Mệnh thiếu âm. Thân thiếu dương. Tam ám diêu đà kỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SunnyBaby9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mệnh thiếu âm. Thân thiếu dương. Tam ám diêu đà kỵ

Gửi bài gửi bởi SunnyBaby9x »

Hình ảnh

Nữ nhân mong mọi người xem giúp các vận của cháu ạ :3
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mệnh thiếu âm. Thân thiếu dương. Tam ám diêu đà kỵ

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

- Âm Dương ngộ Đà Kỵ thường thì khắc cha khắc mẹ, không hợp với cha mẹ. Ngoài ra, có thể có tật về mắt.

- Mệnh Tam Ám thì cuộc đời gặp nhiều trở ngại, bất trắc, xui xẻo.

- Mệnh có Khôi Việt Xương Khúc thì cũng là người sáng dạ, nhưng Khôi Việt ngộ Đà Kỵ thì việc học hành không thuận lợi, khó khăn trắc trở.

- Phúc và Thân có Đào Hoa ngộ Kình thì chuyện tình cảm yêu đương cũng không mấy thuận lợi.

Nếu lá số này thì lời khuyên chân thành là nên tu tâm dưỡng tính, nghĩ nhiều hơn và ít nói lại, suy nghĩ kỹ trước những mối quan hệ trong tình cảm.

Còn về Vận thì sau 30 sẽ thuận lợi và tốt hơn!
Đầu trang

SunnyBaby9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết:- Âm Dương ngộ Đà Kỵ thường thì khắc cha khắc mẹ, không hợp với cha mẹ. Ngoài ra, có thể có tật về mắt.

- Mệnh Tam Ám thì cuộc đời gặp nhiều trở ngại, bất trắc, xui xẻo.

- Mệnh có Khôi Việt Xương Khúc thì cũng là người sáng dạ, nhưng Khôi Việt ngộ Đà Kỵ thì việc học hành không thuận lợi, khó khăn trắc trở.

- Phúc và Thân có Đào Hoa ngộ Kình thì chuyện tình cảm yêu đương cũng không mấy thuận lợi.

Nếu lá số này thì lời khuyên chân thành là nên tu tâm dưỡng tính, nghĩ nhiều hơn và ít nói lại, suy nghĩ kỹ trước những mối quan hệ trong tình cảm.

Còn về Vận thì sau 30 sẽ thuận lợi và tốt hơn!
Đúng là việc học hành khó khăn trắc trở ko thuận lợi bác :">
Phu có đào hoa thiên không thì chuyện tình duyên sớm nở tối tàn.

Dạo này trình tử vi của ông lên cao quá. Gần đây có một cao nhân tử vi chuyên xem lá số tử vi trong giới làm ăn (bản thân ổng cũng là dân làm ăn kinh doanh luôn). Ổng cũng khá có tiếng trong giới tử vi phong thuỷ bên sài gòn mình thì ổng xem cho tôi như sau:

12-22: hạn này tôi học rất kém. Bố mẹ ly dị bỏ nhau. Hạn này ứng với chuyện anh em tôi có người chết (chắc xem cung huynh đệ của tôi cũng thấy đc việc mẹ tôi phá thai. Tôi có mất 1 đứa em trai). Trong hạn này có 2 anh họ của tôi mất. 1 anh mất vì shock ma tuý khi đang đi du học, 1 anh họ mất vì tngt.

22-31: được cục ngũ hành sinh nhập (hợi mão mùi sinh cho dần ngọ tuất), thêm tứ đức, thiên ất quý nhân hội tam minh đào hồng hỉ, nhị hợp lộc tồn, thì hạn này tôi làm ăn, công ăn việc làm, chuyện tiền bạc cũng được nhưng hạn này nổi lên 3 vấn đề mà tôi cần phải lưu ý:
1. Hạn này thiên không cô quả nó kèm thì khó mà có chồng được và có quen bao nhiêu thằng cuối cùng cũng chia tay vì ko vượt qua dc con thiên không (mặc dù thiên không ở dần thân tỵ hợi nó nhẹ tay hơn thiên không ở tý ngọ mão dậu và thìn tuất sửu mùi)
2. Thiên không nhập hạn thì công việc lúc đầu tốt lúc sau dễ bị gãy đổ, vất vả nhưng tiền bạc nói chung cũng có.
3. Hạn này thiên không cô quả nhập hạn nên tính cách của tôi có khuynh hướng trở nên hơi lập dị và cô khắc. Ăn vào cung thân.

Vận 32-42: thành đạt trong giai đoạn này và kiếm rất nhiều tiền trong giai đoạn này (nhưng ko thể trở thành đại gia đc vì thân mệnh tôi Kém ko đủ lực để hấp thu cái hạn này). Nếu tôi sinh giờ tý (lá số liêm trinh song lộc) thì vào hạn này đã trở thành đại gia vài nghìn tỷ, vài trăm tỷ. Tôi ứng với giờ sửu. Ví dụ như hạn này lá số giờ tý được 10 phần, tôi chỉ được 3.4 phần thôi.

Vận 42-52: Lúc này tuần triệt tự tháo gỡ cho nhau nên cũng ko có vấn đề gì trong hạn này cả. Hạn này cũng khá. Qua luôn. Ko vấn đề gì cả

52-62: hậu vận của tôi cực hơn ng khác vậy thôi. Số ko vượng về hậu vận.

Bố tôi sinh năm tân sửu.
Mẹ tôi sinh năm canh tuất.
Ông thử dùng tuổi bố và tuổi mẹ để nạp khí xem cho tôi xem xem nào.

Còn chuyện tiền bạc trong hạn 22-31 này tôi đã kiếm được tiền từ part time job vào năm 2014 rồi.
Cũng khá khá đấy
Đến nỗi bọn trong đại học còn bảo mày kiếm nhiều tiền thế.
Năm 2014 tôi kiếm đủ tiền mua iphone cơ mà. Xong bộ trang sức vòng vàng mấy chục triệu cũng là tiền tôi tự kiếm
Xong bố tôi bảo tôi nghỉ để đi học.
Bảo mày kiếm mấy đồng tiền lẻ làm gì nghe lời bố mày đi tao còn cho nhiều hơn số đấy
Bố tôi còn cho nhiều hơn số đấy.
Hết năm 2016 này, có thể là đầu 2017, bố tôi cho tôi khoảng thêm 100 triệu, sổ tiết kiệm trong ngân hàng của tôi có hơn 400 triệu.
2018 có 500 triệu.
2019 có 600 triệu. 2020 có khoảng 750 triệu.
Mỗi năm bố tôi cứ tự động chuyển gần 100 triệu vào tài khoản ngân hàng của tôi

Còn nhà cửa thì nhà bố 3 tầng, nhà mẹ cũng 3 tầng, nhà nào cũng có phòng riêng của tôi hết.
Ở đâu cũng rộng rãi thoải mái.
Tôi ko cần lo nhà cửa.

Lá số ứng với giờ sửu tôi ko làm đại gia mấy nghìn tỷ như lá số giờ tý được.
Nhưng số tôi đâu có nghèo.
Chết tiền cũng ko đem đi chôn được.

Thật tôi cũng ko muốn mình cực khổ bươn chải dầm mưa dãi nắng làm gì.
Ai nói tôi là người ko có tham vọng an phận thủ thường cũng đc.
Tôi chỉ muốn học hành tử tế có bằng cấp đàng hoàng
Đó là điều mong muốn nhất của tôi

Sau lấy 1 thằng chồng cũng được
Giàu nghèo gì cũng đc.
Miễn nó đàng hoàng biết làm ăn.
Chứ tôi qua thời trẻ trâu thích lấy chồng đi xe tay ga, nhà giàu có rồi
Chồng giàu sống kiểu giàu, nghèo sống kiểu bình dân
Chồng ăn gì vợ ăn nấy.
Mọi chuyện quan trọng để cho nó quyết định.

Tính tôi ở ngoài cũng hiền (tôi là người thiếu âm mà)
Cũng biết nhường nhịn người khác.
Tính tôi cũng khá hài hước, vui vẻ
Tính cách dạng dễ tha thứ, dễ chịu

Nói chung tôi thích có bố mẹ, có anh có em, có vợ có chồng, bạn bè hơn là kiếm nhiều tiền hay tham vọng sự nghiệp.
Đầu trang

SunnyBaby9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mọi người chê số xấu hay sao ý mà ko xem cho cháu ạ :D up lên chờ mọi ng nào
Đầu trang

SunnyBaby9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin mọi người cho tiểu nữ mệnh thiếu âm thân thiếu dương vài lời ạ ^O^ em trông quá ý ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
kimpah
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimpah »

SunnyBaby9x đã viết:Hình ảnh

chi đang nói vận tiếp theo của cuộc đơi em òa huhuhuhuhu
thảm thế cơ sao
Hình ảnh
Đầu trang

thusang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thusang »

CÓ PHẢI ĐỊA KIẾP CUNG HUYNH ĐỆ THÌ ANH EM TRONG NHÀ CÓ NGƯỜI CHẾT YỂU HOẶC MẸ SẢY THAI KHÔNG VẬY
Đầu trang

SunnyBaby9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

kimpah đã viết:

thảm thế cơ sao
Hình ảnh
Chào bạn chủ tịch pah :3
Bạn có thể cung cấp thông tin về bạn đc ko.
Ví dụ bố mẹ gia đình như thế nào. Có hạnh phúc ko. Bố mẹ có khá giả có tiền ko. Hiện h bản thân bạn có tiền ko. Quá trình học hành từ cấp 1, cấp 2, cấp 3 và đại học thế nào. Có vất vả gì ko. Mình sẽ luận tử vi cho bạn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
kimpah
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimpah »

SunnyBaby9x đã viết:
kimpah đã viết:

thảm thế cơ sao
Hình ảnh
Ví dụ bố mẹ gia đình như thế nào. Có hạnh phúc ko. Bố mẹ có khá giả có tiền ko. Hiện h bản thân bạn có tiền ko. Quá trình học hành từ cấp 1, cấp 2, cấp 3 và đại học thế nào. Có vất vả gì ko. Mình sẽ luận tử vi cho bạn.
bố mẹ khá giả nhưng ko hòa thuận hay cải nhau ,bản thân thi chua7 khi nào cháy túi , lúc nào tùng thi tự nhiên có khoan rơi tư trời xuống :D :D :D ,học rất dốt dốt nghỉ học rất nhiều , nhưng còn những môn thich học thì học rất giỏi còn giởi hơn cả các bạn thi học sinh giỏi đậu giải , vào lớp ít nói chuyện , ít giao tiếp nhưng rất nổi tiếng các bạn và các thầy cô đều biết tên . :D :D
Đầu trang

SunnyBaby9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

kimpah đã viết:
SunnyBaby9x đã viết:
kimpah đã viết: chi đang nói vận tiếp theo của cuộc đơi em òa huhuhuhuhu
thảm thế cơ sao
Hình ảnh
bố mẹ khá giả nhưng ko hòa thuận hay cải nhau ,bản thân thi chua7 khi nào cháy túi , lúc nào tùng thi tự nhiên có khoan rơi tư trời xuống :D :D :D ,học rất dốt dốt nghỉ học rất nhiều , nhưng còn những môn thich học thì học rất giỏi còn giởi hơn cả các bạn thi học sinh giỏi đậu giải , vào lớp ít nói chuyện , ít giao tiếp nhưng rất nổi tiếng các bạn và các thầy cô đều biết tên . :D :D
Chào bạn. Bạn có thiên không, thiên hình ở mệnh điều đó mang ý nghĩa bạn là người đào hoa, thông minh tuy hơi lập dị (khác người), tự bản thân bạn cô độc tạo cho người khác bạn là người khó gần (nói nôm na là chảnh đó :3
Vận 36-46 bạn kiếm mấy chục tỷ chứ ko giỡn
46-56 ngon luôn
Có điều số bạn hơi khó lấy vợ (khả năng bạn bị Fa suốt đời rất là cao do thê bị tuần triệt
Ngoài 56 bạn hãy cẩn thận khi làm ăn hùn hạp với bạn bè nhé để coi chừng phá sản dập mặt trong giai đoạn này :3
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”