Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

asensiblegirl đã viết:
toiyeulysovn đã viết: khi đọc dòng chư bôi đậm thì mình thấy hình anh của mình trong đó, 100% nhé ko ngoa chút nào. Mình nhu nhược hay mủi lòng, hay sợ sệt làm điều này sẽ bị đánh giá thế này thế kia, sợ người ta nghĩ này nọ... bề ngoài mình tõ ra cool lạnh lùng ít nói mạnh mẽ nhưng tâm hồn thì còn mỏng manh hơn các chị em phụ nữ hố hố,
con tính cách mình thì 1 lúc điên là mất hết suy nghĩ, như con thú hoang ấy.
điểm đứng núi này trông núi nọ, hay mất ý chí hay tinh thần, hay kiểu toàn hối hận biết v hồi trươc thế này thế kia là 1 đặc tính hình thành nên con người mình rồi. :D :D
còn ngoại hình thì mình hồi nhỏ mặt ko vuông lắm cũng ko tròn lắm song giờ mặt 100% vuông hai bên cằm cạnh sắc, da cũng khá trắng (tại đang học ở xứ người cả năm nắng vài ba hôm hố hố). hồi nhỏ thì da đen ngăm ngăm do hay long nhong ngoài đường, lớn thì dễ nhìn hơn xíu, nói đúng ra là càng lớn thì càng nhiều em gái hay ngó nhìn để ý song tính mình khá nhát gái và ko dẻo mồm nên cũng ko phải loại lady killer gì :D
gia đình thì mình đúng là khắc cha thật, tuy thương cha lắm nhưng cứ nc hay làm gì là 2 cha con xung khắc với nhau, mình cũng gốc bắc (Hà Tĩnh) song sanh tại miền Sài Gòn.
con tính đố kị thì mình nghĩ ko có, nhưng bị hiểu nhầm hay đố kị thi đầy :D

bạn có hay bị yếu tâm lý hay đôi khi tự ti quá mà đôi khi lại kiểu mơ tưởng quá ko, ví dụ trươc 1 sự kiện gì hay 1 vấn đề gì khó như thi cử, rắc rối là cảm giác bồi hồi khó chịu tim đập mạnh đầu óc bay vù vù ko :D nói chung là khó điềm tĩnh trong những lúc vậy. hay về cái sau thì hay kiểu mơ làm cái gì đó thật là vĩ đại, nói hcung thiếu thực tế ấy.

dù sao cũng vui khi có 1 người có 90% sự tương đương về lá số, mình từng đi tìm trong các hội sinh tháng 10, hay đăng lên 1 vài forum tìm người sinh giống mình hoặc lá số tương đương để đối chiếu xem sao mà cuộc sống lắm phiền muộn và lo toan thế :D
thật hả ? không ngờ bạn gióng mình nhiều vậy ,
mình cũng thường xuyên hay hối hận về những việc mình làm mặc dầu đã tự dặn lòng là thế nỳ thế kia , nhưng cuối cùng cũng ,,,,, haxx
cái vụ yếu tâm lí thì chuẩn luôn , hay sợ ma lắm , rùi mình dễ tin người nữa
và mình nhiều lúc rất hay tự ti về bản thân ,mặc dù cũng nhìu người khen mình xinh xắn trắng trẻo nhưng đôi lúc rất hay tự ti về bản thân , mình không biết tại sao lại vậy nữa rồi tự nhiên suy nghi lung tung lại đâm ra buồn chán nản hix
vụ mơ tưởng thì khỏi phải nói , mình chuyên gia tưởng tượng đó , cuộc sống của mình mà không có sự tưởng tượng bay bổng thì coi như mình chẳng có gì , thật ra chỉ là tưởng tượng một mình mình thôi , mình phải làm vậy cho cuộc sống của mình theem vui ,chớ không có sự tưởng tượng mình ko biết mình ra sao nữa bạn à ,cũng kô phải là mình hoang tưởng đâu nha
còn thi cử thì hên xui ,lúc hên lúc xui mà xui thì nhiều hơn hên
mơ về cái gì đó thật vĩ đại á , BUỒN CƯỜI mình thỉnh thoảng cũng hay vậy á há há
mình thấy mình buồn phiền là do tự mình chuốc lấy , vì tính mình hay suy nghĩ lắm , một lời nói của ai dó cũng có thể làm mình suy nghĩ cả ngày , mệt mỏi lắm , cái này chắc là giống mình đúng hok ? mà tính mình cũng sĩ diện lắm á
bạn tìm những lá số giống bạn hax tìm chi mất công vậy có duyên sẽ thấy thôi , như giờ nè , mình lên diễn đàn cũng gần 1 năm rồi , nhưng chưa bao giờ đi tìm lá số giống mình hết , như vậy rất mệt , rất mất công , đâu phải cái gì mình muốn ,mình tìm là được \
à , tình duyên bạn có lận đận không ? hu hu ? mình thì trùm luôn ? người thích mình . mìnth never thích lại mà thậm chí còn ghét , còn người mình thích thì thoi rồi, chẳng bao giờ với tới đc , nói chung là đơn phương đóa , khổ tâm lắm , thà mình con trai thì đỡ con gái như mình hok lẽ lại di mở lời trc ? nên im im rồi tình cảm cũng phaii dần , hazz trong chuyện tình cảm mình cũng ko dứt khoát đc nữa , nói chung hay yếu lòng và nhu nhược , nhưng đó h mình cũng quen 2 người ròi đó hí hí , nhưng chưa yêu đâu , những cuộc tình của mình ngắn lắm một người thì 2 tuần một người thì 2 tháng , nói chung tính không dứt khoát khi yêu nên làm khổ người khác hấp tấp nhận lời người ta ròi cuối cùng làm ngừi ta đau khổ
nhưng tính mình khi yêu thật sự thì mãnh liệt và tính chiếm hữu cao lắm #-o
mình để í thấy tuy cung mệnh bạn tốt hơn mình nhưng cung phu của mình hình như nhỉnh hơn cung thê của bạn hay sao í , cái này là mình nhìn chủ quan thui ,hi phu của mình có khúc xương chiếu về phu nên mình nghĩ phu mình là người khéo ăn nói , mình cũng có thiên diêu xung chiếu phu nữa nên ko biết phu có dâm hok? ha ha
khi nào bạn có người yêu , khi nào cưới , nói mình biết với nha , hi hi , vì lá số gần gần giống nhau , bạn sao thì chắc mình cũng vậy :-bd
khi yêu đúng là mình rơi vào trạng thái mât hết tâm lý, mình thì nghe nói là tình duyên trắc trở, cũng hài, những người mình thật sự yêu thương, thì là những người mình ko bao giờ có trọn vẹn, là những người làm mình đau khổ, ko bị đá, ko bị cắm sừng song cái số khốn nạn của mình nó ngăm trở lắm bạn à... hầu hết nững mối tình này ko đi tới đâu hoặc đơn phương dù đối phương đã ngỏ ý đồng ý song mình trước nhút nhát và hay lo nghĩ nên cũng tạch. vừa rồi mình mới chia tay với 1 người, cũng đau buồn lắm nên mới tìm tử vi sau 2 năm ko biết forum tròn méo ra sao, phần vì tình cảm, phần vì trách bản thân quá cùi bắp yếu kém quá nên ko có đc người mình thật sự yêu thương.
mình lâu lâu cũng hay đc vài bạn nữ chú ý và lâm vào thế cọc tìm trâu song đều làm họ đau khổ hoặc làm họ sau này thù ghét mình vì thật sự mình ko có tình cảm thì mình ko dối lòng đc (ko biết nên điểm cộng hay trừ cho thanh niên yêu màu tím chung thủy thích mộng mơ), có những lúc nhận quen đại 1 ai đó để quên 1 ai đó hay cả nể nhận lời cho vui đâu ai ngờ...
vài lời chia sẻ là thật sự tuýp như mình và bạn đừng nên đặt nhiều cảm xúc quá vào tình cảm, du gì số nó cho ta yêu đuối hay mủi lòng, nên khi có biến là ko làm đc gì hết, khổ sắp thi cử mà học hành ko vào đây haha.
cô gắng làm bad boy bad girl đc thì làm, mình sau bao chuyện thì chán làm 1 thanh niên hiền lành ngoan ngoãn về tình cảm thì thủy chung toàn tâm toàn ý rồi. chẳng đc cái gì mà thêm đau.
còn chuyện gia đình, thật ra là mình cũng bỏ 1 số tiền tương đối để coi luận giải có phí từ nhiều nơi rồi, song đều nghe nói cung thê mình có đồng cự hãm, thêm vài hung tinh thì tốt nhất muộn lấy vợ, ko biết cung phu bạn thì sao ? hy vọng có sao tốt hỏa giải đồng cự cho bạn vì bạn có thân đóng ở đó nữa :D
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

toiyeulysovn đã viết:
asensiblegirl đã viết:
toiyeulysovn đã viết: khi đọc dòng chư bôi đậm thì mình thấy hình anh của mình trong đó, 100% nhé ko ngoa chút nào. Mình nhu nhược hay mủi lòng, hay sợ sệt làm điều này sẽ bị đánh giá thế này thế kia, sợ người ta nghĩ này nọ... bề ngoài mình tõ ra cool lạnh lùng ít nói mạnh mẽ nhưng tâm hồn thì còn mỏng manh hơn các chị em phụ nữ hố hố,
con tính cách mình thì 1 lúc điên là mất hết suy nghĩ, như con thú hoang ấy.
điểm đứng núi này trông núi nọ, hay mất ý chí hay tinh thần, hay kiểu toàn hối hận biết v hồi trươc thế này thế kia là 1 đặc tính hình thành nên con người mình rồi. :D :D
còn ngoại hình thì mình hồi nhỏ mặt ko vuông lắm cũng ko tròn lắm song giờ mặt 100% vuông hai bên cằm cạnh sắc, da cũng khá trắng (tại đang học ở xứ người cả năm nắng vài ba hôm hố hố). hồi nhỏ thì da đen ngăm ngăm do hay long nhong ngoài đường, lớn thì dễ nhìn hơn xíu, nói đúng ra là càng lớn thì càng nhiều em gái hay ngó nhìn để ý song tính mình khá nhát gái và ko dẻo mồm nên cũng ko phải loại lady killer gì :D
gia đình thì mình đúng là khắc cha thật, tuy thương cha lắm nhưng cứ nc hay làm gì là 2 cha con xung khắc với nhau, mình cũng gốc bắc (Hà Tĩnh) song sanh tại miền Sài Gòn.
con tính đố kị thì mình nghĩ ko có, nhưng bị hiểu nhầm hay đố kị thi đầy :D

bạn có hay bị yếu tâm lý hay đôi khi tự ti quá mà đôi khi lại kiểu mơ tưởng quá ko, ví dụ trươc 1 sự kiện gì hay 1 vấn đề gì khó như thi cử, rắc rối là cảm giác bồi hồi khó chịu tim đập mạnh đầu óc bay vù vù ko :D nói chung là khó điềm tĩnh trong những lúc vậy. hay về cái sau thì hay kiểu mơ làm cái gì đó thật là vĩ đại, nói hcung thiếu thực tế ấy.

dù sao cũng vui khi có 1 người có 90% sự tương đương về lá số, mình từng đi tìm trong các hội sinh tháng 10, hay đăng lên 1 vài forum tìm người sinh giống mình hoặc lá số tương đương để đối chiếu xem sao mà cuộc sống lắm phiền muộn và lo toan thế :D
thật hả ? không ngờ bạn gióng mình nhiều vậy ,
mình cũng thường xuyên hay hối hận về những việc mình làm mặc dầu đã tự dặn lòng là thế nỳ thế kia , nhưng cuối cùng cũng ,,,,, haxx
cái vụ yếu tâm lí thì chuẩn luôn , hay sợ ma lắm , rùi mình dễ tin người nữa
và mình nhiều lúc rất hay tự ti về bản thân ,mặc dù cũng nhìu người khen mình xinh xắn trắng trẻo nhưng đôi lúc rất hay tự ti về bản thân , mình không biết tại sao lại vậy nữa rồi tự nhiên suy nghi lung tung lại đâm ra buồn chán nản hix
vụ mơ tưởng thì khỏi phải nói , mình chuyên gia tưởng tượng đó , cuộc sống của mình mà không có sự tưởng tượng bay bổng thì coi như mình chẳng có gì , thật ra chỉ là tưởng tượng một mình mình thôi , mình phải làm vậy cho cuộc sống của mình theem vui ,chớ không có sự tưởng tượng mình ko biết mình ra sao nữa bạn à ,cũng kô phải là mình hoang tưởng đâu nha
còn thi cử thì hên xui ,lúc hên lúc xui mà xui thì nhiều hơn hên
mơ về cái gì đó thật vĩ đại á , BUỒN CƯỜI mình thỉnh thoảng cũng hay vậy á há há
mình thấy mình buồn phiền là do tự mình chuốc lấy , vì tính mình hay suy nghĩ lắm , một lời nói của ai dó cũng có thể làm mình suy nghĩ cả ngày , mệt mỏi lắm , cái này chắc là giống mình đúng hok ? mà tính mình cũng sĩ diện lắm á
bạn tìm những lá số giống bạn hax tìm chi mất công vậy có duyên sẽ thấy thôi , như giờ nè , mình lên diễn đàn cũng gần 1 năm rồi , nhưng chưa bao giờ đi tìm lá số giống mình hết , như vậy rất mệt , rất mất công , đâu phải cái gì mình muốn ,mình tìm là được \
à , tình duyên bạn có lận đận không ? hu hu ? mình thì trùm luôn ? người thích mình . mìnth never thích lại mà thậm chí còn ghét , còn người mình thích thì thoi rồi, chẳng bao giờ với tới đc , nói chung là đơn phương đóa , khổ tâm lắm , thà mình con trai thì đỡ con gái như mình hok lẽ lại di mở lời trc ? nên im im rồi tình cảm cũng phaii dần , hazz trong chuyện tình cảm mình cũng ko dứt khoát đc nữa , nói chung hay yếu lòng và nhu nhược , nhưng đó h mình cũng quen 2 người ròi đó hí hí , nhưng chưa yêu đâu , những cuộc tình của mình ngắn lắm một người thì 2 tuần một người thì 2 tháng , nói chung tính không dứt khoát khi yêu nên làm khổ người khác hấp tấp nhận lời người ta ròi cuối cùng làm ngừi ta đau khổ
nhưng tính mình khi yêu thật sự thì mãnh liệt và tính chiếm hữu cao lắm #-o
mình để í thấy tuy cung mệnh bạn tốt hơn mình nhưng cung phu của mình hình như nhỉnh hơn cung thê của bạn hay sao í , cái này là mình nhìn chủ quan thui ,hi phu của mình có khúc xương chiếu về phu nên mình nghĩ phu mình là người khéo ăn nói , mình cũng có thiên diêu xung chiếu phu nữa nên ko biết phu có dâm hok? ha ha
khi nào bạn có người yêu , khi nào cưới , nói mình biết với nha , hi hi , vì lá số gần gần giống nhau , bạn sao thì chắc mình cũng vậy :-bd
khi yêu đúng là mình rơi vào trạng thái mât hết tâm lý, mình thì nghe nói là tình duyên trắc trở, cũng hài, những người mình thật sự yêu thương, thì là những người mình ko bao giờ có trọn vẹn, là những người làm mình đau khổ, ko bị đá, ko bị cắm sừng song cái số khốn nạn của mình nó ngăm trở lắm bạn à... hầu hết nững mối tình này ko đi tới đâu hoặc đơn phương dù đối phương đã ngỏ ý đồng ý song mình trước nhút nhát và hay lo nghĩ nên cũng tạch. vừa rồi mình mới chia tay với 1 người, lỗi là do mình bất tài thôi, cũng đau buồn lắm nên mới tìm tử vi sau 2 năm ko biết forum tròn méo ra sao, phần vì tình cảm, phần vì trách bản thân quá cùi bắp yếu kém quá nên ko có đc người mình thật sự yêu thương.
mình lâu lâu cũng hay đc vài bạn nữ chú ý và lâm vào thế cọc tìm trâu song đều làm họ đau khổ hoặc làm họ sau này thù ghét mình vì thật sự mình ko có tình cảm thì mình ko dối lòng đc (ko biết nên điểm cộng hay trừ cho thanh niên yêu màu tím chung thủy thích mộng mơ), có những lúc nhận quen đại 1 ai đó để quên 1 ai đó hay cả nể nhận lời cho vui đâu ai ngờ...
vài lời chia sẻ là thật sự tuýp như mình và bạn đừng nên đặt nhiều cảm xúc quá vào tình cảm, du gì số nó cho ta yêu đuối hay mủi lòng, nên khi có biến là ko làm đc gì hết, khổ sắp thi cử mà học hành ko vào đây haha.
cô gắng làm bad boy bad girl đc thì làm, mình sau bao chuyện thì chán làm 1 thanh niên hiền lành ngoan ngoãn về tình cảm thì thủy chung toàn tâm toàn ý rồi. chẳng đc cái gì mà thêm đau. :))
còn chuyện gia đình, thật ra là mình cũng coi luận giải có phí từ vài nơi rồi, song đều nghe nói cung thê mình có đồng cự hãm, thêm vài hung tinh thì tốt nhất muộn lấy vợ, ko biết cung phu bạn thì sao ? hy vọng có sao tốt hỏa giải đồng cự cho bạn vì bạn có thân đóng ở đó nữa :D
Sửa lần cuối bởi toiyeulysovn vào lúc 04:12, 07/12/15 với 1 lần sửa.
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

post nhầm xyzabcd X( X( X( X(
Đầu trang

tranhungcuong01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tranhungcuong01 »

-mẫu người của bạn ở thế : Thiếu âm- trực phù - long đức
+ thiếu âm: hay nhầm lẫn, sai sót-> khờ khạo tin người
+ trực phù : Gánh chịu thiệt thòi, làm cho người khác hưởng
+ Long đức: Khi bị thiệt thòi-> bản thân tự an ủi-> là người có ĐẠO ĐỨC !
- cung Mệnh của bạn đóng cung Dần mang hành Mộc , cung Di ở Thân mang hành Kim
mà Kim khắc Mộc => là người chịu nhiều thua thiệt so với đời , luôn ở thế yếu !
- bạn là Âm nữ, mà mệnh lại đóng cung dương nên bạn là người rất thiếu bản lĩnh đấy bạn gái .
P/s : vài lời góp ý đến bạn ^^
Đầu trang

dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dame12 »

Phong Trần đã viết:
dame12 đã viết:Nghe bạn nói vậy thì thấy cũng có lý :-? thời buổi này mà sống theo cái kiểu xin nói câu hơi thô tục 1 tí có gì mong bạn bỏ qua : Việc của tao ,tao làm ,việc của mày ,mày làm nước sông không phạm nước máy =)) thì chẳng khác gì tạo cơ hội cho bọn nó bắt nạt, an hiếp . Mình thấy nên chia loại người này thành 2 loại:
Loại 1 là loại chuyên sai vặt người khác , loại này chắc bạn và mọi người kể cả mình cũng quen rồi nên chắc cũng không sợ gì nhưng mà cũng phải cám ơn bọn này chính vì bị sai vặt như vậy mà bọn mình có thêm kinh nghiệm trong công việc mặc dù có 1 chút ảnh hưởng đến hiệu quả công việc mình đang làm.
Loại 2 là cái loại chuyện đi đâm chọt ,chặt chém người khác thấy người khác có taì thì lại bêu xấu, nói móc sau lưng ,cái loại này mình thấy nguy hiểm nhất bề ngoài trông có vẻ bình thường đấy nhưng nó ảnh hưởng rất nhiều đến niềm tin của mọi người đối với mình. Muốn đối phó với bọn này chỉ còn cách nắm được cán của bọn nó. :-?
Cứ chấp nhận sai vặt 1 thời gian để vừa kiếm tiền vừa tích luỹ kinh nghiệm,khi nào đến thời cơ chín mùi thì tách ra kinh doanh riêng là ok,vốn liếng ko đủ có thể vay mượn từ người thân,người đáng tin cậy xung quanh,có tài thì kinh doanh nhỏ trước rồi mở lớn sau,ko có tài thì cứ chỉ kinh doanh nhỏ để đủ sống thôi mở lớn quá ko chừng bị phá sản.Mình thấy cách duy nhất để ko bị sai vặt,khuất nhục trước cấp trên là tự mình làm chủ.

Làm chủ thì cung nô xấu cũng ko ảnh hưởng quá nhiều vì mình hoàn toàn có quyền tự lựa chọn cấp dưới,đứa nào có năng lực có nhân cách thì chọn,đứa nào kém cỏi lưu manh thì đuổi chung quy nó cũng chẳng làm thì được mình,mà cho dù nó có điếm đểu tới đâu cũng ko có chuyện ăn hiếp,giở trò thẳng trước mặt mình vì mình là chủ,là người phát lương cho nó nói chung đỡ bực mình :)) .

Mình nói bạn rồi kiếm ai được được trong cơ quan làm quen,tạo phe cánh,mình vs bạn đều đơn độc lẻ bóng ko nắm cán được cả 1 lũ bắt nạt đâu.Việc làm quen ,kết thân vs 1 người đủ nhân cách trong cơ quan có lợi lắm đấy.Ví dụ như khi chứng kiến bạn bị nói xấu sau lưng = 1 cách nào đó người ta sẽ thanh minh cho bạn vs người khác,hạ thấp tiếng xấu đi :) ,mình cứ lẻ loi nghi hoặc người này người nọ chẳng ai thanh minh cho mình :( .

Mà bạn đang làm công việc gì vậy?Mình còn học ĐH ngành công nghệ kĩ thuật hoá,cũng khá rầu vì ngành này ko hợp vs con gái,ko những cực mà còn rất độc nếu làm việc trong phòng thí nghiệm,cách duy nhất để thoát khỏi độc hại là chuyển sang sales,tư vấn doanh nghiệp mua hoá chất và đương nhiên công việc như vậy căng thẳng và đụng chạm cung nô khá nhiều,mình lo lắm nhưng giờ thấy lo mãi cũng chẳng được gì thôi nếu sớm muộn cũng phải đối mặt thì cứ bình tĩnh trước.Làm 1 thời gian thấy đủ kinh nghiệm thì mình tự giải thoát = cách kinh doanh riêng,vốn liếng gđ mình có.Có điều trước đây có 1 bác nói mình ko làm chủ được mới đau :(( vậy thì mình mở nhỏ,tự mình làm là chủ yếu thuê nv ít thôi chứ cung nô xấu thế này mà mở lớn quản lí ko được có ngày tụi nó chôm chỉa lỗ như chơi :-& .
Ồ mình làm về cơ khí chủ yếu là về sắt thép là chính bạn ạ, tháng 8 vừa rồi mình mới bị tai nạn lao động bị máy cắt kim loại cắt lìa ngón tay may mắn được các bác sĩ tự tình nối ngón tay lại, hiện tại vết thương của mình vẫn còn hơi ê buốt lắm cầu trời cho mình nhanh chóng khỏe lại để mình còn đi làm nữa chứ ở nhà hoài mình cũng thấy ngán ngẫm lắm rồi [-O< .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phong Trần »

tranhungcuong01 đã viết:-mẫu người của bạn ở thế : Thiếu âm- trực phù - long đức
+ thiếu âm: hay nhầm lẫn, sai sót-> khờ khạo tin người
+ trực phù : Gánh chịu thiệt thòi, làm cho người khác hưởng
+ Long đức: Khi bị thiệt thòi-> bản thân tự an ủi-> là người có ĐẠO ĐỨC !
- cung Mệnh của bạn đóng cung Dần mang hành Mộc , cung Di ở Thân mang hành Kim
mà Kim khắc Mộc => là người chịu nhiều thua thiệt so với đời , luôn ở thế yếu !
- bạn là Âm nữ, mà mệnh lại đóng cung dương nên bạn là người rất thiếu bản lĩnh đấy bạn gái .
P/s : vài lời góp ý đến bạn ^^
Hi bạn nói rất đúng,mình có đạo đức đàng hoàng,luôn phải chịu thua thiệt và cũng khá thiếu bản lĩnh.Mình cung mệnh hay thân đều nẳm trong bộ âm-long-trực vậy chẳng lẽ mình phải như vậy suốt đời ko có cách hoá giải hả bạn?Mình chưa đi làm nhưng nghe bạn nói làm cho người khác hưởng thì quá buồn :(( .
Đầu trang

dame12
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dame12 »

mình cũng làm trong bộ long đức - trực phù - thiếu âm mà sao mình dữ tợn quá mỗi lần mà ai nhìn vào mặt mình thì cứ y như gặp hung thần ấy ,nếu có thì cũng chỉ sai vặt vài thứ không dám sai mình nhiều @@
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dame12 đã viết:mình cũng làm trong bộ long đức - trực phù - thiếu âm mà sao mình dữ tợn quá mỗi lần mà ai nhìn vào mặt mình thì cứ y như gặp hung thần ấy ,nếu có thì cũng chỉ sai vặt vài thứ không dám sai mình nhiều @@
Mình nghĩ âm-long-trực chỉ mang ý nghĩa hay chịu thua thiệt trong cuộc sống (dù muốn dù không) chứ có thật sự hiền hay ko còn phải phụ thuộc vào tính chất của chính tinh và các phụ tinh khác rồi độ đắc hãm...vv.Cơ mà mình cũng ko nhìn ra bộ sao nào làm bạn có gương mặt "hổ báo" nhỉ :) ?.Nhưng giờ xem lại lá số bạn mình thấy mình đã bỏ qua 1 điều đáng chú ý là mệnh bạn nhị hợp cung nô,cuộc sống của bạn thường dính líu,liên quan rất nhiều đến bạn bè đồng nghiệp,hèn chi bạn có nhiều hứng thú thảo luận vs mình về cung nô như vậy :) .Mình tuy mệnh ko nhị hợp nô nhưng quan nhị hợp nô,ko làm gì thì đỡ chứ đã học tập hay làm việc đều bị ảnh hưởng đụng chạm nhiều :( .
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Mình mới đọc được một bài viết có đại ý là mệnh nên thắng di. Mệnh là mình, còn di là môi trường bên ngoài, nếu Di quá mạnh mà mệnh yếu thì chả khác gì thuyền nhỏ ra biển lớn rất dễ bị đánh chìm, còn mệnh mạnh hơn di thì có 2 trường hợp: 1 là xứ mù thằng chột làm vua, mặc dù không giỏi giang gì nhưng môi trường xung quanh còn kém hơn mình => mình nổi trội, 2 là có tài nhưng bị gò bó kiềm kẹp, có tài nhưng luôn bị đặt vào vị trí không xứng đáng theo kiểu tiến sĩ không được làm nghiên cứu mà phải đi dạy học ấy. Tốt nhất là mệnh > di nhưng đừng chênh lệch quá lớn một 10 một 8 là ổn
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

QuyDau1993 đã viết:Mình mới đọc được một bài viết có đại ý là mệnh nên thắng di. Mệnh là mình, còn di là môi trường bên ngoài, nếu Di quá mạnh mà mệnh yếu thì chả khác gì thuyền nhỏ ra biển lớn rất dễ bị đánh chìm, còn mệnh mạnh hơn di thì có 2 trường hợp: 1 là xứ mù thằng chột làm vua, mặc dù không giỏi giang gì nhưng môi trường xung quanh còn kém hơn mình => mình nổi trội, 2 là có tài nhưng bị gò bó kiềm kẹp, có tài nhưng luôn bị đặt vào vị trí không xứng đáng theo kiểu tiến sĩ không được làm nghiên cứu mà phải đi dạy học ấy. Tốt nhất là mệnh > di nhưng đừng chênh lệch quá lớn một 10 một 8 là ổn
Sao mình thấy mình ứng vs cả 2 trường hợp này nhỉ?Ứng vs trường hợp 1 vì môi trường xung quanh toàn loại vứt đi đểu cáng thì giỏi tài cán thì số 0 toàn bị bọn này ganh ghét.Ứng vs trường hợp 2 vì luôn bị gò bó kiềm kẹp bởi mt xung quanh,học thì khá mà thi cử thì lận đận.Nhưng cũng xét thêm cung quan ngộ triệt,nô xấu,hành cung di khắc hành bản mệnh(kim khắc mộc) nên có lẽ ra ngoài cứ thua thiệt,toàn phải rước lấy những vị trí bất công và ko xứng đáng :( .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”