TẠI SAO LÁ TỬ VI VÀ TỨ TRỤ CỦA CHÁU LẠI ĐƯỢC PHÁN KHÁC NHAU ĐẾN THẾ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phamdutoan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TẠI SAO LÁ TỬ VI VÀ TỨ TRỤ CỦA CHÁU LẠI ĐƯỢC PHÁN KHÁC NHAU ĐẾN THẾ

Gửi bài gửi bởi phamdutoan »

linhlinhvu đã viết:
Long Đức đã viết:Bát Tự và Tử Vi không phải luôn có sự tương đồng!

Nếu xem cả 2 thì theo đó mà gia giảm theo mức độ. Nếu luôn cả Tướng pháp thì càng chuẩn hơn.

Nếu Tử Vi rất tốt, còn Bát Tự bình thường thì độ số của Tử Vi không cao.

Lá số Tử Vi trên nhìn thì rất đẹp đấy! Nhưng giáp mệnh có nhiều bộ sao không tốt. Kình Đà, Linh Hỏa, Kỵ. Một phần giáp cung thì ảnh hưởng đến chính cung, một phần thì đấy là 2 cung Phụ Mẫu và Huynh Đệ - sự xấu tốt từ cung này ảnh hưởng đến cha mẹ và anh chị em, tức là sự xấu tốt của gia đình trực tiếp liên quan đến bản thân như sự xuất thân, hoàn cảnh, điều kiện, v.v... nó ảnh hưởng đến sự học hành, ra đời của một người. Và Vận thứ 2 (khoảng 12-25 tuổi) đi qua 1 trong 2 cung ấy cũng có sự ảnh hưởng nhất định. Không những vậy, đấy là Vận quan trọng, hành trang và bước đầu cho sự vào đời. Một sự xuất phát tốt, một sự khởi đầu thuận lợi cho một lợi thế trong hành trình của cuộc đời.
ra vậy, cháu sinh ra nhà nghèo lắm, nhưng ở nhà mẹ chăm cho đủ, k thiếu gì, từ cấp 1 đến cấp 3 đều đứng top đầu lớp (4 năm cấp 2 luôn đứng đầu) nhưng từ khi vào đại học là do bố mẹ ép ngành học cháu k muốn nên từ đó lại toàn đứng cuối lớp vì học k nổi -_- thế nên cháu cũng hoang mang về tương lai nhiều lắm :-/
không sao đâu bạn. Mình giống bạn đó, cũng đang nghèo nhưng được chăm sóc đầy đủ. Đang chuẩn bị xuất ngoại. giàu nghèo còn do sự nỗ lực của bản thân, tử vi chỉ mang tính tương đối thôi.
Một người luôn thuận lợi , thoải mái từ nhỏ liệu có đủ bản lĩnh để làm việc lớn không ? Mình ví dụ về những vị vua Sparta nhé B-)

Tử vi dựa vào sao trên trời là cái định mệnh mà mình phải nhận, muốn tránh cũng không được.
Tứ trụ thiên về định lượng, giúp cải vận, chọn nghề nghiệp, phong thủy, giữ gìn sức khỏe thôi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi linhlinhvu »

phamdutoan đã viết:
linhlinhvu đã viết:
Long Đức đã viết:Bát Tự và Tử Vi không phải luôn có sự tương đồng!

Nếu xem cả 2 thì theo đó mà gia giảm theo mức độ. Nếu luôn cả Tướng pháp thì càng chuẩn hơn.

Nếu Tử Vi rất tốt, còn Bát Tự bình thường thì độ số của Tử Vi không cao.

Lá số Tử Vi trên nhìn thì rất đẹp đấy! Nhưng giáp mệnh có nhiều bộ sao không tốt. Kình Đà, Linh Hỏa, Kỵ. Một phần giáp cung thì ảnh hưởng đến chính cung, một phần thì đấy là 2 cung Phụ Mẫu và Huynh Đệ - sự xấu tốt từ cung này ảnh hưởng đến cha mẹ và anh chị em, tức là sự xấu tốt của gia đình trực tiếp liên quan đến bản thân như sự xuất thân, hoàn cảnh, điều kiện, v.v... nó ảnh hưởng đến sự học hành, ra đời của một người. Và Vận thứ 2 (khoảng 12-25 tuổi) đi qua 1 trong 2 cung ấy cũng có sự ảnh hưởng nhất định. Không những vậy, đấy là Vận quan trọng, hành trang và bước đầu cho sự vào đời. Một sự xuất phát tốt, một sự khởi đầu thuận lợi cho một lợi thế trong hành trình của cuộc đời.
ra vậy, cháu sinh ra nhà nghèo lắm, nhưng ở nhà mẹ chăm cho đủ, k thiếu gì, từ cấp 1 đến cấp 3 đều đứng top đầu lớp (4 năm cấp 2 luôn đứng đầu) nhưng từ khi vào đại học là do bố mẹ ép ngành học cháu k muốn nên từ đó lại toàn đứng cuối lớp vì học k nổi -_- thế nên cháu cũng hoang mang về tương lai nhiều lắm :-/
không sao đâu bạn. Mình giống bạn đó, cũng đang nghèo nhưng được chăm sóc đầy đủ. Đang chuẩn bị xuất ngoại. giàu nghèo còn do sự nỗ lực của bản thân, tử vi chỉ mang tính tương đối thôi.
Một người luôn thuận lợi , thoải mái từ nhỏ liệu có đủ bản lĩnh để làm việc lớn không ? Mình ví dụ về những vị vua Sparta nhé B-)

Tử vi dựa vào sao trên trời là cái định mệnh mà mình phải nhận, muốn tránh cũng không được.
Tứ trụ thiên về định lượng, giúp cải vận, chọn nghề nghiệp, phong thủy, giữ gìn sức khỏe thôi
oh hóa ra thế :)))) hóa ra 2 cái định hướng 2 cái khác nhau :D cảm ơn bạn nhé :D
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

số này hợp làm vợ anh hãy về làm trợ lý cho a :x
Đầu trang

linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

Châu Đại Hiệp đã viết:số này hợp làm vợ anh hãy về làm trợ lý cho a :x
em đọc mấy cmt của anh trên các bài viết khác, em thấy anh hay nói, tử vi k đúng đâu :D nên điều anh nói chắc cũng thế thôi anh ạ :)))))
Đầu trang

peet2016
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi peet2016 »

không khác nhiều lắm đâu bạn ạ
Đầu trang

linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

peet2016 đã viết:không khác nhiều lắm đâu bạn ạ
thật hả bạn? bạn nói rõ hơn đc k? :D
Đầu trang

linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

xuankiemtran đã viết:giàu : khi nào mới giàu??
Nghèo : nghèo đến bao giờ đây ??
Suy nghĩ đi cô bé !!!
Để tránh hoang mang, tốt nhất a khuyên đừng nên đi xem lung tung nữa, để e tự khám phá ra đâu mới là lời giải có phải sẽ rất thú vị ko nào :)
:) :) :) chuẩn rồi ạ, em hiểu rồi ạ :D
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

linhlinhvu đã viết:ai đi ngang qua cho cháu vài lời với ạ, 2 lá này của cháu không rõ vì sao lại được phán không giống nhau, một bên bảo giàu, một bên bảo nghèo
một bên bảo ck con chỉ tạm, một bên bảo là ck con k ra gì :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((
tại sao lại vậy ạ :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((
cháu cảm ơn ạ
mong là đc nghe ý kiến của mọi người

Hình ảnh
Hình ảnh
Hai ls này giống nhau mà. Cháu đang học ghành nào?
Đầu trang

linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

vio đã viết:
linhlinhvu đã viết:ai đi ngang qua cho cháu vài lời với ạ, 2 lá này của cháu không rõ vì sao lại được phán không giống nhau, một bên bảo giàu, một bên bảo nghèo
một bên bảo ck con chỉ tạm, một bên bảo là ck con k ra gì :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((
cháu cảm ơn ạ

Hình ảnh
Hình ảnh

cháu đang học tiếng trung, nhưng cháu không có ý định làm việc liên quan đến tiếng trung vì đây là ngành mà bố mẹ cháu ép học chứ không phải ngành cháu thích, và cháu cũng chẳng học nổi, cháu định sau này làm về truyền thông hoặc tổ chức sự kiện ạ
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

linhlinhvu đã viết:
vio đã viết:
cháu cảm ơn ạ

Hình ảnh
Hình ảnh
Thật kỳ lạ! Chú có một người bạn nữ có ls tứ trụ khá giống của cháu, chị này hiện nay đang làm sếp một tờ báo lớn. Biết đâu cháu theo nghề này cũng phát triển tốt sự nghiệp. Chi này chồng giỏi làm tham tán bên bộ ngoại giao, nóng ình, thành đạt và ghen kinh khung.

cháu đang học tiếng trung, nhưng cháu không có ý định làm việc liên quan đến tiếng trung vì đây là ngành mà bố mẹ cháu ép học chứ không phải ngành cháu thích, và cháu cũng chẳng học nổi, cháu định sau này làm về truyền thông hoặc tổ chức sự kiện ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”