Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vannguyenht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi vannguyenht »

Vâng bác , lá số em đây mong bác xem giúp em với ạ
Hình ảnh
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Môc huynh đã viết: 22:17, 07/12/19
vannguyenht đã viết: 00:34, 05/12/19
vannguyenht đã viết: 00:29, 05/12/19 Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ
Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ. Em không post được ảnh lên
Bạn nên học kỹ năng post hình ảnh vào bài viết
https://tuvivietnam.vn/index.php?threads/69/
Chào bác Mộc. Không biết bác còn nhớ cháu không :D. Cháu đã quay trở lại diễn đàn, vẫn mong đọc được nhiều bài viết bổ ích của bác. Chúc bác và gia đình nhìu sức khoẻ :x
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

lieutrai đã viết: 10:54, 10/12/19
vannguyenht đã viết: 00:34, 05/12/19 Bác Moc huynh ơi xem giúp e đại hạn 32-41 của em làm ăn có tốt không ạ, bao nhiêu năm nay làm ăn , hay tình duyên gì đều lận đận quá ạ, e thì muốn kinh doanh lắm mà cứ lận đận thế nào ý ạ, đầu không xuôi đuôi cũng không lọt ạ. Em không post được ảnh lên
Chào bác Mộc. Không biết bác còn nhớ cháu không :D. Cháu đã quay trở lại diễn đàn, vẫn mong đọc được nhiều bài viết bổ ích của bác. Chúc bác và gia đình nhìu sức khoẻ :x
CẢM ƠN VỀ LỜI CHÚC CỦA BẠN.
LÚC NÀY BẠN ĐÃ NHẬN RA GIỜ SINH LÀ TỐI QUAN TRỌNG TRONG LÁ SỐ TỬ VI CHƯA? THÁI CỰC DƯƠNG TƯƠNG ỨNG VỚI SAO THÁI DƯƠNG CƯ TỴ CUNG ( MẶT TRỜI) RA SAO?
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 15:37, 10/12/19
lieutrai đã viết: 10:54, 10/12/19

CẢM ƠN VỀ LỜI CHÚC CỦA BẠN.
LÚC NÀY BẠN ĐÃ NHẬN RA GIỜ SINH LÀ TỐI QUAN TRỌNG TRONG LÁ SỐ TỬ VI CHƯA? THÁI CỰC DƯƠNG TƯƠNG ỨNG VỚI SAO THÁI DƯƠNG CƯ TỴ CUNG ( MẶT TRỜI) RA SAO?
Hình ảnh
* Như vậy với lá số trên của bạn vannguyenht, có vị trí sai lệnh Thái Cực Dương là 5 cung so với vị trí ban đầu(chuẩn Thái Cực Dương tại Tỵ cung) => có nhiều sự bất ổn trong cuộc đời, hơn là sự ổn định...
Hình ảnh
Đầu trang

vannguyenht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vannguyenht »

Bác có thể giải thích rõ hơn giúp e được k ạ, e đi theo con đường kinh doanh có ổn k bác
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Môc huynh đã viết: 16:01, 10/12/19 * Như vậy với lá số trên của bạn vannguyenht, có vị trí sai lệnh Thái Cực Dương là 5 cung so với vị trí ban đầu(chuẩn Thái Cực Dương tại Tỵ cung) => có nhiều sự bất ổn trong cuộc đời, hơn là sự ổn định...
Hình ảnh
Chào bác Mộc, chưa dám bàn đến vị trí của Nhật Nguyệt vì đó là thứ rất phức tạp trong tử vi. Sự thật là nếu ghép kiến thức về chiêm tinh học vào tử vi thì sẽ bị loạn thần mất do 2 môn đó quá khác nhau. Bác thử lấy môn tứ trụ mà xem, không hề dính dáng đến tinh diệu mà vẫn chính xác, tử vi cũng là sự đúc kết của ngũ hành Âm Dương mà ra, chứ chưa chắc đã vì Tinh diệu. Lại nữa, nếu dựa vào chiêm tinh để xét lại tử vi thì phải loại bỏ rất nhiều sao ảo trong môn này như long trì phượng các .v.v..

Bác có nói về việc đổi số giữa 2 cục hoả và thuỷ, mong bác trích dẫn lại bài viết nói về nguyên do đổi. Tiện đây cũng xin post luôn lá số của một nhân vật lịch sử mệnh có Thái Dương cư Dậu để bác tiện tham khảo, cháu đã xét hạn khá kỹ và mọi vận hạn đều ăn khớp với nhau.
Hình ảnh

Bismarck von otto
Năm 18 tuổi rời nhà học đại học
Năm 33 tuổi lấy vợ, cùng năm đó bắt đầu sự nghiệp chính trị.
Năm 34 tuổi chính trường Phổ biến động lớn.
Năm 35 tuổi được bầu vào Landtag (chuyên quản lý đất đai)
Năm 37 tuổi, được cử làm đại sứ của Phổ
Năm 43 tuổi bị giáng chức, cử đi làm đại sứ ở Nga
Năm 48 tuổi được quay trở lại Phổ, bổ nhiệm làm thủ tướng kiêm ngoại trưởng của Phổ. Phát biểu bài hịch “máu và sắt” nổi tiếng.
Năm 51 tuổi được phong bá tước
Năm 52 tuổi bị ám sát hụt. Thương nhẹ. Tháng 8 năm đó thắng lớn trong bầu cử, giành quyền kiểm soát lớn trong chính quyền.
Năm 74 tuổi quyền lực lung lay khi vua wilhem 1 mất. Vua wilhelm 2 lên ngôi.
Năm 76 tuổi, tháng 2 mất chức lui về ở ẩn
Năm 83 tuổi, mất.

Tất cả tuổi trên đều lấy theo tuổi Âm.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

lieutrai đã viết: 07:29, 11/12/19
Môc huynh đã viết: 16:01, 10/12/19 * Như vậy với lá số trên của bạn vannguyenht, có vị trí sai lệnh Thái Cực Dương là 5 cung so với vị trí ban đầu(chuẩn Thái Cực Dương tại Tỵ cung) => có nhiều sự bất ổn trong cuộc đời, hơn là sự ổn định...
Hình ảnh
Chào bác Mộc, chưa dám bàn đến vị trí của Nhật Nguyệt vì đó là thứ rất phức tạp trong tử vi. Sự thật là nếu ghép kiến thức về chiêm tinh học vào tử vi thì sẽ bị loạn thần mất do 2 môn đó quá khác nhau. Bác thử lấy môn tứ trụ mà xem, không hề dính dáng đến tinh diệu mà vẫn chính xác, tử vi cũng là sự đúc kết của ngũ hành Âm Dương mà ra, chứ chưa chắc đã vì Tinh diệu. Lại nữa, nếu dựa vào chiêm tinh để xét lại tử vi thì phải loại bỏ rất nhiều sao ảo trong môn này như long trì phượng các .v.v..

Bác có nói về việc đổi số giữa 2 cục hoả và thuỷ, mong bác trích dẫn lại bài viết nói về nguyên do đổi. Tiện đây cũng xin post luôn lá số của một nhân vật lịch sử mệnh có Thái Dương cư Dậu để bác tiện tham khảo, cháu đã xét hạn khá kỹ và mọi vận hạn đều ăn khớp với nhau.
Hình ảnh

Bismarck von otto
Năm 48 tuổi được quay trở lại Phổ, bổ nhiệm làm thủ tướng kiêm ngoại trưởng của Phổ. Phát biểu bài hịch “máu và sắt” nổi tiếng.
Năm 52 tuổi bị ám sát hụt. Thương nhẹ. Tháng 8 năm đó thắng lớn trong bầu cử, giành quyền kiểm soát lớn trong chính quyền.
Năm 83 tuổi, mất.

CẢM ƠN BẠN ĐÃ DƯA RA CHÍNH KIẾN CỦA BẠN.

* TUY NHIÊN RẤT MƠ HỒ ĐẦY TÍNH LÝ THUYẾT:

* Bạn viết:
"Bác thử lấy môn tứ trụ mà xem, không hề dính dáng đến tinh diệu mà vẫn
chính xác"

- Nếu không muốn bị xem là lý thuyết xuông, thì bạn hãy đưa ra 01 minh chứng sống từ việc luận giải của chính bạn, qua đối thoại giữa việc xem Tứ trụ và người được xem xác nhận là chính xác... ( mình đã viết nhận định qua phân tích giữa Tử vi và Tứ trụ ra sao ở các trang đã qua, bạn tìm xem lại nhé).

* Bạn viết : "Bác có nói về việc đổi số giữa 2 cục hoả và thuỷ, mong bác trích dẫn lại bài viết nói về nguyên do đổi."

- Mình không có thời gian viết lại, vì vậy bạn tìm xem ở các trang đã qua cho rõ.

* Bạn viết: " Tiện đây cũng xin post luôn lá số của một nhân vật lịch sử mệnh có Thái Dương cư Dậu để bác tiện tham khảo, cháu đã xét hạn khá kỹ và mọi vận hạn đều ăn khớp với nhau."

- Bạn "gọt chân" về vận & hạn trên 01 lá số sai cơ bản về vòng TS, khi sao Mộ chỉ có vị trí(Thìn, Tuất, Sửu, Mùi) dù an thuận hay ngịch, với lá số bạn đưa ra với sao MỘ lại nhảy sang vị trí của tứ chính( Tý, Ngọ, Mão, Dậu) CỤ THỂ SAO MỘ NẰM TẠI CUNG TÝ !....
- Mình chưa nói tới việc đổi giờ Tây sang ta cho lá số ntn mới logic chuẩn xác, nhất là việc tính giờ sinh đúng theo phép lấy giờ Tử vi theo Việt Nam với giờ chính thức và giờ Pháp định ở thế Kỷ 18 ấy ra làm sao cho đúng( như vậy là lý thuyết xuông - vì việc luận giải ngay trên 01 lá số, mà bản thân không biết nền tảng cơ bản thiết lập ra lá số đúng sai ntn?)

* Bản thân mình khi ngồi đối diện với 01 vị thầy thâm niên U80, ông nói mình thuộc dạng lý thuyết, vì ông thể hiện trình an sao Tử vi thuộc lòng trên tờ giấy trắng...dốt cuộc mình lại là người chỉ ra chi tiết những phần sai sót trong quá trình an sao của ông thầy, mặc dù mình chỉ an sao bằng cách chọn web và enter... để rồi mình có lời luận giải, phán đoán rõ ràng theo một hướng, khác biệt với ông thầy luôn phán, có thể thế này hoặc thế nọ....

NHÂN TIÊN CÁC BẠN XEM XÉT ĐỂ PHẢN BIỆN VỀ SAO THÁI ÂM VÀ THÁI DƯƠNG.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

TỬ VI LÀ TAY TRÁI, CHỨNG KHOÁN LÀ TAY PHẢI CỦA MÌNH.
(luôn với những dự đoán mạch lạc) https://www.facebook.com/ha.bach.712

Hoang Habach
13 phút ·
CHỨNG VIỆT TĨNH LẶNG QUÁ POST BÀI GIỮA GIỜ GD, CHO SINH ĐỘNG.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

vannguyenht đã viết: 21:32, 10/12/19 Bác có thể giải thích rõ hơn giúp e được k ạ, e đi theo con đường kinh doanh có ổn k bác
Mình không đi sâu vào chi tiết của lá số được, khi mình chưa có thời gian kiểm tra lá số ấy ăn khớp với cuộc đời của bạn không? hay lại phán tào lao trên lá số của người khác. Do vậy mình chỉ nói trên lá số ấy chung chung như vậy mà thôi.

* Nếu bạn khẳng định đó là lá số của bạn, thì với cung Mệnh Thiên Tướng cư Tỵ cung và cung Thân VCD tại Dậu, cung Phúc hội tụ nhiều sát tinh....là cung Đại vận( 26 đến 35 tuổi) của chính bạn với nhóm tuổi Tứ sinh(dần Thân Tỵ Hợi) khi gặp vận Thiên không), xem ra bạn cũng gặp phải cảnh lao đao là chủ đạo.
Hình ảnh

* Bạn xem bài viết trang vừa qua với lá số dưới, Đại vận Địa Không + Kiếp ....( 46 đến 55 tuổi) so với Đại vận 26 đến 35 của bạn...
hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -3300.html
* Thêm bài học cho Nam tuổi Mão(là người KD lâu năm với mình) với Mệnh Thân Không Kiếp trong vòng Thái Tuế, thất bại trong Đ/vận 46 đến 55 (ngay trong Đ/vận Thái Tuế của tuổi) với T/hợp Đ/vận Hành đồng Hành với T/hợp tuổi, cho tới 2018 bước vào Đ/vận mới ở tuổi 56 bán nhà vị trí đẹp, mua lại nhà mới vị trí kém hơn nhưng vẫn đủ rộng và khang trang, vì để thanh toán các khoản nợ NH.... phải tới năm 2019 tình thế công việc khởi sắc có thu nhập đều đặn trở lại, con cái đã tiến triển tốt lên và đã hoàn toàn thoát khỏi Đ/vận Không Kiếp bế tắc.
*** và như vậy với thực tiễn ĐẠI VẬN THÁI TUẾ VẪN CHỈ LÀ TỐT TRONG MẪU SỐ CHUNG.
CUNG MỆNH & THÂN MỚI LÀ NHÂN TỐ QUAN TRONG HÀNG ĐẦU TRONG VẬN & HẠN.
Hình ảnh

* Lời khuyên khi gặp cả hai vợ chồng là tránh không đầu tư làm lớn.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 10:28, 11/12/19
lieutrai đã viết: 07:29, 11/12/19
Hình ảnh

Hình ảnh

Bismarck von otto
Năm 83 tuổi, mất.

CẢM ƠN BẠN ĐÃ DƯA RA CHÍNH KIẾN CỦA BẠN.

* TUY NHIÊN RẤT MƠ HỒ ĐẦY TÍNH LÝ THUYẾT:

* Bạn viết:
"Bác thử lấy môn tứ trụ mà xem, không hề dính dáng đến tinh diệu mà vẫn
chính xác"

- Nếu không muốn bị xem là lý thuyết xuông, thì bạn hãy đưa ra 01 minh chứng sống từ việc luận giải của chính bạn, qua đối thoại giữa việc xem Tứ trụ và người được xem xác nhận là chính xác... ( mình đã viết nhận định qua phân tích giữa Tử vi và Tứ trụ ra sao ở các trang đã qua, bạn tìm xem lại nhé).

* Bạn viết : "Bác có nói về việc đổi số giữa 2 cục hoả và thuỷ, mong bác trích dẫn lại bài viết nói về nguyên do đổi."

- Mình không có thời gian viết lại, vì vậy bạn tìm xem ở các trang đã qua cho rõ.

* Bạn viết: " Tiện đây cũng xin post luôn lá số của một nhân vật lịch sử mệnh có Thái Dương cư Dậu để bác tiện tham khảo, cháu đã xét hạn khá kỹ và mọi vận hạn đều ăn khớp với nhau."

- Bạn "gọt chân" về vận & hạn trên 01 lá số sai cơ bản về vòng TS, khi sao Mộ chỉ có vị trí(Thìn, Tuất, Sửu, Mùi) dù an thuận hay ngịch, với lá số bạn đưa ra với sao MỘ lại nhảy sang vị trí của tứ chính( Tý, Ngọ, Mão, Dậu) CỤ THỂ SAO MỘ NẰM TẠI CUNG TÝ !....
- Mình chưa nói tới việc đổi giờ Tây sang ta cho lá số ntn mới logic chuẩn xác, nhất là việc tính giờ sinh đúng theo phép lấy giờ Tử vi theo Việt Nam với giờ chính thức và giờ Pháp định ở thế Kỷ 18 ấy ra làm sao cho đúng( như vậy là lý thuyết xuông - vì việc luận giải ngay trên 01 lá số, mà bản thân không biết nền tảng cơ bản thiết lập ra lá số đúng sai ntn?)

* Bản thân mình khi ngồi đối diện với 01 vị thầy thâm niên U80, ông nói mình thuộc dạng lý thuyết, vì ông thể hiện trình an sao Tử vi thuộc lòng trên tờ giấy trắng...dốt cuộc mình lại là người chỉ ra chi tiết những phần sai sót trong quá trình an sao của ông thầy, mặc dù mình chỉ an sao bằng cách chọn web và enter... để rồi mình có lời luận giải, phán đoán rõ ràng theo một hướng, khác biệt với ông thầy luôn phán, có thể thế này hoặc thế nọ....

NHÂN TIÊN CÁC BẠN XEM XÉT ĐỂ PHẢN BIỆN VỀ SAO THÁI ÂM VÀ THÁI DƯƠNG.
Hình ảnh

Bạn đối chiếu vào lá số bạn post có thấy sự bất cập khi sao Mộ an tại cung Tý không? qua hình CỦA 04 BỘ TAM HỢP CỤC, bạn cũng thấy rõ THỦY 2 CỤC HAY THỦY 6 CỤC & HỎA 6 CỤC HAY HỎA 2 CỤC.
Hình ảnh

- Cộng thêm từ khởi thủy qua việc độ số cho 12 cung có trùng khớp với bốn bộ tam hợp Cục không?
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”