Ý nghĩa tướng mạo qua các sao Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kakama89
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Ý nghĩa tướng mạo qua các sao Tử vi

Gửi bài gửi bởi kakama89 »

tướng ngưới theo các sao tử vi chỉ là tương đối thôi , nó còn phụ thuộc vào gen di truyền , điều kiện sống nữa
Đầu trang

kakama89
Nhị đẳng
Nhị đẳng

lá số mình một đằng thì một số người lại đoán chằng sang một lẻo . nghĩ mà bùn cười
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhất chỉ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhất chỉ »

hanhtran đã viết:
nhất chỉ đã viết:kính mời các bác luận giải rõ cho con tướng mạo về 2 LS ạ, đang thắc mắc về giờ sinh của mình đây?
Hình ảnh

Nếu là ls này thì giống chị rùi, nhưg chị là nữ, ls này có mệnh đẹp nhỉ, ko gặp tuần như chị. Chị mệnh cơ lương gặp tuần nên ko cao lắm, da trắng, mặt tròn :)

cảm ơn chị, chị xem hộp tướng mạo cho LS của em luôn đi, em cung mệnh tuy đẹp nhưng cung quan lại quá thảm nên không giàu nổi

em thì cao da trắng và mặt dài( hình chữ nhật)
Đầu trang

manhho
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi manhho »

jimmyha đã viết:
zimia đã viết:Chào các bác, em gặp lúng túng khi xem phần tướng mạo qua các sao của tử vi

ví dụ:
''Thái Âm đắc địa trở lên: thì "thân hình to lớn, hơi cao, da trắng, mặt vuông vắn (đúng hơn là mặt tròn) đầy đặn, mắt sáng, đẹp đẽ." Thái Âm hãm địa thì người có thân hình nhỏ, hơi cao, mặt dài, mắt kém, thần sắc u tối.''
trích luận giải các sao TVHS của Nguyễn Phát Lộc.

khi xem cụ thể một lá số thực tế: Thái âm miếu địa chẳng hạn - nhưng gặp tuần hoặc triệt. thì mình nên luận đoán phần tướng mạo theo phương hướng nào: Thái âm miếu địa hay hãm địa.

Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho một chút, xin cám ơn

cái này tôi khẳng định sai 100%.

Thứ nhất khuôn mặt do, dáng người, do di truyền, và môi trường sống không phải do tử vi

Theo em nghĩ, thì trong cuốn của Nguyễn phát lộc, nói về phần tướng mạo qua tử vi thì ông cũng nói rõ là chỉ “tương đối”. Trang 141 -142, ông cũng có nói là tử vi học, nhân tướng học là hai ngành khoa học khác nhau. Trong đó có câu: "Tóm lại, có thể nói khoa tử vi thất bại trong việc định nghĩa và mô tả tướng mạo và cái đẹp" (trích nguyên văn).
Vì thế theo em: Tử vi là một môn khoa học phức tạp, tướng pháp cũng vậy, chúng không thể đứng một mình mà phải bổ sung cho nhau. Xem tử vi cần kết hợp tướng pháp và ngược lại, nhưng luôn là tương đối, nên phải xem xét rất cẩn thận nếu không sẽ nhầm lẫn, dẫn đến luận giải sai.
Vì thế tử vi dù ít hay nhiều vẫn là một yếu tố ảnh hưởng đến ngoại hình, hoặc tử vi cũng diễn giải rõ ngoại hình của một người qua lá số của người đó. Cho nên sai thì cũng khoảng X % (X <100%) chứ không sai 100% như bác jimmyha nói được.
Cũng giống như trong tử vi, có rất nhiều cung, thì ngoại hình và khuôn mặt cũng có nhiều yếu tố hình thành và tác động, mỗi thứ một ít chứ k có thứ nào chiếm 100% cả.
Xem tử vi thì đừng nên nói là cho vui, vì xem tất nhiên là tương đối, không chính xác hoàn toàn, có xác suất, nhưng việc làm sao để xác suất này cao lên, là một quá trình nghiêm túc tìm hiểu.
Làm cái gì cũng có đam mê, mới thành công, nếu chỉ xem cho vui thì khó lòng thành công. Anh jimmyha cũng có ý đúng là đôi khi xem để giải trí, để thoải mái tinh thần, nhưng như thế thì cũng chỉ biết chứ không thông được.
Dù sao đó cũng là quan điểm của riêng mỗi người.
Vài lời mạo muội chia sẻ cũng anh, chị, các bác.

Được cảm ơn bởi: BillGates6688
Đầu trang

quansu94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quansu94 »

Em cũng xin đóng góp ý kiến
Em là người Cơ Lương ở thìn, nhưng không trắng trẻo tí nào, mà đen sì à. Thư sinh thì đúng, chứ không bạch diện
Còn bạn em, Thái Âm miếu địa gặp cả Tuần Triệt đồng cung tại Dậu, người cao to trắng trẻo.
Tóm lại em nghĩ không thể đúng được 100%, ở mức độ tương đối thôi
Đầu trang

kakama89
Nhị đẳng
Nhị đẳng

các bạn cho mình hỏi . đàn ông xương quai xanh to , dáng người cao gầy lưỡng quyền cao mặt nhỏ dài là do sao gì vậy ??
Đầu trang

strongstream41
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi strongstream41 »

e tử tướng gặp triệt mà vẫn nhiều mụn như bình thường, hay là triệt không phát huy tác dụng nhỉ, thế thì tốt quá
Đầu trang

thientuong91
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thientuong91 »

Nghe nói con gái mệnh thiên tướng hãm là buồn đời vì chồng vì con lắm, hic hic.
Đầu trang

strongstream41
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi strongstream41 »

hả, t gặp tử tướng vương địa mà, không hãm, nhưng gặp triệt , không biét có thế không
Đầu trang

nhất chỉ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhất chỉ »

strongstream41 đã viết:e tử tướng gặp triệt mà vẫn nhiều mụn như bình thường, hay là triệt không phát huy tác dụng nhỉ, thế thì tốt quá

chắc còn trẻ nó chưa phát huy tác dụng đó nên ko có mụn chứ sau này nó phát huy tác dụng thôi
tuần thì thiếu niên còn triệt thì trung niên
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”