Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hongdai106
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Gửi bài gửi bởi hongdai106 »

thấy mấy bác so cung nô nhiều quá, em cũng xin ké :)) nhing cung nô em xấu phải biết( toàn sát tinh) ra ngoài chơi lúc nào cung thua thiệt bạn bè, cảm giác lời nói ko có trọng lực nhưng bạn bè thì ko đến nỗi chơi xấu sau lưng, thậm chí có nhiều bạn tốt ( hay là do tính mình ít để ý nên thấy thế nhỉ), chơi thì rất nhiều người nhưng ko thân 1 ai,kiểu như chơi thân cấp 2 nhưng qua cấp 3 lại chơi với đứa khác và quên đứa cấp 2, chắc là do bản chất Thiên Đồng :)) ko biết qua 30, tuần nó mạnh lên có giảm được cái xấu của nô ko
Hình ảnh
Đầu trang

dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dame12 »

Phong Trần đã viết:
dame12 đã viết::) Không có gì đâu bạn,cùng cảnh ngộ nên dễ hiểu nhau hơn. Mình thì cũng không có biết võ thấy xem tivi có mấy ông thầy đánh võ hay quá nên mình áp dụng vào thực tế luôn , trong chỗ làm mình có 2 thằng thường xuyên ăn hiếp mình thấy bực bội quá nên mình cho nó ăn cái cùi trỏ tay + đòn gối bay kết quả là 2 ông thánh ăn hiếp mình bị bầm dập hết trơn với lại sau khi xử bọn nó thì mình bị quản đốc kêu lên làm 1 bảng kiểm điểm :) . Mình thấy tạo hóa công bằng với mọi người lắm được cái này mất cái nọ mà mình chắc chắn rằng cái bọn lợi dụng đâm chọt bạn sau này cũng không có kết cục tốt đâu :)
Nhiều người giờ kì thiệt ko lo làm việc chuyên môn mà cứ thích đi soi mói chọc giận người khác.Bạn là con trai mà còn bị như vậy mình con gái dễ bắt nạt hơn thảm lắm.Mình lập topic ra tuy ko tìm được câu trả lời về việc sử dụng tử vi,bói toán để hoá giải cung nô nhưng qua quá trình tâm sự vs các bạn mình cũng học hỏi được rất nhiều điều,vs 3 cái loại vứt đi thế này thì mình cứ tập trung nâng cao thành quả cv,ăn mặc chỉnh tề đẹp đẽ rồi khinh thường theo kiểu ko quan tâm,nhìn = nửa con mắt ấy,ko nghĩ ngợi về bọn nó nhiều thì tự nhiên bạn sẽ có thái độ vậy thôi,nó nói gì kệ cha nó 1 thời gian sau tự quê mặt thôi.Còn nếu chúng nó làm những việc vượt giới hạn chịu đựng thì chắc mình cũng nhảy sổ vào đánh túi bụi như bạn :) .Cung nô xấu cũng khổ,bạn tốt thì hiếm, bạn điếm gì nhiều thành ra chẳng tin ai nổi.
:( thời buổi này ở hiền quá thường bị nhiều người ăn hiếp sáng vào thì bị sai này sai nọ nên cũng hơi chán nản đăm ra tự kỷ ,chắc phải tìm 1 khóa học chơi xỏ bọn nó để tụ nó biết mùi mới được :D Thật ra thì mình không khuyến khích lắm về vấn đề chơi xỏ này chỉ là để góp ý cho bạn vui vẻ để giải tỏa tâm trạng thôi :D quan trọng là ở hành động bây giờ cứ nâng cao về chuyên môn của mình đã cố gắng kiếm thật nhiều tiền sau này có tiền thì lấy tiền ném vào mặt tụ nó là xong :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phong Trần »

hongdai106 đã viết:thấy mấy bác so cung nô nhiều quá, em cũng xin ké :)) nhing cung nô em xấu phải biết( toàn sát tinh) ra ngoài chơi lúc nào cung thua thiệt bạn bè, cảm giác lời nói ko có trọng lực nhưng bạn bè thì ko đến nỗi chơi xấu sau lưng, thậm chí có nhiều bạn tốt ( hay là do tính mình ít để ý nên thấy thế nhỉ), chơi thì rất nhiều người nhưng ko thân 1 ai,kiểu như chơi thân cấp 2 nhưng qua cấp 3 lại chơi với đứa khác và quên đứa cấp 2, chắc là do bản chất Thiên Đồng :)) ko biết qua 30, tuần nó mạnh lên có giảm được cái xấu của nô ko
Hình ảnh
Chào bạn,đáng lẽ cung nô của bạn rất xấu,chính tinh thiên đồng hãm gặp thêm đệ nhất sát sinh địa không cũng hãm nốt cơ mà bạn rất may mắn đó :)) .Cung xấu mà gặp tuần thì giảm bớt cái xấu đi,lại thêm bạn tuổi âm mà tuần đóng cung âm thì khỏi chê,tác dụng của nó khá mạnh.

Còn cung nô của mình hả,vcd đã khó luận rồi ngộ triệt còn khó luận hơn,có người cho rằng tuần triệt gặp vcd thì cũng giống như bước vào ngôi nhà hoang ko chủ mà thôi,chẳng có ai để đe doạ để khống chế.Mình nghĩ điều này đúng,nếu thật sự triệt khắc chế được cung nô vcd xấu hoắc mình đã ko phải thê thảm vs lũ bạn cho đến tận thời điểm lớn già đầu này.

Mình thấy chuyện cấp 2 chơi nhau lên cấp 3 mỗi người 1 phương là chuyện rất đỗi bình thường,ngay cả những người hoà đồng nhất cũng ko tránh được chuyện này vì khi đó mt xung quanh thay đổi,chủ đề chung để 8 rất ít lại thêm xa cách ít gặp nhau nữa.Bạn được vậy là sướng rồi,ko thân ko bền vs ai nhưng chẳng bị giở trò tiểu nhân hãm hại,khỏi buồn phiền khỏi mất lòng tin.
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dame12 đã viết:
Phong Trần đã viết:
dame12 đã viết::) Không có gì đâu bạn,cùng cảnh ngộ nên dễ hiểu nhau hơn. Mình thì cũng không có biết võ thấy xem tivi có mấy ông thầy đánh võ hay quá nên mình áp dụng vào thực tế luôn , trong chỗ làm mình có 2 thằng thường xuyên ăn hiếp mình thấy bực bội quá nên mình cho nó ăn cái cùi trỏ tay + đòn gối bay kết quả là 2 ông thánh ăn hiếp mình bị bầm dập hết trơn với lại sau khi xử bọn nó thì mình bị quản đốc kêu lên làm 1 bảng kiểm điểm :) . Mình thấy tạo hóa công bằng với mọi người lắm được cái này mất cái nọ mà mình chắc chắn rằng cái bọn lợi dụng đâm chọt bạn sau này cũng không có kết cục tốt đâu :)
Nhiều người giờ kì thiệt ko lo làm việc chuyên môn mà cứ thích đi soi mói chọc giận người khác.Bạn là con trai mà còn bị như vậy mình con gái dễ bắt nạt hơn thảm lắm.Mình lập topic ra tuy ko tìm được câu trả lời về việc sử dụng tử vi,bói toán để hoá giải cung nô nhưng qua quá trình tâm sự vs các bạn mình cũng học hỏi được rất nhiều điều,vs 3 cái loại vứt đi thế này thì mình cứ tập trung nâng cao thành quả cv,ăn mặc chỉnh tề đẹp đẽ rồi khinh thường theo kiểu ko quan tâm,nhìn = nửa con mắt ấy,ko nghĩ ngợi về bọn nó nhiều thì tự nhiên bạn sẽ có thái độ vậy thôi,nó nói gì kệ cha nó 1 thời gian sau tự quê mặt thôi.Còn nếu chúng nó làm những việc vượt giới hạn chịu đựng thì chắc mình cũng nhảy sổ vào đánh túi bụi như bạn :) .Cung nô xấu cũng khổ,bạn tốt thì hiếm, bạn điếm gì nhiều thành ra chẳng tin ai nổi.
:( thời buổi này ở hiền quá thường bị nhiều người ăn hiếp sáng vào thì bị sai này sai nọ nên cũng hơi chán nản đăm ra tự kỷ ,chắc phải tìm 1 khóa học chơi xỏ bọn nó để tụ nó biết mùi mới được :D Thật ra thì mình không khuyến khích lắm về vấn đề chơi xỏ này chỉ là để góp ý cho bạn vui vẻ để giải tỏa tâm trạng thôi :D quan trọng là ở hành động bây giờ cứ nâng cao về chuyên môn của mình đã cố gắng kiếm thật nhiều tiền sau này có tiền thì lấy tiền ném vào mặt tụ nó là xong :))
Chuẩn phết :)) ,cơ mà nó làm quá thì cứ chơi xỏ lại cho bỏ tức chứ ko nó tưởng mình sợ rồi lấn tới,còn bình thường chúng nó nói xấu sau lưng cứ xem như ma gió tỏ thái độ khinh người lên,làm việc giỏi ăn mặc đẹp 1 thời gian chúng nó tự quê rồi câm thôi.Loại này đừng quá nhạy cảm để ý nhiều nó làm gì,cứ xem như loại vứt đi. :-bd .
Đầu trang

dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dame12 »

Phong Trần đã viết:
dame12 đã viết:
Phong Trần đã viết: Nhiều người giờ kì thiệt ko lo làm việc chuyên môn mà cứ thích đi soi mói chọc giận người khác.Bạn là con trai mà còn bị như vậy mình con gái dễ bắt nạt hơn thảm lắm.Mình lập topic ra tuy ko tìm được câu trả lời về việc sử dụng tử vi,bói toán để hoá giải cung nô nhưng qua quá trình tâm sự vs các bạn mình cũng học hỏi được rất nhiều điều,vs 3 cái loại vứt đi thế này thì mình cứ tập trung nâng cao thành quả cv,ăn mặc chỉnh tề đẹp đẽ rồi khinh thường theo kiểu ko quan tâm,nhìn = nửa con mắt ấy,ko nghĩ ngợi về bọn nó nhiều thì tự nhiên bạn sẽ có thái độ vậy thôi,nó nói gì kệ cha nó 1 thời gian sau tự quê mặt thôi.Còn nếu chúng nó làm những việc vượt giới hạn chịu đựng thì chắc mình cũng nhảy sổ vào đánh túi bụi như bạn :) .Cung nô xấu cũng khổ,bạn tốt thì hiếm, bạn điếm gì nhiều thành ra chẳng tin ai nổi.
Chuẩn phết :)) ,cơ mà nó làm quá thì cứ chơi xỏ lại cho bỏ tức chứ ko nó tưởng mình sợ rồi lấn tới,còn bình thường chúng nó nói xấu sau lưng cứ xem như ma gió tỏ thái độ khinh người lên,làm việc giỏi ăn mặc đẹp 1 thời gian chúng nó tự quê rồi câm thôi.Loại này đừng quá nhạy cảm để ý nhiều nó làm gì,cứ xem như loại vứt đi. :-bd .
Càng ngẫm nghĩ mình thấy nếu cung nô xấu quá thì có thể hạn chế các mối quan hệ lại ,củng cố các mối quan hệ cũ kiểu như bạn thân chơi từ nhỏ đấy .Mình có 2 ông bạn chơi thân từ năm lớp mầm đến giờ vẫn còn giữ liên lạc không biết vì sao mình xem 2 ông này như là tri kỷ tâm giao với mình khó hiểu thật đấy =)) đến nay vẫn chưa tìm được nguyên nhân . Cũng còn 1 vài cách khác như giống bác kimpah là bế quan tỏa cảng :)) hay là vươn mũi giáo đối đầu vs nó cũng có thể có chút thành quả từ cuộc đối đầu này 50-50 :-? .
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dame12 đã viết:Càng ngẫm nghĩ mình thấy nếu cung nô xấu quá thì có thể hạn chế các mối quan hệ lại ,củng cố các mối quan hệ cũ kiểu như bạn thân chơi từ nhỏ đấy .Mình có 2 ông bạn chơi thân từ năm lớp mầm đến giờ vẫn còn giữ liên lạc không biết vì sao mình xem 2 ông này như là tri kỷ tâm giao với mình khó hiểu thật đấy =)) đến nay vẫn chưa tìm được nguyên nhân . Cũng còn 1 vài cách khác như giống bác kimpah là bế quan tỏa cảng :)) hay là vươn mũi giáo đối đầu vs nó cũng có thể có chút thành quả từ cuộc đối đầu này 50-50 :-? .
Mình cũng từng nghĩ như bạn đấy nhưng giờ ngẫm lại hạn chế các mối quan hệ thì người thiệt nhất chính là mình,bạn để hk thường mấy người bị bắt nạt là những người thiếu tự tin trong qh xh,lúc nào cũng lủi thủi 1 mình.Thường thì chúng nó tụ họp thành đám đông để ăn hiếp người khác,lấy đông hiếp ít,việc hạn chế này cũng rất bất lợi khi bạn kinh doanh,buôn bán hoặc làm các chuyên ngành liên quan đến sales,marketing...vv.Mình nghĩ vẫn nên tìm 1 người giỏi,có tư cách đàng hoàng để kết bạn,giúp đỡ nhau nhưng sòng phẳng tiền bạc như bạn Sunnybaby9x nói ấy để họ ko hiểu lầm mình lợi dụng,sau này còn nhờ được.

Còn mấy thứ bá vơ ko xứng đáng,ko tư cách thì thôi :-h là vừa,mình cũng sắp :-h con bạn chuyên lợi dụng vặt của mình đây.Trước đây nhiều người nói mình ko tin giờ lên ĐH tiếp xúc vs dân mọi miền mình phải công nhận dân trung mà gia thế nghèo họ thực dụng,tính toán vô cùng,họ chỉ kết thân vs những người vượt họ về tiền bạc,đk gia cảnh để bám theo nhờ vả còn mấy người kia họ ko thèm đếm xỉa,dù cách nói chuyện của họ vs mấy người kia bình thường nhưng mình vẫn ngầm cảm giác họ hơi xem thường kiểu như tao ko cần mày mày chẳng có gì để tao lợi dụng ấy,trong khi đó bản thân họ cũng đâu hơn ai.Thì nhờ vả thì nhờ nhưng cũng phải sòng phẳng chút cứ nhờ mà chẳng giúp lại gì ko sòng phẳng mình rất ghét kiểu chơi này của họ.Ko chỉ con bạn mình mà mấy đứa miền trung nghèo khác(nhất là con gái,con trai đỡ hơn) trong lớp cũng chơi cái kiểu như vậy.Sau trận này mình cũng học được 1 bài học lớn:"Chọn bạn mà chơi" ^:)^

Muốn đấu tay đôi vs chúng nó trong trường hợp bạn chỉ có mình thì nên biết võ vì chúng nó thường theo nhóm,còn bạn biết nịnh nọt những người ủng hộ mình tạo dựng phe cánh thì rất tốt như vậy có khi chúng nó ko dám hiếp bạn nữa đâu.
Đầu trang

asensiblegirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asensiblegirl »

toiyeulysovn đã viết: khi đọc dòng chư bôi đậm thì mình thấy hình anh của mình trong đó, 100% nhé ko ngoa chút nào. Mình nhu nhược hay mủi lòng, hay sợ sệt làm điều này sẽ bị đánh giá thế này thế kia, sợ người ta nghĩ này nọ... bề ngoài mình tõ ra cool lạnh lùng ít nói mạnh mẽ nhưng tâm hồn thì còn mỏng manh hơn các chị em phụ nữ hố hố,
con tính cách mình thì 1 lúc điên là mất hết suy nghĩ, như con thú hoang ấy.
điểm đứng núi này trông núi nọ, hay mất ý chí hay tinh thần, hay kiểu toàn hối hận biết v hồi trươc thế này thế kia là 1 đặc tính hình thành nên con người mình rồi. :D :D
còn ngoại hình thì mình hồi nhỏ mặt ko vuông lắm cũng ko tròn lắm song giờ mặt 100% vuông hai bên cằm cạnh sắc, da cũng khá trắng (tại đang học ở xứ người cả năm nắng vài ba hôm hố hố). hồi nhỏ thì da đen ngăm ngăm do hay long nhong ngoài đường, lớn thì dễ nhìn hơn xíu, nói đúng ra là càng lớn thì càng nhiều em gái hay ngó nhìn để ý song tính mình khá nhát gái và ko dẻo mồm nên cũng ko phải loại lady killer gì :D
gia đình thì mình đúng là khắc cha thật, tuy thương cha lắm nhưng cứ nc hay làm gì là 2 cha con xung khắc với nhau, mình cũng gốc bắc (Hà Tĩnh) song sanh tại miền Sài Gòn.
con tính đố kị thì mình nghĩ ko có, nhưng bị hiểu nhầm hay đố kị thi đầy :D

bạn có hay bị yếu tâm lý hay đôi khi tự ti quá mà đôi khi lại kiểu mơ tưởng quá ko, ví dụ trươc 1 sự kiện gì hay 1 vấn đề gì khó như thi cử, rắc rối là cảm giác bồi hồi khó chịu tim đập mạnh đầu óc bay vù vù ko :D nói chung là khó điềm tĩnh trong những lúc vậy. hay về cái sau thì hay kiểu mơ làm cái gì đó thật là vĩ đại, nói hcung thiếu thực tế ấy.

dù sao cũng vui khi có 1 người có 90% sự tương đương về lá số, mình từng đi tìm trong các hội sinh tháng 10, hay đăng lên 1 vài forum tìm người sinh giống mình hoặc lá số tương đương để đối chiếu xem sao mà cuộc sống lắm phiền muộn và lo toan thế :D
thật hả ? không ngờ bạn gióng mình nhiều vậy ,
mình cũng thường xuyên hay hối hận về những việc mình làm mặc dầu đã tự dặn lòng là thế nỳ thế kia , nhưng cuối cùng cũng ,,,,, haxx
cái vụ yếu tâm lí thì chuẩn luôn , hay sợ ma lắm , rùi mình dễ tin người nữa
và mình nhiều lúc rất hay tự ti về bản thân ,mặc dù cũng nhìu người khen mình xinh xắn trắng trẻo nhưng đôi lúc rất hay tự ti về bản thân , mình không biết tại sao lại vậy nữa rồi tự nhiên suy nghi lung tung lại đâm ra buồn chán nản hix
vụ mơ tưởng thì khỏi phải nói , mình chuyên gia tưởng tượng đó , cuộc sống của mình mà không có sự tưởng tượng bay bổng thì coi như mình chẳng có gì , thật ra chỉ là tưởng tượng một mình mình thôi , mình phải làm vậy cho cuộc sống của mình theem vui ,chớ không có sự tưởng tượng mình ko biết mình ra sao nữa bạn à ,cũng kô phải là mình hoang tưởng đâu nha
còn thi cử thì hên xui ,lúc hên lúc xui mà xui thì nhiều hơn hên
mơ về cái gì đó thật vĩ đại á , BUỒN CƯỜI mình thỉnh thoảng cũng hay vậy á há há
mình thấy mình buồn phiền là do tự mình chuốc lấy , vì tính mình hay suy nghĩ lắm , một lời nói của ai dó cũng có thể làm mình suy nghĩ cả ngày , mệt mỏi lắm , cái này chắc là giống mình đúng hok ? mà tính mình cũng sĩ diện lắm á
bạn tìm những lá số giống bạn hax tìm chi mất công vậy có duyên sẽ thấy thôi , như giờ nè , mình lên diễn đàn cũng gần 1 năm rồi , nhưng chưa bao giờ đi tìm lá số giống mình hết , như vậy rất mệt , rất mất công , đâu phải cái gì mình muốn ,mình tìm là được \
à , tình duyên bạn có lận đận không ? hu hu ? mình thì trùm luôn ? người thích mình . mìnth never thích lại mà thậm chí còn ghét , còn người mình thích thì thoi rồi, chẳng bao giờ với tới đc , nói chung là đơn phương đóa , khổ tâm lắm , thà mình con trai thì đỡ con gái như mình hok lẽ lại di mở lời trc ? nên im im rồi tình cảm cũng phaii dần , hazz trong chuyện tình cảm mình cũng ko dứt khoát đc nữa , nói chung hay yếu lòng và nhu nhược , nhưng đó h mình cũng quen 2 người ròi đó hí hí , nhưng chưa yêu đâu , những cuộc tình của mình ngắn lắm một người thì 2 tuần một người thì 2 tháng , nói chung tính không dứt khoát khi yêu nên làm khổ người khác hấp tấp nhận lời người ta ròi cuối cùng làm ngừi ta đau khổ
nhưng tính mình khi yêu thật sự thì mãnh liệt và tính chiếm hữu cao lắm #-o
mình để í thấy tuy cung mệnh bạn tốt hơn mình nhưng cung phu của mình hình như nhỉnh hơn cung thê của bạn hay sao í , cái này là mình nhìn chủ quan thui ,hi phu của mình có khúc xương chiếu về phu nên mình nghĩ phu mình là người khéo ăn nói , mình cũng có thiên diêu xung chiếu phu nữa nên ko biết phu có dâm hok? ha ha
khi nào bạn có người yêu , khi nào cưới , nói mình biết với nha , hi hi , vì lá số gần gần giống nhau , bạn sao thì chắc mình cũng vậy :-bd
Đầu trang

dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dame12 »

Phong Trần đã viết:
dame12 đã viết:Càng ngẫm nghĩ mình thấy nếu cung nô xấu quá thì có thể hạn chế các mối quan hệ lại ,củng cố các mối quan hệ cũ kiểu như bạn thân chơi từ nhỏ đấy .Mình có 2 ông bạn chơi thân từ năm lớp mầm đến giờ vẫn còn giữ liên lạc không biết vì sao mình xem 2 ông này như là tri kỷ tâm giao với mình khó hiểu thật đấy =)) đến nay vẫn chưa tìm được nguyên nhân . Cũng còn 1 vài cách khác như giống bác kimpah là bế quan tỏa cảng :)) hay là vươn mũi giáo đối đầu vs nó cũng có thể có chút thành quả từ cuộc đối đầu này 50-50 :-? .
Mình cũng từng nghĩ như bạn đấy nhưng giờ ngẫm lại hạn chế các mối quan hệ thì người thiệt nhất chính là mình,bạn để hk thường mấy người bị bắt nạt là những người thiếu tự tin trong qh xh,lúc nào cũng lủi thủi 1 mình.Thường thì chúng nó tụ họp thành đám đông để ăn hiếp người khác,lấy đông hiếp ít,việc hạn chế này cũng rất bất lợi khi bạn kinh doanh,buôn bán hoặc làm các chuyên ngành liên quan đến sales,marketing...vv.Mình nghĩ vẫn nên tìm 1 người giỏi,có tư cách đàng hoàng để kết bạn,giúp đỡ nhau nhưng sòng phẳng tiền bạc như bạn Sunnybaby9x nói ấy để họ ko hiểu lầm mình lợi dụng,sau này còn nhờ được.

Còn mấy thứ bá vơ ko xứng đáng,ko tư cách thì thôi :-h là vừa,mình cũng sắp :-h con bạn chuyên lợi dụng vặt của mình đây.Trước đây nhiều người nói mình ko tin giờ lên ĐH tiếp xúc vs dân mọi miền mình phải công nhận dân trung mà gia thế nghèo họ thực dụng,tính toán vô cùng,họ chỉ kết thân vs những người vượt họ về tiền bạc,đk gia cảnh để bám theo nhờ vả còn mấy người kia họ ko thèm đếm xỉa,dù cách nói chuyện của họ vs mấy người kia bình thường nhưng mình vẫn ngầm cảm giác họ hơi xem thường kiểu như tao ko cần mày mày chẳng có gì để tao lợi dụng ấy,trong khi đó bản thân họ cũng đâu hơn ai.Thì nhờ vả thì nhờ nhưng cũng phải sòng phẳng chút cứ nhờ mà chẳng giúp lại gì ko sòng phẳng mình rất ghét kiểu chơi này của họ.Ko chỉ con bạn mình mà mấy đứa miền trung nghèo khác(nhất là con gái,con trai đỡ hơn) trong lớp cũng chơi cái kiểu như vậy.Sau trận này mình cũng học được 1 bài học lớn:"Chọn bạn mà chơi" ^:)^

Muốn đấu tay đôi vs chúng nó trong trường hợp bạn chỉ có mình thì nên biết võ vì chúng nó thường theo nhóm,còn bạn biết nịnh nọt những người ủng hộ mình tạo dựng phe cánh thì rất tốt như vậy có khi chúng nó ko dám hiếp bạn nữa đâu.
Nghe bạn nói vậy thì thấy cũng có lý :-? thời buổi này mà sống theo cái kiểu xin nói câu hơi thô tục 1 tí có gì mong bạn bỏ qua : Việc của tao ,tao làm ,việc của mày ,mày làm nước sông không phạm nước máy =)) thì chẳng khác gì tạo cơ hội cho bọn nó bắt nạt, an hiếp . Mình thấy nên chia loại người này thành 2 loại:
Loại 1 là loại chuyên sai vặt người khác , loại này chắc bạn và mọi người kể cả mình cũng quen rồi nên chắc cũng không sợ gì nhưng mà cũng phải cám ơn bọn này chính vì bị sai vặt như vậy mà bọn mình có thêm kinh nghiệm trong công việc mặc dù có 1 chút ảnh hưởng đến hiệu quả công việc mình đang làm.
Loại 2 là cái loại chuyện đi đâm chọt ,chặt chém người khác thấy người khác có taì thì lại bêu xấu, nói móc sau lưng ,cái loại này mình thấy nguy hiểm nhất bề ngoài trông có vẻ bình thường đấy nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều đến niềm tin của mọi người đối với mình. Muốn đối phó với bọn này chỉ còn cách nắm được cán của bọn nó. :-?
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dame12 đã viết:Nghe bạn nói vậy thì thấy cũng có lý :-? thời buổi này mà sống theo cái kiểu xin nói câu hơi thô tục 1 tí có gì mong bạn bỏ qua : Việc của tao ,tao làm ,việc của mày ,mày làm nước sông không phạm nước máy =)) thì chẳng khác gì tạo cơ hội cho bọn nó bắt nạt, an hiếp . Mình thấy nên chia loại người này thành 2 loại:
Loại 1 là loại chuyên sai vặt người khác , loại này chắc bạn và mọi người kể cả mình cũng quen rồi nên chắc cũng không sợ gì nhưng mà cũng phải cám ơn bọn này chính vì bị sai vặt như vậy mà bọn mình có thêm kinh nghiệm trong công việc mặc dù có 1 chút ảnh hưởng đến hiệu quả công việc mình đang làm.
Loại 2 là cái loại chuyện đi đâm chọt ,chặt chém người khác thấy người khác có taì thì lại bêu xấu, nói móc sau lưng ,cái loại này mình thấy nguy hiểm nhất bề ngoài trông có vẻ bình thường đấy nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều đến niềm tin của mọi người đối với mình. Muốn đối phó với bọn này chỉ còn cách nắm được cán của bọn nó. :-?
Cứ chấp nhận sai vặt 1 thời gian để vừa kiếm tiền vừa tích luỹ kinh nghiệm,khi nào đến thời cơ chín mùi thì tách ra kinh doanh riêng là ok,vốn liếng ko đủ có thể vay mượn từ người thân,người đáng tin cậy xung quanh,có tài thì kinh doanh nhỏ trước rồi mở lớn sau,ko có tài thì cứ chỉ kinh doanh nhỏ để đủ sống thôi mở lớn quá ko chừng bị phá sản.Mình thấy cách duy nhất để ko bị sai vặt,khuất nhục trước cấp trên là tự mình làm chủ.

Làm chủ thì cung nô xấu cũng ko ảnh hưởng quá nhiều vì mình hoàn toàn có quyền tự lựa chọn cấp dưới,đứa nào có năng lực có nhân cách thì chọn,đứa nào kém cỏi lưu manh thì đuổi chung quy nó cũng chẳng làm thì được mình,mà cho dù nó có điếm đểu tới đâu cũng ko có chuyện ăn hiếp,giở trò thẳng trước mặt mình vì mình là chủ,là người phát lương cho nó nói chung đỡ bực mình :)) .

Mình nói bạn rồi kiếm ai được được trong cơ quan làm quen,tạo phe cánh,mình vs bạn đều đơn độc lẻ bóng ko nắm cán được cả 1 lũ bắt nạt đâu.Việc làm quen ,kết thân vs 1 người đủ nhân cách trong cơ quan có lợi lắm đấy.Ví dụ như khi chứng kiến bạn bị nói xấu sau lưng = 1 cách nào đó người ta sẽ thanh minh cho bạn vs người khác,hạ thấp tiếng xấu đi :) ,mình cứ lẻ loi nghi hoặc người này người nọ chẳng ai thanh minh cho mình :( .

Mà bạn đang làm công việc gì vậy?Mình còn học ĐH ngành công nghệ kĩ thuật hoá,cũng khá rầu vì ngành này ko hợp vs con gái,ko những cực mà còn rất độc nếu làm việc trong phòng thí nghiệm,cách duy nhất để thoát khỏi độc hại là chuyển sang sales,tư vấn doanh nghiệp mua hoá chất và đương nhiên công việc như vậy căng thẳng và đụng chạm cung nô khá nhiều,mình lo lắm nhưng giờ thấy lo mãi cũng chẳng được gì thôi nếu sớm muộn cũng phải đối mặt thì cứ bình tĩnh trước.Làm 1 thời gian thấy đủ kinh nghiệm thì mình tự giải thoát = cách kinh doanh riêng,vốn liếng gđ mình có.Có điều trước đây có 1 bác nói mình ko làm chủ được mới đau :(( vậy thì mình mở nhỏ,tự mình làm là chủ yếu thuê nv ít thôi chứ cung nô xấu thế này mà mở lớn quản lí ko được có ngày tụi nó chôm chỉa lỗ như chơi :-& .
Đầu trang

atrungkakadn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi atrungkakadn »

cung nô này cũng ghê gớm ko kém tử sát phá tham hội không kiếp kình linh hoả hình thì luận thế nào mọi người...!!

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”