Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

Xin lỗi bạn cohoinew ! Vì sơ suất không chú ý đến tuổi của bạn nên xưng hô chưa hợp lý . Xin thong cảm cho người già này nghe , cám ơn bạn .
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

Happy Mom đã viết:Xin lỗi bạn cohoinew ! Vì sơ suất không chú ý đến tuổi của bạn nên xưng hô chưa hợp lý . Xin thong cảm cho người già này nghe , cám ơn bạn .
TRên diễn đàn thì xưng hô như thế nào thấy thoải mái nhất là được mà, miễn là tôn trọng nhau. Chị Happy Mon cũng ngoài ngũ tuần rồi xưng cô cũng là hợp lý.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhất Nguyện
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhất Nguyện »

cohoinew đã viết:
Nhất Nguyện đã viết:Anh Cohoinew đi qua đại vận Dương Lương 24-34 anh cảm thấy tốt đẹp không ạ !!!
Vì em cũng đang bước vào đại vận Dương Lương , đại vận trước là đại vận thất sát ở Thìn hãm + không kiếp nên mệt mỏi lắm !!!
Mình thì qua đại hạn dương lương rồi và đang ở đại hạn thất sát. Còn bạn lại qua đại hạn thất sát rồi và bước vào đại hạn dương lương. Mình có thể nghiệm lý lẫn nhau. Tuy nhiên cũng cần xem mạng gì, tam hợp mệnh khác nhau thì cũng khác nhau chứ không giống nhau được. Mình cũng đang ở đại hạn thất sát có không kiếp hỏa linh, đà la . . . trải qua 6 năm đại hạn này về cv cũng mệt mỏi nhưng lại có thành tựu, tam hợp đại hạn cung thìn thuộc thủy khắc với tam hợp tuổi thuộc hỏa mà thất sát là nam đẩu tinh mạnh về 5 năm cuối nên cũng hơi lo

Hạn dương lương của mình cũng lao đao lắm mà hành của đại vận này là mộc sinh cho hỏa là tốt nhưng cũng lên bờ xuống ruộng tuy nhiên cũng có thành tựu. Trong đại hạn này mình lập gđ, ra trường xin được việc, năm cuối của đại hạn này tức 33 tuổi thì có lên chức lần thức nhất. Trong đại hạn này mình cũng oánh chứng khoán và cũng kiếm được một khoản tiền từ tay trắng. Tuy nhiên có thành tựu nhưng suốt đại hạn 10 năm dương lương thực sự mình thấy vất vả: Mới xin được việc thì bị chèn ép lên bờ xuống ruộng, lên chức thì cũng không suôn sẻ, lập gia đình cũng trục trặc hoãn lại 1 năm, oánh chứng khoán có được khoản tiền thì cũng bị dọa lên dọa xuống, lao tâm khổ tứ nhiều lắm lắm.... Có lẽ mệnh mình thắng di nên dù khó khăn vẫn có thành quả

Bạn cũng có cung mệnh thắng di ( mệnh ở tý, di ở hợi là kim khắc mộc) nên có lẽ mệnh bạn vững, dù có khó khăn cũng sẽ vượt qua.
Đây là lá số của em !!!
Anh mệnh cự đồng nên có phần khác em và mạng anh cũng khác em
Em thây đại vận Sát Phá Lang hãm ( trúc la ) gặp không kiếp nó cũng mệt mỏi đầu óc tinh thần lắm anh ạ , 5 năm cuối đại hạn nhiều chuyển biến lắm ... Chuyện học bị trì trệ , tình đến rồi đi , ra trường đợi một thời gian mới xin được việc , công việc có sự tiến triển đôi chút
Hình ảnh
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhất Nguyện đã viết:
cohoinew đã viết:
Nhất Nguyện đã viết:Anh Cohoinew đi qua đại vận Dương Lương 24-34 anh cảm thấy tốt đẹp không ạ !!!
Vì em cũng đang bước vào đại vận Dương Lương , đại vận trước là đại vận thất sát ở Thìn hãm + không kiếp nên mệt mỏi lắm !!!
Mình thì qua đại hạn dương lương rồi và đang ở đại hạn thất sát. Còn bạn lại qua đại hạn thất sát rồi và bước vào đại hạn dương lương. Mình có thể nghiệm lý lẫn nhau. Tuy nhiên cũng cần xem mạng gì, tam hợp mệnh khác nhau thì cũng khác nhau chứ không giống nhau được. Mình cũng đang ở đại hạn thất sát có không kiếp hỏa linh, đà la . . . trải qua 6 năm đại hạn này về cv cũng mệt mỏi nhưng lại có thành tựu, tam hợp đại hạn cung thìn thuộc thủy khắc với tam hợp tuổi thuộc hỏa mà thất sát là nam đẩu tinh mạnh về 5 năm cuối nên cũng hơi lo

Hạn dương lương của mình cũng lao đao lắm mà hành của đại vận này là mộc sinh cho hỏa là tốt nhưng cũng lên bờ xuống ruộng tuy nhiên cũng có thành tựu. Trong đại hạn này mình lập gđ, ra trường xin được việc, năm cuối của đại hạn này tức 33 tuổi thì có lên chức lần thức nhất. Trong đại hạn này mình cũng oánh chứng khoán và cũng kiếm được một khoản tiền từ tay trắng. Tuy nhiên có thành tựu nhưng suốt đại hạn 10 năm dương lương thực sự mình thấy vất vả: Mới xin được việc thì bị chèn ép lên bờ xuống ruộng, lên chức thì cũng không suôn sẻ, lập gia đình cũng trục trặc hoãn lại 1 năm, oánh chứng khoán có được khoản tiền thì cũng bị dọa lên dọa xuống, lao tâm khổ tứ nhiều lắm lắm.... Có lẽ mệnh mình thắng di nên dù khó khăn vẫn có thành quả

Bạn cũng có cung mệnh thắng di ( mệnh ở tý, di ở hợi là kim khắc mộc) nên có lẽ mệnh bạn vững, dù có khó khăn cũng sẽ vượt qua.
Đây là lá số của em !!!
Em thây đại vận Sát Phá Lang hãm ( trúc la ) gặp không kiếp nó cũng mệt mỏi đầu óc tinh thần lắm anh ạ , 5 năm cuối đại hạn nhiều chuyển biến lắm ... Chuyện học bị trì trệ , tình đến rồi đi , ra trường đợi một thời gian mới xin được việc , công việc có sự tiến triển đôi chút
Hình ảnh
Theo tôi hạn đẹp của bạn là đại hạn cung tử tức cơ. Bản thân tôi cũng thấy lo trong hạn trúc la và bắt đầu 5 năm cuối của hạn. không biết thế nào
Đầu trang

mrboostrer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mrboostrer »

cohoinew đã viết:
mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:

Sợ thì không sợ mà vk tôi còn phải chăm sóc tôi nhiều là đằng khác :D nhưng nhiều lúc thấy mình lười, để chuyện lớn nhỏ trong gđ đều đến tay vk tôi làm :-j nên có thể thấy trong gđ có tý nữ quyền :D chẳng bà vợ nào thích thế vì mệt mỏi nhưng mệnh mình thiên đồng có tý lười biếng việc nhà mà vk lại chiều nên mới thế
Bác cũng chơi Cổ à...bác xem em năm nay có gỡ lại đc vốn..mấy năm chơi toàn thua thôi

Chơi cổ thì năm 2006 mình bị vk lôi kéo vào :D lúc đầu oánh OTC, thằng cty nào sắp lên sàn thì gom . . . cũng kiếm được kha khá, sau này thị trường xuống nên nằm im không oánh nữa. Bây giờ vẫn còn ít trên TK chỉ chạy ra chạy vào cho vui thôi. Mấy năm qua bạn chơi mà thắng thì lại thành giỏi quá :D đợt vừa rồi, cuối năm ngoái đến giờ thì trường cũng tốt, nhảy ra nhảy vào hợp lý cũng kiếm được đôi chút
Năm 2016 em có hạn ghê quá...may mà không toi.bác xem năm nay em có kiếm đc tiền bù vào năm ngoái ko
Đầu trang

Nhất Nguyện
Tam đẳng
Tam đẳng

cohoinew đã viết:
Nhất Nguyện đã viết:
cohoinew đã viết:

Đây là lá số của em !!!
Hình ảnh
Theo tôi hạn đẹp của bạn là đại hạn cung tử tức cơ. Bản thân tôi cũng thấy lo trong hạn trúc la và bắt đầu 5 năm cuối của hạn. không biết thế nào
Em thấy cung tử mặc dù cung vị đẹp nhưng bị địa không thiên không hỏa tinh vây chiếu ! Có khi ấy sạch tài sản !
Mà em trải qua hạn trúc la 5 năm cuối cũng ổn , ko đến nổi chật vật ! Anh trải đời nhiều hơn nên em nghĩ ko sao đâu
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhất Nguyện đã viết:
cohoinew đã viết:
Nhất Nguyện đã viết: Đây là lá số của em !!!
Hình ảnh
Em thấy cung tử mặc dù cung vị đẹp nhưng bị địa không thiên không hỏa tinh vây chiếu ! Có khi ấy sạch tài sản !
Mà em trải qua hạn trúc la 5 năm cuối cũng ổn , ko đến nổi chật vật ! Anh trải đời nhiều hơn nên em nghĩ ko sao đâu
Đúng là Đại hạn đó là đại hạn thiên không. Cũng giống mình ở đại hạn dương lương cũng là đại hạn thiên không. cưới vợ, đi làm, lên chức.... tuy nhiên cũng mệt mỏi thôi.
Đầu trang

Nhất Nguyện
Tam đẳng
Tam đẳng

Chắc anh cohoinew mệnh bị tuần triệt nên rất m chật vật thuở thiếu thời
Hên là anh thân cư phúc dương lương nên về sau mới đỡ ! Chắc anh đc nhiều cô theo lúc chưa vợ lắm nhĩ !
Mà đường quan lộc anh Trắc trở có lẽ do hoá kị với thiên cơ đóng cung quan nên dễ gặp thị phi tranh chấp
Đầu trang

Happy Mom
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Happy Mom »

À ! Cháu Nhất Nguyện ơi vài hôm nữa cô nhắn đ / chỉ zalo hoặc viber nhé , đang bận 2 đám cưới của 2 đứa cháu . Thông cảm cho người mù cntt nhé , chào cháu .
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhất Nguyện đã viết:Chắc anh cohoinew mệnh bị tuần triệt nên rất m chật vật thuở thiếu thời
Hên là anh thân cư phúc dương lương nên về sau mới đỡ ! Chắc anh đc nhiều cô theo lúc chưa vợ lắm nhĩ !
Mà đường quan lộc anh Trắc trở có lẽ do hoá kị với thiên cơ đóng cung quan nên dễ gặp thị phi tranh chấp
Cám ơn nhật Nguyệt, mệnh tuần triệt thì đúng là từ nhỏ mình vất vả nhiều. gia đình công chức thuần túy, bố mất sớm ( từ khi mình đc có 18 tháng tuổi, Mẹ mình ở vậy nuôi hai chị em). Vì vậy, vất vả thiếu thốn là chuyện đương nhiên. đến khi lớn lên 1 chút vào cấp 3, đại học rồi mới đi làm thì mình thấy mình đụng việc gì cũng thấy có khó khăn vất vả. Động việc gì cũng thấy trở ngại nhiều lúc mệt mỏi muốn buông nhưng rồi kết quả lại tốt đẹp. Từ cv đến hôn nhân ko việc gì là không đổ mồ hôi xôi nước mắt dù là hạn vũ tướng hai dương lương. Đến tuổi lập thân thì mình lại thấy đỡ hơn nhiều dù cv hay nhiều vẫn đề vẫn phát sinh nhưng có lẽ mình cũng trưởng thành hơn nên cũng đỡ.

Nói về công danh thì hiện giờ mình là KTT của một cty có tiếng. không giàu có nhưng đủ ăn, đủ cho con cái ăn học tại các trường tốt.

Đi xem số thì cũng nhiều thầy phán là mình được nhiều người thích nhưng thú thật trước khi lấy vợ và đến giờ mình thấy mình là người khó gần với các bạn nữ và chẳng thấy ai thích cả ( âm thầm thì chịu :D ) vì mình là người ít nói, nhiều lúc cũng khá nóng tính, gắt gỏng, mặt thì cứ lầm lì khó ưa :D . Mình cũng ít bạn thân nhưng đã chơi thì lại rất thoải mái và chịu nhịn bạn bè nên đc bạn bè rất quý. Tưởng khó gần mà khi gần lại rất dễ dãi :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”