Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

Kbakdm đã viết: 22:01, 28/11/19
NangHa115 đã viết: 20:19, 22/02/18
@nangha115

Hello!!!
Lâu ngày không gặp bạn khỏe không???
Dạo này tình hình công việc và tình duyên ra sao rồi bạn??? Có thể chia sẻ ít được không? Coi như kết quả nghiệm lý mà mình và bác hà(moc huynh) thời đó bỏ công sức ra giúp bạn.
Bạn còn lưu trữ hình ảnh lời giải lá số của bạn mà bác hà gửi không vậy? Gửi lên đây kèm theo thông tin cập nhật mới nhất hiện nay bạn ra sao??? Đợt vừa rồi máy tính mình bị nhiễm viruts nên toàn bộ dữ liệu bị mất hết nên không còn lưu trữ, chứ không mình gửi lên cho mọi người cùng tham khảo cho vui😊😊😊

Thân!!!
Hi, Kbakdm !
Thời gian qua thấy bạn ôm bình lặn hơi lâu, giờ bạn quay trở lại diễn đàn mình cũng mừng và rất vui :) , , mình vẫn theo dõi nhưng bài gần đây của bạn và bác Mộc huynh. Hình ảnh thì mình xem lại tin nhắn trên diễn đàn cũng không xem được nữa. Ngày đó, mình có nhờ bác Mộc huynh xác định giờ sinh và hạn tình duyên năm 2018-2019, nhưng chưa hoàn thành bước xác định giờ sinh, mới dừng ở chỗ xem xét giờ Ngọ - Có Liêm Trinh và Tham Lang tọa mệnh, bác bảo "kiểm tra cung mệnh giờ Mùi " nữa mới có thể đưa ra kết luận được (có lẽ vì bác ấy cũng bận nữa) nên mình cũng không dám ho he, bám níu bác.
Nói về công việc thì năm 2019 quả là năm có quá nhiều biến động đối với mình, theo chính sách tinh giản biên chế của Đảng và Nhà nước mà năm 2019 ngành tớ có cuộc cải cách nhân sự không kém gì ngành công an, như tớ thì có chiều hướng tốt hơn, thu nhập năm nay cũng tốt hơn mọi năm, công việc mới phải học lại đến 70%và gặp rất nhiều áp lực, cơ mà rồi cũng dần quen và ổn định mọi thứ rồi, hì :D
Nói về tình duyên thì tớ vẫn vậy, chưa chống lầy, vẫn cuộc đời độc thân vui vẻ :D :D :D . Tầm tháng 7 năm nay tớ có được mai mối gặp gỡ 1 anh sinh năm 1980, lúc đầu thì cũng vui vẻ nói chuyện nhưng rồi mọi chuyện cũng chẳng đi đến đâu, lại kết thúc, haizz, có người nói tớ năm Canh Tý 2020 (34t mới lấy ck) hic

Đôi điều sẻ chia năm 2019,
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

NangHa115 đã viết: 22:39, 30/11/19
NangHa115 đã viết: 20:19, 22/02/18
@nangha115

Hello!!!
Dạo này tình hình công việc và tình duyên ra sao rồi bạn??? Có thể chia sẻ ít được không? Coi như kết quả nghiệm lý mà mình và bác hà(moc huynh) thời đó bỏ công sức ra giúp bạn.
Bạn còn lưu trữ hình ảnh lời giải lá số của bạn mà bác hà gửi không vậy? Gửi lên đây kèm theo thông tin cập nhật mới nhất hiện nay bạn ra sao??? Đợt vừa rồi máy tính mình bị nhiễm viruts nên toàn bộ dữ liệu bị mất hết nên không còn lưu trữ, chứ không mình gửi lên cho mọi người cùng tham khảo cho vui😊😊😊

Thân!!!
Hi, Kbakdm !
Thời gian qua thấy bạn ôm bình lặn hơi lâu, giờ bạn quay trở lại diễn đàn mình cũng mừng và rất vui :) , , mình vẫn theo dõi nhưng bài gần đây của bạn và bác Mộc huynh. Hình ảnh thì mình xem lại tin nhắn trên diễn đàn cũng không xem được nữa. Ngày đó, mình có nhờ bác Mộc huynh xác định giờ sinh và hạn tình duyên năm 2018-2019, nhưng chưa hoàn thành bước xác định giờ sinh, mới dừng ở chỗ xem xét giờ Ngọ - Có Liêm Trinh và Tham Lang tọa mệnh, bác bảo "kiểm tra cung mệnh giờ Mùi " nữa mới có thể đưa ra kết luận được (có lẽ vì bác ấy cũng bận nữa) nên mình cũng không dám ho he, bám níu bác.
Nói về công việc thì năm 2019 quả là năm có quá nhiều biến động đối với mình, theo chính sách tinh giản biên chế của Đảng và Nhà nước mà năm 2019 ngành tớ có cuộc cải cách nhân sự không kém gì ngành công an, như tớ thì có chiều hướng tốt hơn, thu nhập năm nay cũng tốt hơn mọi năm, công việc mới phải học lại đến 70%và gặp rất nhiều áp lực, cơ mà rồi cũng dần quen và ổn định mọi thứ rồi, hì :D
Nói về tình duyên thì tớ vẫn vậy, chưa chống lầy, vẫn cuộc đời độc thân vui vẻ :D :D :D . Tầm tháng 7 năm nay tớ có được mai mối gặp gỡ 1 anh sinh năm 1980, lúc đầu thì cũng vui vẻ nói chuyện nhưng rồi mọi chuyện cũng chẳng đi đến đâu, lại kết thúc, haizz, có người nói tớ năm Canh Tý 2020 (34t mới lấy ck) hic

Link dẫn thời điểm bạn hỏi (trang 212): hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... 5#p1484964

Bạn viết "Thời gian qua thấy bạn ôm bình lặn hơi lâu, giờ bạn quay trở lại diễn đàn mình cũng mừng và rất vui ."
=> ôm bình lặn lâu là để suy ngẫm, xem xét lại bản thân, đúc rút ra bài học cũng như kinh nghiệm và dần dần học cách trưởng thành hơn trong từng câu viết và lời nói. Nếu bạn theo dõi mình từ 2017 cho đến nay 2019, bạn sẽ thấy mình thay đổi khá nhiều trên mọi mặt trận cuộc sống cũng như các diễn đàn..... Thứ nữa là cũng dành thời gian lên kế hoạch, rùi các công việc đời thường.....

Bạn viết " Ngày đó, mình có nhờ bác Mộc huynh xác định giờ sinh và hạn tình duyên năm 2018-2019, nhưng chưa hoàn thành bước xác định giờ sinh, mới dừng ở chỗ xem xét giờ Ngọ - Có Liêm Trinh và Tham Lang tọa mệnh, bác bảo "kiểm tra cung mệnh giờ Mùi " nữa mới có thể đưa ra kết luận được (có lẽ vì bác ấy cũng bận nữa) nên mình cũng không dám ho he, bám níu bác."
=> bạn nên xem lại! Thời đó bác hà xác định lá số của bạn xong rồi, mình vẫn còn nhớ bác đã xác nhận lá số xong, phần luận giải thì nhường cho mình. Và mình còn nhớ lúc đó bác hà có làm 1 bức ảnh luận giải lá số của bạn : khuôn mặt + lá số + 1 đoạn viết luận giải. Bạn nên tìm lại và đọc lại xem sao, máy tính mình bị virut nên không còn ảnh đó nữa. Hình như lúc đó bác hà chọn lá số giờ ngọ mệnh liêm tham tỵ hợi thì phải????
Thời đó bác bảo xem xét lại thêm lá số giờ mùi, thì mình lại nghĩ khác , do đoạn bạn viết : " Ba mẹ cháu không nhớ rõ chính xác giờ sinh, chỉ nói là sinh xong thì người nhà mang cơm tới cho ăn là khoảng 13 giờ. " ...." Dưới đây là lá số của cháu (cháu đã tự trừ đi 1 giờ) và hình chỉ tay (Lòng bàn tay của cháu rất ít các chỉ tay và rất mờ, không rõ nét, hơn nữa trình chụp ảnh của cháu cũng kém nữa nên cũng hơi khó xem ạ, cháu thuận tay phải."
=> lá số cần xem xét phải là giờ ngọ và giờ tỵ. Tại sao??? Bởi vì bạn sinh 13h , trừ đi 1 h còn 12h , mà sinh tháng 4 âm nên khoảng giờ đó nằm giữa 2 giờ ngọ và tỵ , chứ không phải giờ ngọ và mùi ( trừ phi có trường hợp đặc biệt cộng thêm 1h, cũng có lá số như vậy...khá ít xảy ra...)

Bạn viết " Nói về công việc thì năm 2019 quả là năm có quá nhiều biến động đối với mình, theo chính sách tinh giản biên chế của Đảng và Nhà nước mà năm 2019 ngành tớ có cuộc cải cách nhân sự không kém gì ngành công an, như tớ thì có chiều hướng tốt hơn, thu nhập năm nay cũng tốt hơn mọi năm, công việc mới phải học lại đến 70%và gặp rất nhiều áp lực, cơ mà rồi cũng dần quen và ổn định mọi thứ rồi."
=> Nếu như xét trên lá số giờ ngọ mệnh liêm tham tỵ hợi , mình vẫn đang phân vân chưa biết lý giải sao???. Khi mà hạn vào liêm tham tỵ hợi mà bạn thì không sao, trái lại còn tốt hơn. Mình thì ngược lại so với bạn te tua lên bờ xuống ruộng, tiền mất tật mang chủ yếu là mất tiền vào forex ngoại hối....???
Cho nên mình sẽ gửi lên đây 2 lá số giờ ngọ và tỵ + kèm nhân tướng của bạn, ai đi qua thì nên xem lại và cho ý kiến phát biểu.... 🙋🙋🙋
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh

Bạn viết " Nói về tình duyên thì tớ vẫn vậy, chưa chống lầy, vẫn cuộc đời độc thân vui vẻ . Tầm tháng 7 năm nay tớ có được mai mối gặp gỡ 1 anh sinh năm 1980, lúc đầu thì cũng vui vẻ nói chuyện nhưng rồi mọi chuyện cũng chẳng đi đến đâu, lại kết thúc, haizz, có người nói tớ năm Canh Tý 2020 (34t mới lấy ck) hic"
=> Giả sử chúng ta xét trên lá số giờ ngọ, cho thấy đại vận(24-33 tuổi) tình duyên của bạn không thuận lợi, khó có thể lên xe hoa được. Nhưng từ 34 tuổi trở đi đường tình duyên sẽ nở hoa....có 1 điều lưu ý là năm 35 tuổi bạn khó có thể lên xe hoa, tại sao??? Thì bạn lớn tuổi rồi, cũng đã đến lúc nên ngồi lại 1 mình suy ngẫm giai đoạn 24-33 tuổi đó, bạn ra sao? Tình duyên ntn? Rút ra được bài học và kinh nghiệm ntn?..... Cái này bạn phải tự trả lời và ngẫm cho kỹ, chứ nói thật cái người mà bảo bạn 2020 sẽ lấy chồng chưa chắc chắn? Tại vì hiện tại bạn chưa có bạn trai?thời gian tìm hiểu của 2 bạn? Thời điểm quen nhau cho đến lúc cưới xin....Mình giả dụ trong khoảng đầu 3 tháng đầu 2020 bạn có bạn trai thì ok cuối năm 2020 có thể lên xe hoa,....nhưng nếu mãi giữa năm hoặc gần cuối năm mới có thì 2020 có còn kịp để cưới xin không???(trường hợp đặc biệt có đôi tìm hiểu và cưới xin chỉ trong vòng 3-4 tháng...nhưng số ít và trừ phi mệnh thân phúc tốt, bạn thì sao???) Thưa với bạn rằng không thể, trừ phi hai người lấy nhau cho có....Vậy cho nên theo mình XEM SỐ CẦN PHẢI KẾT HỢP THỰC TẾ RA SAO??? ĐƯƠNG SỐ ĐANG Ở VỊ TRÍ NÀO? HOÀN CẢNH SỐNG, ....=> TỪ ĐÓ MỚI GIÚP ĐƯỢC VÀ CHO LỜI KHUYÊN CHÍNH XÁC...
Một điều nữa nếu 2020, bạn có bạn trai mà không cưới xin kịp trong năm 2020 thì cố gắng duy trì mối quan hệ, kéo dài cho đến tháng 1/2022 (âm) , tổ chức cưới xin khá đẹp và hoàn mỹ.... Hoặc 2021 có bạn trai tương tự như trên. ( xét trên ls giờ ngọ mệnh liêm tham và dự đoán ngắn gọn cho bạn ! Chỉ lên tham khảo cho vui!)
Điều thú vị nữa là từ lá số giờ ngọ mệnh liêm tham của bạn , mình lại có thêm 1 bằng chứng mới về hạn cưới xin , cộng thêm với lá số của vợ tương lai + ông anh họ mình nữa (sinh 1992), đường tình duyên cũng khá là bế tắc khi đại vận gặp bộ sao "cô quả" ....

Có lẽ hết rồi đó, những gì cần nói đã nói, giúp thì cũng chỉ có thể giúp tới đây thôi, xin dành tặng bạn mấy câu nói, bạn tự suy ngẫm và tự hiểu là tốt nhất :
+, Kén cá chọn canh
+, Được cái này mất cái kia
(Hai câu trên để suy ngẫm và nhìn lại bản thân giai đoạn 24-33 tuổi xét ls giờ ngọ mệnh liêm tham(tạm thời)...)
+, Duyên đến nên đón
Duyên đi nên buông
Tất cả là vô thường!!!
+, Im lặng là vàng!
(Hai câu này bổ sung thêm để vững chắc tinh thần và tâm lý, cũng như học cách trưởng thành hơn....)

Sau cùng nếu mình viết và nói chỗ nào xúc phạm hay động chạm tới bạn thì cho mình xin lỗi nhé!!!(ảnh nhân tướng thì xin lỗi nhé! Làm bài học cho các bạn sau vào tham khảo, học hỏi thêm!) Lời thật mất lòng và mình vụng nói!!! Bài phản biện có lẽ vẫn còn sai sót... 😁😁😁
Đến đây chấm dứt và có ai đó đi qua chấm phá thì chúng ta nói chuyện tiếp, cũng như bạn không có điều gì cần nói thì nhấn like và mình đã hiểu!!! IM LẶNG LÀ VÀNG!!! 😊😊😊
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Kbakdm đã viết: 10:02, 01/12/19

@nangha115

Hello!!!

Thân!!!
Hi, Kbakdm !

Link dẫn thời điểm bạn hỏi (trang 212): hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... 5#p1484964

Bạn viết "Thời gian qua thấy bạn ôm bình lặn hơi lâu, giờ bạn quay trở lại diễn đàn mình cũng mừng và rất vui ."
=> ôm bình lặn lâu là để suy ngẫm, xem xét lại bản thân, đúc rút ra bài học cũng như kinh nghiệm và dần dần học cách trưởng thành hơn trong từng câu viết và lời nói. Nếu bạn theo dõi mình từ 2017 cho đến nay 2019, bạn sẽ thấy mình thay đổi khá nhiều trên mọi mặt trận cuộc sống cũng như các diễn đàn..... Thứ nữa là cũng dành thời gian lên kế hoạch, rùi các công việc đời thường.....

Bạn viết " Ngày đó, mình có nhờ bác Mộc huynh xác định giờ sinh và hạn tình duyên năm 2018-2019, nhưng chưa hoàn thành bước xác định giờ sinh, mới dừng ở chỗ xem xét giờ Ngọ - Có Liêm Trinh và Tham Lang tọa mệnh, bác bảo "kiểm tra cung mệnh giờ Mùi " nữa mới có thể đưa ra kết luận được (có lẽ vì bác ấy cũng bận nữa) nên mình cũng không dám ho he, bám níu bác."
=> bạn nên xem lại! Thời đó bác hà xác định lá số của bạn xong rồi, mình vẫn còn nhớ bác đã xác nhận lá số xong, phần luận giải thì nhường cho mình. Và mình còn nhớ lúc đó bác hà có làm 1 bức ảnh luận giải lá số của bạn : khuôn mặt + lá số + 1 đoạn viết luận giải. Bạn nên tìm lại và đọc lại xem sao, máy tính mình bị virut nên không còn ảnh đó nữa. Hình như lúc đó bác hà chọn lá số giờ ngọ mệnh liêm tham tỵ hợi thì phải????
Thời đó bác bảo xem xét lại thêm lá số giờ mùi, thì mình lại nghĩ khác , do đoạn bạn viết : " Ba mẹ cháu không nhớ rõ chính xác giờ sinh, chỉ nói là sinh xong thì người nhà mang cơm tới cho ăn là khoảng 13 giờ. " ...." Dưới đây là lá số của cháu (cháu đã tự trừ đi 1 giờ) và hình chỉ tay (Lòng bàn tay của cháu rất ít các chỉ tay và rất mờ, không rõ nét, hơn nữa trình chụp ảnh của cháu cũng kém nữa nên cũng hơi khó xem ạ, cháu thuận tay phải."
=> lá số cần xem xét phải là giờ ngọ và giờ tỵ. Tại sao??? Bởi vì bạn sinh 13h , trừ đi 1 h còn 12h , mà sinh tháng 4 âm nên khoảng giờ đó nằm giữa 2 giờ ngọ và tỵ , chứ không phải giờ ngọ và mùi ( trừ phi có trường hợp đặc biệt cộng thêm 1h, cũng có lá số như vậy...khá ít xảy ra...)

Bạn viết " Nói về công việc thì năm 2019 quả là năm có quá nhiều biến động đối với mình, theo chính sách tinh giản biên chế của Đảng và Nhà nước mà năm 2019 ngành tớ có cuộc cải cách nhân sự không kém gì ngành công an, như tớ thì có chiều hướng tốt hơn, thu nhập năm nay cũng tốt hơn mọi năm, công việc mới phải học lại đến 70%và gặp rất nhiều áp lực, cơ mà rồi cũng dần quen và ổn định mọi thứ rồi."
=> Nếu như xét trên lá số giờ ngọ mệnh liêm tham tỵ hợi , mình vẫn đang phân vân chưa biết lý giải sao???. Khi mà hạn vào liêm tham tỵ hợi mà bạn thì không sao, trái lại còn tốt hơn. Mình thì ngược lại so với bạn te tua lên bờ xuống ruộng, tiền mất tật mang chủ yếu là mất tiền vào forex ngoại hối....???
Cho nên mình sẽ gửi lên đây 2 lá số giờ ngọ và tỵ + kèm nhân tướng của bạn, ai đi qua thì nên xem lại và cho ý kiến phát biểu.... 🙋🙋🙋
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh

Bạn viết " Nói về tình duyên thì tớ vẫn vậy, chưa chống lầy, vẫn cuộc đời độc thân vui vẻ . Tầm tháng 7 năm nay tớ có được mai mối gặp gỡ 1 anh sinh năm 1980, lúc đầu thì cũng vui vẻ nói chuyện nhưng rồi mọi chuyện cũng chẳng đi đến đâu, lại kết thúc, haizz, có người nói tớ năm Canh Tý 2020 (34t mới lấy ck) hic"
=> Giả sử chúng ta xét trên lá số giờ ngọ, cho thấy đại vận(24-33 tuổi) tình duyên của bạn không thuận lợi, khó có thể lên xe hoa được. Nhưng từ 34 tuổi trở đi đường tình duyên sẽ nở hoa....có 1 điều lưu ý là năm 35 tuổi bạn khó có thể lên xe hoa, tại sao??? Thì bạn lớn tuổi rồi, cũng đã đến lúc nên ngồi lại 1 mình suy ngẫm giai đoạn 24-33 tuổi đó, bạn ra sao? Tình duyên ntn? Rút ra được bài học và kinh nghiệm ntn?..... Cái này bạn phải tự trả lời và ngẫm cho kỹ, chứ nói thật cái người mà bảo bạn 2020 sẽ lấy chồng chưa chắc chắn? Tại vì hiện tại bạn chưa có bạn trai?thời gian tìm hiểu của 2 bạn? Thời điểm quen nhau cho đến lúc cưới xin....Mình giả dụ trong khoảng đầu 3 tháng đầu 2020 bạn có bạn trai thì ok cuối năm 2020 có thể lên xe hoa,....nhưng nếu mãi giữa năm hoặc gần cuối năm mới có thì 2020 có còn kịp để cưới xin không???(trường hợp đặc biệt có đôi tìm hiểu và cưới xin chỉ trong vòng 3-4 tháng...nhưng số ít và trừ phi mệnh thân phúc tốt, bạn thì sao???) Thưa với bạn rằng không thể, trừ phi hai người lấy nhau cho có....Vậy cho nên theo mình XEM SỐ CẦN PHẢI KẾT HỢP THỰC TẾ RA SAO??? ĐƯƠNG SỐ ĐANG Ở VỊ TRÍ NÀO? HOÀN CẢNH SỐNG, ....=> TỪ ĐÓ MỚI GIÚP ĐƯỢC VÀ CHO LỜI KHUYÊN CHÍNH XÁC...
Một điều nữa nếu 2020, bạn có bạn trai mà không cưới xin kịp trong năm 2020 thì cố gắng duy trì mối quan hệ, kéo dài cho đến tháng 1/2022 (âm) , tổ chức cưới xin khá đẹp và hoàn mỹ.... Hoặc 2021 có bạn trai tương tự như trên. ( xét trên ls giờ ngọ mệnh liêm tham và dự đoán ngắn gọn cho bạn ! Chỉ lên tham khảo cho vui!)
Điều thú vị nữa là từ lá số giờ ngọ mệnh liêm tham của bạn , mình lại có thêm 1 bằng chứng mới về hạn cưới xin , cộng thêm với lá số của vợ tương lai + ông anh họ mình nữa (sinh 1992), đường tình duyên cũng khá là bế tắc khi đại vận gặp bộ sao "cô quả" ....

Có lẽ hết rồi đó, những gì cần nói đã nói, giúp thì cũng chỉ có thể giúp tới đây thôi, xin dành tặng bạn mấy câu nói, bạn tự suy ngẫm và tự hiểu là tốt nhất :
+, Kén cá chọn canh
(Hai câu trên để suy ngẫm và nhìn lại bản thân giai đoạn 24-33 tuổi xét ls giờ ngọ mệnh liêm tham(tạm thời)...)
+, Duyên đến nên đón
Duyên đi nên buông
Tất cả là vô thường!!!
+, Im lặng là vàng!
(Hai câu này bổ sung thêm để vững chắc tinh thần và tâm lý, cũng như học cách trưởng thành hơn....)

Sau cùng nếu mình viết và nói chỗ nào xúc phạm hay động chạm tới bạn thì cho mình xin lỗi nhé!!!(ảnh nhân tướng thì xin lỗi nhé! Làm bài học cho các bạn sau vào tham khảo, học hỏi thêm!) Lời thật mất lòng và mình vụng nói!!! Bài phản biện có lẽ vẫn còn sai sót... 😁😁😁
Đến đây chấm dứt và có ai đó đi qua chấm phá thì chúng ta nói chuyện tiếp, cũng như bạn không có điều gì cần nói thì nhấn like và mình đã hiểu!!! IM LẶNG LÀ VÀNG!!! 😊😊😊

* Lá số Nữ Đinh Mão của bạn nangha 115, mình biết quá ít thông tin, có điều giờ sinh trong 02 lá số trên, sao lại cách nhau 02 tiếng, từ 12h10' sang 11h10' thay bằng 10h10' thì vẫn là giờ Ngọ....

* So với lá số được đưa ra làm mẫu ở trang viết đã qua năm 2017 toe tua, chia sẻ rất cởi mở, phải qua bao lần hỏi đáp phản biện, mới rõ chân tướng để loại bỏ lá số của chủ nhân đưa ra ban đầu, chấp nhận lá số mới có Mệnh Tham Lang(dưới).

* Theo mình với tuổi Mão & Dậu, ngoài cung Mệnh & Thân không bị xung phá, thì quan trọng cần chú ý đến đặc cách song Hao có bị phá cách không? và cũng như tuổi Canh Ngọ, phải xem đặc cách Tam Hóa liên châu có bị xung phá không? kế đến là cách cục của Mệnh ra sao?, sau đó mới xem xét tới vận & hạn...
Hình ảnh

* Thêm bài học cho Nam tuổi Mão(là người KD lâu năm với mình) với Mệnh Thân Không Kiếp trong vòng Thái Tuế, thất bại trong Đ/vận 46 đến 55 (ngay trong Đ/vận Thái Tuế của tuổi) với T/hợp Đ/vận Hành đồng Hành với T/hợp tuổi, cho tới 2018 bước vào Đ/vận mới ở tuổi 56 bán nhà vị trí đẹp, mua lại nhà mới vị trí kém hơn nhưng vẫn đủ rộng và khang trang, vì để thanh toán các khoản nợ NH.... phải tới năm 2019 tình thế công việc khởi sắc có thu nhập đều đặn trở lại, con cái đã tiến triển tốt lên và đã hoàn toàn thoát khỏi Đ/vận Không Kiếp bế tắc.
*** và như vậy với thực tiễn ĐẠI VẬN THÁI TUẾ VẪN CHỈ LÀ TỐT TRONG MẪU SỐ CHUNG.
CUNG MỆNH & THÂN MỚI LÀ NHÂN TỐ QUAN TRONG HÀNG ĐẦU TRONG VẬN & HẠN.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 10:56, 30/11/19
Kbakdm đã viết: 09:37, 30/11/19
Môc huynh đã viết: 16:11, 29/11/19

* Trả lời bạn để tham khảo, với tuổi Canh Ngọ ( tuổi thằng con trai mình) và đã mười mấy năm qua, mình loay hoay soi xét, giải mã...(đã post làm chuột bạch tại trang viết này rồi).
- Tạm sửa 02 nét trong lá số của bạn:
Hình ảnh

* Mình lại có thêm sự khẳng định về HỎA NHỊ(02) CỤC, khi tiếp xúc và xem lại vận hạn cho người thân thuộc(lâu ngày gặp lại, là dân làm ăn có tiếng), trước đây khi vào cảnh lao đao trong Đ/vận 10 năm xấu, tiền cứ đội nón ra đi .... có kêu than với mình...tới nay mới hồi sinh trở lại, công việc tiến triển, ăn khớp với Đ/vận HỎA (52-61 tuổi) ứng với lá số (dưới).
- Nếu ta tính theo HỎA LỤC (06) thì phải tới 56 tuổi mới mở mắt ra làm ăn (vào cầu thuận lợi) như hiện tại được....

Hình ảnh

* Mình đang tập trung nhăm nhe bắt sóng hồi Chứng khoán, về tử vi lúc này có gì nhầm lẫn các bạn cứ lên tiếng phản pháo cho vui.
Trích: https://www.facebook.com/ha.bach.712
CHỨNG VIỆT, VNi 29/11/2019.
BÌNH TĨNH, XEM XÉT, CẨN TRỌNG.
Hình ảnh
Hình ảnh
Bác viết " trước đây khi vào cảnh lao đao trong Đ/vận 10 năm xấu, tiền cứ đội nón ra đi .... có kêu than với mình...tới nay mới hồi sinh trở lại, công việc tiến triển, ăn khớp với Đ/vận HỎA (52-61 tuổi) ứng với lá số (dưới)."
=> cho cháu hỏi đại vận 10 năm xấu là giai đoạn nào??? Cháu chưa nhìn ra dốt cuộc đ/vận nào mà khiến cho đương số tiền cứ đội nón ra đi, trong khi đó cháu thấy cũng bình thường mà, không xấu lắm 😁.
Bác có thể cho xin ít thông tin của đương số này được không ạ? Đặc biệt cháu muốn biết đ/vận (32-41 tuổi) đương số xảy ra những sự kiện gì? Cháu thấy khá trùng khớp với lá số của cháu, muốn so độ xem có gì giống và khác nhau, khi đi qua đại vận như vậy...

P/s: chứng thời điểm này nên nghỉ ngơi thư giãn bác ạ, xu hướng chính vẫn là giảm, không có gì để quan tâm (theo quan điểm riêng của cháu!)
* Nhân vật này cách đây hơn 20 năm đã đầu quân làm quản lý tại những cơ sở kinh doanh của vợ chồng mình, do vậy mình nắm rõ thân thế cuộc đời và công việc KD của người này tiếp diễn sau này, để trắc nghiệm trên lá số tử vi ấy làm bài học cho bản thân mình.

* Mình đã viết nhiều lần ở trang đã qua: Cung Đ/vận là không gian chung trong 10 năm của vận hạn.

1 - Khi Hành Tam hợp của Tuổi, dịch chuyển tới cung trùng với Hành của T/hợp Đ/vận, thì cá nhân ấy thường có biến cố thuận lợi với Đ/vận 52 đến 61 tuổi, nét tổng quát từ Hành Hỏa của T/hợp Tuổi(Dần Ngọ Tuất) đồng Hành với T/hợp của cung Đ/vận (52 đến 61 tuổi) và trong tốt, có xấu vào từng năm của 10 năm ở mức nào thì còn tùy thuộc vào cung Mệnh, Thân, Phúc, cho tới Cung Âm Dương, chính tinh, phụ tinh...năm 2019 tuy vào cầu làm ăn trở lại với bạn hàng, nhưng vẫn trong tình trạng phải chi tiền ra đầu tư vào công việc là chủ đạo, cung Lưu Tuổi hạn 54 còn nặng lo về chuyện vợ chồng....

2 - Khi Hành của Tam hợp tuổi sinh xuất cho Hành cung Đ/vận, với tuổi Dần, Ngọ, Tuất, thuộc Hỏa, thường có Đ/vận kém sút hay xấu tại các cung Tỵ, Dậu, Sửu, như lá số Bính Ngọ ở trên vừa đi qua 10 năm xấu (42 -51) tại cung Sửu với Tam hợp Kim(Tỵ Dậu Sửu).
* HỎA(Dần Ngọ Tuất) sinh KIM(Tỵ Dậu Sửu) được gọi là Tam hợp tuổi HỎA sinh xuất cho Đại vận KIM là chịu cảnh thua thiệt...
( Ngoại trừ cung Mệnh, Thân Phúc, đều tốt cộng thêm Vận tốt thì có khác bệt)

* Về Chứng khoán bạn xem bài viết rồi chứ nhỉ: https://www.facebook.com/ha.bach.712
Hoang Habach Mình luôn đi cơ lướt sóng chắc ăn và không ẩu tả như xưa kia chỉ thiên về xu hướng Cổ phiếu, nên luôn phải tính khoảng trống từ điểm giá mua vào của VNi, sao cho tương đối với 03 phiên phục hồi khá khá, thì điểm số của VNi mới chạm vào ngưỡng cản cứng ( cạnh dưới KUMO), do vậy mình vẫn phải chờ xem xét sau lần hồi giá lần này để tính tiếp, bẫy MACD mình cũng thấm thía nhiều rồi...
Hình ảnh

Hà Nguyễn Hoàng Hoang Habach 1 nhịp hồi phục chơi lươt sóng đám FA ngon giá đáy ngắn hạn như HCM, ssi, ldg, hbc...ăn ngon 10-15% anh ah
1· Trả lời · 14 giờ

Hoang Habach Nên kết hợp với TA để tìm ra ưu điểm và điểm vào với Cp khả quan nhất trong số Cp được tuyển chọn, nên chọn Cp có sự đồng nhịp với VNi, cho tới cuối đà giảm thì mua vào SÁT với phiên vừa tới nhịp hồi giá của VNi, không tính trước chuyện "ăn ngon" 10 - 15 % vì làm gì có cửa ngon ăn trong tình trang tt chung ở hiện tại, chỉ tính giá Cp tiến sát tới cản cứng là thoát ra, rồi chuyển sang ván lướt khác, xoay vòng với Cp khác, để có độ hồi giá tại vị trí tốt hơn Hà Nguyễn Hoàng
* ( Mình chỉ thường vào & ra với 01 Cp duy nhất cho nhanh nhạy, tiền hơi lớn thì vào Cp có KLKL/phiên đủ lớn để thuận cho 01 lệnh mua vào & bán ra, tiền ít thì tùy nghi...)
· Trả lời · 13 giờ
Hình ảnh
Đầu trang

Thạch012
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thạch012 »

xin lỗi nếu em sai xin mọi người và bạn bỏ qua giúp cho. mình xem trong lá số tháng 12 năm nay của bạn này xấu hình như sẽ có chuyện gì đó đúng không. cao nhân xem giúp cho bạn ấy đi ạ.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 17:41, 01/12/19
Kbakdm đã viết: 10:02, 01/12/19
Hi, Kbakdm !

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh

+, Kén cá chọn canh
+, Duyên đến nên đón
Duyên đi nên buông
Tất cả là vô thường!!!
+, Im lặng là vàng!

* Lá số Nữ Đinh Mão của bạn nangha 115, mình biết quá ít thông tin, có điều giờ sinh trong 02 lá số trên, sao lại cách nhau 02 tiếng, từ 12h10' sang 11h10' thay bằng 10h10' thì vẫn là giờ Ngọ....

* So với lá số được đưa ra làm mẫu ở trang viết đã qua năm 2017 toe tua, chia sẻ rất cởi mở, phải qua bao lần hỏi đáp phản biện, mới rõ chân tướng để loại bỏ lá số của chủ nhân đưa ra ban đầu, chấp nhận lá số mới có Mệnh Tham Lang(dưới).

* Theo mình với tuổi Mão & Dậu, ngoài cung Mệnh & Thân không bị xung phá, thì quan trọng cần chú ý đến đặc cách song Hao có bị phá cách không? và cũng như tuổi Canh Ngọ, phải xem đặc cách Tam Hóa liên châu có bị xung phá không? kế đến là cách cục của Mệnh ra sao?, sau đó mới xem xét tới vận & hạn...
Hình ảnh

* Thêm bài học cho Nam tuổi Mão(là người KD lâu năm với mình) với Mệnh Thân Không Kiếp trong vòng Thái Tuế, thất bại trong Đ/vận 46 đến 55 (ngay trong Đ/vận Thái Tuế của tuổi) với T/hợp Đ/vận Hành đồng Hành với T/hợp tuổi, cho tới 2018 bước vào Đ/vận mới ở tuổi 56 bán nhà vị trí đẹp, mua lại nhà mới vị trí kém hơn nhưng vẫn đủ rộng và khang trang, vì để thanh toán các khoản nợ NH.... phải tới năm 2019 tình thế công việc khởi sắc có thu nhập đều đặn trở lại, con cái đã tiến triển tốt lên và đã hoàn toàn thoát khỏi Đ/vận Không Kiếp bế tắc.
*** và như vậy với thực tiễn ĐẠI VẬN THÁI TUẾ VẪN CHỈ LÀ TỐT TRONG MẪU SỐ CHUNG.
CUNG MỆNH & THÂN MỚI LÀ NHÂN TỐ QUAN TRONG HÀNG ĐẦU TRONG VẬN & HẠN.
Hình ảnh
Bác viết " Lá số Nữ Đinh Mão của bạn nangha 115, mình biết quá ít thông tin"
=> thời đó bạn ấy có gửi cho bác nhân tướng + chỉ tay nên cháu nghĩ cũng không thể nói là ít và nếu bác cần thêm thì liên hệ bạn ấy hoặc bạn ấy phải biết ý mà xử lí ....và cái nữa là cháu chỉ có thể giúp bạn ấy đến đây thôi, còn lại ở bạn ấy. Cái gì thì cái , chuyện của mình thì phải tự mình đứng ra liên hệ, cháu là người móc nối, còn đi tới đâu và giúp được đâu là do duyên của bác và bạn ấy. ( bạn nangha115 có đọc được thì bạn biết phải làm gì rùi đó!!! Bạn lớn rồi, tất cả là do bạn nhé!!! Giúp đến đây là hết khả năng mình!!! Mới lại mình bận lắm.....thông cảm!!!)

Bác viết " có điều giờ sinh trong 02 lá số trên, sao lại cách nhau 02 tiếng, từ 12h10' sang 11h10' thay bằng 10h10' thì vẫn là giờ Ngọ...."
=> tại sao??? Bạn ấy sinh khoảng 13h , thì trừ đi 1h còn 12h . và cháu cũng nói rõ sinh tháng 4 thì khoảng thời gian nó sẽ là giờ tỵ từ 10h=>12h, giờ ngọ từ 12h=>14h . Từ đó cho nên mới nói 2 lá số có giờ sinh tỵ và ngọ là cần xem xét và lựa chọn, chứ không phải giờ ngọ và mùi. ( bác xem lại tra bảng giờ sinh bên dưới !!!)
Cái nữa là sau khi cháu nhập 11h hay 12h vào phần mềm tử vi vẫn là giờ ngọ nên cháu đành lùi xuống 10h để lấy lá số giờ tỵ gửi lên. Đó cũng chính là lý do tại sao 2 lá số cách nhau 2h như bác nói.
Hình ảnh

P/s: thực sự cháu khá là bận....giờ mới có thời gian viết trả lời.... 😅😅😅
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Thạch012 đã viết: 16:38, 02/12/19 xin lỗi nếu em sai xin mọi người và bạn bỏ qua giúp cho. mình xem trong lá số tháng 12 năm nay của bạn này xấu hình như sẽ có chuyện gì đó đúng không. cao nhân xem giúp cho bạn ấy đi ạ.
Bạn nói " mình xem trong lá số tháng 12 năm nay của bạn này xấu hình như sẽ có chuyện gì đó đúng không"
=> nếu bạn nghĩ như vậy thì hãy chứng minh lời nói của mình xem sao, bằng tất cả kiến thức tử vi mà bạn học được, sai thì không sao cả. Mình cũng sai nhiều nên rùi cũng trưởng thành....nếu bạn còn trẻ thì cứ sai đi, không sao đâu, sau này về già có sai thì mới lo, chứ bây giờ vô tư đi nhé!!! Biết đâu sẽ có người chỉ dẫn... 😊😊😊 ak mà có viết và nói thì nhớ kèm theo lá số nhé!!!

Nếu bạn nói tới ls của bạn nangha115 thì bạn nên đọc lại lời chia sẻ của bạn ấy về 2019
=> 2019 không thể là 1 năm xấu, cho dù đó có là tháng mấy đi chăng nữa. Có chăng nó chỉ ảnh hưởng 1 tý ti...
Mới lại cho tới thời điểm này ls của bạn ấy vẫn chưa được xác định chính xác.....

Thân!!!
Đầu trang

vannguyenht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vannguyenht »

Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ
Đầu trang

vannguyenht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vannguyenht »

vannguyenht đã viết: 00:29, 05/12/19 Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ
Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ. Em không post được ảnh lên
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

vannguyenht đã viết: 00:34, 05/12/19
vannguyenht đã viết: 00:29, 05/12/19 Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ
Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ. Em không post được ảnh lên
Bạn nên học kỹ năng post hình ảnh vào bài viết
https://tuvivietnam.vn/index.php?threads/69/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”