Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LucasHust
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Gửi bài gửi bởi LucasHust »

cohoinew đã viết: 15:36, 11/02/20
LucasHust đã viết: 01:32, 29/01/20
cohoinew đã viết: 17:22, 28/05/16 Em thấy cuộc đời em thì tuổi nhỏ vất vả rồi, lớn lên cũng khá lao đao nhưng may được quả thân cư phúc đức đẹp nên cũng qua được. Về khả năng, năng lực cái gì cũng bình bình, ít nói, ít giao thiệp... các bác cùng chia sẻ
Chú cohoinew ơi, lá số của cháu cũng có vài nét giống lá số của chú (Cự Đồng cư sửu, thân cư phúc đức). Năm nay cháu vào đại vận Dương Lương, cũng là đại vận mà cháu có nhiều dự định mới. Mong chú cho cháu vài lời khuyên, cũng như trải nghiệm của người Đồng Cự ạ. Cháu cảm ơn chú. Hình ảnh
Lá số của bạn tuy cùng đồng cự cư sửu và than cư phúc như mình nhưng lại khác mình nhiều

- thủa niên thiếu bạn không vất vả như mình.
- Gia đình bạn thuộc loại khá giả
- Vòng tràng sinh của bạn ko tốt, CS nhiều thử thách cho bạn. Thành bại do chính bạn có đủ lỗ lực hay không chứ không dựa vào người ngoài được
-
.....

Tuy nhiên, Đồng cự sửu cung không tránh được:
- Là người hay suy nghĩ. Tuy can bính thiên đồng hóa lộc làm giảm đi việc hay uy nghĩ thái quá (ủ dột) nhưng lại tăng thêm sự hưởng thụ dẫn đến ỷ lại....
- Không hợp với lục thân, nên tuy gia đình khá giả nhưng vẫn tay trắng làm nên
- Quan hệ với bạn bè, đồng nghiệp luôn bị thiệt thòi ( cung nô lấn áp cung mệnh)
....

Năm nay tuy là năm tuổi nhưng đừng sợ quá vì bạn bắt đầu vào vận dương lương, nếu bạn có ý định mới về CV thì cũng có thể làm vào năm nay, lúc đầu năm khó khăn nhưng sau sẽ thành công. Năm nay trong họ dễ có chuyện buồn....
Mệnh ko có sát tinh nên dù sao khi khặp khó khăn vẫn sẽ vượt qua. Không kiếp của bạn nằm ở các vị trí bị "" li dán"" nên tác hại của nó vào vận hạn cũng yếu đi nhiều.
Đại vận này sẽ manh nha của sự thành công trong CV nhưng ko thành công lớn (đại hạn vào âm cung mà mệnh dương cung)

Mình ko có nhiều thời gian nên nhận xét qua qua như vậy về lá số của bạn
Dạ cháu cảm ơn chú nhiều lắm ạ. Cháu mới bắt đầu kế hoạch của mình (tự mình khởi nghiệp theo lời kêu gọi của Đảng và Nhà Nước :)) :)) ) còn nhiều lấn cấn, phân vân nhưng được vài lời của chú cháu cũng tự tin lên nhiều rồi ạ.
Nếu được thì chú cho cháu hỏi thêm được không ạ. Cháu định rủ 1, 2 bạn làm cùng, những người cháu nhắm đều bằng tuổi, thân thiết và theo cháu là có thể tin tưởng được. Liệu cháu nên chọn bạn đồng hành như thế nào ạ vì như chú nói là người Đồng Cự không tránh được cung nô lấn át cung mệnh.
Đầu trang

Meo_rom
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Meo_rom »

Tôi cũng là người cự đồng tại Sửu
Hình ảnh
Đầu trang

Babychick
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Babychick »

cohoinew đã viết: 10:59, 12/02/20
Happy Mom đã viết: 23:38, 11/02/20
cohoinew đã viết: 15:36, 11/02/20
Cháu chào chú cohoinew. Cháu thấy lá số của chú và của cháu có nhiều điểm giống nhau. Hiện giờ cháu đang phân vân về công việc, cháu thấy thiếu động lực phấn đấu quá nên đã bỏ lỡ nhiều cơ hội. Nếu có thể chú cho cháu lời khuyên với ạ. Cháu cảm ơn chú ạ. Cháu xin post lá số của cháu ở đây ạ!

Hình ảnh
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_f6f12045.jpg (148.34 KiB) Đã xem 570 lần
Đầu trang

venhalhd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi venhalhd »

Em cũng ĐỒNG CỰ tại Sửu, mong các bác cho em xin lời bình ạ. Cảm ơn các bác.
Tập tin đính kèm
IMG_1668517463216_1668517475445.jpg (181.87 KiB) Đã xem 414 lần
Đầu trang

mrtit6797
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mrtit6797 »

>:D<
tranthanhlam đã viết: 18:09, 30/05/16 Mình đọc được trong 1 cuốn sách có cách cục đồng,cự(Có 2 cung)
1. thiên đồng, cự môn tại mùi
Thượng cách:- mệnh hay thân ở mùi, hợi, sửu, mão có Long. phượng, tả, hửu, xương, khúc,Hồng, đào, khoa quyền, lộc chiếu, người hợi, mão, mùi có long phượng- sinh tháng 4, 8, 12 có tả hữu,giờ mão, mùi có xương, khúc chiếu - thì lanh lợi thông minh lanh lợi , công danh hiển đạt, dù có kình, đà, không kiếp lại càng thêm hay
Quan lộc đóng ở đây thì làm quan to
Tài bạch thì nhiều của
Điền trạch thì nhiều ruộng, đất.
thiên di thì có nhiều bạn giúp đỡ.
Trung cách:-Chỉ có 1,2,3 cách trong các cách nói trên thì làm tạp dịch hoặc buôn bán đủ dùng.
Hạ cách:-thiên đồng, cự môn ở mùi không có trung tinh hợp cách lại bị Tuần, Triệt, kình, đà, không, kiếp thì cả đời vất vả

2. thiên đồng, cự môn tại sửu
Thượng cách-Mệnh hay thân ở sữu, tỵ, mùi dậu có long, phượng, khôi, việt,khoa, quyền, lộc, tả, hửu, xương khúc chiếu là thượng cách.
Người tuổi tỵ, dậu, sửu có long, phượng, sinh tháng 2,6,10 có tả,hửu-Giờ tỵ, dậu, sửu có xương, khúc thì thông minh- công danh hiển đạt, dù có kình, đà, không, kiếp lại càng thêm hay
Quan lộc đóng ở đó thì làm quan to.
Tài bạch......... thì giàu có
Điền trạch thì nhiều nhà, ruộng
Thiên di thì nhiều bạn giàu sang giúp đỡ
Trung cách- người nào chỉ có 1,2,3 cách trong những cách nói trên như tả, hửu, đào, hồng, khôi, việt thì chỉ làm tạp dịch, hoặc buôn bán đủ dùng.
Hạ cách:- mệnh ở sữu, mùi có đồng, cự ỡ đấy là hãm, chính tinh không thành cách, trước khổ nhưng sau cũng khá.
Cách này có đúng như bác nói ko ạ,xin chỉ giáo ạ
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam.png.jpg
Group FB Tử Vi Việt Nam.png.jpg (132.95 KiB) Đã xem 240 lần
Đầu trang

Baotan98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Baotan98 »

Em cũng đồng cự tại mệnh, cảm thấy mình lúc nào lênh đênh, k biết có phải cả đời e đều phải sống như v không. Mong đc hữu duyên ạ
Tập tin đính kèm
Đây lá số của em ạ
Đây lá số của em ạ
148D5D02-0086-4432-B81D-23821460811C.png (342.99 KiB) Đã xem 224 lần
Đầu trang

thangnb2502
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thangnb2502 »

Bây giờ cháu mới biết nhóm này.. Cháu cũng cự đồng tại sửu. Thấy lá cũng giống giống chú chủ topic quá. Không biết chú còn ở đó không cháu muốn nghiệm lý cùng chú.. Mọi người đi qua hoan hỉ giúp con với ạ
Tập tin đính kèm
IMG_1052.jpeg (180.7 KiB) Đã xem 136 lần
Đầu trang

Levithan1222
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Levithan1222 »

Nhóm này anh chị em mình còn hoạt động không ạ. 7 năm trôi qua có người mới bắt đầu lập thân, có người đã qua tuổi ngũ tuần. Mọi người cùng chiêm nghiệm lá số và cuộc đời trong thời gian đã qua xem sao ạ
Được cảm ơn bởi: HANH_DM, thangnb2502
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”