Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Sư tử đeo nơ đã viết: 08:14, 14/08/21
Môc huynh đã viết: 07:35, 14/08/21
Môc huynh đã viết: 09:17, 04/08/21

SÁNG 4/8/2021

Hoang Habach https://www.facebook.com/ha.bach.712
1 giờ ·
Đã chia sẻ với Công khai
VNi HIỆN TẠI SÁNG 04/8/2021 & SẼ TIẾP DIỄN XU HƯỚNG...
Hình ảnh

TRÍCH DẪN TÔI HÔM QUA.

Thánh Nhân Phương Đông
Hoang Habach nếu bạn không thể làm những điều lớn lao, hãy làm những điều nhỏ bé theo một cách tuyệt vời.
chúc ngủ ngon!!!
· Phản hồi · 8 giờ
Hoang Habach
Thánh Nhân Phương Đông Mình đang từng bước xây dựng và hoàn thiện một nền tảng mới cho việc ứng dụng môn tử vi lý số Việt nam, đi vào đời sống thực tiễn.

CHỐT VỀ THỊ TRƯỜNG CHỨNG KHOÁN QUA THẰNG VỜ Ni, TỪ THÁNG ẤT MÙI SANG THÁNG BÍNH THÂN(CÔ HỒN HAY CHÂN DÀI CÔ HÔN) - SO VỚI TUỔI MẬU TUẤT, MẠNG MỘC !?

Ngắn gọn với vài đối thoại trong hai chart.

* Chart tiên liệu xu hướng VNi trước 01 ngày (12/8/2021).
Hình ảnh

* Diễn biến thiếp theo ngày hôm sau...!
Trích dẫn fb: https://www.facebook.com/ha.bach.712

CHỨNG VNi, TÚM ĐƯỢC EM CHÂN DÀI VÁY XANH CUỐI TUẦN 13/8/2021
Hình ảnh
Hướng đi của anh này giống mình. Ảnh thuộc thế hệ trước vừa kinh doanh, vừa đánh chứng và môi giới

Mình thế hệ sau thì cũng vừa kinh doanh mạng, vừa đánh forex, crypto và môi giới

Đều dùng Huyền học để hỗ trợ, có điều mình bị hội tử vi chọc quê, tức lên đốt sách rồi . Mình được dân tứ trụ tôn trọng hơn nên qua tứ trụ.

Dân TA như anh này thì tấn công như vũ bão rồi, dân FA nặng lý thuyết và thiên về phòng thủ. Mình ôm được cả 2

CẢM ƠN BẠN GHÉ THĂM VÀ CHIA SẺ LỜI HAY Ý ĐẸP.

* Tuổi mình thì tĩnh lâu rồi, với những phản biện trái chiều là tốt mà, nó là động lực kích phát mình phải học tập rèn luyện hoàn thiện hơn...
Với chứng xưa:
Hình ảnh

Với Tử vi thì khỏi phải nói, lật lại trăm trang thì thôi rồi, bới mả cả ông bà mình ra mà chửi bới...

* Trong chart ấy có đoạn mình viết: " Tự tin lâu lắm rồi" vì không đủ chỗ cho chart quá khứ minh chứng, giờ mình xin trích dẫn lại cho rõ.
Hình ảnh

Post lại chart năm ấy để rõ thêm lời viết trong hình.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Sư tử đeo nơ
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 09:00, 14/08/21
Môc huynh đã viết: 08:49, 14/08/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 08:14, 14/08/21

Hướng đi của anh này giống mình. Ảnh thuộc thế hệ trước vừa kinh doanh, vừa đánh chứng và môi giới

Mình thế hệ sau thì cũng vừa kinh doanh mạng, vừa đánh forex, crypto và môi giới

Đều dùng Huyền học để hỗ trợ, có điều mình bị hội tử vi chọc quê, tức lên đốt sách rồi . Mình được dân tứ trụ tôn trọng hơn nên qua tứ trụ.

Dân TA như anh này thì tấn công như vũ bão rồi, dân FA nặng lý thuyết và thiên về phòng thủ. Mình ôm được cả 2

CẢM ƠN BẠN GHÉ THĂM VÀ CHIA SẺ LỜI HAY Ý ĐẸP.

* Tuổi mình thì tĩnh lâu rồi, với những phản biện trái chiều là tốt mà, nó là động lực kích phát mình phải học tập rèn luyện hoàn thiện hơn...
Với chứng xưa:
Hình ảnh

Với Tử vi thì khỏi phải nói, lật lại trăm trang thì thôi rồi, bới mả cả ông bà mình ra mà chửi bới...

* Trong chart ấy có đoạn mình viết: " Tự tin lâu lắm rồi" vì không đủ chỗ cho chart quá khứ minh chứng, giờ mình xin trích dẫn lại cho rõ.
Hình ảnh

Post lại chart năm ấy để rõ thêm lời viết trong hình.
Hình ảnh
OK anh ! Em đang follow face anh, em không add vì biết anh khó tính, sẽ không add face không đủ điều kiện. Face này em mới tạo lại thôi

Chắc em nạp ít ít vô theo kèo chứng của anh, dù chưa biết nhiều về chứng nhưng em rành TA nên anh nói em cũng hiểu
Mình cũng không khó tính gì đâu( với bạn chăm chỉ học) còn mấy bạn lười đọc hay nổ bậy, thì mình không thích giao lưu vì mất thời gian vô bổ.... mấy ngày nay mình không xác nhận lời mời kết bạn với avata có hình ảnh bạn nữ, vì số ấy chỉ quấy rối với quảng cáo...khoe thân với vẩn làm mình mất thời gian...

* Cái thương yêu, quý trọng... và cái không... của mình rất rõ ràng, rành mạch như 02 chỉ tay tâm đạo trên đôi bàn tay của mình vậy.
Giao tiếp trên này hay ngoài đời thì mình luôn hài hước( người không thấu hiểu được ý tứ qua văn phong thì sẽ dễ tự ái, ái ngại, ngoài đời thường thì luôn sống động dễ gần, phái yếu thì dễ yêu... vì mình hay tấn công chọc ngẹo.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Sư tử đeo nơ, chimxinhxinh
Đầu trang

chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chimxinhxinh »

Môc huynh đã viết: 22:32, 24/07/21
Trích câu kết từ 02 lá số Mậu Tuất ở trên, như vậy là mình đã tự xem cho lá số của chính mình và xác định: tương ứng kết quả như lá số của mình hiện tại(Tý 2019, Ngọ 2020), như vậy mình có 01 năm đột biến tốt vào năm 2020....

* Vậy với hai lá số Mậu Tuất và Bính Ngọ khi kết hợp với nhau trong kinh doanh XD, Một khi lá số Mậu Tuất vừa có thời gian dài nghỉ dưỡng và đã thoát ra khỏi Đ/vận Thiên Không, lại kết hợp với lá số Bính Ngọ đang trong Đ/vận của Tam Hợp ( Dần Ngọ Tuất) chính hiệu, với người đã biết rõ về Vận & hạn tử vi như mình, thì sao có thể ngồi yên được, mình lệnh cho cậu em đánh tổng lực và kiên nhẫn theo công việc cho tới cùng. Kết quả tới thời điểm này các bạn đã chứng kiến, và còn tiếp diễn. Chi tiết về T/hạn 2021(Tân Sửu) mình để hạ hồi phân giải.
Cháu chào chú ạ.
Cháu vừa bước vào đại vận mới, cũng có chút thay đổi nhưng chưa được suôn sẻ hay thành tựu gì. Cháu mong được chú bình luận cho cháu đại vận cháu đang mới bước vào ạ, năm nay là năm đầu, còn 9 năm nữa cơ ạ.
Cháu xin cảm ơn chú !
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

chimxinhxinh đã viết: 14:02, 15/08/21
Trích câu kết từ 02 lá số Mậu Tuất ở trên, như vậy là mình đã tự xem cho lá số của chính mình và xác định: tương ứng kết quả như lá số của mình hiện tại(Tý 2019, Ngọ 2020), như vậy mình có 01 năm đột biến tốt vào năm 2020....

* Vậy với hai lá số Mậu Tuất và Bính Ngọ khi kết hợp với nhau trong kinh doanh XD, Một khi lá số Mậu Tuất vừa có thời gian dài nghỉ dưỡng và đã thoát ra khỏi Đ/vận Thiên Không, lại kết hợp với lá số Bính Ngọ đang trong Đ/vận của Tam Hợp ( Dần Ngọ Tuất) chính hiệu, với người đã biết rõ về Vận & hạn tử vi như mình, thì sao có thể ngồi yên được, mình lệnh cho cậu em đánh tổng lực và kiên nhẫn theo công việc cho tới cùng. Kết quả tới thời điểm này các bạn đã chứng kiến, và còn tiếp diễn. Chi tiết về T/hạn 2021(Tân Sửu) mình để hạ hồi phân giải.
Cháu chào chú ạ.
Cháu vừa bước vào đại vận mới, cũng có chút thay đổi nhưng chưa được suôn sẻ hay thành tựu gì. Cháu mong được chú bình luận cho cháu đại vận cháu đang mới bước vào ạ, năm nay là năm đầu, còn 9 năm nữa cơ ạ.
Cháu xin cảm ơn chú !
SAO MỘ NHẢY QUA NẰM Ở CUNG TỨ CHÍNH( TÝ NGỌ MÃO DẬU) NÊN KHÔNG XEM VẬN HẠN ĐƯỢC.

* Xét về Ngũ hành chuẩn, thì lá số an kiểu ấy là vô nguyên tắc.
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: chimxinhxinh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 15:35, 15/08/21

Cháu chào chú ạ.
Cháu xin cảm ơn chú !
SAO MỘ NHẢY QUA NẰM Ở CUNG TỨ CHÍNH( TÝ NGỌ MÃO DẬU) NÊN KHÔNG XEM VẬN HẠN ĐƯỢC.

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 00:00, 16/08/21

Cháu chào chú ạ.
Cháu xin cảm ơn chú !

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
LOGIC VỀ TRƯỜNG SINH CỦA 04 TAM HỢP, THẤY RÕ TRƯỜNG SINH HỎA TỴ SINH KIM DẬU

Mình bổ xung thêm vào hình ảnh ở trên, cho thấy rõ sự logic Hỏa sinh Kim
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 11:28, 16/08/21

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh

Hình ảnh
GẮN THÊM HÌNH ẢNH CHO THẤY LOGIC HƠN NỮA

Trái Đất xoay ngược chiều kim đồng hồ, thì luồng hành khí chúng ta cảm thụ được, sẽ dịch chuyển thuận chiều kim đồng hồ, và lặp đi lặp lại theo 04 mùa, ĐẾN ĐI LÀ DẦN ( Ngũ hổ độn pháp) vậy bắt đầu tuần tự, khỏi đầu từ mùa Xân sang Hạ qua Thu, Đông, kết thúc tại Dần, khởi đầu cũng bắt đầu lại từ Dần(Mùa Xuân)...
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 20:47, 16/08/21
Môc huynh đã viết: 11:28, 16/08/21

Hình ảnh

Hình ảnh
GẮN THÊM HÌNH ẢNH CHO THẤY LOGIC HƠN NỮA

Trái Đất xoay ngược chiều kim đồng hồ, thì luồng hành khí chúng ta cảm thụ được, sẽ dịch chuyển thuận chiều kim đồng hồ, và lặp đi lặp lại theo 04 mùa, ĐẾN ĐI LÀ DẦN ( Ngũ hổ độn pháp) vậy bắt đầu tuần tự, khỏi đầu từ mùa Xân sang Hạ qua Thu, Đông, kết thúc tại Dần, khởi đầu cũng bắt đầu lại từ Dần(Mùa Xuân)...
Hình ảnh
NGŨ HỔ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Bạn tony không biết đã chinh chiến thị trường được lâu năm như chú môc huynh chưa mà lại đăng hình như thế này , phải chăng có ý gì đây :-/
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 00:04, 18/08/21
Phuc8569 đã viết: 23:55, 17/08/21 Bạn tony không biết đã chinh chiến thị trường được lâu năm như chú môc huynh chưa mà lại đăng hình như thế này , phải chăng có ý gì đây :-/
Đâu có ý gì liên quan đến Mộc Huynh

Mình làm mảng giáo dục tài chính, thích mấy tấm hình tóm tắt như vậy thì đăng.

MÌNH CÓ KHÁ NHIỀU VIỆC PHẢI GIẢI QUYẾT, TỚI GIỜ NÀY MÌNH MỚI VÀO TRẢ LỜI CÁC BẠN.
NÓI CHUNG DIỄN ĐÀN LÀ NƠI BÀN LUẬN HỌC HỎI..., POST BÀI LÀ QUYỀN TỰ DO.
NẾU PHẦN NÀO BỊ CẤM THÌ BQT DĐ LÊN TIẾNG.

Hình ảnh

* Riêng với bạn thì mình luôn ủng hộ, vì mình cũng hay phản ứng phản biện kiểu dạng ảnh tương tự ( ảnh dưới), và mình chỉ trông chờ có người nào đó có hay không đủ lý luận vào phản biện ngược lại để mọi người được mở mang thêm kiến thức.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”