁
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

@Kbakdm! CHỨNG NÀO TẬT ẤY....

Có mỗi lá số an "lưu hà" sai chỗ mà bác nói nghe hơi nặng... Cháu sửa lại là ok 👌👌👌.

Bãn nên nhớ không chỉ có sao Lưu Hà và chúng ta đang viết về chuyên đề tìm bạn đời..., thì bạn gái còn nhạy cảm và rất... RẤT cần sự tế nhị từ cánh mày râu. Sự nhạy cảm của phái yếu thì gấp hàng tỷ lần mình nhất là trong tình yêu ban đầu tìm hiểu nhau.
- Đáng tiếc Mệnh bạn thiên về Phá thì lớt phớt, không chú ý tới cảm xúc của người khác, nên luôn không chân thành xin lỗi( vì đã bị tê liệt phần nào hệ thần kinh cảm xúc), và đặc biệt chỉ thích biện bạch cho bản thân "cùn" CHỨNG NÀO TẬT ẤY, bởi đầu óc của bạn XƯA NAY chỉ suy nghĩ nông cạn được đến vậy. Mình đã cố làm nhân tố bất cần bạn để (nói nặng lời) nhằm kích hoạt để bạn có thay đổi, nhưng tới nay đã 03 năm rồi với bao lần mình "tấn công" với lời lẽ nặng ký..., vậy mà vẫn thấy vô vọng với bạn...
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 09:11, 22/10/19 @Kbakdm! CHỨNG NÀO TẬT ẤY....

Có mỗi lá số an "lưu hà" sai chỗ mà bác nói nghe hơi nặng... Cháu sửa lại là ok 👌👌👌.

Bãn nên nhớ không chỉ có sao Lưu Hà và chúng ta đang viết về chuyên đề tìm bạn đời..., thì bạn gái còn nhạy cảm và rất... RẤT cần sự tế nhị từ cánh mày râu. Sự nhạy cảm của phái yếu thì gấp hàng tỷ lần mình nhất là trong tình yêu ban đầu tìm hiểu nhau.
- Đáng tiếc Mệnh bạn thiên về Phá thì lớt phớt, không chú ý tới cảm xúc của người khác, nên luôn không chân thành xin lỗi( vì đã bị tê liệt phần nào hệ thần kinh cảm xúc), và đặc biệt chỉ thích biện bạch cho bản thân "cùn" CHỨNG NÀO TẬT ẤY, bởi đầu óc của bạn XƯA NAY chỉ suy nghĩ nông cạn được đến vậy. Mình đã cố làm nhân tố bất cần bạn để (nói nặng lời) nhằm kích hoạt để bạn có thay đổi, nhưng tới nay đã 03 năm rồi với bao lần mình "tấn công" với lời lẽ nặng ký..., vậy mà vẫn thấy vô vọng với bạn...
Có lẽ suy nghĩ của cháu đơn giản quá...nên chắc phải lâu lâu mới thông ngộ được.

Bác viết :
".....bạn gái còn nhạy cảm và rất... RẤT cần sự tế nhị từ cánh mày râu. Sự nhạy cảm của phái yếu thì gấp hàng tỷ lần mình nhất là trong tình yêu ban đầu tìm hiểu nhau."

"...chúng ta đang viết về chuyên đề tìm bạn đời..."

Chuyên đề tìm bạn đời rất là hay, nhân vật chính chắc là cháu. Người không có cảm xúc và cũng không hiểu về tâm lý phái yếu.....Vậy làm sao để cháu có thể thông hiểu và học được sự tế nhị đối với phái yếu ???

Ví dụ bạn nữ tặng cháu chậu cây xương rồng thì có mang ý nghĩa gì không ạ???
Cháu tra trên mạng thì mang ý nghĩa " hãy đến và mang em đi" ..... Nhưng cháu hỏi thẳng thì em chỉ bảo tặng thay cho lời xin lỗi, lâu ngày không nói chuyện và để chờ lâu....Rồi cháu có nói thật là tra trên mạng nói vậy, em bảo : trên mạng người ta quảng cáo bán cho chạy hàng, khuyên cháu không nên xem mấy cái linh tinh....
=>Nói chung là tâm lý phái yếu khó đoán 🤔🤔🤔

Nhân tiện cháu có thể hỏi bạn nữ " dragon274 " , sự nhạy cảm của bạn ấy trong tình yêu ntn được không ạ??? Hy vọng bạn ấy có thể chia sẻ 1 tý 😊😊😊
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Bỗng dưng tối hôm nay em ấy nhắn tin cho cháu,.... Trả lời đồng ý với cháu,...sau đó cháu quyết định và nói rằng.... Không biết cháu hành động ntn có đúng không hả bác và các bạn ???

Cháu vẫn tin rằng quyết định ngày hôm nay của cháu là đúng đắn nhất....và giải pháp cháu đưa ra vào phút cuối cùng này ,cháu sẽ không hối hận và hối tiếc..... Đó là sự thật mà cháu muốn chia sẻ với bác và các bạn.

Mong rằng cháu sẽ không phạm sai lầm!!!

P/s : " ĐẾN CHẾT LẠI HỒI SINH " 😊😊😊

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Kbakdm đã viết: 22:49, 22/10/19 Bỗng dưng tối hôm nay em ấy nhắn tin cho cháu,.... Trả lời đồng ý với cháu,...sau đó cháu quyết định và nói rằng.... Không biết cháu hành động ntn có đúng không hả bác và các bạn ???

Cháu vẫn tin rằng quyết định ngày hôm nay của cháu là đúng đắn nhất....và giải pháp cháu đưa ra vào phút cuối cùng này ,cháu sẽ không hối hận và hối tiếc..... Đó là sự thật mà cháu muốn chia sẻ với bác và các bạn.

Mặc dù tôi không hiểu đầu cua tai nheo ra sao nhưng tôi thấy bạn đem chuyện hôn nhân đại sự lên hỏi tử vi lý số là việc làm ấu trĩ. Cáu quá cáu quá, sao lại ấu trĩ như thế nhỉ?
Việc trọng đại mà hành sự thế này, thì vứt đi, khỏi xem lá số ~X( ~X( ~X(
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

lieutrai đã viết: 22:59, 22/10/19
Kbakdm đã viết: 22:49, 22/10/19 Bỗng dưng tối hôm nay em ấy nhắn tin cho cháu,.... Trả lời đồng ý với cháu,...sau đó cháu quyết định và nói rằng.... Không biết cháu hành động ntn có đúng không hả bác và các bạn ???

Mặc dù tôi không hiểu đầu cua tai nheo ra sao nhưng tôi thấy bạn đem chuyện hôn nhân đại sự lên hỏi tử vi lý số là việc làm ấu trĩ. Cáu quá cáu quá, sao lại ấu trĩ như thế nhỉ?
Cảm ơn bạn đã cho ý kiến!!!
Nếu bạn đọc lại từ đầu 2017 cho đến nay, chắc bạn sẽ thông cảm cho mình thôi....có lẽ mình là người duy nhất trên đời này, làm chuyện điên dồ và điên khùng nhất, nhưng ít nhất mình cũng hiểu được bản thân mình là ai??? Và tại sao lại đi làm như vậy???
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Kbakdm đã viết: 23:27, 22/10/19

Nếu bạn đọc lại từ đầu 2017 cho đến nay, chắc bạn sẽ thông cảm cho mình thôi....có lẽ mình là người duy nhất trên đời này, làm chuyện điên dồ và điên khùng nhất, nhưng ít nhất mình cũng hiểu được bản thân mình là ai??? Và tại sao lại đi làm như vậy???
Tóm tắt sơ sơ lại đi cha nội, ai rảnh ngồi mò thớt từ 2 năm trước đến giờ.
Nhưng cái học về tử vi lý số là để biết. Biết, để an vui, biết để điềm đạm. Nếu bạn tham gia diễn đàn này để trở thành mê tín, mông muội, mất lòng tin nơi mình thì ích lợi gì??
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

lieutrai đã viết: 23:31, 22/10/19
Kbakdm đã viết: 23:27, 22/10/19

Tóm tắt sơ sơ lại đi cha nội, ai rảnh ngồi mò thớt từ 2 năm trước đến giờ.
Nhưng cái học về tử vi lý số là để biết. Biết, để an vui, biết để điềm đạm. Nếu bạn tham gia diễn đàn này để trở thành mê tín, mông muội, mất lòng tin nơi mình thì ích lợi gì??
Bạn đọc bắt đầu từ trang 302 link dưới cho đến hiện tại, chắc cũng hiểu đôi chút đó. Diễn giải thì mình không biết nói sao......mong bạn chịu khó đọc lại vậy, 6 trang thôi, coi như học hỏi thêm ít kinh nghiệm xem tử vi chẳng hạn, không những thế mà còn là người thật việc thật, không hư cấu bạn nhé!!!
Link dẫn :
hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -3010.html
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”