Về không kiếp hãm địa ở mệnh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Băng Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Về không kiếp hãm địa ở mệnh

Gửi bài gửi bởi Băng Tâm »

Xin hỏi các cao nhân,

Em đọc sách thì có nghe nói nếu mệnh thân có không kiếp hãm địa thì phải luận theo chiều không kiếp hãm địa (bởi đây là bộ có sức phá hoại khủng khiếp nhất trong tử vi), đặc biệt với những bộ sao yếu như cơ nguyệt đồng lương thì càng dễ bại dưới tay 2 con không kiếp này. Vậy nếu không kiếp hãm ở mệnh thì sẽ ảnh hưởng đến thân mệnh lớn như thế nào ạ? Luận giải ra sao về trường hợp này ạ?

Thứ 2 nếu không kiếp tọa thủ ở cung VCD thì sẽ ảnh hưởng đến cung này như thế nào ạ?

Em hiểu biết kém cỏi, mong được các cao nhân chỉ giáo!

đây là trường hợp ví dụ có địa kiếp hãm địa ở mệnh, chính tinh cơ lương (bộ sao này rất yếu trước không kiếp) và địa không hãm địa tọa thủ ở cung phúc

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Comebacktome
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Về không kiếp hãm địa ở mệnh

Gửi bài gửi bởi Comebacktome »

Không Kiếp hãm ở mệnh đỡ hơn cho người mệnh thổ. Không phù hợp với bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương và hợp với Sát Phá Tham, Vũ Khúc về bản chất. Đại kỵ Tử Phủ.

Với bộ Nhật Nguyệt nếu hợp cách có thể không gây hại.

Không có sao nào xấu (ngoại trừ Hóa Kỵ hầu như lúc nào cũng xấu), chỉ có điều nó đứng không hợp vị thì thành xấu. Tuy nhiên về mặt tính cách thì thường người Không Kiếp tự tư tự lợi, ích kỷ, mọi việc đều vì bản thân mình.
Đầu trang

Băng Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Comebacktome đã viết:Không Kiếp hãm ở mệnh đỡ hơn cho người mệnh thổ. Không phù hợp với bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương và hợp với Sát Phá Tham, Vũ Khúc về bản chất. Đại kỵ Tử Phủ.

Không có sao nào xấu (ngoại trừ Hóa Kỵ hầu như lúc nào cũng xấu), chỉ có điều nó đứng không hợp vị thì thành xấu. Tuy nhiên về mặt tính cách thì thường người Không Kiếp tự tư tự lợi, ích kỷ, mọi việc đều vì bản thân mình.
Nếu có con địa kiếp hãm thế kia thì cơ lương của em là hỏng hẳn phải không bác? ví như cơ lương của em vẫn ảnh hưởng đc vào thân tí nào không hay là bại hết dưới tay con kiếp này rồi ạ?
Theo bác ví dụ như có con kiếp hãm địa ở mệnh kia thì có cách gì để hóa giải được không? và nếu đến đại vận liệu sẽ gặp hạn xấu ntn không ạ?
Đầu trang

vuongdanghd1994
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vuongdanghd1994 »

Băng Tâm đã viết:
Comebacktome đã viết:Không Kiếp hãm ở mệnh đỡ hơn cho người mệnh thổ. Không phù hợp với bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương và hợp với Sát Phá Tham, Vũ Khúc về bản chất. Đại kỵ Tử Phủ.

Nếu có con địa kiếp hãm thế kia thì cơ lương của em là hỏng hẳn phải không bác? ví như cơ lương của em vẫn ảnh hưởng đc vào thân tí nào không hay là bại hết dưới tay con kiếp này rồi ạ?
Theo bác ví dụ như có con kiếp hãm địa ở mệnh kia thì có cách gì để hóa giải được không? và nếu đến đại vận liệu sẽ gặp hạn xấu ntn không ạ?
cơ lương là bộ sao đôi tốt. nếu kk hãm địa thì dễ làm cho đương số chán nản sự đời và muốn tìm cảnh thoát tục.
Đầu trang

vtplqdqn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vtplqdqn »

Bạn ơi, mình cũng bộ cơ nguyệt lương nè, không kiếp ở thiên di không hãm nhưng mệnh triệt thân tuần :(
Hình ảnh
Đầu trang

sakura3107
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura3107 »

Giải không kiếp dùng xương khúc, khôi việt, quang quý. Như lá số của bạn các sao đó hội ở cung phụ mẫu huynh đệ thì bạn nên dựa vào những người thân của mình. Lựa người chồng có các sao ấy kết hôn thì càng tốt.
Đầu trang

Băng Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

sakura3107 đã viết:Giải không kiếp dùng xương khúc, khôi việt, quang quý. Như lá số của bạn các sao đó hội ở cung phụ mẫu huynh đệ thì bạn nên dựa vào những người thân của mình. Lựa người chồng có các sao ấy kết hôn thì càng tốt.
Mình có đọc sách thì lại nói để giải không kiếp dùng hoá khoa hoặc khoá cung di .-? Quang quý khôi việt liệu có đủ sức để giải kiếp không bạn?
Mình hỏi chút bạn nghĩ sao về con địa không hãm ở Phúc? Nếu có nó thì phúc đức nhà mình ntn phiền bạn cho vài lời mình cám ơn nhiều :3
Đầu trang

Băng Tâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vuongdanghd1994 đã viết:
Băng Tâm đã viết:

cơ lương là bộ sao đôi tốt. nếu kk hãm địa thì dễ làm cho đương số chán nản sự đời và muốn tìm cảnh thoát tục.
Mình đúng là hay chán đời, nhưng vượt qua cũng nhanh. Còn bảo thoát tục thì chắc ko có duyên. Với con kiếp hãm địa này thì sức ảnh hưởng của nó tới đương số sẽ tầm đc bn % hả bạn?
Đầu trang

vuongdanghd1994
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vuongdanghd1994 »

Băng Tâm đã viết:
vuongdanghd1994 đã viết:
Băng Tâm đã viết:
Mình đúng là hay chán đời, nhưng vượt qua cũng nhanh. Còn bảo thoát tục thì chắc ko có duyên. Với con kiếp hãm địa này thì sức ảnh hưởng của nó tới đương số sẽ tầm đc bn % hả bạn?
nói chung kk gây hại nói chung là đều đều nhưng cường độ thì khác nhau. mệnh hỏa thổ gây hại vs cường độ yếu nhất. mệnh kim gây hại nặng nhất.
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Các bác cho hỏi, trường hợp địa kiếp đóng cung Thê bị Triệt thì sao? Triệt chặn được không kiếp nhưng sau 30 Triệt yếu đi vậy địa kiếp có mạnh lên? cung Thiên Di có Địa không nhưng mệnh có Thiên Khôi, tam hợp có Hóa Khoa, tam hợp với cung Thiên Di có Thiên Việt, nhiêu đó đủ đè được không kiếp chưa nhỉ?

Trường hợp Mệnh bị địa không xung chiếu. cung Thân bị địa kiếp xung chiếu có gọi là mệnh không thân kiếp? và năm 2017 có đống sát tinh, bại tinh nhập hạn, em còn sống qua 2018 không :(( :(( :(( :((

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”