Thiên Không-Thiếu Dương thủ mệnh/ Thân cách :x :x :x

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duclam
Chính thức
Chính thức

TL: Thiên Không-Thiếu Dương thủ mệnh/ Thân cách :x :x :x

Gửi bài gửi bởi duclam »

minhthu311 đã viết:Duclam ơi,vị trí thiếu dương-thiên không của mình có được tứ đức không nhỉ?2 đức ở cung tài bạch bị tuần nên không được tính phải không bạn :-)
Hình ảnh
@minhthu311
Vẫn được tính là tứ đức chị nhé .Nữ Mệnh Phủ tướng triều viên cũng là người phụ nữ vượng phu ích tử lắm :)
Sửa lần cuối bởi duclam vào lúc 13:54, 02/07/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

duclam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi duclam »

Chồng chị tính khí phiêu bồng đôi lúc ít quan tâm đến vợ con,có thể anh ấy thích hợp vs ngành nghề xã hội thích tìm đến những nơi huyên náo để làm ăn hoặc anh ấy hay phải xa nhà nên anh chị khó hiểu nhau nhưng về bản chất con người thì anh ấy vẫn là 1 người tốt ,vẫn là 1 người sống có tình có nghĩa bởi vì Mệnh Thân Có Thiên quan thiên phúc Quang Quí và sao Đức ,trong lòng vẫn thương yêu gia đình.Chúc chị đủ lòng tin để sống hạnh phúc![/quote]

Những luận đoán của Duclam rất sát với thực tế, đúng là chồng chị hay phải đi làm xa nhà nên vợ chồng cảm giác như bị xa cách về tâm tính, nhưng chị còn 1 câu hỏi nữa là em xem giúp lá số 2 vợ chồng chị có phải truyền tinh k?có điểm gì chung không?
Cảm ơn em![/quote]

Vấn đề k phải là câu trả lời có là truyền tinh hay k ? mà quan trọng là sau khi c biết đó là truyền tinh hoặc k phải truyền tinh thì chi sẽ làm gì?????? nó chỉ là 1 trong nhiều yếu tố chứ k phải là tất cả . tốt nhất chị hãy quên câu chuyện truyền tinh đó đi để sống cho hạnh phúc.Quan trọng là chị hiểu con người chồng mình và tin tưởng và thông cảm ,nhường nhịn nhau để khắc phục điểm xấu của cung Thê .trong csống k phải cặp vợ chồng nào cũng phải là truyền tinh ,mà cũng k phải chỉ có truyền tinh truyền cung mới sống hfúc đâu c ak .
Thân!
Đầu trang

duylinh9121987
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi duylinh9121987 »

duylinh9121987 đã viết:Đào hoa mà ngộ thiên không cầm kỳ thi họa tài ba tuyệt vời, mới oánh đc tí ghita tàm tạm thôi!
Hình ảnh
các bác xem hộ e vợ e sau này có xinh ko?
Bạn xem hộ mình với mình up từ trang 11 và lá số của mình khá giống với lá số của Bạn Thanh mà bạn đã luận, chỉ khác mình thân cư phúc còn bạn Thanh thân cư di và 1 số sao phụ!
Đầu trang

thanhthu47
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthu47 »

duclam đã viết:Chồng chị tính khí phiêu bồng đôi lúc ít quan tâm đến vợ con,có thể anh ấy thích hợp vs ngành nghề xã hội thích tìm đến những nơi huyên náo để làm ăn hoặc anh ấy hay phải xa nhà nên anh chị khó hiểu nhau nhưng về bản chất con người thì anh ấy vẫn là 1 người tốt ,vẫn là 1 người sống có tình có nghĩa bởi vì Mệnh Thân Có Thiên quan thiên phúc Quang Quí và sao Đức ,trong lòng vẫn thương yêu gia đình.Chúc chị đủ lòng tin để sống hạnh phúc!

Những luận đoán của Duclam rất sát với thực tế, đúng là chồng chị hay phải đi làm xa nhà nên vợ chồng cảm giác như bị xa cách về tâm tính, nhưng chị còn 1 câu hỏi nữa là em xem giúp lá số 2 vợ chồng chị có phải truyền tinh k?có điểm gì chung không?
Cảm ơn em![/quote]

Vấn đề k phải là câu trả lời có là truyền tinh hay k ? mà quan trọng là sau khi c biết đó là truyền tinh hoặc k phải truyền tinh thì chi sẽ làm gì?????? nó chỉ là 1 trong nhiều yếu tố chứ k phải là tất cả . tốt nhất chị hãy quên câu chuyện truyền tinh đó đi để sống cho hạnh phúc.Quan trọng là chị hiểu con người chồng mình và tin tưởng và thông cảm ,nhường nhịn nhau để khắc phục điểm xấu của cung Thê .trong csống k phải cặp vợ chồng nào cũng phải là truyền tinh ,mà cũng k phải chỉ có truyền tinh truyền cung mới sống hfúc đâu c ak .
Thân![/quote]

Tất nhiên là sống phải có niềm tin nhưng vì kiến thức cũng như hiểu biết về tử vi của chị hẹn hẹp, chị đã nói mình chỉ mơ hồ hiểu đôi chút về lá số của mình cũng như nghe rất nhiều người nói về cái xấu của cung phu mà mình sở hữu nên nỗi ám ảnh tương đối lớn, có người từng nói với chị rằng tử vi giống như 1 tấm bản đồ nếu tuy không thể xóa bỏ được cái xấu mà nghiệp đã gây ra nhưng biết vào đó mà sửa đổi lựa đi sẽ bớt phần nào?chính vì vậy chị cũng muốn đi tìm một chút hi vọng, hiểu rõ chị sẽ sống và điều tiết cuộc sống mình tốt hơn, như vậy có gì là sai đâu?và cũng vì không hiểu biết nên mới phải lên đây hỏi những người biết như em mà thôi!
Đầu trang

longlun
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi longlun »

duclam đã viết:
longlun đã viết:duclam ơi xem giúp lá số của mình với nhé, thiên không giáng ngay cung quan lộc nên cứ lận đận trong công việc, đi làm hay bị bất mãn lắm :(

Hình ảnh
@chị longlun
Nếu có thể thì chị share cho Duclam 1 tấm hình chụp chị nhé

:D chị gửi mess cho em rồi, em xem giúp chị nha
Đầu trang

bhtale
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bhtale »

duclam đã viết:Chồng chị tính khí phiêu bồng đôi lúc ít quan tâm đến vợ con,có thể anh ấy thích hợp vs ngành nghề xã hội thích tìm đến những nơi huyên náo để làm ăn hoặc anh ấy hay phải xa nhà nên anh chị khó hiểu nhau nhưng về bản chất con người thì anh ấy vẫn là 1 người tốt ,vẫn là 1 người sống có tình có nghĩa bởi vì Mệnh Thân Có Thiên quan thiên phúc Quang Quí và sao Đức ,trong lòng vẫn thương yêu gia đình.Chúc chị đủ lòng tin để sống hạnh phúc!

Cảm ơn em![/quote]

Thân![/quote]

Em xin chào mọi người, em là ma mới của Lý Số ạ. Em có một việc hệ trọng muốn thỉnh nhờ mọi người luận giải ạ. Bạn duclam có thể xem giúp em được không ạ?

Em là nam, bạn gái em là nữ (Ủa cái này cũng cần nói sao ta :D). Chúng em yêu nhau tha thiết nhưng mẹ em lại phản đối. Lần trước mẹ dẫn em tới 1 bác xem, tuổi em thì về cơ bản là giống nhưng do bác ấy tính tuổi bạn gái em là Hỏa 6 Cục nên thành ra Phu-Thê tuy cũng là Vũ Khúc (M) nhưng có Địa Không tại Tuất , Mệnh Phá Quân (M) có Địa Kiếp tại Tý :( Em tự tính theo một cách khác trên diễn đàn (và trên phần mềm lý số) thì lại ra là Thổ 6 Cục và được 2 lá số như sau. Mọi người luận giải giúp em ạ. Em năm nay đi du học, tính năm sau về cưới nhưng thế này thì nguy nan quá :( Chúng em FA 20 mấy năm nay bây giờ mới tìm được người vừa ý mà lúc xem tử vi lại thành ra thế này thì khổ quá ạ :(

Câu hỏi chúng em đưa ra là: Liệu lá số của em và của bạn em có xấu không? Nếu chúng em nhất nhất cùng muốn kết hôn thì liệu sau này khả năng có vấn đề gì lớn hay đại nạn xảy ra không?

Chúng em xin cảm ơn mọi người!

Sau đây là lá số của 2 chúng em ạ:

Lá số của em:

Hình ảnh

Lá số của bạn gái em:

Hình ảnh
Đầu trang

thanhle1982
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thanhle1982 »

duclam đã viết:
thanhle1982 đã viết:Mình cũng có Thiên Không và Thiếu dương ở Tài bạch. Năm nay ngay hạn Thiên không đúng là không còn gì cả. Nhờ mọi người xem thử lá số mình xem sao.
Hình ảnh

Chào anh thanhle1982
Thời trẻ anh rất vất vả ,lận đận sau 34t rồi cũng khá .Số của anh có 1 điểm gọi là phản cách từ không có gì đột nhiên có người đề bạt giúp đỡ mà bốc lên khiến thiên hạ kinh ngạc ,nhưng có điều là không bền .Nếu e đã nói đúng thì khuyên anh khi đã phát rồi thì anh nên chuyển sang nghề khác k lien quan gì đến nghề cũ nữa để tránh bạo phá .
Liêm Phá Xương Khúc Đào ngộ triệt thì thời trẻ dễ vướng phải hận tình ,tình trường cũng tương đối gợn sóng .
Năm 2013 lưu đại hạn gặp Linh Hỏa Địa Không Kình Hư hao mã khốc tang điếu có cả hóa lộ tức là có mưu tính chuyện đầu tư kiếm tiền ở xa,Phủ Ngộ Hình Không bị triết giảm tài lộc ,có kiếm được tiền nhưng tiền của ra vào k ổn định,có việc phải chi tốn rất nhiều….
Thân!

Cám ơn bạn duclam đã xem cho mình. Đúng là lận đận vất vả đã 32 tuổi rồi mà vẫn chưa gia đình sự nghiệp thì không ra gì hết. Hiện tại mình đang thất nghiệp nên cũng không biết phát lên là như thế nào. Nếu mà phát được thì chắc cũng bỏ nghề luôn vì mình thấy cũng không hợp lắm với nghề nghiệp đang làm. Mong là được như bạn nói.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
minhthu311
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhthu311 »

duclam đã viết:
minhthu311 đã viết:Duclam ơi,vị trí thiếu dương-thiên không của mình có được tứ đức không nhỉ?2 đức ở cung tài bạch bị tuần nên không được tính phải không bạn :-)
Hình ảnh
@minhthu311
Vẫn được tính là tứ đức chị nhé .Nữ Mệnh Phủ tướng triều viên cũng là người phụ nữ vượng phu ích tử lắm :)
Mình cám ơn duclam nhìu nhé!:) <3
Đầu trang

tangtrungvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tangtrungvn »

duclam xem qua cho mình với, mệnh VCD, Thiếu dương, Thiên không xung chiếu Hình ảnh
Đầu trang

baochau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi baochau1993 »

anh Duclam xem qua cho em với ạ, dạo này em bế tắc quá
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”