THƯƠNG QUAN SINH TÀI TIẾC RẰNG THÂN NHƯỢC ...!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
MinhHai88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

THƯƠNG QUAN SINH TÀI TIẾC RẰNG THÂN NHƯỢC ...!

Gửi bài gửi bởi MinhHai88 »

Mọi người luận giùm thuơng quan sinh tài tiếc rằng thân nhược ,vậy đến vận hỷ dụng liệu thân có đủ trợ lực để gánh nổi tài vượng mà phát lên ko? Mình đã nghiền ngẫm kĩ mà vẫn ko thể nào xác định được ~X(
Hình ảnh
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: THƯƠNG QUAN SINH TÀI TIẾC RẰNG THÂN NHƯỢC ...!

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Theo lý thuyết thì đúng. Nhưng cũng phải cẩn thận ở những năm tiểu hạn. Nếu anh sợ gánh ko nổi tài tức tiền thì có thể chuyển hoá thành bất động sản, làm ăn có chừng mực đừng nên tham kiếm nhiều tiền quá.
Anh có nhiều thiên tài vậy cho hỏi anh khá đào hoa phải ko?
Đầu trang

MinhHai88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Từ trước tới nay đúng chỉ có bạn nói đến vấn đề này với mình,nhớ lại thực là hồi cấp 2 chả biết có đào hoa hay ko nhưng 1 lúc 3-4 em thích :D nhưng đó là chuyện trẻ con chắc là ko tính nhỉ :) còn từ hồi cấp 3 trở đi chuyện tình cảm thì ôi thôi rồi bầm rập tím mày tím mặt ,chả biết vận hạn ra làm sao nữa.
Bạn nói"theo lý thuyếtt thì là như vậy" bạn có thể nói rõ hơn được không mình không hiểu chỗ này lắm .hihi
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Thực thương sinh tài phú quý tự nhiên đến :-?
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MinhHai88 đã viết:Từ trước tới nay đúng chỉ có bạn nói đến vấn đề này với mình,nhớ lại thực là hồi cấp 2 chả biết có đào hoa hay ko nhưng 1 lúc 3-4 em thích :D nhưng đó là chuyện trẻ con chắc là ko tính nhỉ :) còn từ hồi cấp 3 trở đi chuyện tình cảm thì ôi thôi rồi bầm rập tím mày tím mặt ,chả biết vận hạn ra làm sao nữa.
Bạn nói"theo lý thuyếtt thì là như vậy" bạn có thể nói rõ hơn được không mình không hiểu chỗ này lắm .hihi
Hỷ dụng thần là để bổ trợ cho tứ trụ cân bằng. Nếu thân nhược như trường hợp anh thì phải trợ thân. Vì vậy vào vận hỷ dụng thần là cát vận có thể chống được tài.
Nhưng khi vào vận cũng cần phải xét về hình xung hợp hoá của Can Chi để đánh giá chính xác.
Đầu trang

MinhHai88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thientuongsuu12 đã viết:
MinhHai88 đã viết:Từ trước tới nay đúng chỉ có bạn nói đến vấn đề này với mình,nhớ lại thực là hồi cấp 2 chả biết có đào hoa hay ko nhưng 1 lúc 3-4 em thích :D nhưng đó là chuyện trẻ con chắc là ko tính nhỉ :) còn từ hồi cấp 3 trở đi chuyện tình cảm thì ôi thôi rồi bầm rập tím mày tím mặt ,chả biết vận hạn ra làm sao nữa.
Hỷ dụng thần là để bổ trợ cho tứ trụ cân bằng. Nếu thân nhược như trường hợp anh thì phải trợ thân. Vì vậy vào vận hỷ dụng thần là cát vận có thể chống được tài.
Nhưng khi vào vận cũng cần phải xét về hình xung hợp hoá của Can Chi để đánh giá chính xác.
Vâng ý của mình hỏi là bạn có thể vận dụng kiến thức của mình để xét xem hình xung hợp hại của vận hỷ dụng đó ntn? Và vận đó(Nhâm-quý-giáp) có đủ vượng khí để giúp thân thắng đc tài ko?
-------------------------------------------
@Thamlang_man: bạn có thể nói rõ cho mình đôi lời được ko? Nói thì nói rằng là "thương quan sinh tài phú quý tự nhiên đến" nhưng thực tế mấu chốt là phải xét xem thân có đủ lực để thắng được tài hay ko phải ko bạn ?
Mình cảm ơn hai bạn trước nhé!
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Thật xin lỗi. Can Chi hình xung hợp hoá rất phức tạp, và khó nên trình độ em chỉ đến đây thôi, cần học tập thêm từ các chuyên gia khác.
Còn về việc sợ tiền của hại thân thì cứ như em nói với anh lúc đầu là đầu tư vào nhà đất hay bất động sản.
Đầu trang

MinhHai88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thientuongsuu12 đã viết:Thật xin lỗi. Can Chi hình xung hợp hoá rất phức tạp, và khó nên trình độ em chỉ đến đây thôi, cần học tập thêm từ các chuyên gia khác.
Còn về việc sợ tiền của hại thân thì cứ như em nói với anh lúc đầu là đầu tư vào nhà đất hay bất động sản.
Hi thật vui vì giờ này vẫn còn được bạn trả lời trong bài của mình,cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn!
Mình có điều thắc mắc:thân nhược giáp mộc ,tài tinh mậu thổ cường vượng lại được thương quan sinh ,thân vốn dĩ ko đủ lực để thắng đc tài ,vậy nếu chuyển tài sản sang dạng BDS thuộc thổ chẳng phải càng khiến cho tài tinh nặng thêm hay sao ?
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

MinhHai88 đã viết:
thientuongsuu12 đã viết:Thật xin lỗi. Can Chi hình xung hợp hoá rất phức tạp, và khó nên trình độ em chỉ đến đây thôi, cần học tập thêm từ các chuyên gia khác.
Hi thật vui vì giờ này vẫn còn được bạn trả lời trong bài của mình,cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn!
Mình có điều thắc mắc:thân nhược giáp mộc ,tài tinh mậu thổ cường vượng lại được thương quan sinh ,thân vốn dĩ ko đủ lực để thắng đc tài ,vậy nếu chuyển tài sản sang dạng BDS thuộc thổ chẳng phải càng khiến cho tài tinh nặng thêm hay sao ?
Thổ tượng là của cải trong đó có tiền bạc. Nếu ko kiểm soát được tiền bạc, chắc chắn vì tiền mà hại thân ( ví dụ như tiêu xài hoang phí, ăn chơi sa đoạ..). Nếu chuyển thành bds, thì anh ko thể sử dụng như sử dụng tiền dc, phải có giấy tờ, pháp lý, ngay cả bán cũng mất thời gian. Vẫn là của cải của anh, nhưng khó sử dụng hơn, hoá chăng chỉ sử dụng để đầu tư, thế chấp. Nên chuyển sang bds sẽ dễ kiểm soát hơn thôi chứ nếu anh muốn bán vẫn bán lấy tiền xài dc.Tiền sử dụng ko đúng sẽ gây hại.
Đầu trang

MinhHai88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thientuongsuu12 đã viết:
MinhHai88 đã viết:
Thổ tượng là của cải trong đó có tiền bạc. Nếu ko kiểm soát được tiền bạc, chắc chắn vì tiền mà hại thân ( ví dụ như tiêu xài hoang phí, ăn chơi sa đoạ..). Nếu chuyển thành bds, thì anh ko thể sử dụng như sử dụng tiền dc, phải có giấy tờ, pháp lý, ngay cả bán cũng mất thời gian. Vẫn là của cải của anh, nhưng khó sử dụng hơn, hoá chăng chỉ sử dụng để đầu tư, thế chấp. Nên chuyển sang bds sẽ dễ kiểm soát hơn thôi chứ nếu anh muốn bán vẫn bán lấy tiền xài dc.Tiền sử dụng ko đúng sẽ gây hại.
Cảm ơn bạn nhưng mình vẫn thấy ko yên tâm vì bds thuộc thổ nếu tích trữ nhiều đồng nghĩa với việc thổ nặng khiến cho vì đó mà sinh hoạ với bản thân(vd ốm đau bệnh tật ...) với lại theo tử vi thì cung điền mình khá yếu nên mình e rằng ko hợp lý .
Ak còn một ý này nữa :con gái mình sinh năm ất mùi vậy không biết chữ ất này có phải có lợi cho dụng thần ất mộc trong tứ trụ ko hay ta xét theo kiểu ất mùi = sa trung kim suy ra khắc giáp mộc :D .up lại lá số để dễ theo dõi.Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”