Nữ mệnh Tham Vũ - Kính mong cao nhân chỉ điểm đường công danh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nữ mệnh Tham Vũ - Kính mong cao nhân chỉ điểm đường công danh

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Đây là lá số của em, kính mong cô bác anh chị cho vài lời về con đường công danh sự nghiệp. Hiện đang theo học đại học ngành thiết kế truyền thông đa phương tiện nhưng vẫn cảm thấy đầu ra bấp bênh và cũng không cảm thấy đam mê.
Nếu được cho em vài lời về tiểu vận 3 năm tam tai này với ạ.
Em xin cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nữ mệnh Tham Vũ - Kính mong cao nhân chỉ điểm đường công danh

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Cả đời không lo cơm ăn áo mặc. Thường làm gì cũng phải cố gắng hơn người khác mới có thành quả. Tham Vũ đồng hành bất phát thiếu niên nên cứ thoải mái ăn học và yêu đương cùng với làm những gì mình thích. Còn trẻ nếu không thích ngành này có thể mạnh dạn bỏ. Xương khúc khôi việt khoa quyền lộc cộng với giáp âm dương sáng sủa bạn ăn đủ nên đừng lo nghĩ làm gì nặng đầu. 3 năm tới sẽ có thay đổi về mặt chí hướng của bạn nhưng không biết cụ thể bạn định làm gì nhưng hẫy nhớ tất cả những gì bạn làm đều là do thực lực của bạn không nhờ may mắn đâu. Lá số đẹp để nghiệm lý.
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

27 tuổi lấy chồng người ngoại quốc nếu đúng lên đây báo cáo cho mọi người biết nhé.
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

nguvat đã viết:Cả đời không lo cơm ăn áo mặc. Thường làm gì cũng phải cố gắng hơn người khác mới có thành quả. Tham Vũ đồng hành bất phát thiếu niên nên cứ thoải mái ăn học và yêu đương cùng với làm những gì mình thích. Còn trẻ nếu không thích ngành này có thể mạnh dạn bỏ. Xương khúc khôi việt khoa quyền lộc cộng với giáp âm dương sáng sủa bạn ăn đủ nên đừng lo nghĩ làm gì nặng đầu. 3 năm tới sẽ có thay đổi về mặt chí hướng của bạn nhưng không biết cụ thể bạn định làm gì nhưng hẫy nhớ tất cả những gì bạn làm đều là do thực lực của bạn không nhờ may mắn đâu. Lá số đẹp để nghiệm lý.
Cảm ơn bạn. Chuyện cả đời không lo cơm ăn áo mặc thì từ nhỏ đến nay đều đúng cả. Dù gia cảnh lúc lên xuống, ba má bỏ nhau thì bằng một cách nào đó mình luôn được âm no, đầy đủ hơn người cùng cảnh ngộ. Nhưng khi làm gì đó để có thành quả tốt hơn thì đều rất chật vật, khổ sở hơn người khác nhiều lần nhưng đa số đều không nhận ra.

Để bạn nghiệm lý cho vui, mình xin ví dụ là mình có chứng ADHD gọi là rối loạn tăng động giảm chú ý. Nếu bạn có nhã hứng google về hội chứng này thì bạn có thể hiểu hoàn cảnh của mình. Ngoài người nhà ra thì ra đường, đi làm, đi học thì không thể nào oang oang mình bị "dở" được hehe. Vậy nên khi ra ngoài, trong cuộc sống thường ngày thường xuyên bị nghi ngờ, hiểu lầm vì mình nhìn qua rất bình thường, nói chuyện sơ sơ cũng thấy bình thường, chỉ khi làm việc, ở chung, khi đủ thân người lịch sự thì bảo "tâm lý kì lạ", "bất bình thường" còn gặp mấy bạn thô lỗ thì cho luôn một chữ "khùng". Buồn cười ở chỗ, vì cái ADHD đó mà chuyện bình thường người ta ai làm được, mình lại không làm được, còn chuyện không ai làm được thì mình lại làm được.

Mình cũng không oán trách gì vì thấy bản thân rất may mắn rồi nhưng vì vừa mất việc, phải chuyển chỗ ở, học hành lại bê bết, may nhờ thầy cô vớt vát nên cũng chưa rớt nhưng thấy người ta ngán ngẩm, mình cũng thấy bản thân không ra gì. Nói chung là hiện giờ cực kỳ bất đắc chí, không thấy tương lai cũng không có động lực nào cả. Hi vọng đăng bài lên để mọi người chỉ điểm con đường sự nghiệp thôi chứ bản thân chưa lo xong, đầu óc lại dở hơi thì yêu đương chỉ khổ thêm hì hì
nguvat đã viết:27 tuổi lấy chồng người ngoại quốc nếu đúng lên đây báo cáo cho mọi người biết nhé.
Hì hì, nếu thật vậy mình chắc chắn sẽ lên báo cáo :D
Bạn ơi, nếu được bạn xem hộ mình đường hôn nhân với. Nhiều người nói mình khắc chồng con, nếu lấy muộn sau 30 thì có đỡ được không?
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Cảm ơn vì cung cấp thông tin. Cung phụ mẫu của em thái dương cự môn hóa kỵ gia thêm không kiếp thì chắc ba mẹ không bền rồi. Phần nhiều do ba lắm mồm khó chịu chắc vậy. Em hỏi về công danh làm gì. Phá sản vài lần, lận đận vài lần từ 42 trở đi mới an nhàn được. Yên tâm đi dù phá sản hay ntn thì vẫn sướng hơn người giống như nhà giầu mất con xe hơi không ăn thua, không ăn thua. Về sức khỏe do âm dương sáng kẹp mệnh thì hay đau đầu. Nói 27 tuổi lấy chồng là đoán không chắc vì cung di của lá số này có ăn bộ cô - quả cung tử tức nhị hợp với cung phúc đức là khôngtốt nên có thể không thèm lấy chồng. Lấy chồng càng muộn càng tốt lý do nếu lấy muộn trải nghiệm cũng nhiều hơn suy nghĩ cũng chín chắn hơn cũng như nhiều sự lựa chọn hơn. Cũng trong năm 27 này rất cẩn thận kẻo có tai nạn bất ngờ. Cho hỏi thêm gia đình có mấy anh em với ba mẹ ly dị năm nào vậy?
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

nguvat đã viết:Cảm ơn vì cung cấp thông tin. Cung phụ mẫu của em thái dương cự môn hóa kỵ gia thêm không kiếp thì chắc ba mẹ không bền rồi. Phần nhiều do ba lắm mồm khó chịu chắc vậy. Em hỏi về công danh làm gì. Phá sản vài lần, lận đận vài lần từ 42 trở đi mới an nhàn được. Yên tâm đi dù phá sản hay ntn thì vẫn sướng hơn người giống như nhà giầu mất con xe hơi không ăn thua, không ăn thua. Về sức khỏe do âm dương sáng kẹp mệnh thì hay đau đầu. Nói 27 tuổi lấy chồng là đoán không chắc vì cung di của lá số này có ăn bộ cô - quả cung tử tức nhị hợp với cung phúc đức là khôngtốt nên có thể không thèm lấy chồng. Lấy chồng càng muộn càng tốt lý do nếu lấy muộn trải nghiệm cũng nhiều hơn suy nghĩ cũng chín chắn hơn cũng như nhiều sự lựa chọn hơn. Cũng trong năm 27 này rất cẩn thận kẻo có tai nạn bất ngờ. Cho hỏi thêm gia đình có mấy anh em với ba mẹ ly dị năm nào vậy?
Em hỏi về công danh vì quả thật trong tâm em không thiết tha chuyện chồng con mà cũng không dám buông thả chơi bời nên giờ cũng chỉ muốn lo công danh, dù cho biết sẽ đổ bể thì sau đó cũng là học khôn ra chứ không có gì hối tiếc như nếu em chơi bời sa đọa mà mang họa cho mình, cho gia đình.

Vâng, ba em công danh bất đắc chí, khó tính, miệng lưỡi có phần cay nghiệt, hay nói thâm, nói nặng.
Ba má lục đục từ lâu nhưng khoảng 2007-2008 mới chính thức li hôn.
Em ở với ba cho đến khi đi định cư nước ngoài tháng 12 năm 2013.
Em là út, có 2 chị lớn, em có được biết có 1-2 người trước đó không còn. Hiện, em ở cùng thành phố với mẹ và chị hai. Còn chị ba thì ở nước khác bên kia bán cầu.

Vậy cho em hỏi 3 năm tam tai này em qua có trót lọt không ah?
Cảm ơn anh nhiều.
Đầu trang

nguyendieunhi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nguyendieunhi »

atn419 đã viết:Đây là lá số của em, kính mong cô bác anh chị cho vài lời về con đường công danh sự nghiệp. Hiện đang theo học đại học ngành thiết kế truyền thông đa phương tiện nhưng vẫn cảm thấy đầu ra bấp bênh và cũng không cảm thấy đam mê.
Nếu được cho em vài lời về tiểu vận 3 năm tam tai này với ạ.
Em xin cảm ơn.
Hình ảnh
Chủ thớt có lá số giống mình nè ^^ nhưng đọc cmt thấy nghiệm lya về cung phụ mẫu mình ko giống bạn
Tập tin đính kèm
xinh đẹp.jpg
xinh đẹp.jpg (434.8 KiB) Đã xem 1505 lần
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

nguyendieunhi đã viết:
atn419 đã viết: Chủ thớt có lá số giống mình nè ^^ nhưng đọc cmt thấy nghiệm lya về cung phụ mẫu mình ko giống bạn
Vì cung phụ mẫu mình có Địa Không, Địa Kiếp tọa xung, bạn bớt được cái đó. Bạn chia sẻ vài điều về bản thân để mình nghiệm lý với :)
Sửa lần cuối bởi atn419 vào lúc 00:58, 06/08/16 với 1 lần sửa.
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Anh nói rồi không đọc hay sao? đại vận 10 năm tới vận tuy vất vả nhưng cũng có thể thành công. 23,24,25,26 đều tốt chỉ đặc biệt e ngại năm 27 tuổi thôi qua năm đó thì tốt lên. Vậy yên tâm chưa. Làm được gì cứ làm đi chẳng sợ đổ bể đâu có đổ bể thì cũng phải từ năm 32 tới 42 tuổi... Năm 24 tuổi phát dã như lôi chẳng biết buôn bán gì mà phát nếu phát thì lên đây báocáo không phát cũng lên đây báocáo. Hết tư vấn dạo. Cảm ơn vì đã post lá số hay.
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

nguvat đã viết:Anh nói rồi không đọc hay sao? đại vận 10 năm tới vận tuy vất vả nhưng cũng có thể thành công. 23,24,25,26 đều tốt chỉ đặc biệt e ngại năm 27 tuổi thôi qua năm đó thì tốt lên. Vậy yên tâm chưa. Làm được gì cứ làm đi chẳng sợ đổ bể đâu có đổ bể thì cũng phải từ năm 32 tới 42 tuổi... Năm 24 tuổi phát dã như lôi chẳng biết buôn bán gì mà phát nếu phát thì lên đây báocáo không phát cũng lên đây báocáo. Hết tư vấn dạo. Cảm ơn vì đã post lá số hay.
Dạ, em cảm ơn anh. Em ghi nhớ và sẽ báo cáo. Anh ngủ ngon :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”