Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Hội Đồng cự đồng cung tại sửu

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:Năm nay em tiểu hạn Thiên không đấy. Cách luận hạn Thiên không em đọc đủ loại giờ tẩu hỏa nhập ma ko biết đường nào mà lần. Thấy bảo tuổi Tý, ngọ, Mão, dậu Thiên không an tại tứ mộ Thìn tuất sửu mùi là đất Thiên không phát huy kinh khủng nhất. Chẳng biết sao nữa..... 12 năm về trước cũng ko nhớ tiểu hạn Thiên không mình gặp gì ko nữa nhưng thuộc đại hạn dương lương khác với đại hạn thất sát có địa không địa kiếp như bây giờ.

Bấc nào cho em Tý bình luận về hạn Thiên không .... em cũng thấy lo lắng[/quote
Bác năm nay 39T bác thấy cuộc sống những năm trước thế nào... về cuộc sống , kinh tế

Năm đinh dậu 2017 em 4 chục roài.... 12 năm về trước tức năm 2005 khác năm nay ở chỗ đại hạn thuộc dương lương chứ không phải thất sát. về CV thấy bình thường không nhỡ nổi có chuyện gì không nữa. về tình cảm thì định cưới nhưng có trục trặc lại chuyển sang 2006 mới lập gđ
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhưng ở một topic khác có bác Mộc huynh tính tiểu hạn hạn theo cụ thiên lương. nghĩa là năm tiệu hạn năm nào chính là cung mang tên năm đó và cũng là cung an lưu thái tuế ( VD năm đinh dậu thì tiểu hạn rơi vào cung dậu). mình nghiệm lý nhiều cái đúng hơn cách tính hạn này. Không nắm được cốt lõi âm dương tứ hành nên mình không đánh giá. Chỉ nghiệm lý mà thôi
Đầu trang

mrboostrer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mrboostrer »

cohoinew đã viết:
mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:Năm nay em tiểu hạn Thiên không đấy. Cách luận hạn Thiên không em đọc đủ loại giờ tẩu hỏa nhập ma ko biết đường nào mà lần. Thấy bảo tuổi Tý, ngọ, Mão, dậu Thiên không an tại tứ mộ Thìn tuất sửu mùi là đất Thiên không phát huy kinh khủng nhất. Chẳng biết sao nữa..... 12 năm về trước cũng ko nhớ tiểu hạn Thiên không mình gặp gì ko nữa nhưng thuộc đại hạn dương lương khác với đại hạn thất sát có địa không địa kiếp như bây giờ.

Bấc nào cho em Tý bình luận về hạn Thiên không .... em cũng thấy lo lắng[/quote
Bác năm nay 39T bác thấy cuộc sống những năm trước thế nào... về cuộc sống , kinh tế

Năm đinh dậu 2017 em 4 chục roài.... 12 năm về trước tức năm 2005 khác năm nay ở chỗ đại hạn thuộc dương lương chứ không phải thất sát. về CV thấy bình thường không nhỡ nổi có chuyện gì không nữa. về tình cảm thì định cưới nhưng có trục trặc lại chuyển sang 2006 mới lập gđ
em thấy chính tinh bác giống em...chắc em cũng gần tương tự như bác...vk giỏi kiếm tiền ko...em thấy cung thê bác hoành tráng lắm.
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:
mrboostrer đã viết:

em thấy chính tinh bác giống em...chắc em cũng gần tương tự như bác...vk giỏi kiếm tiền ko...em thấy cung thê bác hoành tráng lắm.
Hai vc nhà tôi đều làm công ăn lương thôi. thu nhập hai vc là tương đương nhau, cũng đủ để nuôi dậy hai cháu. Cung thê thái âm hóa quyền thì dạng " nể vợ" :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nhất Nguyện
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhất Nguyện »

Anh Cohoinew đi qua đại vận Dương Lương 24-34 anh cảm thấy tốt đẹp không ạ !!!
Vì em cũng đang bước vào đại vận Dương Lương , đại vận trước là đại vận thất sát ở Thìn hãm + không kiếp nên mệt mỏi lắm !!!
Đầu trang

mrboostrer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cohoinew đã viết:
mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:

Hai vc nhà tôi đều làm công ăn lương thôi. thu nhập hai vc là tương đương nhau, cũng đủ để nuôi dậy hai cháu. Cung thê thái âm hóa quyền thì dạng " nể vợ" :))
Bác có sợ không... em cũng giống bác nhưng bị tuần
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhất Nguyện đã viết:Anh Cohoinew đi qua đại vận Dương Lương 24-34 anh cảm thấy tốt đẹp không ạ !!!
Vì em cũng đang bước vào đại vận Dương Lương , đại vận trước là đại vận thất sát ở Thìn hãm + không kiếp nên mệt mỏi lắm !!!
Mình thì qua đại hạn dương lương rồi và đang ở đại hạn thất sát. Còn bạn lại qua đại hạn thất sát rồi và bước vào đại hạn dương lương. Mình có thể nghiệm lý lẫn nhau. Tuy nhiên cũng cần xem mạng gì, tam hợp mệnh khác nhau thì cũng khác nhau chứ không giống nhau được. Mình cũng đang ở đại hạn thất sát có không kiếp hỏa linh, đà la . . . trải qua 6 năm đại hạn này về cv cũng mệt mỏi nhưng lại có thành tựu, tam hợp đại hạn cung thìn thuộc thủy khắc với tam hợp tuổi thuộc hỏa mà thất sát là nam đẩu tinh mạnh về 5 năm cuối nên cũng hơi lo

Hạn dương lương của mình cũng lao đao lắm mà hành của đại vận này là mộc sinh cho hỏa là tốt nhưng cũng lên bờ xuống ruộng tuy nhiên cũng có thành tựu. Trong đại hạn này mình lập gđ, ra trường xin được việc, năm cuối của đại hạn này tức 33 tuổi thì có lên chức lần thức nhất. Trong đại hạn này mình cũng oánh chứng khoán và cũng kiếm được một khoản tiền từ tay trắng. Tuy nhiên có thành tựu nhưng suốt đại hạn 10 năm dương lương thực sự mình thấy vất vả: Mới xin được việc thì bị chèn ép lên bờ xuống ruộng, lên chức thì cũng không suôn sẻ, lập gia đình cũng trục trặc hoãn lại 1 năm, oánh chứng khoán có được khoản tiền thì cũng bị dọa lên dọa xuống, lao tâm khổ tứ nhiều lắm lắm.... Có lẽ mệnh mình thắng di nên dù khó khăn vẫn có thành quả

Bạn cũng có cung mệnh thắng di ( mệnh ở tý, di ở hợi là kim khắc mộc) nên có lẽ mệnh bạn vững, dù có khó khăn cũng sẽ vượt qua.
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:
mrboostrer đã viết: em thấy chính tinh bác giống em...chắc em cũng gần tương tự như bác...vk giỏi kiếm tiền ko...em thấy cung thê bác hoành tráng lắm.

Sợ thì không sợ mà vk tôi còn phải chăm sóc tôi nhiều là đằng khác :D nhưng nhiều lúc thấy mình lười, để chuyện lớn nhỏ trong gđ đều đến tay vk tôi làm :-j nên có thể thấy trong gđ có tý nữ quyền :D chẳng bà vợ nào thích thế vì mệt mỏi nhưng mệnh mình thiên đồng có tý lười biếng việc nhà mà vk lại chiều nên mới thế
Đầu trang

mrboostrer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cohoinew đã viết:
mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:

Sợ thì không sợ mà vk tôi còn phải chăm sóc tôi nhiều là đằng khác :D nhưng nhiều lúc thấy mình lười, để chuyện lớn nhỏ trong gđ đều đến tay vk tôi làm :-j nên có thể thấy trong gđ có tý nữ quyền :D chẳng bà vợ nào thích thế vì mệt mỏi nhưng mệnh mình thiên đồng có tý lười biếng việc nhà mà vk lại chiều nên mới thế
Bác cũng chơi Cổ à...bác xem em năm nay có gỡ lại đc vốn..mấy năm chơi toàn thua thôi
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

mrboostrer đã viết:
cohoinew đã viết:
mrboostrer đã viết: Bác có sợ không... em cũng giống bác nhưng bị tuần

Bác cũng chơi Cổ à...bác xem em năm nay có gỡ lại đc vốn..mấy năm chơi toàn thua thôi

Chơi cổ thì năm 2006 mình bị vk lôi kéo vào :D lúc đầu oánh OTC, thằng cty nào sắp lên sàn thì gom . . . cũng kiếm được kha khá, sau này thị trường xuống nên nằm im không oánh nữa. Bây giờ vẫn còn ít trên TK chỉ chạy ra chạy vào cho vui thôi. Mấy năm qua bạn chơi mà thắng thì lại thành giỏi quá :D đợt vừa rồi, cuối năm ngoái đến giờ thì trường cũng tốt, nhảy ra nhảy vào hợp lý cũng kiếm được đôi chút
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”