Là tri kỉ nhưng vẫn ngưỡng mộ lá số này

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
PUZZLE-nan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Là tri kỉ nhưng vẫn ngưỡng mộ lá số này

Gửi bài gửi bởi PUZZLE-nan »

Mình là bạn thân của đương số đã 6-7 năm rồi, tình bạn giữa nam - nữ thật sự rất trân quý, đôi lúc mềm lòng mình còn bị crush nữa cơ =)) Người nam này tính tình phóng khoáng, thông minh, con nhà cũng tầm cỡ. Ngoại hình thì cao ráo, có duyên, da ngăm đen khỏe mạnh, sức khỏe tốt. Mình không biết xem tử vi, hay ghé diễn đàn để đọc tìm hiểu, đoán nhìn sơ qua thì thấy lá số của bạn mình tốt. Không biết người này sau này sẽ như thế nào, bây giờ thì đường tình duyên lận đận, du học tại Mỹ mấy năm bây giờ đang đi thực tập, đang băn khoăn chọn ngành học lên tiếp. Mong có duyên được mọi người xem giúp >:D<

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HoaManLau
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Là tri kỉ nhưng vẫn ngưỡng mộ lá số này

Gửi bài gửi bởi HoaManLau »

Lá này khó thành công dù khoa minh lộc ám.
Đầu trang

nhat_tan8999
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhat_tan8999 »

Đm, lá số này như vậy là đẹp vãi rồi, anh em họ hàng kết hợp lại với nhau làm ăn thì giàu vãi Đới luôn.
Đầu trang

phamdutoan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phamdutoan »

nhat_tan8999 đã viết:Đm, lá số này như vậy là đẹp vãi rồi, anh em họ hàng kết hợp lại với nhau làm ăn thì giàu vãi Đới luôn.
anh này hồi trước phán lá số của thằng bạn thân em, tử vi cư ngọ đắc quần thần khánh hội .... là khá, trung lưu đây mà. :-&

^:)^ ^:)^ ^:)^

Còn số này phán giàu được cũng hay
Đầu trang

PUZZLE-nan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nhat_tan8999 đã viết:Đm, lá số này như vậy là đẹp vãi rồi, anh em họ hàng kết hợp lại với nhau làm ăn thì giàu vãi Đới luôn.
Em cũng nghĩ vậy ạ, họ hàng nhà bạn em vừa có khả năng kinh tế vừa gần gũi, thương yêu lẫn nhau, chưa kể nhà đất, kinh nghiệm ông cha để lại nữa. Nên em nghĩ lá số này khá tốt.
Nếu em ko nhầm thì cung thê bạn em ko dc tốt lắm. Mong anh xem giúp ạ, em cảm ơn anh :D
Đầu trang

PUZZLE-nan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

HoaManLau đã viết:Lá này khó thành công dù khoa minh lộc ám.
Mong anh/chị nói rõ hơn tí xíu vì sao lại khó thành công ạ :D
Đầu trang

phamdutoan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

PUZZLE-nan đã viết:
HoaManLau đã viết:Lá này khó thành công dù khoa minh lộc ám.
Mong anh/chị nói rõ hơn tí xíu vì sao lại khó thành công ạ :D
lá số này khoa minh lộc am nên thành công từ khoa bảng. Anh ấy cứ chú trọng vào học vấn để đi lên.
.
Mệnh triệt, thân tuần nên cực nhọc. Hậu vận tốt
Đầu trang

nhat_tan8999
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhat_tan8999 »

phamdutoan đã viết:
anh này hồi trước phán lá số của thằng bạn thân em, tử vi cư ngọ đắc quần thần khánh hội .... là khá, trung lưu đây mà. :-&

Tử Vi cư Ngọ đắc quần thần khánh hội nhưng chỉ là dạng trung lưu là hoàn toàn đúng nha bạn. Người đời có câu Thiên thời, Địa lợi, Nhân hoà, thằng bạn của em đã bỏ lỡ cái đại hạn bản lề để lấy gốc từ đó đi lên thì cho dù sau này có cố gắng thì chỉ cũng được khá thôi. Còn lá số của chủ topic đã tận dụng tốt được cái đại hạn bản lề để phát triển nên sau này sẽ cực phú cực quý là chuyện thường. Một lá số cho dù có đủ Tử Phủ Vũ Tướng, Xương Khúc Khôi Việt Tả Hữu Thai Toạ Quang Quý Quan Phúc Đào Hồng Hỉ Khoa Quyền Lộc chia ra đóng ở các cường cung đi nữa nhưng không biết vận dụng tốt đại hạn để phát triển thì cũng chỉ là con số không mà thôi
Đầu trang

phamdutoan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nhat_tan8999 đã viết:
phamdutoan đã viết:

Tử Vi cư Ngọ đắc quần thần khánh hội nhưng chỉ là dạng trung lưu là hoàn toàn đúng nha bạn. Người đời có câu Thiên thời, Địa lợi, Nhân hoà, thằng bạn của em đã bỏ lỡ cái đại hạn bản lề để lấy gốc từ đó đi lên thì cho dù sau này có cố gắng thì chỉ cũng được khá thôi. Còn lá số của chủ topic đã tận dụng tốt được cái đại hạn bản lề để phát triển nên sau này sẽ cực phú cực quý là chuyện thường. Một lá số cho dù có đủ Tử Phủ Vũ Tướng, Xương Khúc Khôi Việt Tả Hữu Thai Toạ Quang Quý Quan Phúc Đào Hồng Hỉ Khoa Quyền Lộc chia ra đóng ở các cường cung đi nữa nhưng không biết vận dụng tốt đại hạn để phát triển thì cũng chỉ là con số không mà thôi
bạn em học hành đang hoàng mà anh, nó mới tốt nghiệp DH kinh doanh. Nó chỉ hơi ham chốn ăn chơi do Tham lang chiếu thôi.
15 - 24 là hạn học hành mà. Đương số xuất ngại mà có người chăm lo chỉ để tập trung học tiếp là may mắn lắm.
.
~X(
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vampy »

Chủ lá này để yêu thì được chứ cưới nhau về hành hạ nhau thêm,cũng thuộc dạng thích bắt cá trẻ đẹp hơn mà làm khổ vợ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”