Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

KHI ĐÃ BIẾT CÁCH LẤY LÁ SỐ CHUẨN CHO BẢN THÂN THÌ LẤY ĐÓ LÀM LA BÀN ĐỊNH HƯỚNG TIẾN THÂN.

@ Kbakdm !
Mình đã dùng lá số của con gái, như chiếc la bàn và đã chỉ dẫn cho con gái tung hoàng trên đất Mỹ hơn cả trục năm qua với bao minh chứng tại trang viết này đầy thuyết phục....nên bạn cứ theo đó mà hành động, cái NỀN tình yêu càng dài thời gian càng vững chắc (vợ mình hiện tại, mình yêu sau 5 năm mới cưới).

* Nhới lại thời mình phất lên như diều gặp gió vào Đ/vận 22 -31, THỦY khắc HỎA của tuổi(Dần, Ngọ,Tuất). Nay với T/hạn từ 2019 TUYỆT => THAI Năm 2020, trong Đ/vận THỦY khắc HỎA..., bạn tham khảo so sánh...
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Mặt trời, sunht123, anhthu5993, Kbakdm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

@Kbakdm!
Bạn viết:
Nhân tiện cháu có thể hỏi bạn nữ " dragon274 " , sự nhạy cảm của bạn ấy trong tình yêu ntn được không ạ??? Hy vọng bạn ấy có thể chia sẻ 1 tý 😊😊😊

* Trước khi bạn viết ra thì nên suy nghĩ cho kỹ, và cụ thể tại đây đã xác định lá số với nhân vật rồi(và từ việc họ phủ định) thì bạn phải tự quan sát, phán đoán, đánh giá qua lá số mới ấy ...để xét có nên tiếp lời hay không? chứ sao bạn lại đặt câu hỏi ngớ ngẩn vậy...mình không còn là gì trong mắt đối với bạn ấy, khi đã phản đối họ, bác cả lá số mà họ đã ăn sâu theo lối mòn của họ, thì phải rất lâu mới thoát ra được sự khó chịu... ( bạn nhớ lá số của bạn Nam nhất nhất cho rằng Mệnh Thiên Tướng chứ), bạn nên nhớ đó để rút kinh nghiêm trong ứng sử....

* Chuyện bạn đưa đối đáp với bạn gái lên đây, không phải ai cũng làm được, đó là hành động của người quân tử. Nếu bạn gái của bạn có vào đây xem thì cũng rất vui khi thấy bạn vui, lại thêm tin tưởng bạn hơn, giống như ngoài đời khi bạn chở bạn gái sau xe đi dạo khắp phố, cô bạn sẽ rất vui, yên tâm và hãnh diện, rằng bạn đang không chơi trò bắt cá nhiều tay...thay bằng việc che dấu bạn gái vào một xó kín đáo, để tiện cho việc bắc cá nơi khác...

P/S Mình xin lỗi số bạn đã inbox cho mình, thực tình mình chỉ đáp lời ngoài trang viết để làm bài học cho số đông, các bạn nên xem lại số bạn Nữ đã chấp nhận làm "chuột bạch" là những bạn dũng mãnh, quân tử với cộng đồng...hay ít ra là thật sự cầm mình xác định và xem vận hạn của lá số vì quá cần trong hoàn cảnh khó khăn...thì mình mới có động lực, hứng thú để xem, vì mình không xem để lấy tiền, nên không phải lúc nào cũng có đồng tiền thúc đẩy để xem như các thầy hành nghề...
Mình thành thật xin lỗi.
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 08:45, 23/10/19 @Kbakdm!
Bạn viết:
Nhân tiện cháu có thể hỏi bạn nữ " dragon274 " , sự nhạy cảm của bạn ấy trong tình yêu ntn được không ạ??? Hy vọng bạn ấy có thể chia sẻ 1 tý 😊😊😊

* Trước khi bạn viết ra thì nên suy nghĩ cho kỹ, và cụ thể tại đây đã xác định lá số với nhân vật rồi(và từ việc họ phủ định) thì bạn phải tự quan sát, phán đoán, đánh giá qua lá số mới ấy ...để xét có nên tiếp lời hay không? chứ sao bạn lại đặt câu hỏi ngớ ngẩn vậy...mình không còn là gì trong mắt đối với bạn ấy, khi đã phản đối họ, bác cả lá số mà họ đã ăn sâu theo lối mòn của họ, thì phải rất lâu mới thoát ra được sự khó chịu... ( bạn nhớ lá số của bạn Nam nhất nhất cho rằng Mệnh Thiên Tướng chứ), bạn nên nhớ đó để rút kinh nghiêm trong ứng sử....

* Chuyện bạn đưa đối đáp với bạn gái lên đây, không phải ai cũng làm được, đó là hành động của người quân tử. Nếu bạn gái của bạn có vào đây xem thì cũng rất vui khi thấy bạn vui, lại thêm tin tưởng bạn hơn, giống như ngoài đời khi bạn chở bạn gái sau xe đi dạo khắp phố, cô bạn sẽ rất vui, yên tâm và hãnh diện, rằng bạn đang không chơi trò bắt cá nhiều tay...thay bằng việc che dấu bạn gái vào một xó kín đáo, để tiện cho việc bắc cá nơi khác...

P/S Mình xin lỗi số bạn đã inbox cho mình, thực tình mình chỉ đáp lời ngoài trang viết để làm bài học cho số đông, các bạn nên xem lại số bạn Nữ đã chấp nhận làm "chuột bạch" là những bạn dũng mãnh, quân tử với cộng đồng...hay ít ra là thật sự cầm mình xác định và xem vận hạn của lá số vì quá cần trong hoàn cảnh khó khăn...thì mình mới có động lực, hứng thú để xem, vì mình không xem để lấy tiền, nên không phải lúc nào cũng có đồng tiền thúc đẩy để xem như các thầy hành nghề...
Mình thành thật xin lỗi.
Thực ra bạn gái cháu đã vào đây đọc rồi, từ cái hôm tối cháu nhận được chậu hoa xương rồng từ em ấy tặng......
Cháu hỏi em đọc chưa??? Em nói không hiểu gì cả 😐😐😐(trong lòng hiểu, nhưng nói không hiểu...)....cháu đoán chắc là phụ nữ khác đàn ông ở chỗ, họ kín đáo và nhạy cảm, không muốn nói ra,có lẽ e ngại và thẹn thùng....
=>tâm lý phụ nữ khó đoán !!! 😂😂😂. Có lẽ cần phải học thêm 1 khóa học tâm lý phái yếu nữa...để sau này còn liệu cho ra ngô ra khoai 🤣🤣🤣

Hình ảnh

Ngay từ lúc khi đưa ra quyết định vào phút chót đó, cháu đã kỹ nghĩ rất nhiều. Cũng tại vì cháu đã từng trải qua 1 lần rồi nên cháu rất cẩn thận, để không cho lần này tái diễn lại nữa. Và cái nữa là thời gian cháu và em ấy nói chuyện tìm hiểu nhau rất ít...Cháu biết em ấy rất bận đi làm suốt 12h/1ngày, lại còn phụ giúp việc gia đình nữa, mới lại gia đình em ý có chuyện riêng tư nhiều không tiện nói ra...Và cũng cho bản thân cháu có thêm thời gian để thay đổi chính mình và hoàn thiện hơn, có suy nghĩ chín chắn, trưởng thành trong mỗi quyết định của cuộc đời....Nên cháu nghĩ kéo dài ra thêm để có thể tìm hiểu sâu hơn, cũng như hiểu nhau và thông cảm cho nhau.
Nếu trong trường hợp cháu nghe xong và đồng ý cưới luôn trong năm nay 2019 thì có lẽ đó không phải tình cảm thật sự, chỉ là 1 sự thoáng qua để bù đắp vào nỗi lòng cô đơn, trống trải của mỗi người... Hay không muốn nói là gượng ép cưới xin, để rồi lại tan vỡ thì không hay.
=> Giải pháp đưa ra lúc này là có cơ sở và đúng đắn nhất.

P/s: cháu không dám nhận 2 chữ " QUÂN TỬ " , tự nhận bản thân chỉ xứng đáng với 2 chữ " GIAN HÙNG " , vì nó rất khớp và xứng đáng với cháu ...(tại có những điều không tiện nói ra nên...) .... Còn " Quân tử " thì chưa xứng danh🤣🤣🤣
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

lieutrai đã viết: 23:31, 22/10/19
 Bạn viết : "...tôi thấy bạn đem chuyện hôn nhân đại sự lên hỏi tử vi lý số là việc làm ấu trĩ. Cáu quá cáu quá, sao lại ấu trĩ như thế nhỉ?
Việc trọng đại mà hành sự thế này, thì vứt đi, khỏi xem lá số ...."

Cả đêm qua bạn đọc ntn rồi, cho mình xin ý kiến của bạn xem nào... Hy vọng bạn sẽ thông cảm và có 1 cái nhìn khác về chuyên đề tìm bạn đời. 😊😊😊

Bạn viết : "... cái học về tử vi lý số là để biết. Biết, để an vui, biết để điềm đạm. Nếu bạn tham gia diễn đàn này để trở thành mê tín, mông muội, mất lòng tin nơi mình thì ích lợi gì?? "

Câu này bạn nói rất đúng. Quan trọng là họ có nhận ra hay không??? Cũng như hiểu được chân lý đích thực của tử vi lý số... Và chính mình cũng có lúc bị rơi vào trạng thái như vậy, nhưng khi mình đọc sách và bản thân mình bắt đầu có 1 cái nhìn khác về cuộc sống này. Lúc đó mình đã thoát ra và vực dậy bản thân, quyết tâm đứng dậy, làm lại từ đầu, sửa chữa những sai lầm không đáng có và thay vào đó 1 con người mới có suy nghĩ chín chắn trưởng thành hơn, có 1 khuynh hướng nhìn khác biệt so với số đông các bạn là sự tích cực 😁😁😁..... Có lẽ nhiều người sẽ nghĩ, tất cả là 1 kế hoạch hoàn hảo mà mình định ra ,vì tự bản thân mình nhận là " GIAN HÙNG " 😂😂😂. Thực ra mình cũng không nghĩ như vậy, mình cứ để tùy ý tùy tâm tùy duyên mà làm và hành sự, khi đến thời điểm đúng lúc, ắt sẽ có con đường cho ta đi. Một câu nói rất hay mà mình vừa ngộ ra được... " ĐẾN CHẾT LẠI HỒI SINH "...😂😂😂

Cảm ơn bạn rất nhiều đã cho xin ý kiến đóng góp !!!
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 10:14, 23/10/19
lieutrai đã viết: 23:31, 22/10/19
 Bạn viết : "...tôi thấy bạn đem chuyện hôn nhân đại sự lên hỏi tử vi lý số là việc làm ấu trĩ. Cáu quá cáu quá, sao lại ấu trĩ như thế nhỉ?
Việc trọng đại mà hành sự thế này, thì vứt đi, khỏi xem lá số ...."

Cả đêm qua bạn đọc ntn rồi, cho mình xin ý kiến của bạn xem nào... Hy vọng bạn sẽ thông cảm và có 1 cái nhìn khác về chuyên đề tìm bạn đời. 😊😊😊

Bạn viết : "... cái học về tử vi lý số là để biết. Biết, để an vui, biết để điềm đạm. Nếu bạn tham gia diễn đàn này để trở thành mê tín, mông muội, mất lòng tin nơi mình thì ích lợi gì?? "

Câu này bạn nói rất đúng. Quan trọng là họ có nhận ra hay không??? Cũng như hiểu được chân lý đích thực của tử vi lý số... Và chính mình cũng có lúc bị rơi vào trạng thái như vậy, nhưng khi mình đọc sách và bản thân mình bắt đầu có 1 cái nhìn khác về cuộc sống này. Lúc đó mình đã thoát ra và vực dậy bản thân, quyết tâm đứng dậy, làm lại từ đầu, sửa chữa những sai lầm không đáng có và thay vào đó 1 con người mới có suy nghĩ chín chắn trưởng thành hơn, có 1 khuynh hướng nhìn khác biệt so với số đông các bạn là sự tích cực 😁😁😁..... Có lẽ nhiều người sẽ nghĩ, tất cả là 1 kế hoạch hoàn hảo mà mình định ra ,vì tự bản thân mình nhận là " GIAN HÙNG " 😂😂😂. Thực ra mình cũng không nghĩ như vậy, mình cứ để tùy ý tùy tâm tùy duyên mà làm và hành sự, khi đến thời điểm đúng lúc, ắt sẽ có con đường cho ta đi. Một câu nói rất hay mà mình vừa ngộ ra được... " ĐẾN CHẾT LẠI HỒI SINH "...😂😂😂

Cảm ơn bạn rất nhiều đã cho xin ý kiến đóng góp !!!

CÁC BẠN CÙNG THAM KHẢO, TRÍCH DẪN TÓM LƯỢC, ĐỂ ỨNG DỤNG VÀO ĐỜI SỐNG THỰC TIỄN.
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

@Mộc Huynh

Bác hà hình như lấy vợ vào năm 29 tuổi? Không biết bác có thời gian không? Có thể diễn giải hạn lấy vợ của bác trên lá số theo các tín hiệu chỉ báo sao, coi như cho cháu và các bạn học hỏi? Chi tiết thì tốt nhất , mới lại hạn cưới đó của bác có các sao nhỏ như cô quả(nhị hợp nhìn sang) .... Có ảnh hưởng ntn tới cưới xin không?
Tuy rằng topic dài hơn 300 trang , chưa có lấy 1 lá số nào để nghiệm lý thực sự về hạn lấy vợ thành công và hạnh phúc cả. Cháu thấy lá số của bác đem lên làm chuột bạch, cho mọi người tham khảo để học hỏi, trau dồi kiến thức tử vi về xem hạn lấy vợ là chuẩn nhất ..... Đa số các bạn lên đây cũng chỉ có 2 câu hỏi về hạn lấy vợ /chồng + công việc ntn? ( về cái này thì nhiều quá rồi...)....
Hy vọng bác bớt chút thời gian diễn giải giúp cháu và các bạn!!! 🙂🙂🙂

THANK YOU VERY MUCH!!!
🤗🤗🤗
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 14:08, 23/10/19 @Mộc Huynh

Bác hà hình như lấy vợ vào năm 29 tuổi? Không biết bác có thời gian không? Có thể diễn giải hạn lấy vợ của bác trên lá số theo các tín hiệu chỉ báo sao, coi như cho cháu và các bạn học hỏi? Chi tiết thì tốt nhất , mới lại hạn cưới đó của bác có các sao nhỏ như cô quả(nhị hợp nhìn sang) .... Có ảnh hưởng ntn tới cưới xin không?
Tuy rằng topic dài hơn 300 trang , chưa có lấy 1 lá số nào để nghiệm lý thực sự về hạn lấy vợ thành công và hạnh phúc cả. Cháu thấy lá số của bác đem lên làm chuột bạch, cho mọi người tham khảo để học hỏi, trau dồi kiến thức tử vi về xem hạn lấy vợ là chuẩn nhất ..... Đa số các bạn lên đây cũng chỉ có 2 câu hỏi về hạn lấy vợ /chồng + công việc ntn? ( về cái này thì nhiều quá rồi...)....
Hy vọng bác bớt chút thời gian diễn giải giúp cháu và các bạn!!! 🙂🙂🙂

THANK YOU VERY MUCH!!!
🤗🤗🤗

LÀM CHUỘT BẠCH THÌ CHA CON MÌNH THAY NHAU POST RA ĐÂY...VÀ ĐÃ LÀM "CÁC THẦY BUỒN NÔN" ĐẾN VĂNG CẢ LỜI TỤC TĨU NHẤT RỒI CÒN GÌ....

* Thời cưới xin của mình đã qua lâu rồi, xã hội cũng biến đổi khác biệt nhiều từ khoa học Vũ Trụ với nền CNTT hiện tại...Mình thì không máu lắm với kiểu "gọt chân cho vừa dày" rồi phô ra đây, bạn cũng thấy, tính mình chỉ thích đoán định những gì chưa diễn ra và chờ đón kết quả( Chứng khoán cũng vậy).

* Các dữ liệu quá khứ và hiện tại của chu kỳ Chứng khoán cũng như Vận hạn Tử vi, thì thường là sự lặp đi và lặp lại( ta chỉ có thể suy ngẫm một mình tỷ mỉ ngày này qua tháng nọ ở nhiều góc độ, viết ra thì dài vô kể), như mình đã viết về lá số của bạn ở những trang viết đã qua rồi, tuy chưa lọc ra chi tiết tất cả các tín hiệu đang còn ẩn chứa trong các sao chưa đề cập..., là phần lại cho chính bạn...

* Suy cho cùng thì chúng ta muốn tìm ra thời điểm thuận lợi nhất cho bước "nhảy" chuyển vận, cưới xin thì cũng nằm trong ngữ cảnh ấy, vì ý định muốn vợ hay chồng đã khởi nguồi và đã có tín hiệu từ trước cả rồi, và mục tiêu cuối cùng chỉ là tìm thời cơ để có sự thuật lợi nhất, hạn chế bớt đi những trục trặc có thể sảy ra, cản trở kế hoạch của chính mỗi người, đang mong muốn thực hiện ngoài đời thường với nhiều mục tiêu là Thường lý( là bản ngã, suy diễn, mong muốn của mỗi cá nhân) để làm sao kết hợp tốt nhất với thời điểm của Mệnh lý, đã được Tiền nhân ghi nhận lại trong mỗi lá số, với những quy luật về tổng thể ( chu kỳ dài, như trước và sau 30 tuổi hay vận 10 năm), riêng biệt với ( chu kỳ ngắn T/hạn năm, Nguyệt Hạn Tháng....)

* Mình chỉ có thể post lá số của mình vào thời điểm năm cưới xin, có phần ghi chú, với những thông tin theo thời gian, còn về không gian, từ các cung Âm & Dương, tới các bộ sao phối kết ra sao giữa chúng cho tới Can Chi và nạp Âm của tuổi, thì tới thời điểm này bạn cũng như các bạn theo mình đều đã tự nhìn ra được cả rồi.
- Đi sâu vào chi tiết đặc cách CÔ - QUẢ ứng với mỗi tuổi thì các bạn tự tra cứu thêm, PHÁ TOÁI là đặc cách chể hóa làm mất tác dụng CÔ - QUẢ và cũng như HỒNG LOAN với THIÊN KHÔNG và tùy theo vị trí...
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kbakdm, lieutrai
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Môc huynh đã viết: 11:52, 23/10/19

CÁC BẠN CÙNG THAM KHẢO, TRÍCH DẪN TÓM LƯỢC, ĐỂ ỨNG DỤNG VÀO ĐỜI SỐNG THỰC TIỄN.
Hình ảnh
Mong Bác Mộc chia sẻ sách được trích dẫn để tụi con được đọc. Con khoái đọc sách lý luận về mệnh lý lắm. Hình nhi hạ cũng khoái mà hình nhi thượng học cũng khoái nốt
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Mong Bác Mộc chia sẻ sách được trích dẫn để tụi con được đọc. Con khoái đọc sách lý luận về mệnh lý lắm. Hình nhi hạ cũng khoái mà hình nhi thượng học cũng khoái nốt

Bạn gõ vào Google tìm tải xuống dùng, mình trích trong hai cuốn:
Hình ảnh
Đầu trang

dragon274
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dragon274 »

Ko biết bạn kbakdm chuyện tình cảm thế nào nhưng mà con gái đơn giản mà, trừ ai quái tính quá thì ko mình cũng chịu chứ đa phần thấy con gái với con trai giống nhau thôi, thích ăn ngon mặc đẹp, cuộc sống yên bình vui vẻ... b đừng nghĩ con gái khó hiểu, có chăng là họ hay suy nghĩ và sống thiên về tình cảm thì mình chỉ cho b cách đơn giản nhất chính là chân thành nói ra suy nghĩ của mình và thường xuyên thể hiện tình cảm thì cô nào cũng mềm lòng hết :)))
Bác mộc huynh: cháu ngắm mãi cái lá số mệnh thiên lương vẫn ko thể nào thấy nó đúng, cháu tìm qua mấy topic về mệnh thiên lương thì thấy bảo người thiên lương hiền lành dễ tính nhưng cháu thiên về thiện tâm chứ tính cách thì nhiều khi ghê gớm lắm, nóng tính, khó tính, tính như con trai, bạn chơi thân thì lâu ngày sẽ tìm cách lấn lướt người ta, đứa nào xấu tính với cháu cháu ghét rồi ghi sổ nợ, có cơ hội phục thù :))) chỉ hiền với những người xứng đáng và cái gì cũng có giới hạn, bản thân mình mới là ưu tiên số 1. 1 điều nữa là nếu cháu mệnh thiên lương thì cháu sẽ thân cư thiên di, mà quả thực từ trước đến nay cháu lười đi lại lắm, đi du lịch còn ko thích đi, và đi đến đâu thay đổi chỗ ở chỗ làm thế nào thì hầu như cuộc sống, thói quen, nhân sinh quan của cháu vẫn giữ cốt cách như cũ. tức là cái thiên di nó ko ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của cháu. Còn lá số mệnh liêm trinh thiên tướng thân cư tài thì đúng lắm luôn vì ngay cả trước đây chưa biết đến tử vi cháu cũng đã luôn rất đề cao vấn đề tiền bạc, 1 phần vì cháu tự lập từ sớm, 1 phần vì cháu thấy tiền rất quan trọng trong mọi vấn đề cuộc sống, lúc nào khó khăn về tài chính là thấy cuộc đời xuống dốc làm gì cũng ko tự tin và nói thật là 1 trong những tiêu chí chọn chồng của cháu là phải có điều kiện khá giả ít nhất là từ trung bình khá trở lên. Vậy nên cháu nghĩ mình là mẫu người thân cư tài. 1 điều nữa là năm 1993 nhuận 2 tháng 3, cháu sinh vào tháng 3 nhuận thì vẫn lấy lá số như bình thường chứ bác nhỉ?
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”