Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Gửi bài gửi bởi Phong Trần »

Em chào mọi người trên diễn đàn ạ.Hôm nay em xin post số hỏi về cách hoá giải cung nô.Chủ đề có vẻ khá buồn cười vì rất nhiều ý kiến cho rằng cung nô là cung kém quan trọng.Tuy vậy đối vs trường hợp của em thì khác vì đây là cung tác động nhiều nhất đến cuộc sống của em và toàn những tác động xấu,từ bé đến lớn em luôn phải chịu buồn phiền và căng thẳng từ bạn bè(em luôn ở thế bị động,tức là bị kiếm chuyện,hãm hại chứ bản thân ko làm điều ác bao giờ).Em cũng nghĩ tình hình sẽ khá hơn khi em bước vào ĐH-1 mt độc lập tự do hơn so vs các lớp dưới nhưng quả thật em đã nhầm,chạy đằng trời ko thoát nổi cái số,ko gặp chuyện vs bạn học thì cũng gặp chuyện vs người khác,toàn những chuyện vừa tai hại vừa vô duyên (chỉ thiếu điều chưa bị đánh hội đồng chứ mọi cay nghiệt,đay nghiến,bị những người mình giúp đỡ ăn cháo đá bát,đâm chọt từ sau lưng đến trước mặt em đều đã nếm trả).Em tính hiền nên cũng đã phải chịu đựng,gánh thiệt thòi nhiều nhưng quan trọng là cung nô này ảnh hưởng nặng đến tinh thần học tập của em,nhiều khi buồn phiền đến mức chẳng muốn xách cặp tới lớp.Em mệt lắm rồi,áp lực và căng thẳng dồn dập đến mức gần như vượt qua giới hạn chịu đựng,chẳng lẽ em phải bị cung nô quái ác này ám đến cuối đời?Xin các bác rộng lòng chỉ đường em hoá giải,em ko muốn nó tiếp tục ảnh hưởng đến chuyện học hay công việc khác của em nữa ạ,bế tắc lắm...
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Eosvn
Đầu trang

kimpah
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Gửi bài gửi bởi kimpah »

Phong Trần đã viết:Em chào mọi người trên diễn đàn ạ.Hôm nay em xin post số hỏi về cách hoá giải cung nô.Chủ đề có vẻ khá buồn cười vì rất nhiều ý kiến cho rằng cung nô là cung kém quan trọng.Tuy vậy đối vs trường hợp của em thì khác vì đây là cung tác động nhiều nhất đến cuộc sống của em và toàn những tác động xấu,từ bé đến lớn em luôn phải chịu buồn phiền và căng thẳng từ bạn bè(em luôn ở thế bị động,tức là bị kiếm chuyện,hãm hại chứ bản thân ko làm điều ác bao giờ).Em cũng nghĩ tình hình sẽ khá hơn khi em bước vào ĐH-1 mt độc lập tự do hơn so vs các lớp dưới nhưng quả thật em đã nhầm,chạy đằng trời ko thoát nổi cái số,ko gặp chuyện vs bạn học thì cũng gặp chuyện vs người khác,toàn những chuyện vừa tai hại vừa vô duyên (chỉ thiếu điều chưa bị đánh hội đồng chứ mọi cay nghiệt,đay nghiến,bị những người mình giúp đỡ ăn cháo đá bát,đâm chọt từ sau lưng đến trước mặt em đều đã nếm trả).Em tính hiền nên cũng đã phải chịu đựng,gánh thiệt thòi nhiều nhưng quan trọng là cung nô này ảnh hưởng nặng đến tinh thần học tập của em,nhiều khi buồn phiền đến mức chẳng muốn xách cặp tới lớp.Em mệt lắm rồi,áp lực và căng thẳng dồn dập đến mức gần như vượt qua giới hạn chịu đựng,chẳng lẽ em phải bị cung nô quái ác này ám đến cuối đời?Xin các bác rộng lòng chỉ đường em hoá giải,em ko muốn nó tiếp tục ảnh hưởng đến chuyện học hay công việc khác của em nữa ạ,bế tắc lắm...
Hình ảnh
Hoá giải cung nô tửơng cái gì to lắm rất đơn giản ra đảo sống hoặc vào núi nào ở ẩn luôn thế là xong èo cứ tưởng gi . :> :> :>
Đầu trang

nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

Phong Trần đã viết:Em chào mọi người trên diễn đàn ạ.Hôm nay em xin post số hỏi về cách hoá giải cung nô.Chủ đề có vẻ khá buồn cười vì rất nhiều ý kiến cho rằng cung nô là cung kém quan trọng.Tuy vậy đối vs trường hợp của em thì khác vì đây là cung tác động nhiều nhất đến cuộc sống của em và toàn những tác động xấu,từ bé đến lớn em luôn phải chịu buồn phiền và căng thẳng từ bạn bè(em luôn ở thế bị động,tức là bị kiếm chuyện,hãm hại chứ bản thân ko làm điều ác bao giờ).Em cũng nghĩ tình hình sẽ khá hơn khi em bước vào ĐH-1 mt độc lập tự do hơn so vs các lớp dưới nhưng quả thật em đã nhầm,chạy đằng trời ko thoát nổi cái số,ko gặp chuyện vs bạn học thì cũng gặp chuyện vs người khác,toàn những chuyện vừa tai hại vừa vô duyên (chỉ thiếu điều chưa bị đánh hội đồng chứ mọi cay nghiệt,đay nghiến,bị những người mình giúp đỡ ăn cháo đá bát,đâm chọt từ sau lưng đến trước mặt em đều đã nếm trả).Em tính hiền nên cũng đã phải chịu đựng,gánh thiệt thòi nhiều nhưng quan trọng là cung nô này ảnh hưởng nặng đến tinh thần học tập của em,nhiều khi buồn phiền đến mức chẳng muốn xách cặp tới lớp.Em mệt lắm rồi,áp lực và căng thẳng dồn dập đến mức gần như vượt qua giới hạn chịu đựng,chẳng lẽ em phải bị cung nô quái ác này ám đến cuối đời?Xin các bác rộng lòng chỉ đường em hoá giải,em ko muốn nó tiếp tục ảnh hưởng đến chuyện học hay công việc khác của em nữa ạ,bế tắc lắm...
Hình ảnh
có vẻ vô lý nhỉ, bạn đã kiểm tra đúng giờ sinh chưa, mình thấy tam hợp mệnh, thân của bạn sinh xuất cho tam hợp cung nô, nên về mặt lý thuyết bạn bè của bạn sẽ phải trung thành và phục vụ bạn chứ nhỉ, bạn bè của bạn là những người như thế nào: là người hiền lành hay hổ báo
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

kimpah đã viết:Hoá giải cung nô tửơng cái gì to lắm rất đơn giản ra đảo sống hoặc vào núi nào ở ẩn luôn thế là xong èo cứ tưởng gi . :> :> :>
Sorry em ko có ướt ao,khát khao làm người rừng anh ạ :)) Cung nô anh ko xấu nên khó hiểu là đúng,ko đơn giản vậy đâu anh,cung nô đại diện cho cả nghìn,cả tỷ người mình gặp hằng ngày.Cung nô xấu thì lúc nào cũng phải trong tâm trạng đề phỏng,lơ là tất hỏng nhất là trong công việc làm ăn,bản thân ko có chỗ để đặt niềm tin hay dựa dẫm lúc khó khăn,hơn nữa nếu cứ ngồi đó ngáp ngáp thế nào cũng bị hội đồng nó bó chiếu quăng sông đó anh,khốn nạn nhất là ngay cả lũ bạn mình thương yêu giúp đỡ cũng vậy :"> X( .
Được cảm ơn bởi: Eosvn, Lệ Thu, tuonqvy39
Đầu trang

kimpah
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimpah »

Phong Trần đã viết:
kimpah đã viết:Hoá giải cung nô tửơng cái gì to lắm rất đơn giản ra đảo sống hoặc vào núi nào ở ẩn luôn thế là xong èo cứ tưởng gi . :> :> :>
Sorry em ko có ướt ao,khát khao làm người rừng anh ạ :)) Cung nô anh ko xấu nên khó hiểu là đúng,ko đơn giản vậy đâu anh,cung nô đại diện cho cả nghìn,cả tỷ người mình gặp hằng ngày.Cung nô xấu thì lúc nào cũng phải trong tâm trạng đề phỏng,lơ là tất hỏng nhất là trong công việc làm ăn,bản thân ko có chỗ để đặt niềm tin hay dựa dẫm lúc khó khăn,hơn nữa nếu cứ ngồi đó ngáp ngáp thế nào cũng bị hội đồng nó bó chiếu quăng sông đó anh,khốn nạn nhất là ngay cả lũ bạn mình thương yêu giúp đỡ cũng vậy :"> X( .
Thì đã bảo rồi cứ yên tâm đi no xau thi bế quan luyện công .
Được cảm ơn bởi: Eosvn
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

cung nô bạn có là gì so với tôi, tuy tôi k bị đả kích trước mặt nhưng sau lưng cũng có, bản tính thì hiền lành và tin người nên đâm ra trước hay bị lợi dụng, cũng bị hãm hại dù mình ko làm gì ng ta nhưng ng ta làm vậy để họ đạt đc mục đích và quyền lợi của họ, cũng gây cản trở trong mặt giao tiếp vì con hóa kị nữa mà vẫn sống đấy thôi, quan trọng là đừng nên tốt với ai đó và tỉnh táo 1 xíu. còn đến hạn xấu vướng chuyện bạn bè thì chấp nhận, cứ cho qua đi, đừng làm lớn chuyện thì mình thiệt, số của tôi là số bị át quyền nên cũng ko điều khiển hay quản lý được ai hết, buồn mà thôi kệ, số mình vậy rồi.
Nếu số của bạn cho phép khả năng bạn là 1 người càng đểu càng gian càng ác thì cứ làm đi, thời giờ hiền lành thì chịu thiệt tôi, số tôi có muốn cũng ko đc =))
Hình ảnh
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nhaque1123 đã viết:
Hình ảnh
có vẻ vô lý nhỉ, bạn đã kiểm tra đúng giờ sinh chưa, mình thấy tam hợp mệnh, thân của bạn sinh xuất cho tam hợp cung nô, nên về mặt lý thuyết bạn bè của bạn sẽ phải trung thành và phục vụ bạn chứ nhỉ, bạn bè của bạn là những người như thế nào: là người hiền lành hay hổ báo
Giờ sinh là chính xác bạn à,trong giấy khai sinh đã ghi lại giờ giấc đàng hoàng,trước đây mình cũng đã được 1 bác xác nhận đúng lá số.Bạn bè mình thì đa số thuộc loại hổ báo,như mình đã nói từ bé đến lớn chưa bao giờ thoát được cảnh buồn phiền từ bạn bè.Đứa thì kiếm chuyện,nói xấu hạ thấp nhân phẩm,đứa thì ăn cháo đá bát,đứa ganh ghét,đứa xem thường đủ cả và tất nhiên điểm chung là đều muốn chà đạp mình.Mình cũng có 2 đứa bạn đàng hoàng,mình dùng từ "đàng hoàng" chứ ko phải "tốt" nhé,2 từ này cách nhau 1 khoảng xa nhưng đối vs mình bấy nhiêu là đủ,ko giở mấy trò tai ác là ok,2 người bạn này cũng ko quá thân,cũng ko giúp gì nhiều cho mình mà ngược lại đôi lúc thấy tội mình còn phải giúp họ nhưng được cái họ biết ơn,biết phân biệt phải trái nên mình chấp nhận.Hiện tại mình đang quen 1 bạn sv cùng lớp ĐH,cũng chán lắm vì có vẻ lợi dụng,tuy nhiên chỉ lợi dụng vặt,nhỏ thôi nên tạm thời mình miễn cưỡng cho qua và hiển nhiên mình cũng ko quan tâm bạn này.
Tam hợp mệnh thân sinh xuất cung nô là 1 chuyện nhưng còn phải phụ thuộc vào sự an bài các sao trong cung bạn à,nhiều sát bại tinh như vậy sao khá nổi và hơn nữa nhị hợp cung quan nên tinh thần học tập,làm việc bị giảm sút.Nhiều lúc mình tự hỏi nếu ko có triệt cản trở ánh sáng âm dương thì khá hơn được ko và mình cũng ko chắc tuổi thọ của triệt chỉ có 30 tuổi,kiến thức tử vi của mình còn khá hẹp :-< .
Đầu trang

Phong Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

toiyeulysovn đã viết:cung nô bạn có là gì so với tôi, tuy tôi k bị đả kích trước mặt nhưng sau lưng cũng có, bản tính thì hiền lành và tin người nên đâm ra trước hay bị lợi dụng, cũng bị hãm hại dù mình ko làm gì ng ta nhưng ng ta làm vậy để họ đạt đc mục đích và quyền lợi của họ, cũng gây cản trở trong mặt giao tiếp vì con hóa kị nữa mà vẫn sống đấy thôi, quan trọng là đừng nên tốt với ai đó và tỉnh táo 1 xíu. còn đến hạn xấu vướng chuyện bạn bè thì chấp nhận, cứ cho qua đi, đừng làm lớn chuyện thì mình thiệt, số của tôi là số bị át quyền nên cũng ko điều khiển hay quản lý được ai hết, buồn mà thôi kệ, số mình vậy rồi.
Nếu số của bạn cho phép khả năng bạn là 1 người càng đểu càng gian càng ác thì cứ làm đi, thời giờ hiền lành thì chịu thiệt tôi, số tôi có muốn cũng ko đc =))
Hình ảnh
Mịa nó nhiều khi nghĩ cũng ức,mình ko chà đạp nó nó cũng chà đạp mình,bạn vẫn đỡ hơn mình đó vì mình bị đả kích,nói xỏ trước mặt quen rồi,mình cũng thân cô thế cô nên đâu làm gì được nhóm đông,kết bạn thì cũng được nhưng mình thấy phiền vì toàn gặp dạng lợi dụng và bản thân hay chịu thiệt dù muốn hay ko(đã cung nô xấu còn vác thêm vòng âm-long-trực :-< ).Mình thấy cung nô của bạn có vẻ bị lấn quyền rồi,chắc bạn khó điều khiển được bạn bè hoặc cấp dưới đúng ko?Mình rất dễ thương hại người khác đâm ra nhu nhược dù vẻ ngoài cố tỏ ra trầm tĩnh,chững chạc.Thêm nữa mình mệnh thiếu âm thân trực phù nên lúc trẻ dễ bị ngoại cảnh tác động,thiếu quyết đoán cá tính về hậu vận cung thân mới bộc lộ rõ.Mình cũng rút kinh nghiệm lâu rồi đâu dám tốt vs ai thái quá nhưng chung quy cũng vậy thôi,xấu vẫn hoàn xấu chỉ được cái đỡ ức 1 chút.Nói thật nhiều khi mình cũng nghĩ quẩn mong bản thân tàn nhẫn,dữ dằn hơn nhưng nào có được.Giờ thì học hành cứ bị ảnh hưởng,quá chán chường.
Đầu trang

kinhdinhngo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi kinhdinhngo »

nhaque1123 đã viết:
Hình ảnh
có vẻ vô lý nhỉ, bạn đã kiểm tra đúng giờ sinh chưa, mình thấy tam hợp mệnh, thân của bạn sinh xuất cho tam hợp cung nô, nên về mặt lý thuyết bạn bè của bạn sẽ phải trung thành và phục vụ bạn chứ nhỉ, bạn bè của bạn là những người như thế nào: là người hiền lành hay hổ báo[/quo

Coi chừng lập lá số này sai rồi ,phải xem lại đi vì lá số này rất tốt nha !!! trong lá số này cung xấu nhất là cung PHU đó !! Theo lá số này thì cô lấy trúng người chồng ăn chơi ,hám gái đó !!
Đầu trang

Hoa Vô Khuyết2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoa Vô Khuyết2 »

số này lấy anh thì hợp đó nhưng tiếc cái em hk dc xinh mới khộ,số trên cung huynh xấu nhất
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”