Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Gửi bài gửi bởi Phong Trần »

h2o đã viết:Thấy mọi người bàn luận về cung nô. Mình cũng 3 chìm 7 nổi vì bạn bè. Bây giờ thì quá sợ bạn bè chẳng còn lòng tin với bạn bè nữa. Xin post ls lên để mọi người cùng bàn luận xem cung nô như này đã xấu?
Hình ảnh
Chào bạn mình ko biết nhiều về tử vi nên ko xem cho bạn được nhưng mình cũng xin có thắc mắc nhỏ thế này,theo mình thấy thì mẫu người ko kiếp ko phải loại vừa,thậm chí còn ác hay hại người đấy chứ,còn ko thì cũng thù dai thù dẳng bị đụng chạm là trả đũa cho bằng được,bạn có chắc ls đúng giờ sinh hay ko?
Đầu trang

SunnyBaby9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SunnyBaby9x »

Phong Trần đã viết:
SunnyBaby9x đã viết:Ờ bạn đừng nhầm lẫn con người trên internet với con người ngoài đời thật nha Ở ngoài đời mình hơi bị thân thiện vs tốt bụng luôn đó bạn=> bởi vì rất là thân thiện + tốt bụng nên bạn bè tốt nhiều và ra đời cũng hơi bị nhiều người quý. Mấy cái chuyện bị chửi đểu hay chửi xỏ nói to lên hay bị cô lập giống bạn là ko hề có đâu nha. Ngược lại còn đc giúp nhiều là đằng khác) hồi đó học cấp 2 cấp 3 cũng bị giống y như bạn nhưng từ khi lên đại học thì cuộc đời thay đổi nhiều rồi. Đối với mình thì mấy cái chuyện bạn bè đó cũng đã khép lại rồi. Giờ sự quan tâm của mình chỉ là có thể đi làm để lấy kinh nghiệm, có thể cầm đc tấm bằng đại học, dù hy vọng mong manh sau 2 năm ham chơi bỏ học từ bỏ con đường đại học nhưng vẫn cố gắng, hy vọng mong manh, có thể mở cửa hàng, sau đó phát triển thành chuỗi cửa hàng và thành công.

Đúng là số mình sau này chắc ko giàu nhưng cũng đc cái an nhàn, phong lưu. Bạn bè đồng trang lứa thấy mình bây giờ cũng ngưỡng mộ lắm. Dân thành phố, đi xe tay ga, mặc toàn đồ mắc tiền, iphone ipad hàng hiệu, trang sức, đồng hồ hàng hiệu. Nhưng mình riết rồi cũng thấy mấy cái đó thường quá rồi. H ước mơ của mình chỉ là chuỗi cửa hàng r để dành tiền đi du lịch khắp nơi thôi
Không thể chỉ dựa vào cách ăn nói trên mạng mà vội đánh giá người khác,điều này mình cũng biết chứ,hành động vốn đánh giá đúng bản chất con người hơn lời nói bạn à.Nói thật nhé mình ban đầu cũng nhầm lẫn bạn là đồ ko ra gì chảnh choẹ như nhiều người khác trên diễn đàn nhưng đọc tất cả các comt của bạn,xem cách bạn đối đáp người khác thì mình mới biết bạn là người thật thà,ưu điểm lẫn khuyết điểm của bản thân bạn đều thẳng thừng bộc lộ,ghét thì bạn chửi thẳng mặt lun khỏi đá xoáy hay châm biếm,loại người đạo đức giả,tiểu nhân chắc chắn ko sòng phẳng được như vậy.Mình nghĩ người như bạn xh này cũng ko còn nhiều.

Còn về phía mình thì rất hiền,có thể nói hiền hơn bạn nhiều,mình ko thích thị phi nên trầm tính,cũng tốt tính,mình mệnh thiên tướng rất dễ thương hại người khác thường thấy tội nghiệp thì mình giúp thôi ko tính toán hơn thiệt.Mỗi người cũng có cái số riêng,mình tính tốt đi đôi vs cái khờ lại thêm cung nô xấu quắc nên cấp 2 bị bắt nạt ghê hồn,chỉ thiếu điều chưa bị đánh hội đồng thôi.Giờ mình đỡ khờ hơn nhiều,cũng phần nào trưởng thành,đại vận này cũng tốt hơn nhiều đại vận trước nhưng chung quy cung nô đã xấu thì nó cứ ám mình hoài thôi,cứ chơi vs đứa nào thì y như rằng đứa đó nảy tâm lợi dụng,mình hiển nhiên chỉ chấp nhận lợi dụng vặt coi như vĩ hoà di quý thôi chứ ngán ngẩm lắm,số là vậy ko có duyên vs bạn tốt.

Còn hiện tại thì mình là đứa giàu có nhất lớp nên những thành phần từ miền quê nghèo lên tp vừa học vừa làm,thích bon chen đổi đời rất ghanh ghét mình(chiếm 90% lớp) dù mình ko có thái độ kiêu căng,cơ mà làm đéo gì được mình cùng lắm nói xấu nói xỏ thôi chứ cũng ko lại gần mình được,chung quy chả làm được cái đéo gì,mình tuy ko có tính khoe khoang nhưng gần đây cũng mặc hàng hiệu cho nhiều vào chọc tức chúng nó chơi nghe bạn nói mình sáng ra được nhiều điều,mình nghĩ ko nên để ý chúng nó làm gì nữa(mình song khúc nên hơi nhạy cảm,điều này chính là nhược điểm của mình),hên gặp được đứa đàng hoàng thì chơi còn mấy loại thiếu đạo đức thế này kệ mẹ chúng nó thích ganh thì cho ganh l.

Đứa miền trung mình đang chơi hiện tại thì cứ theo mình để lợi dụng,mình chỉ chấp nhận lợi dụng vặt coi như dĩ hoà vi quý thôi,vs lại nó nghèo mình ích kỉ vs nó cũng ko phải cách chơi đẹp nhưng tất nhiên mình cũng ko quan tâm nhiều về nó nữa đâu,dù đôi lúc cũng bực mình nhưng thôi nó cũng chẳng đáng để mình bận tâm,còn làm bạn được ngày nào thì làm.Kệ nó cứ chấp nhận cái số chỉ có duyên vs loại ganh ghét hoặc lợi dụng,cứ cố tìm đứa đủ lòng tự trọng mà chơi ko thì chẳng cần để ý xung quanh nhiều làm gì cho mệt.

Mình cũng đang rối loạn tâm lí về việc học,thật sự mình rất ko thích ngành lẫn trường mình đang học,rất muốn thi lại nhưng có 2 điều khiến mình hãi hùng,thứ nhất là mẹ mình già rồi mình muốn ra trường sớm phụ mẹ,thứ 2 là chỉ số thông minh cao ngất ngưỡng của bộ GD =)) ,chả biết năm sau mấy tía tuyển sinh theo kiểu độc đáo gì :)) ,bạn nghe tin chưa ĐH kinh doanh và công nghệ mà cũng được cấp phép đào tạo ngành y mới đau :-& .Tất cả trường y đều phải gần kề 1 bệnh viện để sv thực hành nhiều,trường này thì đéo có chẳng biết sv thực hành=gì?Chằng lẽ mổ sẻ=ma nơ canh?Bác sĩ đào tạo ra trường chắc là bác sĩ "Kinh Công" .Đùa gì thì đùa chứ đùa trên mạng sống con người...mình là mình khiếp sợ bộ GD lắm rồi.

Phương thức làm ăn của bạn ko liên quan đến tấm bằng thì thôi cứ cố học hết rồi ra làm giờ nghỉ nửa chừng hoá ra lại phí.Mình chưa đi làm thêm nên chưa có định hướng rõ bản thân thích hợp vs loại cv gì,sắp tới đi làm chắc biết được thôi.Rất vui được làm quen bạn,cảm ơn nhiều vì đã tâm sự vs mình nhé :) .
À đúng là mình ko ra gì, chảnh chó, khinh người thật mà bạn :)) đối với người ko ra gì thì mình phải sống ko ra gì mới hợp thời thế chứ. Chứ ko lẽ đối với mấy con đĩ lợi dụng hay chửi đểu ghen tỵ ganh ghét phải sống ra gì với nó hả vậy thì chỉ có lỗ thôi. Đối với những đứa ko giúp đc gì thì cứ xấu xa với nó cũng đâu có hại :))) còn đối với người tốt với mình đem lại lợi ích cho mình hay ít ra cũng ngầm ủng hộ mình thì mình phải biết ngọt ngào biết tốt biết nịnh người ta chứ đó là chuyện rất bthg :))

Mình thì khác bạn đó. Tại bạn mình chơi chung là nó phải giỏi và có tư cách mình mới chơi chứ còn lợi dụng lặt vặt thì khỏi. Chứ chơi chung làm gì để về ôm cục tức trong người. Ko có lợi dụng lặt vặt gì hết đó, tốt là chơi à :))) mọi thứ tiền bạc cứ rạch ròi sòng phẳng sau này mình còn nhờ đứa này đứa nọ làm cái này cái kia nữa. Bạn bè đâu chỉ đơn giản là bạn mà còn gắn liền với lợi ích và sự sống còn nữa chứ bạn. Nên mình lựa đứa nào thấy ổn nhất còn có dấu hiệu lợi dụng lặt vặt là cài số de liền. Ko hiểu sao từ người yêu cho đến mấy đứa bạn đều nhận xét 1 câu "em dữ lắm." Hoặc kiểu "tính cách mày bên ngoài thì hiền nhưng rất sắc sảo và ngang tàng ở 1 khía cạnh nào đó" và dĩ nhiên rằng mình ko có thể hiện rõ cái khía cạnh đó mà mình thể hiện rất ngầm (ví dụ như lên mạng mình có thể nói oang oang mình có tiền tiết kiệm hơn 400 triệu chứ ngoài đời ngay cả mẹ mình còn ko biết mình có số tiền đó). Hiền nhưng ra đời đụng chuyện nói chuyện có đầu có đuôi ng ta ko bắt bẻ đc. Thường thì ra đời mình móc túi người ta thôi chứ tiền mình ít ai lợi dụng đc lắm bạn ơi =))) nói chung chắc là "dữ ngầm và lanh ngầm" đó. Thường thì mỗi khi có chuyện gì đó hay dùng mưu mẹo để ép người ta phải đồng ý với những thoả hiệp mà mình đề ra để có lợi nhất cho mình (ép đc thì ép ko đc thì thôi à)

Với lại mình thấy đúng là bạn hiền hơn mình thật nên lên tận đại học mới bị mấy đứa nói to lên kiểu chửi xỏ. Hoặc đi theo lợi dụng vặt vãnh. Với mình ko bao giờ có những chuyện đó đâu bạn nhé. mình chỉ sợ sau này làm ăn hay gì đó bị đứa nào cao tay nhiều thủ đoạn dùng mưu mẹo để lừa gạt hay bị chính quyền nó ăn cướp bằng mấy cái kiểm tra chất lương sp, sở tài nguyên môi trường vs mấy cái luật âm binh thôi bạn ơi :))))
Đầu trang

h2o
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi h2o »

Phong Trần đã viết:
h2o đã viết:Thấy mọi người bàn luận về cung nô. Mình cũng 3 chìm 7 nổi vì bạn bè. Bây giờ thì quá sợ bạn bè chẳng còn lòng tin với bạn bè nữa. Xin post ls lên để mọi người cùng bàn luận xem cung nô như này đã xấu?
Hình ảnh
Chào bạn mình ko biết nhiều về tử vi nên ko xem cho bạn được nhưng mình cũng xin có thắc mắc nhỏ thế này,theo mình thấy thì mẫu người ko kiếp ko phải loại vừa,thậm chí còn ác hay hại người đấy chứ,còn ko thì cũng thù dai thù dẳng bị đụng chạm là trả đũa cho bằng được,bạn có chắc ls đúng giờ sinh hay không
Mình nghĩ đúng giờ sinh. Mình cũng chỉ mới tìm hiểu tử vi, nên cũng chỉ trình độ a, b, c thôi. Mình chưa bao giờ biết hại ai, mặc dù nhiều lúc cũng đã có ý nghĩ , ước muốn như vây, nhưng không có cứng rắn hay có trí thông mimh để trả thù những kẻ đâm sau lưng mình. Còn sau này thì mình càng không bao giờ làm những điều tàn ác bởi trong cuộc sống với những gì đã trải qua mình hiểu rằng mệnh kk là do tiền kiếp mình đã mắc nợ gì đó mà kiếp này đeo mang phải trả nợ. Nên mình mới phải gặp nhiều buồn phiền, bất đắc trí. Bản thân mình thấy bản chất mình là kẻ nhu nhược,và cũng nhiều người nói vậy.
Còn tính mình thì rât ưa nịnh, nên toàn bị lợi dụng, xong khi họ được việc ròi thì bị đá, mình cũng thuộc dạng khó tính khó nuôi, hơi ichs kỷ, khó hòa đồng, nên lúc nào cũng thấy cô đơn.
Còn nếu nhìn mặt mình thì nhiều khi ước muốn ghê gớm lên để nạt nộ mấy đứa trẻ con mình cũng không làm nổi. Ra ngoài toàn bị bắt nạt thôi. Nhưng mình lại lạt được chồng
Đầu trang

dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dame12 »

Phong Trần đã viết:
dame12 đã viết:nếu bạn thấy chịu không nổi vượt quá sức chịu đựng của mình thì cứ bung ra hết đi để tâm trạng nó nhẹ nhõm, nắm đầu bọn nó giật giật vài cái cho nó lỡ tức tối vậy ^^
Tại mình kết bạn thường chỉ có duyên vs bọn lợi dụng thiếu lòng tự trọng nên giờ chán quá ko kết bạn nhiều,thường thì mình hay 1 mình cộng thêm tính hiền nhát thấy chúng nó toàn hội tụ đám đông nghĩ mình xông vào chỉ có chết nên đâu dám nắm đầu ai giựt giựt.Tạm thời mình bận ko có thời gian học võ chắc phải sang 1 2 năm sau xác định được mục tiêu nghề nghiệp vs lại học năm nhất năm 2 chương trình khá nặng đợi qua rồi thì mình chắc chắn sẽ học.Giờ tạm thời cứ áp chế = hình thức tử vi rồi tính sau.Cảm ơn bạn đã quan tâm mình nhé,có người tâm sự cũng thấy đỡ buồn nhiều :) .
:) Không có gì đâu bạn,cùng cảnh ngộ nên dễ hiểu nhau hơn. Mình thì cũng không có biết võ thấy xem tivi có mấy ông thầy đánh võ hay quá nên mình áp dụng vào thực tế luôn , trong chỗ làm mình có 2 thằng thường xuyên ăn hiếp mình thấy bực bội quá nên mình cho nó ăn cái cùi trỏ tay + đòn gối bay kết quả là 2 ông thánh ăn hiếp mình bị bầm dập hết trơn với lại sau khi xử bọn nó thì mình bị quản đốc kêu lên làm 1 bảng kiểm điểm :) . Mình thấy tạo hóa công bằng với mọi người lắm được cái này mất cái nọ mà mình chắc chắn rằng cái bọn lợi dụng đâm chọt bạn sau này cũng không có kết cục tốt đâu :)
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

SunnyBaby9x đã viết:À đúng là mình ko ra gì, chảnh chó, khinh người thật mà bạn :)) đối với người ko ra gì thì mình phải sống ko ra gì mới hợp thời thế chứ. Chứ ko lẽ đối với mấy con đĩ lợi dụng hay chửi đểu ghen tỵ ganh ghét phải sống ra gì với nó hả vậy thì chỉ có lỗ thôi. Đối với những đứa ko giúp đc gì thì cứ xấu xa với nó cũng đâu có hại :))) còn đối với người tốt với mình đem lại lợi ích cho mình hay ít ra cũng ngầm ủng hộ mình thì mình phải biết ngọt ngào biết tốt biết nịnh người ta chứ đó là chuyện rất bthg :))

Mình thì khác bạn đó. Tại bạn mình chơi chung là nó phải giỏi và có tư cách mình mới chơi chứ còn lợi dụng lặt vặt thì khỏi. Chứ chơi chung làm gì để về ôm cục tức trong người. Ko có lợi dụng lặt vặt gì hết đó, tốt là chơi à :))) mọi thứ tiền bạc cứ rạch ròi sòng phẳng sau này mình còn nhờ đứa này đứa nọ làm cái này cái kia nữa. Bạn bè đâu chỉ đơn giản là bạn mà còn gắn liền với lợi ích và sự sống còn nữa chứ bạn. Nên mình lựa đứa nào thấy ổn nhất còn có dấu hiệu lợi dụng lặt vặt là cài số de liền. Ko hiểu sao từ người yêu cho đến mấy đứa bạn đều nhận xét 1 câu "em dữ lắm." Hoặc kiểu "tính cách mày bên ngoài thì hiền nhưng rất sắc sảo và ngang tàng ở 1 khía cạnh nào đó" và dĩ nhiên rằng mình ko có thể hiện rõ cái khía cạnh đó mà mình thể hiện rất ngầm (ví dụ như lên mạng mình có thể nói oang oang mình có tiền tiết kiệm hơn 400 triệu chứ ngoài đời ngay cả mẹ mình còn ko biết mình có số tiền đó). Hiền nhưng ra đời đụng chuyện nói chuyện có đầu có đuôi ng ta ko bắt bẻ đc. Thường thì ra đời mình móc túi người ta thôi chứ tiền mình ít ai lợi dụng đc lắm bạn ơi =))) nói chung chắc là "dữ ngầm và lanh ngầm" đó. Thường thì mỗi khi có chuyện gì đó hay dùng mưu mẹo để ép người ta phải đồng ý với những thoả hiệp mà mình đề ra để có lợi nhất cho mình (ép đc thì ép ko đc thì thôi à)

Với lại mình thấy đúng là bạn hiền hơn mình thật nên lên tận đại học mới bị mấy đứa nói to lên kiểu chửi xỏ. Hoặc đi theo lợi dụng vặt vãnh. Với mình ko bao giờ có những chuyện đó đâu bạn nhé. mình chỉ sợ sau này làm ăn hay gì đó bị đứa nào cao tay nhiều thủ đoạn dùng mưu mẹo để lừa gạt hay bị chính quyền nó ăn cướp bằng mấy cái kiểm tra chất lương sp, sở tài nguyên môi trường vs mấy cái luật âm binh thôi bạn ơi :))))
Nói chuyện vs bạn đúng là mình học được nhiều điều.Mỗi người đều có những khuyết điểm riêng trong lối sống và nhờ trong quá trình giao lưu tâm sự mà học hỏi kinh nghiệm của nhau.Mình bị cái nhạy cảm dễ mềm lòng dù bên ngoài luôn tỏ ra trầm,tính chững chạc hơn những tay cùng lứa,chung quy mình vẫn còn quá nhu nhược đi.Mình hiểu ý tứ những lời khuyên của bạn:"Đi vs phật thì mặc áo cà sa,đi vs ma thì mặc áo giấy".

Mình ngẫm lại tất cả những điều đã trải qua thì thấy những gì bạn nói đều đúng.Có vẻ mẫu người chuẩn nhất trong xh này ko phải người tốt hay người xấu mà là người tốt vs những ai tốt vs mình,ác vs những ai ác vs mình,sống như vậy mới là đúng cách.Nhưng theo dõi những gì bạn đã viết ở topic cũ thì có vẻ để sống bản lĩnh được như ngày hôm nay bạn cũng đã phải trải qua rất nhiều sóng gió,có thể gấp trăm lần mình.Tự thấy những nổi khổ của mình chẳng đáng 1 góc so vs nhiều người khác trong xh,mình còn thảnh thơi và vô dụng quá :)).

Tâm sự vs bạn xong mình lạc quan hẳn,tự nhiên muốn bước ra ngoài xh đi làm,đụng chạm đủ kiểu để tích luỹ thêm kinh nghiệm và mánh khoé.Dù biết là cái giá phải trả sẽ ko nhỏ nhưng cuộc đời ko có cái gì miễn phí cả,kinh nghiệm và bản lĩnh sống cũng vậy,phải ra ngoài xh đụng chạm thì mới có được,chung quy chỉ mỗi việc đề phòng hoặc chịu đựng cũng chẳng được cái đéo gì có khi phản tác dụng đấy chứ,muốn sống thì phải có bản lĩnh.Mình từ giờ chắc cũng lựa bạn,chơi bạn theo cách bạn chỉ,ngẫm qua ngẫm lại chỉ có cách này mình mới ko phải chịu thiệt,mới sống còn được.Cảm ơn bạn chỉ mấy mánh khoé cho mình nhé.

Còn nói 3 cái vụ chính quyền,sở tài nguyên mt hay mấy cái luật âm binh nước ta thì... =)) .Mẹ mình cũng vừa mới mua đất đây và bị cắt bớt vài mét vuông,họ nói phần bị cắt này phục vụ cho việc quy hoạch của nhà nước nhằm tăng diện tích đường xá.Nhưng quy hoạch kiểu nào thì quy chứ trên nguyên tắc vẫn phải bồi thường 1 khoảng tiền cho chủ sỡ hữu đất,họ vô tư quỵt lun.Chịu thôi nhà nước mình là vậy,cứ chửi chống đối chính quyền quá chỉ càng dễ gặp hoạ thôi :-$ .Nước mình thì luật pháp chẳng là gì đâu bạn,tiền thừa sức mua luật ở đất nước này trừ phi bạn phạm tội quá lớn,giết quá nhiều người.Nói chung là "luật rừng" cả thôi =)) .
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

h2o đã viết:Chào bạn mình ko biết nhiều về tử vi nên ko xem cho bạn được nhưng mình cũng xin có thắc mắc nhỏ thế này,theo mình thấy thì mẫu người ko kiếp ko phải loại vừa,thậm chí còn ác hay hại người đấy chứ,còn ko thì cũng thù dai thù dẳng bị đụng chạm là trả đũa cho bằng được,bạn có chắc ls đúng giờ sinh hay không
Mình nghĩ đúng giờ sinh. Mình cũng chỉ mới tìm hiểu tử vi, nên cũng chỉ trình độ a, b, c thôi. Mình chưa bao giờ biết hại ai, mặc dù nhiều lúc cũng đã có ý nghĩ , ước muốn như vây, nhưng không có cứng rắn hay có trí thông mimh để trả thù những kẻ đâm sau lưng mình. Còn sau này thì mình càng không bao giờ làm những điều tàn ác bởi trong cuộc sống với những gì đã trải qua mình hiểu rằng mệnh kk là do tiền kiếp mình đã mắc nợ gì đó mà kiếp này đeo mang phải trả nợ. Nên mình mới phải gặp nhiều buồn phiền, bất đắc trí. Bản thân mình thấy bản chất mình là kẻ nhu nhược,và cũng nhiều người nói vậy.
Còn tính mình thì rât ưa nịnh, nên toàn bị lợi dụng, xong khi họ được việc ròi thì bị đá, mình cũng thuộc dạng khó tính khó nuôi, hơi ichs kỷ, khó hòa đồng, nên lúc nào cũng thấy cô đơn.
Còn nếu nhìn mặt mình thì nhiều khi ước muốn ghê gớm lên để nạt nộ mấy đứa trẻ con mình cũng không làm nổi. Ra ngoài toàn bị bắt nạt thôi. Nhưng mình lại lạt được chồng
Chào bạn chỉ có những người đồng cảnh ngộ thì mới dễ hiểu được nỗi đau của nhau,còn những người chưa từng bị bạn bè chà đạp 1 thời thì khó mà hiểu được.Nhưng giờ mình ngẫm lại cứ buồn phiền,cứ mất lòng tin rồi lo sợ tách khỏi xh mãi cũng chẳng được gì,tụi nó sẽ càng hả hê thôi vì như vậy là mục đích của chúng nó đã thành công.

Cứ như bạn SunnyBaby9x nói đấy bạn à,ko nên dại dột để chúng nó ngồi lên đầu,"lấy độc trị độc" chẳng có gì sai,đối vs những người ngầm quan tâm,ủng hộ mình thì phải nịnh họ 1 chút,họ giúp mình nhưng cũng sòng phẳng tiền nong vs họ để còn nhờ những lần khó khăn sau,tức là cũng biết tạo phe cánh cho mình.Chọn bạn mà chơi,thấy nó lợi dụng hay lén hại mình thì đá ngay lập tức,mình cũng đang mắc sai lầm ở chỗ này đây,vài bữa nữa :-h nó.

Qua cách nói chuyện mình hiểu là bạn muốn sống vànhìn nhận mọi chuyện theo luật nhân quả,nhưng luật nhân quả là cũng giống như dòng nước chảy mình ko nắm trong tay được,nó vượt qua tầm kiểm soát của mình,nào biết ai mới thật sự nợ ai?Vậy nên thấy bất công thì phải chống đối để thể hiện rõ sự tự tôn trọng bản thân,mình ko tôn trọng,yêu thương bản thân mình thì hiển nhiên người khác cũng ko.Nếu đây thực sự là lá số của bạn thì cứ việc phát huy hết đặc tính của không kiếp(tất nhiên phải đúng kẻ thù) để bảo vệ bản thân.Chúc bạn may mắn
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dame12 đã viết::) Không có gì đâu bạn,cùng cảnh ngộ nên dễ hiểu nhau hơn. Mình thì cũng không có biết võ thấy xem tivi có mấy ông thầy đánh võ hay quá nên mình áp dụng vào thực tế luôn , trong chỗ làm mình có 2 thằng thường xuyên ăn hiếp mình thấy bực bội quá nên mình cho nó ăn cái cùi trỏ tay + đòn gối bay kết quả là 2 ông thánh ăn hiếp mình bị bầm dập hết trơn với lại sau khi xử bọn nó thì mình bị quản đốc kêu lên làm 1 bảng kiểm điểm :) . Mình thấy tạo hóa công bằng với mọi người lắm được cái này mất cái nọ mà mình chắc chắn rằng cái bọn lợi dụng đâm chọt bạn sau này cũng không có kết cục tốt đâu :)
Nhiều người giờ kì thiệt ko lo làm việc chuyên môn mà cứ thích đi soi mói chọc giận người khác.Bạn là con trai mà còn bị như vậy mình con gái dễ bắt nạt hơn thảm lắm.Mình lập topic ra tuy ko tìm được câu trả lời về việc sử dụng tử vi,bói toán để hoá giải cung nô nhưng qua quá trình tâm sự vs các bạn mình cũng học hỏi được rất nhiều điều,vs 3 cái loại vứt đi thế này thì mình cứ tập trung nâng cao thành quả cv,ăn mặc chỉnh tề đẹp đẽ rồi khinh thường theo kiểu ko quan tâm,nhìn = nửa con mắt ấy,ko nghĩ ngợi về bọn nó nhiều thì tự nhiên bạn sẽ có thái độ vậy thôi,nó nói gì kệ cha nó 1 thời gian sau tự quê mặt thôi.Còn nếu chúng nó làm những việc vượt giới hạn chịu đựng thì chắc mình cũng nhảy sổ vào đánh túi bụi như bạn :) .Cung nô xấu cũng khổ,bạn tốt thì hiếm, bạn điếm gì nhiều thành ra chẳng tin ai nổi.
Đầu trang

asensiblegirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asensiblegirl »

[quote="toiyeulysovn"]ồ biết tử vi bao năm giờ mới có ng nói giống lá số của mình, âu cũng là duyên, bạn có thể show lá số của bạn đc ko, mình cũng từng đi tìm người có lá số hay cụ thể hơn có cùng giờ sinh với mình để xem coi cuộc đời họ ra sao, có vất vả hay phiền lòng như mình ko. nếu có thể thì quá tuyệt với.
để mình chia sẻ vài điều:
về ngoại hình thì mình cũng may mắn đc ông trời cho bề ngoài ko quá mức khó nhìn, đi cùng là cái tật thích chải chuốt chú trọng, cơ mà cảm nhận con trai 1 đám mình biết hồi c3 thằng nào chả có cách làm điệu riêng, song ai thì ko chứ mình là tuốt là y như rằng bị chọc ngoáy... rồi liên quan tới chuyện tình cảm, mình k thích họ nhưng họ ngược lại và quan trọng là tất cả chơi chung nên dẫn tới cái kết là tình bạn cũng mất mà còn bị nói này nói kia... khổ thật đấy.
còn về mối quan hệ thì nhiều lúc hiền hay thật ra là ngu khờ quá bị người ta lấn át, tính tình thì có phậ̀n hơi ủy mị và giận lẫy nên thấy ai cảm giác lấn mình (hay nói cách khác là ko tôn trọng) là tự động cắt đứt mối quan hệ. nhiều ng`thì cư nói là minh nhạy cảm, chấp nhắt nhưng đối với mình những chuyện đó ko thể chấp nhận vì tình bạn chỉ vững trải nếu như có đc sự tôn trọng từ cả hai.
mình cấp 3 tuy cũng ko có thị phi gì nhiều nhưng hay bị lấy ra chọc hay đá xoáy, có thể đối với mấy thằng bạn mình là vui nhưng mình cảm giác có ác ý và coi thường nữa.. có thể mình ko khéo nên hay bị lấy ra trêu chọc... đó là chưa nói tới cung mệnh mình con hóa kỵ nó điên quá, nói 1 ý ng` ta suy ra 2-3 ý nghĩa tiêu cực, làm 10 điều thì ng ta nghĩ 9 phần theo nghĩa tiêu cực, chán ko thể nói nên hiện giờ mình cũng thu hẹp mối quan hệ lắm vì sợ những điều trên.
chắc có lẽ vì bạn là con gái nên trải qua nhiều cái hơn
vài lời chia sẻ.
lá số của mình thật ra so với bạn xấu hơn nhiều, mình nhìn cung mệnh của bạn đẹp quá , của mình thì không được như vậy đâu
có cả hóa kị tại mệnh nên mình có tính ganh tị ngầm he he , giờ đang tập để bỏ tinh xấu này,, bạn có giống mình tính này hơm ? còn về việc chăm chút bề ngoài thì bạn giống mình đó hí hí
hok biết bạn sao chớ mình hùi nhỏ mặt tròn da trắng ko bị cận , chớ lớn lên thì xấu hơn nhỏ rất nhiều , cận nặng , da vẫn vậy , nhưng chuyển sang mặt vuông , nhưng mình mặt không có thô ,tuy vuông nhưng nhỏ nhắn hé hé chắc dó cũng là lí do hùi nhỏ trai đeo bám quá trời h thì ít xỉn theo chiều hướng giảm dần đều he he ,và đặc biệt tính mình rất hay thay đổi cả thèm chóng chán , bạn chắc giống mình nhỉ ? phải ko ?
tính tình của mình nhu nhược , đặc biệt rất hay thương người , nhưng cũng khá nóng tính , hay suy nghĩ nhạy cảm ,rất quan tâm đến cảm nghĩ của người khác về mình , nhạy cảm và dễ tổn thương mặc dù bề ngoài tỏ ra mạnh mẽ , và hướng ngoài nhưng thật ra thì thâm tâm hướng nội hí hí
bạn bè mình nguyên thời học sinh mình toàn chơi với gì đâu hok , chán , chẳng buồn nói nữa haxx, mãi khi giờ lên đại học mới chơi đc với những đứa thật sự tốt hiền lành và học khá giỏi
mình khắc cha , hùi nhỏ gia đình mình bị chia cắt một thời gian giờ ổn rồi , và mình xa quê từ nhỏ , mình gốc bắc , mình xem tử vi thì chẳng ai nói dduocj cái này hết haxx
lá số mình nè , tuy cung mệnh bạn đẹp hơn mình nhưng mình thấy hầu hết các cung khác cũng gioóng giống đó chớ
lá số mình nè

Hình ảnh
Đầu trang

asensiblegirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asensiblegirl »

toiyeulysovn đã viết:ồ biết tử vi bao năm giờ mới có ng nói giống lá số của mình, âu cũng là duyên, bạn có thể show lá số của bạn đc ko, mình cũng từng đi tìm người có lá số hay cụ thể hơn có cùng giờ sinh với mình để xem coi cuộc đời họ ra sao, có vất vả hay phiền lòng như mình ko. nếu có thể thì quá tuyệt với.
để mình chia sẻ vài điều:
về ngoại hình thì mình cũng may mắn đc ông trời cho bề ngoài ko quá mức khó nhìn, đi cùng là cái tật thích chải chuốt chú trọng, cơ mà cảm nhận con trai 1 đám mình biết hồi c3 thằng nào chả có cách làm điệu riêng, song ai thì ko chứ mình là tuốt là y như rằng bị chọc ngoáy... rồi liên quan tới chuyện tình cảm, mình k thích họ nhưng họ ngược lại và quan trọng là tất cả chơi chung nên dẫn tới cái kết là tình bạn cũng mất mà còn bị nói này nói kia... khổ thật đấy.
còn về mối quan hệ thì nhiều lúc hiền hay thật ra là ngu khờ quá bị người ta lấn át, tính tình thì có phậ̀n hơi ủy mị và giận lẫy nên thấy ai cảm giác lấn mình (hay nói cách khác là ko tôn trọng) là tự động cắt đứt mối quan hệ. nhiều ng`thì cư nói là minh nhạy cảm, chấp nhắt nhưng đối với mình những chuyện đó ko thể chấp nhận vì tình bạn chỉ vững trải nếu như có đc sự tôn trọng từ cả hai.
mình cấp 3 tuy cũng ko có thị phi gì nhiều nhưng hay bị lấy ra chọc hay đá xoáy, có thể đối với mấy thằng bạn mình là vui nhưng mình cảm giác có ác ý và coi thường nữa.. có thể mình ko khéo nên hay bị lấy ra trêu chọc... đó là chưa nói tới cung mệnh mình con hóa kỵ nó điên quá, nói 1 ý ng` ta suy ra 2-3 ý nghĩa tiêu cực, làm 10 điều thì ng ta nghĩ 9 phần theo nghĩa tiêu cực, chán ko thể nói nên hiện giờ mình cũng thu hẹp mối quan hệ lắm vì sợ những điều trên.
chắc có lẽ vì bạn là con gái nên trải qua nhiều cái hơn
vài lời chia sẻ.
asensiblegirl đã viết:
toiyeulysovn đã viết:í
minh2 tl bạn ùi đó , trang 8 á
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

asensiblegirl đã viết: lá số của mình thật ra so với bạn xấu hơn nhiều, mình nhìn cung mệnh của bạn đẹp quá , của mình thì không được như vậy đâu
có cả hóa kị tại mệnh nên mình có tính ganh tị ngầm he he , giờ đang tập để bỏ tinh xấu này,, bạn có giống mình tính này hơm ? còn về việc chăm chút bề ngoài thì bạn giống mình đó hí hí
hok biết bạn sao chớ mình hùi nhỏ mặt tròn da trắng ko bị cận , chớ lớn lên thì xấu hơn nhỏ rất nhiều , cận nặng , da vẫn vậy , nhưng chuyển sang mặt vuông , nhưng mình mặt không có thô ,tuy vuông nhưng nhỏ nhắn hé hé chắc dó cũng là lí do hùi nhỏ trai đeo bám quá trời h thì ít xỉn theo chiều hướng giảm dần đều he he ,và đặc biệt tính mình rất hay thay đổi cả thèm chóng chán , bạn chắc giống mình nhỉ ? phải ko ?
tính tình của mình nhu nhược , đặc biệt rất hay thương người , nhưng cũng khá nóng tính , hay suy nghĩ nhạy cảm ,rất quan tâm đến cảm nghĩ của người khác về mình , nhạy cảm và dễ tổn thương mặc dù bề ngoài tỏ ra mạnh mẽ , và hướng ngoài nhưng thật ra thì thâm tâm hướng nội hí hí
bạn bè mình nguyên thời học sinh mình toàn chơi với gì đâu hok , chán , chẳng buồn nói nữa haxx, mãi khi giờ lên đại học mới chơi đc với những đứa thật sự tốt hiền lành và học khá giỏi
mình khắc cha , hùi nhỏ gia đình mình bị chia cắt một thời gian giờ ổn rồi , và mình xa quê từ nhỏ , mình gốc bắc , mình xem tử vi thì chẳng ai nói dduocj cái này hết haxx
lá số mình nè , tuy cung mệnh bạn đẹp hơn mình nhưng mình thấy hầu hết các cung khác cũng gioóng giống đó chớ
lá số mình nè

Hình ảnh
khi đọc dòng chư bôi đậm thì mình thấy hình anh của mình trong đó, 100% nhé ko ngoa chút nào. Mình nhu nhược hay mủi lòng, hay sợ sệt làm điều này sẽ bị đánh giá thế này thế kia, sợ người ta nghĩ này nọ... bề ngoài mình tõ ra cool lạnh lùng ít nói mạnh mẽ nhưng tâm hồn thì còn mỏng manh hơn các chị em phụ nữ hố hố,
con tính cách mình thì 1 lúc điên là mất hết suy nghĩ, như con thú hoang ấy.
điểm đứng núi này trông núi nọ, hay mất ý chí hay tinh thần, hay kiểu toàn hối hận biết v hồi trươc thế này thế kia là 1 đặc tính hình thành nên con người mình rồi. :D :D
còn ngoại hình thì mình hồi nhỏ mặt ko vuông lắm cũng ko tròn lắm song giờ mặt 100% vuông hai bên cằm cạnh sắc, da cũng khá trắng (tại đang học ở xứ người cả năm nắng vài ba hôm hố hố). hồi nhỏ thì da đen ngăm ngăm do hay long nhong ngoài đường, lớn thì dễ nhìn hơn xíu, nói đúng ra là càng lớn thì càng nhiều em gái hay ngó nhìn để ý song tính mình khá nhát gái và ko dẻo mồm nên cũng ko phải loại lady killer gì :D
gia đình thì mình đúng là khắc cha thật, tuy thương cha lắm nhưng cứ nc hay làm gì là 2 cha con xung khắc với nhau, mình cũng gốc bắc (Hà Tĩnh) song sanh tại miền Sài Gòn.
con tính đố kị thì mình nghĩ ko có, nhưng bị hiểu nhầm hay đố kị thi đầy :D

bạn có hay bị yếu tâm lý hay đôi khi tự ti quá mà đôi khi lại kiểu mơ tưởng quá ko, ví dụ trươc 1 sự kiện gì hay 1 vấn đề gì khó như thi cử, rắc rối là cảm giác bồi hồi khó chịu tim đập mạnh đầu óc bay vù vù ko :D nói chung là khó điềm tĩnh trong những lúc vậy. hay về cái sau thì hay kiểu mơ làm cái gì đó thật là vĩ đại, nói hcung thiếu thực tế ấy.

dù sao cũng vui khi có 1 người có 90% sự tương đương về lá số, mình từng đi tìm trong các hội sinh tháng 10, hay đăng lên 1 vài forum tìm người sinh giống mình hoặc lá số tương đương để đối chiếu xem sao mà cuộc sống lắm phiền muộn và lo toan thế :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”