Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Gửi bài gửi bởi dame12 »

để xem mình với bạn phong trần có hợp về tính cách không nha ,kiểm nghiệm cho vui 1 tí ^^ .Bạn nói là tính bạn đạo đức , đàng hoàng còn mình đối lập lại thì tục tĩu , nói tục chửi thề phải nói là bá cháy , làm việc thì tùy tậm trạng vui thì hăng hái làm còn buồn thì mình làm vừa đủ để hoàn thành trách nhiệm, không thích tranh giành ,đua đòi những thứ vớ va vớ vẩn lý do rất đơn giản sợ già ,sợ mệt mỏi về tinh thần ,công việc thì chỉ mong muốn ổn định ,lâu dài ,sống rất vô tư không lo không nghĩ nhiều ,mỗi lần ai mời mình hùng hạp làm ăn thì cứ sợ này ,sợ nọ , làm những việc có lỗi với mọi người thì lại áy náy ,ray rứt lương tâm ăn không ngon ngủ không yên.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phong Trần »

dame12 đã viết:để xem mình với bạn phong trần có hợp về tính cách không nha ,kiểm nghiệm cho vui 1 tí ^^ .Bạn nói là tính bạn đạo đức , đàng hoàng còn mình đối lập lại thì tục tĩu , nói tục chửi thề phải nói là bá cháy , làm việc thì tùy tậm trạng vui thì hăng hái làm còn buồn thì mình làm vừa đủ để hoàn thành trách nhiệm, không thích tranh giành ,đua đòi những thứ vớ va vớ vẩn lý do rất đơn giản sợ già ,sợ mệt mỏi về tinh thần ,công việc thì chỉ mong muốn ổn định ,lâu dài ,sống rất vô tư không lo không nghĩ nhiều ,mỗi lần ai mời mình hùng hạp làm ăn thì cứ sợ này ,sợ nọ , làm những việc có lỗi với mọi người thì lại áy náy ,ray rứt lương tâm ăn không ngon ngủ không yên.
Tính mình có nét giống bạn và cũng có nét ko giống hì hì :) .Mình hiếm khi chửi tục nói thề(1 phần vì mình là con gái,1 phần vì tính tự ái cao).Tuy nhiên lời ăn tiếng nói ko phải thứ quan trọng khi đánh giá đạo đức của 1 con người,hành động mới là thứ phản ánh rõ nhất nên cũng đừng chú ý đến nó quá làm gì.Mình thì cũng tốt tính,ko ưa tranh giành vs người khác nhưng vì mệnh có đà la hãm nên nóng lên thì thôi rồi,bộc phát chửi rủa tục tằn kinh y như trở thành con người khác vậy nhưng thường thì ít thôi vì mình hay có xu hướng nhường nhịn,chịu đựng.Mình cũng hơi biếng nhác nhưng vẫn là người có trách nhiệm trong công việc,ko làm thì thôi đã làm thì mình làm cho chót.Giống như bạn mình cũng muốn công việc,cuộc sống ổn định,lâu dài có điều tính mình hay lo,hay quan trọng hoá vấn đề chưa nghĩ hết chuyện này đã nhảy sang chuyện kia.Trước đây khéo tin nhưng qua bao nhiêu chuyện khốn nạn mình giờ rất đa nghi,chuyện hùn hạp vốn trong tương lai mình sẽ phải suy nghĩ kĩ.Sau khi làm sai vs người khác mình cũng có cảm giác day dứt,áy náy tinh thần ko tập trung vào đâu được,rất khó chịu còn trong khi đó người ta làm sai vs mình cứ dửng dưng,được nước lấn bờ từ lần này sang lần khác.Aizz...hiền quá chỉ có thiệt.
Đầu trang

dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dame12 »

Phong Trần đã viết:
dame12 đã viết:để xem mình với bạn phong trần có hợp về tính cách không nha ,kiểm nghiệm cho vui 1 tí ^^ .Bạn nói là tính bạn đạo đức , đàng hoàng còn mình đối lập lại thì tục tĩu , nói tục chửi thề phải nói là bá cháy , làm việc thì tùy tậm trạng vui thì hăng hái làm còn buồn thì mình làm vừa đủ để hoàn thành trách nhiệm, không thích tranh giành ,đua đòi những thứ vớ va vớ vẩn lý do rất đơn giản sợ già ,sợ mệt mỏi về tinh thần ,công việc thì chỉ mong muốn ổn định ,lâu dài ,sống rất vô tư không lo không nghĩ nhiều ,mỗi lần ai mời mình hùng hạp làm ăn thì cứ sợ này ,sợ nọ , làm những việc có lỗi với mọi người thì lại áy náy ,ray rứt lương tâm ăn không ngon ngủ không yên.
Tính mình có nét giống bạn và cũng có nét ko giống hì hì :) .Mình hiếm khi chửi tục nói thề(1 phần vì mình là con gái,1 phần vì tính tự ái cao).Tuy nhiên lời ăn tiếng nói ko phải thứ quan trọng khi đánh giá đạo đức của 1 con người,hành động mới là thứ phản ánh rõ nhất nên cũng đừng chú ý đến nó quá làm gì.Mình thì cũng tốt tính,ko ưa tranh giành vs người khác nhưng vì mệnh có đà la hãm nên nóng lên thì thôi rồi,bộc phát chửi rủa tục tằn kinh y như trở thành con người khác vậy nhưng thường thì ít thôi vì mình hay có xu hướng nhường nhịn,chịu đựng.Mình cũng hơi biếng nhác nhưng vẫn là người có trách nhiệm trong công việc,ko làm thì thôi đã làm thì mình làm cho chót.Giống như bạn mình cũng muốn công việc,cuộc sống ổn định,lâu dài có điều tính mình hay lo,hay quan trọng hoá vấn đề chưa nghĩ hết chuyện này đã nhảy sang chuyện kia.Trước đây khéo tin nhưng qua bao nhiêu chuyện khốn nạn mình giờ rất đa nghi,chuyện hùn hạp vốn trong tương lai mình sẽ phải suy nghĩ kĩ.Sau khi làm sai vs người khác mình cũng có cảm giác day dứt,áy náy tinh thần ko tập trung vào đâu được,rất khó chịu còn trong khi đó người ta làm sai vs mình cứ dửng dưng,được nước lấn bờ từ lần này sang lần khác.Aizz...hiền quá chỉ có thiệt.
:D hình như những tính cách trên là những nét đặc trưng của người thuộc bộ long-âm- trực thì phải mình cũng không chắc cho lắm chỉ nghe mọi người là như vậy thôi. Mình không biết có phải do số mệnh hay không mà mình quen toàn mấy thằng hổ báo ,giang hồ lúc mình còn đi học toàn kết thân vs bọn này được 1 cái là bọn nó bảo kê từ A-Z nhưng mà đổi lại thì mình phải chỉ bài cho tụ nó khi đến giờ kiểm tra :)) .Còn bây giờ thì đừng ai nấy đi rồi nên không còn gặp lại tu nó nữa thế cũng mừng rồi :)
Đầu trang

asensiblegirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asensiblegirl »

toiyeulysovn đã viết:
toiyeulysovn đã viết:
asensiblegirl đã viết: khi yêu đúng là mình rơi vào trạng thái mât hết tâm lý, mình thì nghe nói là tình duyên trắc trở, cũng hài, những người mình thật sự yêu thương, thì là những người mình ko bao giờ có trọn vẹn, là những người làm mình đau khổ, ko bị đá, ko bị cắm sừng song cái số khốn nạn của mình nó ngăm trở lắm bạn à... hầu hết nững mối tình này ko đi tới đâu hoặc đơn phương dù đối phương đã ngỏ ý đồng ý song mình trước nhút nhát và hay lo nghĩ nên cũng tạch. vừa rồi mình mới chia tay với 1 người, lỗi là do mình bất tài thôi, cũng đau buồn lắm nên mới tìm tử vi sau 2 năm ko biết forum tròn méo ra sao, phần vì tình cảm, phần vì trách bản thân quá cùi bắp yếu kém quá nên ko có đc người mình thật sự yêu thương.
mình lâu lâu cũng hay đc vài bạn nữ chú ý và lâm vào thế cọc tìm trâu song đều làm họ đau khổ hoặc làm họ sau này thù ghét mình vì thật sự mình ko có tình cảm thì mình ko dối lòng đc (ko biết nên điểm cộng hay trừ cho thanh niên yêu màu tím chung thủy thích mộng mơ), có những lúc nhận quen đại 1 ai đó để quên 1 ai đó hay cả nể nhận lời cho vui đâu ai ngờ...
vài lời chia sẻ là thật sự tuýp như mình và bạn đừng nên đặt nhiều cảm xúc quá vào tình cảm, du gì số nó cho ta yêu đuối hay mủi lòng, nên khi có biến là ko làm đc gì hết, khổ sắp thi cử mà học hành ko vào đây haha.
cô gắng làm bad boy bad girl đc thì làm, mình sau bao chuyện thì chán làm 1 thanh niên hiền lành ngoan ngoãn về tình cảm thì thủy chung toàn tâm toàn ý rồi. chẳng đc cái gì mà thêm đau. :))
còn chuyện gia đình, thật ra là mình cũng coi luận giải có phí từ vài nơi rồi, song đều nghe nói cung thê mình có đồng cự hãm, thêm vài hung tinh thì tốt nhất muộn lấy vợ, ko biết cung phu bạn thì sao ? hy vọng có sao tốt hỏa giải đồng cự cho bạn vì bạn có thân đóng ở đó nữa :D
hazz gia, làm bad girl với người mình yêu thật sự thì rất khó ,tính mình mình hiểu
mà mình sợ mình tốt với người ta quá .đâm ra người ta coi thường ,nên sau này yêu thật sự rồi ,mình sẽ phải lưu ý và cẩn thận , kiểu như thoắt ẩn thoắt hiện khó nắm bắt he he
uhm bạn coi tử vi rùi hả ,nhưng mà có coi tứ trụ chưa?
nếu coi về hôn nhân tình duyên thì tứ trụ nó đứng hơn đó, bạn có coi tướng luôn chưa ?
lâu lâu bên tử vi lý số có quan coi tướng của bác kiếm khách off do . bạn nếu muốn thì tham gia bên đo rui canh me khi nafo off thì ddi nhé
mình nghĩ bạn đừng bi quan cung thee quá , cứ đi coi tứ trụ coi tướng xem sao đã rùi tính
mình thì cung phu coi giống bạn bạn vậy nhưng cũng không xấu đâu , ngoài thiên đồng cự môn hãm địa ra thì mình chỉ có đa la thiên riêu là xấu thôi, ngoài ra không có sao nào xấu hội về nữa, nên mình cũng bớt lo
mình xem tứ trụ thì chuyện hôn nhân của mình không xấu mà ngược lại rất tốt , lận đận lúc yêu đương lăng nhăng thui,chứ lấy chồng rồi thì rất tốt
nói chung là kệ đi bạn . tới đâu hay tới đó vậy
bạn học ngành gì vậy ? đang du học ở đâu ? hỏi ngoài lề xíu hí hí :D
Đầu trang

duccduy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi duccduy »

Cung nô của e ạ. Thấy có cả hóa quỳên thì tòan bị lấn lướt ạ ???
Tập tin đính kèm
DUY.jpg (436.39 KiB) Đã xem 1445 lần
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

asensiblegirl đã viết:
toiyeulysovn đã viết:
toiyeulysovn đã viết:
hazz gia, làm bad girl với người mình yêu thật sự thì rất khó ,tính mình mình hiểu
mà mình sợ mình tốt với người ta quá .đâm ra người ta coi thường ,nên sau này yêu thật sự rồi ,mình sẽ phải lưu ý và cẩn thận , kiểu như thoắt ẩn thoắt hiện khó nắm bắt he he
nếu coi về hôn nhân tình duyên thì tứ trụ nó đứng hơn đó, bạn có coi tướng luôn chưa ?
lâu lâu bên tử vi lý số có quan coi tướng của bác kiếm khách off do . bạn nếu muốn thì tham gia bên đo rui canh me khi nafo off thì ddi nhé
mình nghĩ bạn đừng bi quan cung thee quá , cứ đi coi tứ trụ coi tướng xem sao đã rùi tính
mình thì cung phu coi giống bạn bạn vậy nhưng cũng không xấu đâu , ngoài thiên đồng cự môn hãm địa ra thì mình chỉ có đa la thiên riêu là xấu thôi, ngoài ra không có sao nào xấu hội về nữa, nên mình cũng bớt lo
mình xem tứ trụ thì chuyện hôn nhân của mình không xấu mà ngược lại rất tốt , lận đận lúc yêu đương lăng nhăng thui,chứ lấy chồng rồi thì rất tốt
cảm ơn bạn, mình đang học ở Phần Lan ngành quản trị kinh doanh
tứ trụ mình xấu lắm, xấu hơn tử vi nên mình sợ lắm, toàn hung thần ko haha :(( :((
Đầu trang

asensiblegirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asensiblegirl »

toiyeulysovn đã viết:
asensiblegirl đã viết:
toiyeulysovn đã viết:
tứ trụ mình xấu lắm, xấu hơn tử vi nên mình sợ lắm, toàn hung thần ko haha :(( :((
ủa nhìn ls tử vi của bạn được mà đâu có xấu , cung thê tuy không đẹp nhưng nhìn chung cũng đâu quá xấu ,chỉ khắc khẩu xíu thui , với bạn đị du học , nếu sau này về việt nam thì cũng cũng dễ xin việc, nếu có ngoại hình nữa thì okie rùi , bạn lo gì :> :-bd
gửi bạn cái này đây là bài giảng của thầy thích phước tiến , bạn thấy thích thì nghe hen chắc sẽ có ích cho bạn, ko thích ko nghe cũng okie , nhưng chỉ sợ bạn nghe một lần là ghiền luôn , thầy giảng hay và vui lắm , ko chán đâu
https://www.youtube.com/watch?v=Q5-jdGoq6JE
Sửa lần cuối bởi asensiblegirl vào lúc 18:38, 17/12/15 với 1 lần sửa.
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

đc trao đổi với bạn mình rất vui, hy vọng chúng ta có thể kết bạn và đàm đạo về cuộc đời giống tố này hự hự
cũng tâm sự xiu nhé thì nói về việc tương lai về VN làm mình thật sự lo lắm, dù gì cố gắng bám trụ nước ngoài đc thì bám (nhưng cũng hpai3 về vn thôi vì mình con cả còn 2 em nhỏ và công chuyện gia đình mà), thời giờ số toàn sao hiền (sao ngu) thì chỉ thiệt, môi trường VN đấu đá thủ đoạn, mình thì cũng ko phải là người tốt đẹp gì cơ mà cũng ko có khiếu thủ đoạn âm mưu nên mình nga, thật sự số mình nó là số ngu si đần độn, mà cái mã đâu là gì bạn, trước mình tự hào à thì bề ngoài cũng ko khó nhìn, song giờ ngộ ra đàn ông có đc cái bề ngoài dễ nhìn thế nào thì cũng là thứ để ngắm trong phút chốc thôi, ngay cả yêu đương tình cảm cần dùng cái đầu nhiều hơn chứ đâu phải chỉ ngắn nhìn nhau cho qua ngày... nói chung càng nói càng thêm buồn bạn ạ.
cảm ơn bạn đã share clip nhé, gia đình mình giờ tìn vào Phật giáo lắm cơ mà mình nghe thì cũng nghe chứ cảm giác ko tin vào bất kỳ giáo phái nào... kiểu người tốt chết sớm ấy nên thấy sống tốt thì chắc gì đã sướng mà ác thì chắc gì đã khổ...
thôi lảm nhảm thế... ~X( ~X( ~X(
asensiblegirl đã viết:
toiyeulysovn đã viết:
asensiblegirl đã viết:
ủa nhìn ls tử vi của bạn được mà đâu có xấu , cung thê tuy không đẹp nhưng nhìn chung cũng đâu quá xấu ,chỉ khắc khẩu xíu thui , với bạn đị du học , nếu sau này về việt nam thì cũng cũng dễ xin việc, nếu có ngoại hình nữa thì okie rùi , bạn lo gì :> :-bd
gửi bạn cái này đây là bài giảng của thầy thích phước tiến , bạn thấy thích thì nghe hen chắc sẽ có ích cho bạn, ko thích ko nghe cũng okie , nhưng chỉ sợ bạn nghe một lần là ghiền luôn , thầy giảng hay và vui lắm , ko chán đâu
https://www.youtube.com/watch?v=Q5-jdGoq6JE
Đầu trang

Mon-Mi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mon-Mi »

Hình ảnh

Lá số của mình cung Nô cũng xấu lắm! Thực tế ngoài cũng y như vậy! Bạn bè người trên kẻ dưới cứ thấy mình là đố kỵ, ganh ghét mặc dù mình chả làm gì quá đáng cả. Tính mình thì ít nói, ko nói thì bị họ nghĩ là xem thường họ, lúc tức quá chịu ko nổi nói ra 1 câu là họ nhảy lên họ chửi mình ko ra gì hết. Mình chửi ko lại nên toàn ôm cục tức vào trong. Mà ko biết sao mỗi lần dính đến chuyện gì là người ta thù hận mình ghê lắm, phải tìm cách quậy mình cho bằng được mặc dù chuyện chả có gì to tát, kiểu như đeo bám theo để mình phải chú ý tới và công nhận họ là đúng, còn mình sai. Mình chọn cách im lặng cũng ko yên với người ta được. Có ai xem giúp mình cách hoá giải được ko? Cái này có phải do cung nô mình xấu hay là do tính mình ko tốt nên hay bị người ta ghét vậy? Bị bạn bè chơi nhiều quá nên mình cũng sợ mất hết niềm tin giờ ko muốn thân với ai hết. Ác cái ko chơi với nó nó cũng tìm cách quậy và hại mình. Ko lẽ mình phải chịu cảnh này suốt đời chăng?
Đầu trang

Phanh phành phạch
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phanh phành phạch »

Mon-Mi đã viết: 23:05, 12/01/20 Hình ảnh

Lá số của mình cung Nô cũng xấu lắm! Thực tế ngoài cũng y như vậy! Bạn bè người trên kẻ dưới cứ thấy mình là đố kỵ, ganh ghét mặc dù mình chả làm gì quá đáng cả. Tính mình thì ít nói, ko nói thì bị họ nghĩ là xem thường họ, lúc tức quá chịu ko nổi nói ra 1 câu là họ nhảy lên họ chửi mình ko ra gì hết. Mình chửi ko lại nên toàn ôm cục tức vào trong. Mà ko biết sao mỗi lần dính đến chuyện gì là người ta thù hận mình ghê lắm, phải tìm cách quậy mình cho bằng được mặc dù chuyện chả có gì to tát, kiểu như đeo bám theo để mình phải chú ý tới và công nhận họ là đúng, còn mình sai. Mình chọn cách im lặng cũng ko yên với người ta được. Có ai xem giúp mình cách hoá giải được ko? Cái này có phải do cung nô mình xấu hay là do tính mình ko tốt nên hay bị người ta ghét vậy? Bị bạn bè chơi nhiều quá nên mình cũng sợ mất hết niềm tin giờ ko muốn thân với ai hết. Ác cái ko chơi với nó nó cũng tìm cách quậy và hại mình. Ko lẽ mình phải chịu cảnh này suốt đời chăng?
Nô xấu thặc
Âu cũng đều là nghiệp
Được cảm ơn bởi: Mon-Mi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”